ถาม-ตอบ ปัญหาพระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย กระพี้, 8 กันยายน 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. กระพี้

กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    พระทั้ง 4 องค์ ชุดนี้ดีทั้งหมดครับ ให้ดูจากผง ผงชุดนี้จะสีเทาๆและส่องเนื้อเข้าไปจะมีมวลสารเป็นจุดๆดำๆเล็กๆ พระคำข้าวรูปเหมือน,พระคำข้าวพระธาตุ 5 องค์ดีครับ แต่....พระหางหมากรุ่นพิเศษทั้ง 2 องค์พระแท้ แต่จะมีการนำพระธาตุมาติดเอง ให้เหมือนรุ่นพระธาตุ 5 องค์ครับ ผมเคยนำรุ่นนี้มาให้ดูเพื่อศึกษาเป็นตัวอย่างแต่ไม่คิดว่าจะมีคนนำไปเลี่ยนแบบ แต่พระของผมองค์นั้นสร้างสมัยหลวงพ่อ มีผงคำข้าวอุดด้านหลังองค์พระด้วย...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤศจิกายน 2009
  2. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ขอบคุณมาก ๆ ครับ .... คุณกระพี้ ... มาสตูลเมื่อไหร่บอกน่ะครับ

จะพาไปเลี้ยง Seafood ให้พุงกางเลยครับ.

ป.ล. พระหางหมากรุ่นพิเศษ ติดพระธาตุเอง...เฮ้อ พูดไม่ออกบอกไม่ถูก

3. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    ป.ล. พระหางหมากรุ่นพิเศษ ติดพระธาตุเอง...เฮ้อ พูดไม่ออกบอกไม่ถูก
    เฮียครับซื้อรถแถม แม็กซ์ ขอบ 17 ไม่ชอบหรือครับ อิอิ น้องเสียใจนะ:':)':)'(

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤศจิกายน 2009
  4. JYR

JYR เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    ดีใจกับเฮียปอด้วยครับ ตอนนี้คงถอดเสื้อกันหนาวแล้ว

5. veerachs

veerachs เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2008
    ถึงจะติดพระธาตุเอง แต่ก็น่าจะเป็นพระธาตุของแท้นะครับ ไม่น่าจะเป็นแค่เศษหินธรรมดาครับ
    พระแท้+พระธาตุแท้ ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนักครับ (ถึงจะถูกโมมานิหน่อย)

ปล. องค์แบบนี้ผมก็ร่วมทำบุญกับเขามาเหมือนกัน น่าจะเป็นแหล่งเดียวกันกับคุณเฮียปอด้วยครับ

6. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ขอบคุณครับ

ยังมีอีก 10 รายการครับ ... แต่คงจะไม่ถามแล้วครับ เพราะเป็นพวก

คริสตัลรูปต่าง ๆ , ลูกแก้วฯ , เหรียญรุ่นต่าง ๆ ครับ

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 03:54 PM</TD></TR><TR title="โพส 2660722" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>จารุ</TD><TD class=alt1>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เฮียปอ ตำมะลัง [​IMG]
    ขอบคุณมาก ๆ ครับ .... คุณกระพี้ ... มาสตูลเมื่อไหร่บอกน่ะครับ

จะพาไปเลี้ยง Seafood ให้พุงกางเลยครับ.

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    เฮียครับซื้อรถแถม แม็กซ์ ขอบ 17 ไม่ชอบหรือครับ อิอิ น้องเสียใจนะ:':)':)'(</TD></TR></TBODY></TABLE>

แต่ก็โอเคครับ ได้พระแท้

องค์หนึ่งทำบุญให้โรงพยาบาลสงฆ์ ถึงได้มาครับ

องค์หนึ่งทำบุญ ทอดผ้าป่า ฯ

7. จารุ

พี่กระพี้ครับ ผมขอสอบถามองค์นี้ครับ เป็งยังไงบ้าง
    ขอบอกก่อนครับองค์เอามาจากนอกเว็บ

ไฟล์ที่แนบมา:

