ตามหาคู่แท้ ให้หลวงพ่อท่าน ภาค ๒ ครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย coolsunny, 1 กรกฎาคม 2011.

1. coolsunny

coolsunny เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2007
    สวัสดีครับ ;hi2

กลับมาใหม่แล้วครับ หลังจากหายหน้า หายตา ไปซะนานเลย พอดียุ่งๆ อยู่กับการหาทุนเปิดร้านอาหารที่บ้านน่ะครับ เลยไม่ค่อยมีเวลาเอาพระลงตามหาคู่(เจ้าของที่แท้จริง) ให้หลวงพ่อท่านเลย ช่วงนี้ก็ไม่ได้ว่างมากนัก เพราะยังต้องช่วยที่ร้านด้วยอีกแรงนึง แต่ก็ดีกว่าแต่ก่อนหน่อยนึง คิดว่าอีกซักพักทุกอย่างน่าจะลงตัว เลยรีบกลับมาปฏิบัติภาระกิจต่อครับ

เหมือนเดิมครับ คอนเซ็ปเดิมเลย พระที่ผมมีอยู่ และเก็บไว้มีจำนวนไม่มากนัก บางองค์มีองค์เดียว บางองค์ก็มี 2 - 3 องค์ครับ ท่านใดเจอก่อนแล้วชอบ จองได้ก่อนก็ได้ไป ท่านใดพบเห็นทีหลังเค้า ก็ต้องขอโทษด้วยครับ

พระบางองค์ หรือวัตถุมงคลบางชิ้น ถ้าผมมีข้อมูลก็จะเอามาลงให้อ่านประดับความรู้กัน แต่ถ้าหาไม่ได้ ก็ต้องขออภัยกันไว้ล่วงหน้าก่อนครับ แต่บางองค์ก็แทบไม่ต้องลงข้อมูลแล้วครับ เพราะว่าเป็นที่รู้จักกันดีอยู่แล้ว หลายๆ ท่านอาจทราบข้อมูลดีกว่าผมซะอีก และถ้าท่านใดทราบข้อมูลดีๆ ก็ขอความกรุณาช่วยนำลงให้เพื่อนๆ ได้อ่านกันบ้างนะครับ คิดซะว่า เล่าเรื่องดีๆ มีสาระให้เพื่อนๆ ฟัง และเพื่อเป็นการเผยแพร่กิตติคุณของพระท่านด้วยครับ

ท่านใด้จองพระได้ แล้วจะโอนเงินให้ผมก็...ที่นี่เลยครับ

นายอาทิตย์ โลหะชาละ
    ธนาคารทหารไทย เงินฝากออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 0662117811
    โทรฯ 086 688 6718

ถ้าท่านมีปัญหาอะไร หรือได้พระไปแล้วไม่ชอบจะคืนมาก็ได้ครับ ผมยินดีรับคืนทุกกรณี ขอแต่ให้สภาพพระเหมือนเดิมเท่านั้น และขออย่าให้นานเกินไปนะครับ ซัก ๒ อาทิตย์ก็พอจะโอเคครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2012
  2. coolsunny

ปิดครับ

องค์แรกของซีซั่นนี้... ขออาราธนาพระบารมีอันศักดิ์สิทธิ์ของหลวงปู่ ที่แทบจะทุกๆ ท่านให้ความเคารพนับถือ และรู้จักกันเป็นอย่างดีอยู่แล้ว เรื่องราวอันแสนน่าทึ่ง และความศักดิ์สิทธิ์ของวัตถุมงคลของท่านเป็นที่ประจักษ์แก่ทุกผู้ ทุกนามที่เคยสักการะบูชามาแล้ว ซึ่งผมคงไม่ต้องกล่าวอะไรให้มากความ

สำหรับวัตถุมงคลชิ้นนี้อยู่กับผมมาไม่น้อยกว่า 25 ปี แล้ว เรียกได้ว่าตั้งแต่ผมเริ่มสะสมพระเลยก็ว่าได้ครับ และแหล่งที่มาก็ชัวร์มากๆ ด้วย ดังนั้นผมขอรับประกันความแท้ ตราบจนโลกแตก ทั้งโลกนี้ และโลกหน้าเลยครับ วัตถุมงคลที่กล่าวถึงนี้คือ

เหรียญ "ห่วงเชื่อม" 8 รอบ หลวงปู่ทิมวัดละหารไร่ เนื้อทองแดงครับ เท่าที่เห็นลงในหนังสือพระเครื่องทั่วไปในขณะนี้ เค้าให้เช่ากันระหว่าง 2,5000.- บาท - 3,2000.- บาท แล้วมังครับ ส่วยของผมองค์นี้ ผมขอ 2,2000.- บาท แล้วกันครับ ใครชอบก็เชิญครับ อ้อ... ขอค่าส่ง 60 บาทด้วยครับ (ผมต้องนั่งรถไปส่งหลายต่อครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2011
  3. coolsunny

วัตถุมงคลสายหลวงปู่ทิม หลวงพ่อสาคร ยังมีอีกอีกจำนวนนึงครับ จะค่อยๆ เอาลงครับ แต่ส่วนใหญ่เป็นของวัดอื่นนะครับ แต่หลวงปู่เสกแน่นอน และค่าเช่าบูชายังไม่สูงมากด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2011
  4. coolsunny

อีกรูปครับ รูปนี้ชัดขึ้นอีกหน่อยครับ

เหรียญนี้ผมว่าเป็นเหรียญที่แกะได้เหมือนหลวงปู่ที่สุดเลยครับ ศิลปะการแกะบล๊อคสุดยอดจริงๆ

ภาพไม่ยอมขึ้นครับ คลิ๊กดูแล้วกันนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2011
  5. choke

choke เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ ลุกค้าเก่า รอชมนะครับ อยากได้พระหลวงปู่ทิมที่ผสมผงพรายจังครับ

6. coolsunny

ปิดรายการนี้ครับ​

พระสมเด็จที่หลวงปู่ทิมร่วมเสกครับ

<!--?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p>พระสมเด็จสีผึ้งเขียวหลวงพ่อทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง

สร้างเมื่อปี พ.ศ. 2505 โดยอาจารย์ปถม อาจสาคร เป็นผู้แนะนำ การตำ คลุกเค้าผงและกดพิมพ์พระ

ลักษณะ
    เป็นพระเนื้อผงผสมสีผึ้งเขียว สีดำเข้ม พิมพ์ใหญ่ และพิมพ์เล็ก มีทั้งแบบปิดทองคำเปลวด้านหน้าและไม่ปิด

พุทธคุณ
    อานุภาพสุดยอดด้านเสน่ห์เมตตามหานิยม คงกระพัน แคล้วคลาดและโชคลาภค้าขาย

มวลสารส่วนผสม
    1.ผงวิเศษเก่าของหลวงพ่อทาบ
    2.สีผึ้งเขียวของหลวงพ่อทาบ
    3.ผงปถมัง ผงอิทธิเจ ของอาจารย์ปถม อาจสาคร
    4.ผงถ่านคัมภีร์ใบลานโบราณเก่าของหลวงพ่อทาบ
    5.ผงวิเศษของหลวงพ่อบุญมี วัดโพธิสัมพันธ์ อ.ศรีราชา ชลบุรี
    6.ผงดินมงคลของหลวงพ่อทาบ
    7.ผงโยคีฮาเล็บ วัดสารนาถ อ.แกลง

ปลุกเสกครั้งที่ 2
    หลวงพ่อทาบปลุกเสกเดี่ยว 1 พรรษาเต็ม เมื่อใกล้งานผูกพัทธสีมาวัดกระบกขึ้นผึ้ง

