ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. HeavenBitch

HeavenBitch บุคคลทั่วไป

กล้าทำไขสือกับยายผีป่าเหรอ ตีเข่าจับกัดคอดีไหมนี่ !!!

2. สายสุรีย์ฯ

สายสุรีย์ฯ บุคคลทั่วไป

-hvp[jV^h vtspy'
    -hvp[jzbf
    -hvp[jgsHo """" vbvb !!!

3. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

พี่นายจะให้ยายเอ็ดไปถึงไหนกัน เลิกเล่นเหอะยายเหนื่อยนะคนดี ยายยังไม่ได้คุยสาระอะไรเลยพักนี้ ไม่มีแรงกดแป้นง่ะ งานก้อเร่ง เมื่อกี้ไปทานข้าวเหยาะน้ำปลามาค่ะ...[b-wai]

4. poysian

poysian เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    ไว้ค่อยส่งวัตถุมงคล 2อย่างที่เขียนไว้เมื่อวานให้ยายอีกทีวันหน้าครับยาย..ตอนนี้ยายเอาบุญไปแล้วก็ขอให้ยายสบายทุกๆอย่างคล่องตัวทุกๆอย่างนะยาย......

5. mrboon

mrboon เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2004
    น้ำปลา ตราอะไรเหรอยาย

ยี่ห้อไทย หรือของนอก ครับ ยาย กินข้าวคลุกน้ำปลา ทุกวันเลยนะ ไม่มีคนคอยดูแล เอาแต่มุทำงานหนัก เหนื่อยแทนจังครับ

6. DevilBitch

เมื่อกี้แย่งปลาสำเร็จของแมวมาตำน้ำพริกทานค่ะ ตำใส่เห็ดฝรั่งที่เหี่ยวแร้วเพราะค้างหลายวัน เสียดายเลยต้องทำกิน พอประทังไปวันๆค่ะ จะเพาะผักในกะบะไว้ด้วย เมื่อกี้ลงหัวกล้วยไม้ดินไว้สามหัว อดทนรอออกใบออกดอกนานแต่ถ้ามีดอกยายคงชื่นใจค่ะ จะลงทานตะวันไล่ผสมกับดาวเรืองทุกสายพันธุ์ ชอบสีเหลืองมากค่ะ เวลาไปเที่ยวบ้านใครยายชอบไปรื้อห้องรื้อบ้านเค้าจัดใหม่ ทำสวนให้เค้า มือยายยุกยิก เพื่อนสาวยายคนสนิทชอบเหมือนกันเลยลุยหาแต่ต้นไม้ของแต่งบ้าน อย่าชวนยายไปบ้านนะคะ ยายรื้อจัดใหม่หมดแหระ ยิ่งน้องสาวยายนี่ชอบนักขัดห้องน้ำน่ะ แต่รีดผ้่านี่ขอลาค่ะ ขอบคุณนะพ่อโป้ยเซียนที่จะส่งพระให้ยาย รอยายกลับมาดีกว่านะคะ มารฟ้าก้อขอให้มานะนะ ตั้งใจเรียนอย่าเขว พ่อบุณคะน้ำปลาทิพรสค่ะ จะพยายามดื่มนมสดค่ะ เอ น้องอำนาจเงียบไปนะคะ ดาวประกายกับคนอื่นๆก้อหายไปหรือสวนเวลากันคะ เอาเป็นว่าคิดถึงนะคะ รักนะทุกๆคน

7. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    คุณยายเป็น นักเขียนแม่เหล็ก มีแรงดึงดูดหัวใจของชาวประชามหาอภินิหารย์ คนอ่านแล้วต้องมาอ่านอีกเมหือนต้องมนสะกด
    นักเขียนแม่เหล็กซึ่งน้อยคนและนานๆทีจะเกิดขึ้นแบบนี้ที ซึ่งเขียนโต้ตอบคนอะไรต่างๆดึงดูดคนได้ดี
    ถ้ามีแบบคุณยายอยู่ในเว็ปสัก สิบญี่สิบ คนเว็ปนี่จะโคตรดังเลย คนเข้ากันเพียบ

8. mrboon

mrboon เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2004
    นี่ถ้าคุณยาย ได้เล่นอินเตอร์เน็ต เร็วกว่านี้ ซัก 20 ปี น้า

คุณเอ๊ย หัวบันได บ้าน ลื่น พื้อ(ปรึ้ด) เลย หนุ่มๆ แก่ๆ อาจมียิงกันเปรี้ยงปร้าง อิ อิ

9. DevilBitch

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat colSpan=2>Currently Active Users Viewing This Thread: 5 (3 members and 2 guests) </TD></TR><TR><TD class=alt1 colSpan=2>DevilBitch, bubu', Catwater </TD></TR></TBODY></TABLE>

10. DevilBitch

เข้ามาหมั่นใส้ก้อมีค่ะพ่อชัยขา เอาความจริงใจให้ใช่ว่าจะยินดีเสียทุกคนนี่คะ ใจต่างใจต่างจริต อยากดังมากเราต้องไปป่วนเวปอืนๆด้วยสิคะ เอาเป็นว่ายายเขียนจากใจนะ ทุกคนรักกันจึงปั่นได้มาถึงขนาดนี้น่ะค่ะ ยายคนเดียวเสียที่ไหนกันคะ :cool:

11. DevilBitch

ว่าไปนั่นพ่อบุน มาถ่มน้ำลายใส่ล่ะไม่ว่า ยายปากกล้าเสียงกร้าวปานนี้ !!!

12. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    HTML:

<iframe src="http://fm.jorjae.com/my_Radio_sm.php?song_id=333&ar=Free&ti=ถ่านไฟฉายตรากบ" height="500" width="500"></iframe > 

<iframe src="http://fm.jorjae.com/my_Radio_sm.php?song_id=333&ar=Free&ti=ถ่านไฟฉายตรากบ" height="500" width="500"></iframe >

13. undeath13

undeath13 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2005
    ผมไปช่วยปลูกมั้ยยาย

14. DevilBitch

ว้าว...เพิ่งต่อสายคุยกับคุณป้านิภาค่ะ ...นิมิตรที่เห็นพระอุปคุตย์คล้ายกันเลย.... คือยายเห็นที่เศียรท่านเหมือนโดมกลีบบัวงุ้มขึ้นเป็นเกร็ดประกายเพชรค่ะ... คุณป้านิภาตอบว่าใช่เศียรท่านเป็นกลีบบัว ....ตอนนี้วิญญาณพ่อยายสถิตย์ที่ชั้นยามาเพราะอานิสงฆ์ที่ยายสร้างบุญต่างๆด้วยใจจริงอุทิศไปให้

คุณป้านิภาบอกลักษณะหน้าตายายได้ชัดเจนมากท่านบอกบารมียายใช่เลยเพราะท่านว่าคุยไปยิ้มทั้งปากและตาใจก้อใส อิอิ ...ท่านว่าหายยากนะคนแบบยาย

ว้าว... มิน่าถึงต้องประกาศสงวนพันธุ์

ต่อสายคุยกับน้องออมจอมจ้อแต่ม่ายชัด กับน้องเกรชเสียงก้อง น้องออมบอก.. แม่กลับมาเห้อะ ตังเรามากพอแล้ว!!!

15. DevilBitch

คุณป้าเรียกไปเหรอ?... ฝากกราบท่านด้วยนะคะ ปริ้นภาพยายไปให้ท่านด้วยนะคะว่าใช่หน้าที่ท่านเห็นเด๊ะเลยไหม ไปบ่อพลอยเหรอ ก้อคุยกะท่านว่าได้ทราบการสร้างบุญต่างๆของคุณป้าจากศิษย์ท่านที่ชื่ออำนาจที่กรุงเทพน่ะคะ ทราบผ่านเวปนี้ค่ะ ท่านก้อเออใช่ ท่านทราบ ท่านบอกว่าให้ยายท่อง นะโม พุทธายะ ประจำนะ ยายตอบว่าค่ะท่องประจำมาตลอดค่ะ ท่านก้อขำ ่านทราบได้ไงคะว่ายายยิ้มที่ตา ตรงนี้หล่ะคือจุดเสียของยาย เพราะตายายยิ้มจนหนุ่มๆคิดว่ายายทอดสะพาน คือมันเป็นเองค่ะ คุยกับเพสไหนตายายจะยิ้มปิติตลอด ท่านป้าบอกดี

I like Kamen song Ka...what a funny...:cool:

16. Toutou

Toutou เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีอีกครั้งค่ะ หนูเป็นสมาชิกใหม่ค่ะ เพิ่งทราบว่าคุณ DevilBitch นี่มีคนติดตามมาก ยอดกระทู้พุ่งกระฉูดเลยค่ะ แล้วจะแวะมาเยี่ยมบ่อยๆนะคะ ;>

17. DevilBitch

เรียกยายผีป่าหรือยายก้อได้ค่ะ ยินดีต้อนรับค่ะ ค่อยๆอ่านไปย้อนหลังไปก้อสนุกดีนะคะ อย่าอ่านมากเดี๋ยวสติแตกค่ะ (bb-flower

18. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    ถ้าใครไม่เคยเข้ามาอ่านเลย ถ้ามาไล่อ่านตั้งแต่หน้าแรกเนี่ย คงใช้เวลาเป็นวันกว่าจะอ่านถึงหน้าสุดท้าย

19. DevilBitch

ห้าหน้าแรกเค้าก้ออ๊วกแตกแร้วนะพ่อซิปเปอร์

ตอนพ่อซิปเปอร์ ตามอ่านจนติดแหงกนั้นน่ะมันแค่โหมโรงจากห้องของเขมร

ใครไม่มีโลโก้น่ะ ?..[b-wai]

20. DevilBitch

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat colSpan=2>Currently Active Users Viewing This Thread: 3 (3 members and 0 guests) </TD></TR><TR><TD class=alt1 colSpan=2>DevilBitch, ลูกปลาน้อย, sukhawadee </TD></TR></TBODY></TABLE>