ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. undeath13

undeath13 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2005
    ถ้ายายกอดป๋ม ป๋มจะเปน เด็กดี ล่ะ เอ้อ งุงิ งุงิ ^__________^

2. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    <EMBED SRC=http://www.bluethaizone.com/my/c/mp3ss389e.swf ></EMBED>

3. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ใครแอบล้วงฟามลับว่าเพลงนี้คือมาร์ชประจำใจยายหว่า ตีก้นลายเลย !!!

4. พันธุ์พยัคฆ์ฯ

พันธุ์พยัคฆ์ฯ บุคคลทั่วไป

ยายจ๋า ... ยาผีฟ้าที่รัก

ผมรักพลังแห่งเปลวพระเพลิง ผมอยากจะเผาโลกนี้ให้เป็นจุลฯ
    ผมติดตามผลงานของยายผีฟ้าที่รักมานาน ยายจ๋า ช่วยผมให้เย็นๆ หน่อย

ผมอยากเย็นลงมากกว่านี้ ยายผีฟ้าที่รักจ๋า นึกว่าช่วยลูกหลานที่ร้อนจัด (over heat) ด้วยจ้ะ

5. DevilBitch

เพื่อนผียายติดงานช่วยคน่ะพอยายยืนด้วยตัวเองบนบอรดได้พอเข้าที่พวกท่านก้อมาแอบมองแว่บแล้วไปไม่มาเตือนมาสอนเหมือนเก่าเพราะท่านๆบอกยิ่งสอนยิ่งไม่ใส่ใจเพราะรอแต่มาให้บอกไม่เอาที่บอกไปค้นหาเพิ่มเติมน่ะ ตอนี่พี่สุดหล่อไปคอยดักจะมีรถระเบิดสองคันคันใหย่นะที่เห็นบนทางหลวงสีดำเขาล้อมรอบมุ่งทางใต้แต่ยายไม่ทราบที่ไหนเมื่อใดไม่ถามว่าหยุดได้ไหม แว่วแต่ว่าจะช่วยแต่คนบุญ เอาแต่คนเลวไปค่ะ อีกพี่สี่แฝดสาวก้อไปรอช่วยคนแก่กับเด็กๆบ้านดอยสักแห่ง ปีนี้น้ำแรงมากว่าไฟค่ะทั่วโลกเลย เมื่อคืนไปชวนใครก้อไม่มีใครไปคือจะไปมองตอน้ำหลากมามิดเลยเหลือเนินเขากลายเป็นเกาะไปเหมือนเขื่อนทะลักน่ะ แต่ไม่พังนะน้ำมันแรงยายแค่ยืนมอง

6. สีหราชฯ

สีหราชฯ บุคคลทั่วไป

สวัสดีจ้ะ !!! ณยายแสนสวย คิคิ อิอิ อุอุ 555

7. DevilBitch

เอาความรักเย็นๆของยายไปช่วยดับไฟของพ่อเสือหมื่นปีคงยาก ไฟต้องดับด้วยไฟค่ะ งั้น...รอยายกลับมาจะแก้!ให้ค่ะ...เผื่อช่วยได้เอากับยายไหมล่ะ!!!ถ้าอยากหายเจงๆ

แขกแปลกหน้าบ้าไฟร้อนๆต้องต้อนเข้าบ้านป่าของยาย Jingไหมคะพี่นายเจ้าขาของน้องนางอิอิ?!!!(b-oneeye)

8. DevilBitch

เออ...เอาเข้าไปทั้งสิงห์ ทั้งเสือ เล่นยังกะเดะๆ หรือยังกะหนุ่มใกล้วัยทองเจงๆยายกำลังป่วยนะคะ เบื่อแระคนชอบแกล้งให้ทายเนี่ยพลังยายเพี้ยนเป็นนะคะ เดี่ยวจับผิดไปจับที่หวงแหนนักทำไงดีล่ะ อิอิ...(b-ng)

9. เอราวัณฯ

เอราวัณฯ บุคคลทั่วไป

ยายฯรู้ได้งัย ว่าเป็นผมหล่ะ

แต่ผมร้อนมากครับ .... สายแร่ทองคำ ... กำลังเคลื่อนตัวใต้พิภพอีกแล้ว ....!!!
    ยายฯ จ๋า .............. ได้ยินเสียงแผ่นดินเลื่อนใต้ชั้นแม๊กม่ามั๊ย?... น่ากลัวครับ

ผมห่วงบ้านป่าฯ ........ ของยายฯ จังเลย .... จริงๆครับ....นั่นคือจุดกำเนิดทอง
    อีกแหล่งหนึ่ง ...........แต่ไม่ใหญ่มาก........ พอเพียง....พอใช้ .......พออยู่

10. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

สายแร่ทองคำ .... กำลังเคลื่อนตัวใต้พิภพฯ

ฟังสิครับ ......... เป็นการเคลื่อนตัวแห่งพลังฯ อันไร้ มิติฯ

...