ปลุกเสกครั้งที่ 1
    รายนามพระเกจิอาจารย์ที่นั่งปรกปลุกเสก ณ วัดกระบกขึ้นผึ้ง
    1.หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ รับนิมนต์เป็นประธานพิธี
    2.หลวงพ่อหอม วัดซากหมาก
    3.หลวงพ่อเย็น วัดบ้านแลง
    4.หลวงพ่อลัด วัดหนองกระบอก
    พระเกจิอาจารย์ได้เข้าสมาธินั่งปรกปลุกเสกตั้งแต่ 18.00 น. ถึงประมาณ 02.00 น. ของวันใหม่
    โดยเฉพาะเป็นครั้งแรกที่หลวงปู่ทิมอิสริโก รับนิมนต์มาปลุกเสกนอกวัดละหารไร่ และท่านได้นั่งปรกปลุกเสกรวดเดียว 8 ชั่วโมง โดยไม่หยุดพักฉันน้ำชา (ปกติจะลั่นฆ้องทุก 2 ชั่วโมงเพื่อให้พระคุณเจ้าได้ถอนสมาธิพักผ่อนอิริยาบถและฉันน้ำชาประมาณ 30 นาที)

ปลุกเสกครั้งที่ 2
    หลวงพ่อทาบปลุกเสก 1 พรรษา ก่อนแจกให้ผู้ร่วมทำบุญงานผูกพัทธสีมาอุโบสถวัดกระบกขึ้นผึ้ง

องค์นี้พิเศษหน่อยครับ เพราะผมเอาสีผึ้งหลวงพ่อทาบ ติดเพิ่มให้ด้วยครับ
    องค์นี้ 4000.-
    พร้อมค่าจัดส่งครับ
    </o
    >

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2012
  7. coolsunny

สวัสดีครับคุณ choke สบายดีนะครับ ยินดีที่ได้คุยกันอีก รอดูเรื่อยๆ ครับ อาจเจอที่ถูกใจคุณก็เป็นได้ครับ

8. coolsunny

คุณ Jantip ปิดรายการนี้แล้วครับ​

อีกองค์แล้วกันครับวันนี้ เริ่มง่วงแล้ว พรุ่งนี้ยังมีเรื้องต้องไปลุยอีกมาก แต่ถ้าว่างๆ จะแวะเอาพระมาลงให้ชมกันครับ

หลวงพ่อทาบอีกองค์แล้วกันนะ อ๊อบชั่นเดิม เพิ่มสีผึ้งให้อีด 1 ก้อนครับ

องค์นี้หย่อนสวยหน่อย แต่พุทธคุณไม่ได้หย่อนไปด้วยนะครับ

พระขุนแผนเนื้อดินเผา พิมพ์เล็ก
    1650.- ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2011
  9. coolsunny

คุณ hamwin จองครับ

วันนี้นำพระปิดตาวัดบ่อวิน
    วัตถุมงคลที่พ่อหลวงของไทยยังตรัสชมเชย มานำเสนอครับ

ประวัติการจัดสร้างวัตถุมงคลวัดบ่อวิน หลวงปู่ทิม ชุดนี้ หลวงปู่ทิมสั่งให้คุณมาโนชย์ เหล่าขวัญสถิตย์ เป็นผู้สร้าง โดยมีมวลสาร อาทิเช่น จีวร เส้นเกศา ผงพรายกุมาร ซึ่งหลวงปู่ทิมได้ปลุกเสกมานานแล้ว เพื่อถวายแก่ ในหลวง ไปมอบให้แก่เหล่าทหารหาญตามกรม กอง ต่างๆ ก่อนที่หลวงปู่จะมรณะ คุณมาโนชย์ กล่าวว่า ช่วงหลวงปู่ทิมอาพาธ อยู่ ณ โรงพยาบาลสมเด็จ ณ ศรีราชา คุณมาโนชย์ เป็นผู้ดูแล และคอยปรนนิบัติหลวงปู่มาตลอด ขณะที่หลวงปู่จะมรณะหลวงปู่ได้มรณะอยู่ในอ้อมกอดของคุณมาโนชย์ ในขณะนั้น ffice:eek:ffice" /><o>:p></o>:p>

พระชุดนี้จึงเป็นสุดยอดของหลวงปู่ทิม เพราะมวลสารต่างๆ หลวงปู่ได้ปลุกเสกมานาน พระชุดนี้คุณมาโนชย์ ได้ทูลเกล้าถวายให้กับในหลวง และพระเทพ ในขณะที่ท่านทรงเสด็จมอบธงลูกเสือโรงเรียนอัสสัมชันศรีราชา พระองค์ทรงพอพระทัยและตรัสว่า พระชุดนี้มีพลังมากเหลือเกิน เราอยากจะไปกราบหลวงปู่องค์นี้ คุณมาโนชย์ทูลว่า หลวงปู่ได้มรณะภาพแล้ว พระองค์ทรงเสียดายที่ไม่ได้พบหลวงปู่ และพระชุดนี้คุณมาโนชย์บอกว่าได้เอาไปปลุกเสกครั้งสุดท้าย เมื่อวันทำบุญร้อยวันของหลวงปู่อีกครั้งหนึ่ง โดยคณะศิษย์หลวงปู่กล่าวเป็นเสียงเดียวกันว่า หลวงปู่ได้มาร่วมปลุกเสกให้อย่างยิ่งใหญ่ในงานนี้ด้วย โดยพระชุดนี้ผู้ที่สามารถจับพลังได้ ต่างกล่าวเป็นเสียงเดียวกันว่า พลังมากเหลือเกิน (ขอท้าจับพลังได้)<o>:p></o>:p>

มวลสารประกอบด้วย

- ผงพรายกุมาร

- ผงพุทธคุณ

- เกศา จีวร และหมอนหนุนศีรษะของหลวงปู่ที่คุณมาโนชย์ได้รับมากับมือของหลวงปู่ เป็นมวลสารผสมอยู่ด้วย หลวงปู่ทิมใช้หนุนมานานไม่ต่ำกว่า 50 ปีถึง 60 ปี เอาไว้แก้เคล็ด ว่าหนุนดวง หนุนชีวิต ให้ไม่ตกต่ำครับ

ปลุกเสก ณ วัดบ่อวิน จากนั้นคุณมาโนชย์ เหล่าขวัญสถิตได้นำไปถวายพระเกจิอาจารย์สายวิปัสสนา อฐิษฐานจิตปลุกเสก อาทิ....<o>:p></o>:p>

- พระอาจารย์ฝั้น วัดป่าอุดมสมพร จ.สกลนคร<o>:p></o>:p>

- หลวงปู่ขาว วัดถ้ำกลองเพล จ.อุดรธานี<o>:p></o>:p>

- หลวงปู่ดูลย์ วัดบูรพาราม<o>:p></o>:p>

- หลวงปู่แหวน วัดดอยแม่ปั๋ง<o>:p></o>:p>

- หลวงปู่สิม วัดถ้ำผาปล่อง จ.เชียงใหม่<o>:p></o>:p>

- หลวงปู่สาม วัดป่าไตรวิเวก<o>:p></o>:p>

- พระอาจารย์วัน วัดถ้ำอภัยดำรงธรรม<o>:p></o>:p>

- หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี<o>:p></o>:p>

หลังจากนั้นก็นำเข้าพิธีต่างๆ ในแถบภาคตะวันออกอีกไม่ต่ำกว่า 9 พิธี และสุดท้ายได้นำไปให้หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดระหารไร่ ปลุกเสกเป็นกรณีพิเศษอีกเกือบ 9 เดือน และท่านก็ยังได้นำไปถวายพระอาจารย์เชื้อ วัดสว่างฟ้า นาเกลือ จ.ชลบุรีที่เป็นพระสหธรรมิกของท่าน พระชุดนี้สร้างประมาณปี 2518 มีอายุ 30 กว่าปีแล้ว

