ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. prarahu

prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านนาจไม่น่าเลย ยังงั้นผมไปมั่งดีกว่า

2. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงพี่อำนาจ พี่ไปแล้ว ใครจะสานต่อการทำบุญกับคุณป้าล่ะค่ะ อย่าไปเลยค่ะ พี่ๆน้องๆทุกคนที่นี่ รักและเข้าใจพี่อำนาจค่ะ อย่าไปเลยนะหนูขอร้องล่ะ หนูกล้วยไม้ขอมอบดอกไม้ให้พี่อำนาจค่ะ(bb-flower

3. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ๆน้องๆหายไปหลายคนทั้งหายไปเพราะติดภาระกิจเข้าเวบไม่ได้ ไปที่อื่นอาจติดพันลืมปันเวลามาักทาย เปลี่ยนใจเลิกเข้าเน็ตเพราะมีทางเลือกที่ชอบแล้วและออกไปเพราะตัดใจบ้างจำใจบ้าง ยายผีป่าก้อรักที่นี่ แต่ถ้าถึงเวลาไปไกลห่างคงต้องยอมรับค่ะว่าทุกอย่างย่อมมีเวลาและการเปลี่ยนแปลง มิมีสิ่งใดจีรัง คลื่นเก่าไปคลื่นใหม่มาก้อจริงนะ แต่เราจะทำอย่างไรที่จะรักษาเกลียวสัมพันที่ดีๆไว้ให้ยั่งยืน ทุกความเห็นทุกบทความทุกทางเสนอและแนวสอนทั้จากคำพระหรือประสบการณ์ตนเองตงีค่าต่อทุกๆคนที่สนใจนำไปใช้ไปคิด ทุกอย่างต้องให้ค่าทั้งหมด ยายผีป่าดีใจที่พี่ๆน้องๆลาทั้งรักยายผีป่า อย่างเอ๋ นี่จอมกัดกับยายยังเคยบอกเลยยายก้อรัก แม้บางทีมองต่างมุมกันบ้าง และยายก้อหวังว่าทุกคนมาบนห้องตามยายเพราะรักพี่ๆน้องๆจากใจจริง มีรักมีอภัยนะคะ ปรับลดกันบ้างอย่าขวางอย่างเดียวหรือดันทุรังอย่างไม่เห็นค่าของคนที่มาร่วมสร้างสีสันและเนื้อหาบนเวบให้มีจุดดึงตรึงคนที่มาร่วมทางและผ่านมา ให้บ้านนี้มีอะไรดีๆให้ติดไม้ติดมือกลับไปทุกคราที่เข้ามาดีกว่านะคะ เรื่องบริจาคปัจจัย ใครต้องการบริจาคแล้วบริจาคไปตามที่แจ้งต้องการยืนยันก้อมาแจ้งยายนะคะแล้วยายจะแจ้งต่อพี่นาจพร้อมแจ้งคุณป้าค่ะ ไม่งั้นก้อแจ้งตรงไปยังคุณป้าเองเลยนะคะ พี่ prarahu & Pu NiNe อย่าทิ้งที่นี่นะคะ เป็นหัวหลักเสาเมืองให้เด็กๆนะคะ เขมรลุยตลอดไม่ทอดทิ้งนี่น่ารักมาก

ไปแระ ลานะคะ

4. DevilBitch

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat colSpan=2>Currently Active Users Viewing This Thread: 3 (2 members and 1 guests) </TD></TR><TR><TD class=alt1 colSpan=2>DevilBitch, กล้วยไม้ </TD></TR></TBODY></TABLE>

5. ไอ้ใบ้

งือๆๆๆ อย่าไปไหนกันเลยนะค่ะ อย่าทิ้งกันนะค่ะ กว่าจะมาถึงตรงนี้ได้ ไม่ใช่เรื่องง่ายนะค่ะ อุปสรรคมีทุกทีล่ะค่ะ ไม่เกิดวันนี้ก็เกิดวันหน้า ตราบเท่าที่เรายังเป็นมนุษย์ปุถุชนอยู่ อย่าหนีอย่าท้อแท้ซิค่ะ หนูเคยเกิดปัญหามากมายในชีวิต หนูยังไม่หนีเลยค่ะ แล้วพี่ๆ น้าๆ ป้าๆ จะไปหนีทำไมล่ะค่ะ เรามาสานต่อในเรื่องบุญเรื่องกุศลต่อกันเถอะค่ะ หนูขอร้องล่ะ

6. DevilBitch

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat colSpan=2>Currently Active Users Viewing This Thread: 4 (2 members and 2 guests) </TD></TR><TR><TD class=alt1 colSpan=2>DevilBitch, กล้วยไม้ </TD></TR></TBODY></TABLE>

ยายลาไปเข้าห้องน้ำมาจ้า จะไม่ให้ขี้ให้เยี่ยวเรยเหยอ

เออ แขกเยือนน่ะอออกมาได้แร้วนะคะ เสือซุ่มจังเรย มาแสดงตัวกันดิ๊ ...555...

7. MBNY

MBNY Administrator ทีมงาน Administrator

19 กรกฎาคม 2003
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    ตามมาส่ง ข้อความ ..