8. เพพัง

เพพัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2007
    <style>.wysiwyg { BACKGROUND: #f5f5ff; FONT: 12pt verdana, geneva, lucida, 'lucida grande', arial, helvetica, sans-serif; COLOR: #000000 } P { MARGIN: 0px } .inlineimg { VERTICAL-ALIGN: middle } </style>
    <style>.wysiwyg { BACKGROUND: #f5f5ff; FONT: 12pt verdana, geneva, lucida, 'lucida grande', arial, helvetica, sans-serif; COLOR: #000000 } P { MARGIN: 0px } .inlineimg { VERTICAL-ALIGN: middle } </style>
    ขอบคุณท่านพรแม่ศรี ท่านกระพี้ มากครับ ได้รู้ประวัติแล้ว ยิ่งเพิ่มศรัทธาขึ้นอีก

9. กระพี้

สมเด็จองค์ปฐมยันกลับ เป็นพระแท้แต่เป็นรุ่นใหม่ สร้างสมัยเจ้าอาวาสองค์ปัจจุบัน พระครูปลัดอนันต์...พิมพ์พระและองค์พระจะดูบางๆกว่า พี่อยากให้น้องๆศึกษาตามและจำกันไว้ด้วยครับ ไม่อยากให้มองผ่าน เพราะจะเป็นประโยชน์ในการพิจารณาสำหรับน้องต่อๆไป

10. กระพี้

พวกเราพี่ๆน้องๆกันใจเย็นๆอย่าไปถือ เจ๊เมี้ยวยิ้มเขาเลย เขากำลังทุกข์ใจ อารมณ์ทุกข์พาไป ช่วงนี้อาจจะไม่ค่อยมีสติ...เห็นใจกันเนอะ...พี่น้องกันทั้งนั้น

11. กระพี้

ครบถ้วนบริบูรณ์...นี้ล่ะคอลเล๊คชั่นที่พี่อยากให้วี เอามาลงให้ทุกท่านได้ชม...ลงมาเรื่อยๆนะ...พี่ๆน้องๆในเวปกำลังรอชม....

12. กระพี้

เบาๆ...เมี้ยวยิ้ม ใจเย็นๆ น้องๆเขาจะตกใจหมด รู้ว่าทุกข์ใจ อารมณ์พาไป แต่ใจเย็นๆพูดกับน้องๆดีๆหน่อย...เอาใหม่แบบนี้ไม่เอา

13. GROLY

GROLY เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    หวัดดีพี่แก้ว เหนื่อยมั้ย

14. กระพี้

แหนบแท้ทั้งหมด,เหรียญของขวัญวันเกิดแท้,รูปหล่อพระราชรุ่น.5นี้ไม่ชอบเอาเลย เพราะแบบเดิมๆวัดองค์จะใหญ่วัดออกปีพ.ศ.2536 องค์ที่เลี่ยนแบบองค์จะเล็กว่า ปลอมกระทั้งกล่องเลย....พิจารณากันดูครับ

15. กระพี้

ขอบคุณมากครับเฮีย...ทำไปตามหน้าที่ครับ แต่งานนี้ผมว่าไปกระทบอีกหลายๆคน ต้องทำใจกันไป...ผลอะไรอีกมากคงตามมา

16. กระพี้

เข็มกลัดมงกุฎเพชรพระสุธรรมยาน...แท้ครับ บูชาได้

17. จารุ

ขอสอบถามครับ

ขอบคุณครับ องค์นี้เช่ามาแพงครับ

18. กระพี้

ขอบใจครับน้อง...ไม่เป็นไรครับ เข้าใจ ทำตามหน้าที่ ใจต้องสบายๆพร้อมจะรับทุกสถานการณ์ เพราะเราตัดสินใจแล้ว

19. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    สาธุ คอลเล็คชั่นล็อคเก็ตสวยงามมากๆค่า

จะตั้งใจเก็บแบบคุณวีให้ได้เล้ยยยย :d

20. supiti ^_^

supiti ^_^ เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้พี่กระพี้ครับ ... ผมเองก็รบกวนให้ช่วยตรวจสอบมาหลายครั้งแล้ว ... ขอบพระคุณมากครับ(ศุปีติ) ^_^

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้