คุณ hamwin ปิดแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2011
  10. coolsunny

ลืมลงขนาดไปครับ พระองค์นี้มีขนาดไม่ใหญ่นัก เหมาะแก่การให้เด็ก และสตรี ห้อยบูชาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2012
  11. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    เเบบราคาหลักร้อย ที่หลวงปู่ทิมปลุกเสกเดี่ยว เเละร่วมเสกนานๆมีไหมครับ รอติดตามนะครับ ว่าเเต่สีผึ้งหลวงพ่อทาบเเบ่งบูชาไหมครับ อิอิ

12. coolsunny

ขอบคุณที่สนใจครับ

แบบที่ว่าผมก็มีอยู่องค์นึง แต่ไม่ค่อยสวยนะครับ ถ้าสนใจก็บอกได้ครับ จะลงภาพให้ดูก่อน วัดบ่อวิน พิมพ์นางครับ มีรอยแตกรานหน่อย แต่ไม่หลุดออกมาครับ

วัดบ่อวิน หลวงปู่เสกนานสุดแล้วครับ

ส่วนสีผึ้งผมได้มาค่อนข้างแพงครับ หลักร้อยคงไม่มีครับ

13. coolsunny

เหรียญพระนิรันตราย วัดราชประดิษฐ์ ปี15 +บัตรรับประกัน

ปิดรายการนี้ครับ

อีกพิธีที่รวบรวมสุดยอดพระเกจิแห่งยุคครับ ลองอ่านพิธีดูก่อนครับ

พิธีวันราชประดิษฐ์ ปี 15

พระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 4 ทรงสถาปนาวัดราชประดิษฐ์ฯ ขึ้นเมื่อวันที่ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2407 และในปี พ.ศ. 2515 นับเป็นศุภวาระมงคลวโรกาสที่วัดราชประดิษฐ์ฯ ได้สถิตสถาพรมีอายุ ครบ 108 ปี หากเป็นคนก็จะเรียกว่ามีอายุครบ 9 รอบนักษัตร พอดี ท่านเจ้าประคุณสมเด็จพระมหาวีรวงศ์ (ทิม อุฑาฒิมมหาเถร) อ่านว่า “อุดาทิมะมะหาเถระ” เจ้าอาวาสในขณะนั้นเมื่อครั้งยังดำรง สมณศักดิ์ที่ “พระธรรมปาโมกข์” ได้ประชุมปรึกษาหารือพระภิกษุและสามเณรทั้งวัดโดยต่างมีความเห็นพ้องต้องกันว่า ควรจัดงานสมโภชตามโบราณราชประเพณีประกอบกับวัดราชประดิษฐ์ฯ เป็นพระอารามหลวงชั้นเอก จึงได้ขอพระราชทานพระมหากรุณาธิคุณให้งานสมโภชครบ 108 ปี ครั้งนี้อยู่ในพระบรมราชูปถัมภ์พร้อมเสด็จพระราชดำเนินทรงเป็นประธานในพิธีอีกด้วย โดยทางวัดได้กำหนดจัดงานระหว่างวันที่ 16-26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2515

และมีวัตถุประสงค์ 3 ประการคือ
    (1) สมโภชพระอารามหลวงที่มีอายุครบ 108 ปี

(2) สมโภช “พระนิรันตราย” องค์ประจำวัดซึ่งรัชกาลที่ 5 ทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯ พระราชทานประจำวัดธรรมยุตตามพระราชประสงค์ของ พระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าฯ สมเด็จพระบรมชนกนาถ ซึ่งองค์ของวัดราชประดิษฐ์ฯ นี้มีหมายเลขลำดับที่ 14 และต่อมาได้ถูกโจรใจบาปทำการโจรกรรมไป แต่ไม่นานนักก็ติดตามกลับคืนมาได้โดยฝีมือของตำรวจภายใต้การควบคุมของ พล.ต.ต.มนต์ชัย พันธุ์คงชื่น ผู้บังคับการตำรวจนครบาลเหนือ (ยศและตำแหน่งในขณะนั้น)

(3) จัดสร้าง “พระนิรันตราย” (ขนาดบูชา) พร้อม “พระกริ่งนิรันตราย” และ “พระกริ่งสมเด็จพระสังฆราช (สา)” หรือ “พระกริ่งโสฬส รุ่น 2” (รุ่น แรกสร้างเมื่อครั้งจัดงานสมโภชครบ 100 ปีวัด พ.ศ. 2507) นอกจากนั้นยังมี “เหรียญนิรันตราย” อีก 2 แบบคือ “พัดยศ” หรือ “เจริญยศ” และแบบ “เสมา” หรือ “เจริญลาภ” รวมทั้ง “พระกริ่งนิรันตรายขนาดเล็ก” และ “พระบรมรูปพระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 4” พร้อม “ล็อกเกตพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช” ขณะทรงถวายจตุปัจจัยไทยธรรมแก่ “สมเด็จพระมหาวีรวงศ์” เพื่อให้พุทธศาสนิกชนนำไปสักการบูชาโดยรายได้นำบูรณ ปฏิสังขรณ์วัดราชประดิษฐ์ฯ ที่ชำรุดทรุดโทรมไปตามกาลเวลา

สำหรับการจัดสร้างวัตถุมงคลนั้นทางคณะกรรมการซึ่งประกอบด้วย “สมเด็จพระมหาวีรวงศ์ (ทิม)” เมื่อครั้งยังดำรงสมณศักดิ์ที่ “พระธรรมปาโมกข์” เป็นประธานฝ่ายสงฆ์และ พลเอกประภาส จารุเสถียร รองหัวหน้าคณะปฏิวัติในขณะนั้นเป็นประธานฝ่ายฆราวาสโดยกราบบังคมทูลอัญเชิญเชิญเสด็จ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชมหาราช ทรงเสด็จฯ เททองหล่อ “พระนิรันตราย” (ขนาดบูชา) เมื่อวันที่ 10 มีนาคม พ.ศ. 2515 จำนวน 908 องค์ ตามจำนวนสั่งจองจากนั้นจึงนำทองชนวนที่เหลือจาก พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงเททองไปจัดสร้าง “พระกริ่งนิรันตราย ทั้งพิมพ์ใหญ่ พิมพ์เล็ก, พระกริ่งสมเด็จพระสังฆราชสา (กริ่งโสฬส)” และ “เหรียญพระนิรันตราย” ทั้งสองแบบ ดังกล่าวข้างต้นอย่างละ 50,000 องค์ เท่ากันยกเว้น “พระบรมรูปรัชกาลที่ 4” ประทับยืนแบบเดียวกับองค์ใหญ่ที่ประดิษฐานอยู่ใน ปราสาทพระจอมเกล้า (ปราสาททรงพระปรางค์) สร้างจำนวน 108 องค์ และ “ล็อกเกต” จำนวนหลักร้อยเช่นกันซึ่งหลังการสร้างวัตถุมงคลเสร็จแล้วได้จัดทำ พิธีพุทธาภิเษกและมังคลาภิเษก ภายใน พระวิหารหลวงวัดราชประดิษฐ์ฯ ระหว่างวันที่ 16-26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2515 รวม 9 วัน 9 คืน ซึ่งตรงกับช่วงวันสถาปนาวัดพอดีโดยนิมนต์พระคณา จารย์ผู้ทรงวิทยาคุณในขณะนั้น ทั่วพระราชอาณาจักร เข้าร่วมพิธีพุทธาภิเษก คืนละ 12 รูป รวมทั้งหมด 108 รูป เท่ากับอายุของวัดราชประดิษฐ์ฯ ทุกประการโดยพระคณาจารย์ที่ทรงวิทยาคุณได้แก่

