ถาม-ตอบ ปัญหาพระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย กระพี้, 8 กันยายน 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เจนัย

เจนัย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสอบถามพระหลวงพ่อ องค์นี้ครับ แท้หรือเปล่า รุ่นไหนครับ ขอรายละเอียดด้วย
    ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วทำไมเฮียไม่แสดงความเห็นสักหน่อยละ กลัวจะเกิดอะไรขึ้นกับปากหรือไงอาเฮีย.........ใจกล้า ๆ หน่อย เสียสายเลือดหลักทรัพย์หมด...เน้น ๆ

3. พงศ์กฤต

พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

อิง:<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พงศ์กฤต [​IMG]

[​IMG]3องค์นี้มีคำตอบในใจผมแล้วครับเฮีย รอท่านมาฟันละกันครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>แล้วทำไมเฮียไม่แสดงความเห็นสักหน่อยละ กลัวจะเกิดอะไรขึ้นกับปากหรือไงอาเฮีย.........ใจกล้า ๆ หน่อย เสียสายเลือดหลักทรัพย์หมด...เน้น ๆ<!-- google_ad_section_end -->

มันเป็นความคิดเห็นส่วนตัวครับ เจ๊ยิ้ม แท้ไม่แท้ เดี๋ยวพี่เค้าก็ฟันเองและครับ ผมรู้ของผม

คนเดียว ครับ คือว่าเดี๋ยวฟันไปว่าไม่แท้ แต่พี่เขาบอกว่าแท้ จะยังไงอยู่ ผมก็พอดูได้นิด

หน่อย ตามประสาคนรู้น้อยครับ

แต่ไม่เก่งเลยไม่กล้าฟันครับ ไม่กลัวอะไรเกิดขึ้นกับปากหรอกครับ บางครั้งถ้าเราเงียบๆๆ

หน่อยคงดีไม่น้อยโลกจะได้น่าอยู่ ผมบอกแล้ว เป็นความเห็นส่วนตัวครับ ผมไม่ได้กลัวใคร

หรอก ครับ แต่ที่กลัวคือกลัวเช่าพระเก๊ครับ แล้วมันเกี่ยวอะไร กับงานที่ผมทำขอโทษครับ

4. ลัก...ยิ้ม

ก็เจ้ไม่เห็นเธอเงียบนะ เห็นโฉบไปมา ส่งเสียเจี้อยแจ่วไป (แต่เป็นสิทธิของแต่ละคน)

แต่เจ้มองโลกกลับด้านนะ บอกแล้วว่าเป็นคนแปลก บางทีออกแนว บ้า ๆ หน่อย แต่ยืนยันว่าจริงใจ ใจเกินร้อย ถ้ารับไม่ได้ก็หลบ ๆ ไป...

ถ้าอากาศมันเป็นพิษ...มันก็ไม่น่าอยู่นะ

5. พงศ์กฤต

พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลาครับ หุหุ พูดแบบนี้

6. veerachs

veerachs เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2008
    อืมเริ่มร้อนอีกแล้ว ขอลดอุณหภูมิอีกทีนะครับ

พี่แก้วช่วยพิจารณารายการนี้ให้ผมด้วยครับ ว่าในหมวดเข็มกลัดรูปหลวงพ่อกับล๊อกเก็ตรูปหลวงพ่อ ผมยังขาดอะไรอีกหรือเปล่าครับ (ไม่นับจำพวกแหนบหรือเข็มกลัดดาวยันต์เกราะเพชรที่ไม่มีรูปสีของหลวงพ่อติดอยู่บนวัตถุมลคลนะครับ)

7. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ขอแวะเข้ามากรี๊ดด้วยคนครับ

8. พรหลวงพ่อ

พรหลวงพ่อ เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2009

คุณไปพูดแบบนี้มันก้ไม่ถูกหรอกการที่เขาจะพูดหรือไม่พูดมันก้เป็นสิทธิ์ของเขา...คุณมาพูดแบบนี้ทำลายกำลังใจคนอื่นเปล่าๆ

9. ณ แปดริ้ว

ณ แปดริ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009
    เอ่อ..พี่veerachs ไม่ทราบว่าพี่เก็บตั้งแต่สมัยหลวงพ่อหรือหลังนั้นครับพี่ขอบอกว่า อลังการมาก.ก..ก.ก..ก ครับ สุดยอดเลย... สาธุๆ กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อจ้า....