11. mrboon

mrboon เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2004
    แหม ปู่ N i n e ชอบ มาแบบคลุมโปง นะครับ

ชอบเล่น ทายซิใครเอ่ย กับยาย

ตกลงคุยกับนางสไปเฉียงของจารย์อำนาจ ถูกคอกันรึยัง

12. จักรนารายณ์ฯ

จักรนารายณ์ฯ บุคคลทั่วไป

ยังเลยครับ ... จารย์นาจ ...... ไม่ใช่มีแค่ นางฟ้า กับ กุมารฯ นะครับ

จารย์นาจ ..... นี่ไม่ธรรมด๊า ... ธรรดา จริงๆ ครับ.....................

มีเยอะครับ.... นี่ยังไม่รวมถึงจารย์ ฆณเก่า ......แกมี่ของดีอีกเพียบ!!
    ...

13. DevilBitch

ค่ะบ้านป่ายายน่าห่วงมากเพราะทั้งเขื่อน ทั้งทางสายแร่แมกมาใต้ธรณี ทองสงครามที่คนมาขุดใกล้บ้านยายแล้วไม่กลบจนถนนหลวงจะถล่มขาดสำนึกเจงๆพวกอยากแต่ได้เนี่ย รอยเลื่อนก้อไหวประจำ พวกทำลายป่านี่ว่ายากค่ะ แฟนยายบอกเราไม่ตัดคนรวยก้อมาจ้างต่างด้าวตัด เค้าบอกว่ายายอย่าบ้าอุดมการณ์เลยปืนจะกรอกปากเอา ยายเลยด่าอ้าวตอนเมิงอยากเอาข้าๆก้อบอกแล้วงัยว่าข้าอนุรักป่าต้น้ำข้าถึงมาบ้านป่าพอได้ทุกอย่างเมิงลืมคำสันยากะข้าเชียว เค้าบอกคนใหย่กว่าเค้ายังทำเล้ย บ้านคนรวยทั้งน้านหล่ะที่มีไม้ทั้งป่าเป็นท่อนบักเอ้บสร้างบ้านประดับารมี เวงกำ เครื่องเรือนยายยังมีไม้เลยเพราะนางไม้เค้ามาร้องไห้ขอมาพักับยายยายเลยจำใจรับไว้

14. undeath13

ว่าแต่ ยายทำงานเกี่ยวกะ ไรหรอ ครับที่ต่างประเทศนู้นนนน งิงิ~(b-inlove) (b-inlove)

15. kiatkiat

kiatkiat เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2004
    มาสวัสดี ทุกท่านฮะ

16. DevilBitch

ยายคงได้กลับมาทันไปร่วมงานรับปรินยาของเทพบุตรนะคะยายเตรียมของรางวัลให้แล้วค่ะเป็นสร้อยพลังแม่เหล็กที่คลีโอพัตตราใช้เจ้าชายHenryก้อใช้ค่ะเลยเตรียมไว้ใ้ห้กับกำไลนึกถึงที่เคยให้ภพก่อนจาเผื่อคิดถึงดีตพี่นางคนนี้ได้บ้างเนอะ

17. DevilBitch

ตะลอนขายสินค้าหลากหลายตามงานนิทัศการต่างๆค่ะแล้วแต่เค้าจะจ้างไป วันนี้งดงานมอเตอโชว์ค่ะเพราะยายไม่สบายไปไม่ไหวค่ะ

18. kiatkiat

kiatkiat เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2004
    ดีเลยครับ ผม รออยู่เลยฮะ ชวนๆ คนในเวบกันมาเยอะๆ จะได้เป็นการนัดไปทานข้าวด้วยกันก็ได้ฮะ

ทั้ง ยาย ทั้ง เด เอก พี่มิกกี้ จิน พี่แก้ว อ่าหลายๆคนเลยฮะ

19. undeath13

:love:

อ๊า........... ยายมะสบายหยอ เป๋นห่วง ยายจางงงงงงงงงง

ทานข้าวต้ม แล้วทาน ยา พักผ่อนเย้อๆๆๆนาคาบบบบบบ

อยากอยู่ข้างๆยายจัง จะได้ดูแลยาย ป้อน ยา ป้อน ข้าว ป้อนน้ำ เช็ด ตัว ห่ม ผ้า ๆลๆ ห้าย ยายอ่า

แง่T^T

เป็นห่วงยายนาคร้าบบบบ

หายไวๆๆๆน้า

เป็นห่วงจังT-T

(cry)

20. DevilBitch

ตอนอยากใกล้ชิดเค้าก้อพร่ำสันยิงสันยา เพ้อเจ้อตามอารมณ์ของนักล่าหาของรักมาเชยชม พอสมใจก้อเห็นสัจจะธรรม ทุกอย่างหนอช่างไม่จีรังกระไรเลย เคยมองว่าสวยสดตอนนานไปเริ่มหดเหี่ยวเคยหวานกับเลี่ยนจนแหว่ะถอยไกลหากลิ่นใหม่ทดแทน ได้ตัวได้ใกล้ได้อะไรถ้าใจยังไม่นิ่งเพียงหนึ่งเดียว ทอดร่างให้ใช่ว่ารักนิรันดร กามแลกรักแลการครอบครองคือหนังสื อที่อ่านจบเล่มแต่ไม่ติดใจในเนื้อหาก้อไร้ค่าที่จะให้เปิดอ่านจิงไหม รักนิรันดรต้องรักที่จะรับทั้งความทุกข์ด้วย พร้อมมีรักมีทุกข์ร่วมกันไหมคะ