หลวงปู่แหวนวัดดอยแม่ปั๋ง,

หลวงปู่โต๊ะวัดประดู่ฉิมพลี,

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่, (ปกติแล้วหลวงปู่ทิมจะไม่ออกจากวัดละหารไร่ไปร่วมพิธีปลุกเสกวัตถุมงคลที่อื่น ๆ โดยเด็ดขาด จึงนับว่าพิธีในครั้งนี้เป็นกรณีที่พิเศษจริง ๆ โดยมีภาพถ่ายยืนยัน)

หลวงปู่คร่ำวัดวังหว้า,

หลวงปู่ดู่วัดสะแก,

หลวงปู่เทียมวัดกษัตราธิราช,

หลวงพ่อโชติ (ระลึกชาติ),

หลวงปู่ขาววัดถ้ำกองเพล,

หลวงปู่เทศก์วัดหินหมากเป้ง,

หลวงปู่จันทร์วัดเลยหลง,

หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม,

หลวงพ่อมุ่ยวัดดอนไร่,

หลวงพ่อถิรวัดป่าเลไลยก์,

หลวงพ่อกี๋วัดหูช้าง,

หลวงพ่อแพวัดพิกุลทอง,

หลวงพ่อหลิววัดไร่แตงทอง,

หลวงตามหาบัววัดป่าบ้านตาด” ฯลฯ เป็นต้น.

ลดขนาดภาพแล้ว รูปก็ยังไม่ขึ้น คลิกดูนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2011
  14. coolsunny

ปิดรายการนี้แล้วครับ​

อีกพิธี ที่หลวงปู่ทิมเสกครับ

ใบฝอย วัตถุมงคลวัดประสาทบุญญาวาส พิธีพุทธาภิเษก 14-15-16 พฤศจิกายน พ.ศ.2505 คณาจารย์ร่วมปลุกเสก 108 รูป<o:p</o

รูปนิมิตหลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์ที่มหาชนสนใจ ปลุกเสกด้วยอาจารย์ 108 องค์
    ขอเชิญไปร่วมกุศลหล่อพระประธานที่วัดประสาทบุญญาวาสในตลาดสามเสน อ.ดุสิต จ.พระนครฯ ทางวัดพร้อมด้วยชาวบ้านในตลาดสามเสนจะหล่อพระประธาน 1 องค์ หน้าตัดกว้าง 2 ศอกเศษ ถวายหลวงพ่อแทน วัดธรรมเสน เพื่อนำไปเป็นพระประธาน ณ วัดศรีมฤคทายวัน ซึ่งท่านได้สร้างไว้ ยังไม่มีพระประธาน

จึงขอเชิญท่านผู้ใจบุญทั้งหลายนำทองแดง ทองเหลือง ไปร่วมกุศลในการหล่อพระประธานโดยทั่วถึงกัน (เงินไม่รับ รับแต่ทองแดง ทองเหลืองเท่านั้น) ทางวัดได้จัดสร้างพระเพื่อบรรจุเจดีย์ 84000 องค์ เพื่อสืบอายุพุทธศาสนา และได้ทำพิธีพุทธาภิเษกอาราธนาพระคณาจารย์ 108 รูป มาร่วมพิธีครั้งนี้ ทำพิธีปลุกเสก 3 วัน 3 คืน

อนึ่ง ในครั้งนี้ทางวัดได้สร้างพระเครื่องขึ้นเล็กน้อย เพื่อแจกแก่ผู้ที่ปิดทองฝ่าพระพุทธบาท และ พระประธานที่หล่อขึ้นใหม่ พระเครื่องที่สร้างขึ้นครั้งนี้ไม่จำหน่ายหรือให้เช่า สร้างแจกเป็นทานแก่ผู้ไปปิดทองพระพุทธบาทจำลอง และพระประธานที่หล่อขึ้นใหม่

จึงขอเชิญท่านไปร่วมกุศลหล่อพระประธานปิดทองพระพุทธบาทจำลอง และ พระประธานที่หล่อขึ้นใหม่ และช่วยนำพระเข้าบรรจุเจดีย์ โดยทั่วถึงกัน

อนึ่ง การสร้างพระเข้าบรรจุพระเจดีย์และพระเครื่อง ทางวัดเคยสร้างมาครั้งหนึ่งแล้ว เมื่อ พ.ศ.2497 ซึ่งเคยรวมรวมผงสร้างพระเครื่องมาแล้วนั้น ยังเหลืออยู่ จึงได้สร้างพระเครื่องขึ้นอีก และได้มีผู้มีจิตศรัทธามอบผงเข้าร่วมการกุศลสร้างพระเครื่องในครั้งนี้มากมาย เช่น<o:p</o

· ท่านเจ้าคุณเทพสิทธินายก (เจ้าคุณใหญ่) วัดระฆัง ได้มอบผงสร้างพระเครื่องของท่าน<o:p</o

· และพลโทพระวรวงศ์เธอพระองค์เจ้าเฉลิมพลฑิฆัมพร ทรงประทานดิน ประสูติ ตรัสรู้ นิพพาน และ ดินที่ถวายพระ
    เพลิงของพระพุทธเจ้า และขนวนหล่อรูปนิมิตหลวงพ่อทวดวัดช้างให้ จ.ปัตตานี เมื่อวันที่ 16 - 20 พฤษภาคม 2505<o:p></o>

· นายช่างหล่อสวัสดิ์ เดชพ่วง ช่างหล่อรูปพระพุทธนฤมิตร (ช่างหล่อวัดคอกหมู) ได้ถวายดินทรายพอกหุ่นในการหล่อรูปนิมิตหลวงพ่อทวดในพิธีกรรมของวัดช้างให้ พร้อมกับน้ำพระพุทธมนต์ 1 ขวด เป็นน้ำมนต์ในพิธีกรรมอันเดียวกัน ซึ่งนายช่างผู้นี้ได้ไปทำการหล่อมาที่นั่น และได้นำมาถวายทางวัด<o:p</o

· ผงสมเด็จหัก ๆ ในกรุของวัดใหม่อมตรส พระครูบริหารคณาวัตร รองเจ้าอาวาสมอบให้มา<o:p</o

· ผงพระหักที่ พลเอกเผ่า ศรียานนท์ เป็นประธานสร้างที่วัดอินทร์วิหาร เมื่อ พ.ศ.2495 ท่านเจ้าคุณอินทร์สมาจารย์ เจ้าอาวาสวัดอินทร์วิหาร มอบให้<o:p</o

· ผงพระหักของหลวงพ่อโหน่ง วัดคลองมะดัน อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี พระอาจารย์หน่า อดีตเจ้าอาวาสวัดคลองมะดันมอบถวาย<o:p</o

· ผงพระเครื่องหัก ท่านเจ้าคุณเทพวิริยาภรณ์ เจ้าอาวาสวัดเทพากรได้ในเจดีย์วัดเทพากรมอบให้<o:p</o