10. พรหลวงพ่อ

พรหลวงพ่อ เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2009

องค์เดียวกันแน่นอนเพียงแต่เอาไปปิดทองใหม่แค่นั้นเอง..แค่แยกแยะพระแค่นี้คุณยังแยกไม่ออกเลยครับ...แล้วคุณจะไปดูพระหลวงพ่อรุ่นอื่นๆได้อย่างไรกันครับ..

11. krisdasri

krisdasri เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนขอความเห็นพี่แก้วหน่อยครับ

• a1 (Large).jpg
      a1 (Large).jpg
      ขนาดไฟล์:
      57.2 KB
      เปิดดู:
      87
    • a2 (Large).jpg
      a2 (Large).jpg
      ขนาดไฟล์:
      48.1 KB
      เปิดดู:
      87
    • b1 (Large).jpg
      b1 (Large).jpg
      ขนาดไฟล์:
      73.9 KB
      เปิดดู:
      82
    • b2 (Large).jpg
      b2 (Large).jpg
      ขนาดไฟล์:
      67.2 KB
      เปิดดู:
      89
    • b3 (Large).jpg
      b3 (Large).jpg
      ขนาดไฟล์:
      61.1 KB
      เปิดดู:
      75
    • d1 (Large).jpg
      d1 (Large).jpg
      ขนาดไฟล์:
      68.3 KB
      เปิดดู:
      84
    • d2 (Large).jpg
      d2 (Large).jpg
      ขนาดไฟล์:
      75.3 KB
      เปิดดู:
      91
    • d3 (Large).jpg
      d3 (Large).jpg
      ขนาดไฟล์:
      64.6 KB
      เปิดดู:
      84
    • d4 (Large).jpg
      d4 (Large).jpg
      ขนาดไฟล์:
      88 KB
      เปิดดู:
      80
    • d5 (Large).jpg
      d5 (Large).jpg
      ขนาดไฟล์:
      56.5 KB
      เปิดดู:
      76
  12. เจนัย

เจนัย เป็นที่รู้จักกันดี

...........................................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 เมษายน 2011
  13. JYR

JYR เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    พี่แก้วช่วยพิจารณารายการนี้ให้ผมด้วยครับ ว่าในหมวดเข็มกลัดรูปหลวงพ่อกับล๊อกเก็ตรูปหลวงพ่อ ผมยังขาดอะไรอีกหรือเปล่าครับ (ไม่นับจำพวกแหนบหรือเข็มกลัดดาวยันต์เกราะเพชรที่ไม่มีรูปสีของหลวงพ่อติดอยู่บนวัตถุมลคลนะครับ)

อูย.. แหล่มอีกแล้ว

14. JYR

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

อูย... นี่ก็แหล่ม

แต่ว่าเป็นคนละรุ่นกับของเฮียปอนะครับ

15. ณ แปดริ้ว

ณ แปดริ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009
    วันนี้กระทู้พี่แก้วคนล้นหลามทั้งวันเลย ตั้งแต่เช้านะครับเนี่ย....

<table class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"><tbody><tr><td class="thead">ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 16 คน ( เป็นสมาชิก 11 คน และ บุคคลทั่วไป 5 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> <center"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </center"></td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> ณ แปดริ้ว, direkk, teesilom, จารุ+, supiti ^_^, เจนัย, พรหลวงพ่อ, panchita+, subin10, พงศ์กฤต+, jackle</td></tr></tbody></table>

16. JYR

[​IMG] [​IMG]

อูย.. ได้ไอเดียใม่แล้ว กรอบเงิน สวยจัง

17. JYR

18. ลัก...ยิ้ม

ก็เข้าใจอยู่ค่ะ แล้วคิดถึงตอนที่ยิ้มโดนบ้างไหมคะ ยิ้มก็อยากจะทดสอบดูบ้างว่า เขาไม่มีต่อมเครียดกับเขาหรือไง หุ หุ

ก็ต้องขออภัยท่านอื่น ๆ ด้วยค่ะ

19. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
  20. JYR

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้