<TABLE height="100%" border=0><TBODY><TR><TD vAlign=top noWrap>06:31 AM] MBNY</TD><TD>ชวนคุณบัว มาคุยกับคุณยาย</TD></TR><TR><TD vAlign=top noWrap>[06:31 AM] MBNY </TD><TD>ตอนนี้ แกคุยกันมิตรธรรมอยู่น่ะค่ะ ที่เอ็มเอสเอ็น</TD></TR><TR><TD vAlign=top noWrap>[06:32 AM] MBNY </TD><TD>คนโหลด กันเยอะค่ะ ตอนแรกคิดว่าเป็นคนเดียว เพราะเข้าทีลำบากมากๆเลยค่ะคุณยาย</TD></TR><TR><TD vAlign=top noWrap>[06:35 AM] MBNY </TD><TD>คุณยาย หายไปไหนแล้ว</TD></TR><TR><TD vAlign=top noWrap>[06:36 AM] MBNY </TD><TD>พิมพ์ เพลิน เลยก๊า</TD></TR><TR><TD vAlign=top noWrap colSpan=2>MBNY Leaves Room </TD></TR><TR><TD vAlign=top noWrap colSpan=2>MBNY Joins Room </TD></TR><TR><TD vAlign=top noWrap colSpan=2>paang Joins Room </TD></TR><TR><TD vAlign=top noWrap>[06:43 AM] paang </TD><TD>หวัดดีค่ะพี่แอน คุณยาย</TD></TR><TR><TD vAlign=top noWrap>[06:44 AM] paang </TD><TD>ยายหายอีกแล้ว</TD></TR></TBODY></TABLE></B>

8. DevilBitch

ยายหายไปเพราะเดต้าเบสเออเร่อร์จ้า เลยย่องไปออกความคิดเห็นที่ข่าวมาเนเจอร์เรื่องตำรวจส่งภาพถ่ายเด็กวัยรุ่นนักเี่ที่ยวกลับบ้านง่ะ หิวแระ ชาเอาไม่ไหวแระ

9. ศดานัน

ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    คุณอำนาจ(ที่แก้วแอบชื่นชมอยู่ในใจเงียบๆมาตลอด)คะ
    คุยกับแก้วเรื่องนี้ทางPMอย่างที่เคยคุยก่อนได้มั้ยคะ

อยากให้ระบายกับแก้วเท่าที่คุณอำนาจรู้สึกอึดอัดเท่านั้นค่ะ
    หลังๆนี้ไม่ค่อยได้สนทนากันเท่าไหร่ แก้วเข้าใจหัวจิตหัวใจของคุณอำนาจทุกประการค่ะ
    เพราะแก้วเองก็ปรารถนาความร่มเย็นสัปปายะที่แท้จริงอยู่เสมอมาตั้งนานแล้ว

อยากจะปลีกให้วิเวกอย่างที่ใจต้องการ แต่ก็ยังมีภาระต้องสืบสานมากมาย
    ที่ไม่สามารถตัดใจเฉยทิ้งไปได้ง่ายๆ ทั้งที่ใจจริงแล้วต้องการทำอย่างนั้นมากทีเดียว

10. DevilBitch

หวังว่าสายใยมิตรภาพที่พวกเราพยายามสานทอต่อกันยั่งยืนนะคะ อย่าลวง อย่ามองแค่เป็นทางผ่าน ...

11. ไอ้ใบ้

สวัสดีครับ ยาย

12. prarahu

สวัสดีค่ะ
    ลืมไปมาสวัสดีแทนยาย

13. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

1
    สวัสดีค่ะยาย..
    พี่พระราหูเป็นอะไรไป
    ทำเอาเรางงตามไปด้วย
    เอ้า ไหน ๆ หวัดดีแล้วก็หวัดดีตามกันไปก่อน
    มารับฟังคำสอนของยาย .....แล้วจะทำไปปฏิบัติค่ะ

14. phuang

phuang เป็นที่รู้จักกันดี

15. prarahu

ก็เป็นพระราหูแหละชอบอมคนไปทั่ว ว่าแต่ว่าวันนี้ไปกินก๋วยเตี๋ยวมาอร่อยไม๊อย่าใส่หวานมากนะเดี๋ยวอ้วน

16. prarahu

อย่าถอนหายใจแรงอย่างนั้น เอาแต่พอดี ตามหลักของจีนโบราณการถอนหายใจแรงๆมันเกิดจากความเบื่อหน่ายอย่าทำบ่อยๆจะทำให้เราเป็นคนท้อถอยง่าย ถอนหายใจแบบคนมีสติจะดีที่สุดจ้า

17. ไอ้ใบ้

ยอมแล้ว นิสัยไม่เปลี่ยนเลยนะพี่ท่าน สบายๆก็แล้วกัน(bb-flower

18. phuang

phuang เป็นที่รู้จักกันดี

_/\_ขอบพระคุณพี่ราหูค่ะ....หรือเรียกอีกอย่างว่าขี้เกียจป่าวเอ่ย??55

19. DevilBitch

อิอิ... พี่กบกินเดือนไปถามคุณตรีฯ ที่ห้องคนเมืองบัวมายังคะ?... รีบๆไปถามนะคะ ก่อนที่คนที่ชื่อมดตะนอยอะไรนั้นน่ะต่อยจนเขาเลิกโพสนะคะ ยายเชิญมาที่นี่ก้อไม่มาเปิดตัว แต่ย่องมา อิอิ...

20. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    3
    .[​IMG]

แนะนำสมาชิกใหม่ ของ แก๊ง เรา เย่