· ผงพระหัก สมเด็จพระพุฒาจารย์โต และผงพระหัก สมเด็จปิลันทน์ คุณโยมจวง แก้วกังวาน มอบถวาย<o:p</o

· ชนวนหล่อพระกริ่งของอาจารย์ไสว และอาจารย์เทพ สาริกบุตร ซึ่งทำการหล่อที่วัดราชนัดดา ทุกๆ ครั้ง มอบถวายมา<o:p</o

· เนื้อชิน พระเก่า ๆ ในกรุจังหวัดสุพรรณบุรี ท่านเจ้าคุณปัญญารังสี เจ้าอาวาสวัดราชนัดดาถวาย<o:p</o

· ผงดินกรรมเกตุมวดี ศิษย์วัดบัณฑูรสิงห์ นำถวาย<o:p</o

· ผงการสร้างพระเครื่อง 25 ศตวรรษ นายทองหล่อ เหมือนดวง มอบถวาย<o:p</o

· ผงพระหักของหลวงพ่อแทน วัดธรรมเสน ถวายพร้อมทั้งแร่เขาแดง เขาเขียว แร่เขาถ้ำสิงห์โต จ.ราชบุรี ถวายมา<o:p</o

· ผงวัดไก่เตี้ย ผงวัดตาล อ.ศรีประจันต์ สุพรรณบุรี นายพุฒ บ้านข้างวัดศรีจันทร์ สุพรรณบุรี ถวายมา<o:p</o

· ผงสำหรับสร้างพระเครื่องของหลวงพ่อวัดปากน้ำภาษีเจริญ มอบถวายให้วัดประสาทบุญญาวาส ตั้งแต่ พ.ศ.2497<o:p</o

· ผงของพระครูรักขิตวันต์ (หลวงพ่อถิร) วัดป่าเรไรย์ สุพรรณบุรี ได้มอบถวายวัดประสาทบุญญาวาสนี้มากมายตั้งแต่สร้างพระเครื่องรุ่น 2497<o:p</o

· ผงอิทธิเจมหาราช และผงปถมัง ท่านเจ้าคุณเทพวิสุทธิสมโพธิ์ วัดพระเชตุพน มอบถวาย<o:p</o

· ผงสำหรับสร้างพระเครื่องของอาจารย์บก อดีตเจ้าอาวาสวัดสมรโกฏ นนทบุรี<o:p</o

· ผงสร้างพระเครื่องของท่านพระครูนนท์วุฒาจารย์ หลวงพ่อช่วง วัดบางแพรก นนทบุรี มอบถวายไว้เมื่อก่อน
    ท่านมรณภาพ<o:p</o

· ผงการสร้างพระเครื่อง หลวงพ่อวัดไร่ขิง พระอาจารย์เจียม วัดไร่ขิง มอบถวาย<o:p</o

· ผงมหาราชของพระอาจารย์ฉัตร วัดสุขเกษม สุพรรณบุรี ถวายให้สร้างพระเครื่อง<o:p</o

· ผงพระหักกรุลำพูน ร.ต.อ.มงคล อินทรฑูต นำมาถวาย

· ผงพระหักกรุสุโขทัย ส.อ.สุนทร จันทวัฒน์ หามาถวาย<o:p</o

· ผงวัดคูหาภิมุข (หน้าถ้ำ) จ.ยะลา นายปรีชา แต้มอางกูร นำมาถวาย<o:p</o

· ผงสร้างพระเครื่อง ของพระอาจารย์บุญเทียม วัดกษัตราธิราช จ.อยุธยา ถวาย<o:p</o

· ผงพระว่านจำปาศักดิ์ ซึ่งหัดชำรุด พระอุปัชฌาย์กี่ วัดหูช้าง<o:p</o

· ว่านต่าง ๆ หลวงพ่อแจ่ม วัดจันทราราม (วัดบางพลัดใน) ถวาย<o:p</o

· ผงสร้างพระของหลวงพ่อกัน วัดเขาแก้ว จ.นครสวรรค์ ถวาย<o:p</o

· ผงสร้างพระรอดในการทำพิธิครั้งใหญ่ของ จ.เชียงใหม่ หลวงพ่อสำเนียง อยู่สถาพร ถวาย<o:p</o

· ผงในกรุวัดชายทุ่ง จ.สุพรรณบุรี <o:p</o

· ผงทองพระกริ่งต่าง ๆ ของวัดสุทัศน์ พร้อมทั้งชนวนทองโลหะสร้างพระกริ่งต่าง ๆ นายนิรันดร์แดงวิจิตร มอบถวาย<o:p</o

· ผงบาลีไวยากรณ์ทุกขั้น วัดเบญจมบพิตร พร้อมทั้งน้ำพุทธมนต์ในอุโบสถวัดเบญจมบพิตร พระภิกษุในวัดประสาทบุญญาวาส นำมาถวาย<o:p</o

· ผงต่าง ๆ ในพระวรกายหลวงพ่อสุโขทัยไตรมิตร นายช่างสวัสดิ์ เดชพ่วง นำถวาย

· ผงการสร้างพระเครื่องของวัดสิงห์ ต.บางกระจะ จ.จันทบุรี พระธรรมธรหยด ถวาย<o:p</o

· พระอธิการบุญช่วย ฐานวโร วัดสามัคคีนุกูล อ.ฉวาง จ.นครศรีธรรมราช ผู้สร้างพระเครื่องหลวงพ่อพัฒน์ วัดพัฒนาราม ซึ่งได้นั่งมรณภาพจนร่างกายเกือบจะคล้ายหิน ได้มอบผง ประกอบด้วยว่าน 108 นานาชนิด และท่านได้แจ้งว่าผงนี้ปลุกเสกโดยพระอาจารย์ทิม วัดช้างไห้ และหลวงพ่อคล้าย วัดจันดี<o:p</o

ท่านผู้มีจิตศรัทธานำมอบถวายสร้างพระเครื่องเพื่อแจกเป็นทานแก่พุทะศาสนิกชนในคราวนี้ และสรรพสิ่งอันเป็นมงคลอันควรแก่การสักการะสุดที่จะพรรณนาได้ รวบรวมมาสร้างพระเครื่องเข้าบรรรจุเจดีย์ของวัดประสาทบุญญาวาส ครบ 84000 องค์ และแจกเป็นทานแก่ผู้เลื่อมใสในพระรัตนตรัย จงดลบันดาลให้ท่านรู้ซึ้งในธรรมคำสอนของพระพุทธเจ้า เมื่อท่านยังมีชีวิตอยู่ จึงมีแต่ความสุขกายสุขใจ และจงดลวันดาลให้ท่านผู้ซึ้งในธรรมคำสั่งสอนของพระพุทธเจ้า เมื่อท่านยังมีชีวิตอยู่จงมีความเชื่อ ความเลื่อมใสในพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ และท่านเจ้าของผงซึ่งได้มอบผงให้สร้างพระเครื่องในคราวนี้ ถึงท่านจะได้มรณภาพไปแล้วก็ดี ถ้าข้าพเจ้าลืมหลง มิได้กล่าวนามชื่อ ขอท่านจงรับอนุโมทนาในส่วนกุศลที่ข้ามเจ้าได้บำเพ็ญให้เป็นไป ท่านจะเกิดชาติใดภพใดขอจงมีปกติสุขทุกสถาน

อนึ่ง ด้วยบุญกุศลที่พวกข้ามเจ้าสร้างพระบรรจุเจดีย์ครบ 84000 องค์นี้ และสร้างพระเครื่องขึ้นเล็กน้อยเพื่อแจกเป็นทาน โดยมิคิดมูลค่า หรือสิ่งตอบแทนใด ๆ ให้แก่ผู้มาปิดทองพระที่สร้างขึ้นใหม่ กุศลอันนี้จะได้แก่ บิดา มารดา ครูอาจารย์ อุปัชฌาย์ และท่านผู้มีพระคุณทั้งหลาย ตลอดจนกระทั่งสัตว์เล็กสัตว์ใหญ่ จะใช่ญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี จงได้รับส่วนกุศลทั่วถึงกัน

ท่านผู้ใดมีจิตคิดประพฤติอยู่ในสิ่งชั่ว ขอบารมีพระเครื่องที่ข้าพเจ้าได้สร้างขึ้นนี้ ถ้าเขาผู้นั้นได้รับไปขออำนาจพุทธานุภาพ ธรรมานุภาพ สังฆานุภาพ ในพระเครื่องนี้ ดลบันดาลให้ผู้นั้นประพฤติตนกลับเป็นคนดี ถ้าเขายังไม่รู้ซึ้งในพระพุทธ พระธรรม พระสงห์ ขออำนาจพระเครื่องที่ข้าพเจ้าสร้างขึ้นนี้ จงดลบันดาลให้ผู้นั้นรู้ซึ้ง และเลื่อมใสในพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ และศีลห้า ซึ่งเป็นข้อห้ามของพระพุทธเจ้า และจงดลบันดาลให้รู้ซึ้งในธรรมคำสั่งสอนของพระพุทธเจ้าทุกประการ ด้วยอำนาจสัจจะอธิษฐานนี้ขอจงเป็นไปตามความอธิษฐานทุกประการ

กำหนดพิธีพุทธาภิเษก วันที่ 14-15-16 พฤศจิกายน 2505 ทำพิธี 3 วัน 3 คืน ด้วยคณาจารย์ 108 รูป ขอเชิญท่านนำทองแดง ทองเหลือง ไปร่วมหล่อพระด้วยกัน (ไม่รับเงิน) คาถาบูชาพระเครื่องของวัดประสาทบุญญาวาส ต้องใช้ดังนี้ ตั้งนะโม 3 จบ แล้วทำใจให้สงบ ตั้งอธิษฐานว่า<o:p</o

“พุทธังสรณัง คัจฉามิ ธรรมมังสรณัง คัจฉามิ สังฆังสรณังคัจฉามิ”<o:p</o​

เพราะได้เรียนรู้มาว่าหลักของพระพุทธศาสนาไม่มีอะไรเกินกว่านี้อีก

ปิดรายการนี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2011
  15. coolsunny

ปิดแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2011
  16. coolsunny

ปิดแล้วครับ

พระสมเด็จ 100 ปี วัดระฆังโฆษิตาราม ปี 2515
    พิมพ์ไข่ปลาใหญ่ + บัตรรับรองครับ
    ยังไม่ผ่านการใช้ คราบแป้งโรยพิมพ์ยังอยู่ครับ

องค์นี้ 3,800.- บาท
    หนังสือขายกัน 5,000.- บาท แล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2011
  17. coolsunny

พิธีในการจัดสร้างวัตถุมงคล รุ่น อนุสรณ์ 100 ปี แห่งการมรณภาพท่านเจ้าประคุณสมเด็จพุฒาจารย์โต พรหมรังสี วัดระฆังโฆสิตาราม ประกอบไปด้วยพิธีทั้งทางสงฆ์และพรหมณ์ รวมทั้งสิ้น 3 วาระด้วยกัน<O:p</O:p

วาระแรก
    ประกอบพิธิพุทธาภิเษกทองชนวนและผงมวลสาร
    หมายกำหนดการวาระแรก วันพฤหัสบดี ที่ 16 กันยายน พ.ศ.2514 พิธีการในส่วนนี้จัดขึ้นตามแบบขนบธรรมเนียมทั้งพิธีสงฆ์ และ พิธีพราหมณ์ มีการประกอบพิธีบวงสรวงอัญเชิญบารมีแห่งเจ้าประคุณสมเด็จพุฒาจารย์โต พรหมรังสี ทำพิธีบูชาฤกษ์ บูชาเทพยดา ประธานฝ่ายสงฆ์ พระราชธรรมภาณี ประธานฝ่ายพราหมณ์ พระราชครูวามเทพมุนี พล.ร.ท.อุดม สุทัศน์ ณ อยุธยา ประธานกรรมการดำเนินงานจุดเทียนถวายพระราชธรรมภาณี ประธานฝ่ายสงฆ์จุดเทียนชัย<O:p</O:p

วาระที่ 2
    ประกอบพิธีเททองหล่อพระพุทธปฏิมาจำลองและรูปเหมือนสมเด็จพุฒาจารย์โต หมายกำหนดการวาระที่ 2 วันเสาร์ ที่ 18 กันยายน พ.ศ.2514 พิธิการในวาระที่สองนี้ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช และสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ ทรงเสด็จมาเททองเป็นปฐมฤกษ์ตามกำหนดฤกษ์เวลา 15.35 น. และทรงปลูกต้นจันทน์หน้าหอพระไตรปิฎกด้วย<O:p</O:p

วาระที่ 3
    ประกอบพิธิพุทธาภิเษกพระพุทธรูป และวัตถุมงคลต่าง ๆ หมายกำหนดการวาระที่ 3 วันพฤหัสบดี ที่ 22 มิถุนายน พ.ศ.2515 อันเป็นวันครบรอบ 100 ปี แห่งการมรณภาพของเจ้าประคุณสมเด็จพุฒาจารย์โต พรหมรังสี พิธีพุทธาภิเกจัดขึ้นตามขนบประเพณี ทั้งพิธีพราหมณ์และพิธีสงฆ์ ในวาระที่สามนี้ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช และสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ ได้ทรงเสด็จพระราชดำเนินมาเป็นครั้งที่ 2 เพื่อทรงประกอบพิธีพุทธาภิเษก และทรงวางศิลาฤกษ์โรงเรียนพระปริยัติธรรม ณ วัดระฆังโฆสิตาราม

วัตถุมงคลที่จัดสร้างในครั้งนั้นประกอบไปด้วย<O:p</O:p

พระพุทธรูปจำลององค์พระประธาน ขนาดบูชา เนื้อนวโลหะ<O:p</O:p

พระกริ่งจำลององค์พระประธาน เนื้อทองคำ เนื้อนวโลหะ<O:p</O:p

รูปเหมือนสมเด็จพุฒาจารย์โต ขนาดบูชา เนื้อนวโลหะ<O:p</O:p

รูปเหมือนลอยองค์สมเด็จพุฒาจารย์โต เนื้อทองคำ เงิน นวโลหะ<O:p</O:p

เหรียญสมเด็จพุฒาจารย์โต เนื้อทองคำ เงิน นวโลหะ<O:p</O:p

พระผงพิมพ์พระสมเด็จ และ พิมพ์รูปเหมือนสมเด็จพุฒาจารย์โต<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กรกฎาคม 2011
  18. coolsunny

คณาจารย์ร่วมพิธินั่งปรกพุทธาภิเษก วาระแรก<O:p</O:p

พระรักขิตวันมุนี (ถิร) วัดป่าเลย์ไลยก์ จ.สุพรรณบุรี<O:p</O:p

พระโพธิวารคุณ (ไพฑูรย์) วัดโพธินิมิตร กรุงเทพฯ<O:p</O:p

พระพุทธมนตวราจารย์ (สุพจน์) วัดสุทัศน์ราชวราราม<O:p</O:p

พระอาจารย์ผ่อง จินดา วัดจักวรรดิราชาวาส กรุงเทพฯ<O:p</O:p

พระครูวิริยกิตติ (โต๊ะ) วัดประดู่ฉิมพลี กรุงเทพฯ<O:p</O:p

พระครูโสภณกัลยาณวัตร วัดกัลยาณมิตร กรุงเทพฯ<O:p</O:p

พระครูกัลยาณานุกูล (เฮง) วัดกัลยาณมิตร กรุงเทพฯ<O:p</O:p

พระครูประสาธน์วิทยาคม (นอ) วัดกลาง จ.พระนครศรีอยุธยา<O:p</O:p

พระครูสุตาธิกา (ทองอยู่) วัดหนองพะอง จ.สมุทรสาคร<O:p</O:p

พระครูสาทรพัฒนกิจ (ลมูล) วัดเสด็จ จ.ปทุมธานี<O:p</O:p
    <O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กรกฎาคม 2011
  19. coolsunny

คณาจารย์ร่วมพิธิใน วาระที่ 3 วันพฤหัสบดี ที่ 22 มิถุนายน พ.ศ.2515
    <O:p</O:pพระพิธีเจริญพระพุทธมนต์ในพระอุโบส

สมเด็จพระวันรัต วัดพระเชตุพน<O:p</O:p
    สมเด็จพระพุทธโฆษาจารย์ วัดราชบพิธ<O:p</O:p
    พระธรรมวโรดม วัดสังเสชวิศยาราม<O:p</O:p
    พระศาสนโสภณ วัดบวรนิเวศวิหาร<O:p</O:p
    พระอุบาลีคุณูปมาจารย์ วัดจักรวรรดิราชาวาส<O:p</O:p
    พระพรหมมุนี วัดราชผาติการาม<O:p</O:p
    พระวิสุทธิวงศาจารย์ วัดสุทัศนเทพวราราม<O:p</O:p
    พระธรรมปัญญาจารย์ วัดโสมนัสวิหาร<O:p</O:p
    พระธรรมปัญญาบดี วัดสามพระยา<O:p</O:p
    พระธรรมปิฎก วัดปทุมคงคา<O:p</O:p
    <O:p</O:p

พระพิธีในมณฑลวางศิลาฤกษ์โรงเรียนพระปริยัติธรรม

พระธรรมเจดีย์ วัดทองนพคุณ
    พระเทพมุนี วัดอรุณราชราราม
    พระธรรมวิสุทธาจารย์ วัดพิขัยญาติการาม
    พระเทพวรมุนี วัดพระเชตุพน
    พระเทพวรเทวี วัดปากน้ำภาษีเจริญ
    พระเทพญาณมุนี วัดราชโอรสาราม
    พระเทพเมธี วัดเศวตฉัตร์
    พระธรรมมหาวีรานุวัตร์ วัดไตรมิตร
    พระโสภณวราภรณ์ วัดอรุณราขวราราม
    พระสังวรกิจโกศล วัดราชสิทธาราม<O:p</O:p

20. coolsunny

พระคณาจารย์ร่วมบริกรรมปลุกเสกวัตถุมงคล รุ่น อนุสรณ์ 100 ปี
    พระเทพคุณาธาร (เจียม) วัดโสธรวราราม ffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    พระราชสิงหวรมุนี (ทรัพย์) วัดสังฆราชาวาส <O:p></O:p>
    พระราชญาณดิลก (ชิต) วัดเขาเต่า <O:p></O:p>
    พระราชปัญญาโสภณ (สุข) วัดราชนัดดาราม <O:p></O:p>
    พระโพธิวรคุณ (ฑูรย์) วัดโพธินิมิตร <O:p></O:p>
    พระรักขิตวันมุนี (ถิร) วัดป่าเลย์ไลยก์ ฃ<O:p></O:p>
    พระวิบูลเมธาจารย (เก็บ) วัดดอนเจดีย์<O:p></O:p>
    พระวิบูลย์วชิรธรรม (สว่าง) วัดคฤหบดีสงฆ์ <O:p></O:p>
    พระโสภณธรรมมุนี (พ่วง) วัดศรีโคมคำ <O:p></O:p>
    พระพรหมจักสังวร (พรหมา) วัดพระบาทตากผ้า <O:p></O:p>
    พระสังวรกิจโกศล (เลิศ) วัดราชสิทธาราม <O:p></O:p>
    พระโสภณวราภรณ์ (เฉลียว) วัดอรุณราชวราราม <O:p></O:p>
    พระพุทธมนต์วราจารย์ (สุพจน์) วัดสุทัศนเทพวราราม <O:p></O:p>
    พระศรีสัจจาญาณมุนี (ประหยัด) วัดสุทัศนเทพวราราม <O:p></O:p>
    พระครูนนทกิจวิมล (ชื่น) วัดตำหนักเหนือ <O:p></O:p>
    ระครูสุตาธิการี (ทองอยู่) วัดหนองพะอง <O:p></O:p>
    พระครูโสภณกัลยาณวัตร (เส่ง) วัดกัลยาณมิตร <O:p></O:p>
    พระครูวิริยะกิตติ (โต๊ะ) วัดประดู่ฉิมพลี <O:p></O:p>
    พระครูสาทรพัฒนากิจ (ลมูล) วัดเสด็จ <O:p></O:p>
    พระครูกัลยานุกูล (เฮง) วัดกัลยาณมิตร <O:p></O:p>
    พระครูรัตนสราธิคุณ (ทอง) วัดสระแก้ว <O:p></O:p>
    พระครูประสาธน์วิทยาคม (นอ) วัดกลางท่าเรือ <O:p></O:p>
    พระครูอุทัยคณารักษ์ (ใหญ่) วัดสระแก <O:p></O:p>
    พระครูพิพิธวิหารการ (เทียม) วัดกษัตราธิราช <O:p></O:p>
    พระครูวิมลนวการ (เผ้ง) วัดหน้าพระบรมธาตุ <O:p></O:p>
    พระครูไพศาลวิสุทธิคุณ (สำลี) วัดห้วยยาง <O:p></O:p>
    พระครูพิพัฒน์สิริธร (คง) วัดบ้านสวน <O:p></O:p>
    พระครูวชิรรังษี (จันทร์) วัดมฤคทายวัน <O:p></O:p>
    พระครูจันทสโรภาส (เที่ยง) วัดม่วงชุม <O:p></O:p>
    พระครูพิศาลพัฒนกิจ (บุญรอด) วัดประดู่พัฒนาราม <O:p></O:p>
    พระครูประดิษฐ์นวการ (บุณ) วัดวังมะนาว <O:p></O:p>
    พระครูปิยธรรมภูษิต (คำ) วัดบำรุงธรรม <O:p></O:p>
    พระครูศรีปริยัตยานุรักษ์ (ไฝ) วัดพันอ้น <O:p></O:p>
    พระครูธรรมสาคร (กลับ) วัดโกรกกราก <O:p></O:p>
    พระครูวิจิตรชัยการ (สด) วัดหางน้ำสาคร <O:p></O:p>
    พระครูประสาธนุ์ขันธคุณ (มุม) วัดปราสาทเยอร์เหนือ<O:p></O:p>
    พระครุอาภัสสรคุณ (อารีย์) วัดท้ายชิด <O:p></O:p>
    พระครุสาธุกิจวิมล (เล็ก) วัดหนองดินแดง <O:p></O:p>
    พระครูสุวิชงนวรวุฒิ (ปี้) วัดลานหอย <O:p></O:p>
    พระครูศิลสารสัมบัน (สำรวย) วัดสระแก้วปทุมทอง <O:p></O:p>
    พระครูศรีพรหมโสภิต (แพ) วัดพิกุลทอง <O:p></O:p>
    พระครูภาวนาสังวรคุณ (เต๋) วัดสามง่าม <O:p></O:p>
    พระครูประสาทวรคุณ (พริ้ง) วัดโบสถ์โก่งธนู <O:p></O:p>
    พระคครูสมบูรณ์ศีลวัตร (สมบูรณ์) วัดแก่งคอย <O:p></O:p>
    พระครูพุทธิสังวรกิจ (ทอง) วัดเนรัญชรา <O:p></O:p>
    พระครูวิวัฒน์นครธรรม (ชาย) วัดนครธรรม <O:p></O:p>
    พระครูศีลคุณวัฒนาทร (โห) วัดพุทธิสาร <O:p></O:p>
    พระครูถาวรธรรมรัตน์ (เที่ยง) วัดเลียบ <O:p></O:p>
    พระครูอุดมเวทวรคุณ (เมือง) วัดท่าแหน <O:p></O:p>
    ฃพระครูนันทิยคุณ (บุญตัน) วัดเชียงทอง <O:p></O:p>
    พระครูวิรุฬธรรมโกวิท (สิงห์คำ) วัดเจดีย์สถาน <O:p></O:p>
    พระครูมงคลคุณาทร (คำปัน) วัดหม้อคำตวง <O:p></O:p>
    พระครูภาวนาภิรัต (อินท์จักร์) วัดวนรามน้ำบ่อหลวง <O:p></O:p>
    พระครูวิริยะโสภิต (ทอง) วัดพระปรางค์ <O:p></O:p>
    พระครูประกาสสมาธิคุณ (สังเวียน) วัดมหาธาตุ <O:p></O:p>
    พระครูปัญญาโชติวัตร (เจริญ) วัดทองนพคุณ <O:p></O:p>
    พระครุศีลโสภิต (แถม) วัดทองพุ่มพวง <O:p></O:p>
    พระครูสุวรรณวุฒาจารย์ (มุม) วัดดอนไร่ <O:p></O:p>
    พระครูประภาสธรรมาภรณ์ (ลำยอง) วัดสุนทรประดิษฐ์ <O:p></O:p>
    พระครูนิสัยจริยคุณ (วิสุทธิ์) วัดจันเสน <O:p></O:p>
    พระครูสมุทรวิจารย์ (จารย์) วัดประชาโฆสิตาราม <O:p></O:p>
    พระครูศีลวิมล (ท้วม) วัดเขาดบสถ์ <O:p></O:p>
    พระครูโกวิทสมุทรคุณ (เนื่อง) วัดจุฬามณี <O:p></O:p>
    พระครูสุวรรณสุนทร (ทอง) วัดดอกไม้ (ตะกล่ำ) <O:p></O:p>
    พระครูอินทศิริชัย (ม้วน) วัดไทร <O:p></O:p>
    พระครูพุทธมัญจาภิบาล (ทองหล่อ) วัดพระแท่นดงรัง <O:p></O:p>
    พระครูอาจารโสภณ (เริ่ม) วัดกลางวังเย็น <O:p></O:p>
    พระครูโสภณรัตนากร (เพิ่ม) วัดดอนตูม <O:p></O:p>
    พระครูวิจิตรธรรมรส (สุดใจ) วัดบ้านโป่ง <O:p></O:p>
    พระครูพิทักษ์วิหารกิจ (สา) วัดราชนัดดาราม <O:p></O:p>
    พระครูพิลาสธรรมกิตติ์ (ทวี) วัดโรงช้าง อ.เมือง จ.พิจิตร <O:p></O:p>
    พระครูสุวรรณประภาส (ทอง) วัดธาตุสว่าง <O:p></O:p>
    พระครูวิจิตรพัฒนาภรณ์ (เจริญ) วัดดอกไม้ <O:p></O:p>
    พระครูอภัยภาดาทร (ขอม) วัดโพธาราม <O:p></O:p>
    พระครูสถิตวุมิคุณ (ปลั่ง) วัดหนองกระทุ่ม <O:p></O:p>
    พระครุสถาพรพุทธมนต์ (สำเนียง) วัดเวฬุวนาราม <O:p></O:p>
    พระครูวิบูลธรรมเวท (เปรื่อง) วัดหิรัญญาราม <O:p></O:p>
    พระครูพิพัฒน์วรคุณ (ชู) วัดลุ่มเจริญศรัทธา <O:p></O:p>
    พระครูปลัดสงัด (สงัด) วัดพระเชตุพน <O:p></O:p>
    พระครูรัตนานุรักษ์ (อาจารย์แก้ว) วัดปงสนุกใต้ <O:p></O:p>
    พระครูสุกิจวิริยากร (หมั่น) วัดดงสัก <O:p></O:p>
    พระครูธรรมธรบุญมี วัดท่าสะต๋อย <O:p></O:p>
    พระปลัดบุญเชิด วัดชมนิมิตร <O:p></O:p>
    พระครูสมุห์อำพล วัดประสาทบุญญาวาส <O:p></O:p>
    พระครูวิชัยณรงค์ฤทธิ์ วัดสิตาราม <O:p></O:p>
    พระอาจารย์ผ่อง วัดจักรวรรดิ<O:p></O:p>
    พระอาจารย์แดง วัดเขาหลัก <O:p></O:p>
    พระอาจารย์รักษ์ วัดศรีรัตนคีรีวงศ์ <O:p></O:p>
    พระอาจารย์นำ วัดดอนศาลา <O:p></O:p>
    พระอาจารย์บุรัชย์ วัดนายพญา <O:p></O:p>
    พระอาจารย์กี๋ วัดหูช้าง <O:p></O:p>
    พระอาจารย์จันทร์ วัดนามะตูม <O:p></O:p>
    พระอาจารย์ครูบาวัง วัดบ้านเด่น <O:p></O:p>
    พระอาจารย์แสน วัดท่าแทน <O:p></O:p>
    พระอาจารย์คง วัดวังสรรพรส <O:p></O:p>
    พระอาจารย์สวน วัดบางกระดาน <O:p></O:p>
    พระอาจารย์ใหญ่ วัดถ้ำใหญ่คูหาสวรรค์ <O:p></O:p>
    พระอาจารย์จำรัส วัดเมืองกาย <O:p></O:p>
    พระอาจารย์เกลี้ยง วัดเขาใหญ่ <O:p></O:p>
    พระอาจารย์โสภาโสภิกขุ วัดเทพนฤมิตคีรีขันธ์ <O:p></O:p>
    พระอาจารย์ลมูล วัดพุทธวงศา <O:p></O:p>
    พระอาจารย์ชาย วัดสังข์ทอง <O:p></O:p>
    พระอาจารย์ดี วัดศรีสำราญ <O:p></O:p>
    พระอาจารย์หนูอินทร์ วัดพุทธคยา <O:p></O:p>
    พระอาจารย์ลี วัดป่าบ้านนอก <O:p></O:p>
    พระอาจารย์คูณ วัดหนองแวง <O:p></O:p>
    พระอาจารย์สุวรรณ วัดพรหม <O:p></O:p>
    พระอาจารย์เพ็ชร์ นนฺทเสโน วัดบ้านเด่น <O:p></O:p>
    พระอาจารย์อุ้ย วัดสังฆราชา
    พระสุนทรธรรมภาณ (เมตตาหลวง) วัดเทพพิทักษ์ปุณนาราม