ถึงอุกกฤษฎ์ แก้วอำนวย

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย panya.hi, 15 มิถุนายน 2008.

1. choovy

choovy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    สวัสดีครับคุณอุกกฤษฎ์ แก้วอำนวย ผมนาย ชูเกียรติ กิจบริรักษ์กุลครับ ผมขอขอบพระคุณในความกรุณาที่ท่านได้มอบพระบรมสารีริกธาตุและพระธาตุพระอรหันต์ให้ผมได้บูชาผมขอขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งเลยครับ

2. remember_me

remember_me Active Member

อนุโมทนาสาธุด้วยเช่นกันค่ะ ได้รับพระบรมสารีริกธาตุ และพระอรหันตธาตุแล้วเหมือนกัน กราบขอบพระคุณอย่างสูงคะ วิวาห์รัตน์ วงศ์นนทเกียรติ

3. siripenn

siripenn เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    กราบเรียนคุณอุกฤษณ์ แก้วอำนวย
    ดิฉันศิริเพ็ญ ช่อทับทิม
    วันนี้ได้รับพระบรมสารีริกธาตุและพระอรหันตธาตุแล้วค่ะ
    กราบอนุโมทนาค่ะ

4. nba1958

nba1958 Active Member

15 กรกฎาคม 2010
    คุณอุกกฤษื นะ ท่านแจกของจริงๆๆนะ ขอบพระคุณยิ่ง ครับ

5. way1234

way1234 สมาชิก

27 มิถุนายน 2011
    ถึง คุณอุกกฤษฏ์ ผมรบกวนขอพระบรมสารีริกธาตุและพระอรหันตธาตุด้วยครัล ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

เอกภักดิ์ สินธุเสก P-house อพาร์ทเม้นท์ 741/9 ถนนอรุณอมรินทร์ แขวงศิริราช เขตบางกอกน้อย กรุงเทพ ฯ 10700 ห้อง 202

6. sazukia007

sazukia007 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2010
    ผม สุนทร จันทะแจ่ม

ได้รับพระธาตุ และพระบรมสารีริกธาตุแล้วนะครับ

7. ttt2010

ttt2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    อนุโมทนาสาธุ
    เรียนคุณอุกกฤษณ์ แก้วอำนวย
    ผมรบกวนขอรับพระบรมสารีริกธาตุและพระธาตุพระอรหันต์ด้วยเช่นกัน
    สมเจตน์ แสงศศิธร
    39/106 หมู่ 8 ต.ท่าทราย อ.เมือง จ.สมุทรสาคร 74000<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

8. tatoobuga

tatoobuga Active Member

17 พฤศจิกายน 2010
    อนุโมทนาสาธุด้วยคนค่ะ ได้รับแล้วเหมือนกัน ขอบคุณมากนะค่ะ ขอให้เจริญยิ่งขึ้นไป<!-- google_ad_section_end -->

9. IT’S GOOD

IT’S GOOD เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าได้รับพระธาตุจากคุณอุกกฤษฏ์ แก้วอำนวย จำนวน 2 ชุด นำไปประดิษฐานวัดมาบจันทร์ 1 ชุด ขอขอบพระคุณและโมทนาบุญด้วยนะคะ (รบกวนดูในลิงค์นิดนึงค่ะ คือไม่แน่ใจว่าพิมพ์ถูกต้องหรือเปล่า)
    http://palungjit.org/threads/ขออนุญ...ต่างๆไปประดิษฐาน-ณ-วัดมาบจันทร์.308750/page-2 #40

10. Pong Surgeon

Pong Surgeon เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระบรมสารีริกธาตุ และพระอรหันต์ธาตุแล้วครับ
    ขอขอบคุณ และอนุโมทนาบุญครับ
    ผมจะบูชาด้วยความเคารพอย่างยิ่ง

11. อริยธาตุ

อริยธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

5 กุมภาพันธ์ 2012
    ต้องขอขอบคุณสหายธรรมท่านนี้ ที่ได้แจ้งที่อยู่ในเรื่องการจัดส่งพระธาตุต่างๆไม่ได้เข้ามาบ่อยนัก จึงไม่ได้อ่านและติดตามกระทู้ ทั้งตอบกลับ ก็ต้องขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ ขอแจ้งเปลี่ยนแปลงที่อยู่ใหม่ ดังนี้ครับ (ผมยังมีอุดมการณ์แจกพระธาตุเหมือนเดิมตามที่สัญญาไว้กับพี่ท่านหนึ่งเมื่อประมาณ 8 ปีที่แล้ว เมื่อก่อนผมเป็นเพียงแค่เด็กๆ ขอรับพระธาตุจากหลายๆแห่ง จนสามารถจะทำการอัญเชิญเพื่อมาแจกจ่ายให้กับสหธรรมมิกทุกท่านได้) กติกาเหมือนเดิมครับ ทุกท่าน

อุกกฤษฏ์ แก้วอำนวย
    51/6 หมู่ 3 (สี่แยกสะท้อน)
    ต.จันทเขลม อ.เขาคิชฌกูฏ
    จ.จันทบุรี (22210)

12. อริยธาตุ

อริยธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

วันนี้ผมได้รับมอบ เหรียญอันเป็นมงคล จากกัลยณมิตร ไม่ทราบว่าชื่ออะไร อ่านไม่ออก เป็นพระเหรียญหลวงปู่ทวด ท่านนี้อยู่ ชลบุรี แถวๆ โรงไม้ขีด ต.บางปลาสร้อย ก็ไม่ทราบว่าจะขอบคุณได้ที่ไหน เลยมีความคิดว่านำมาลงในกระทู้นี้เลย เพื่อให้ท่านได้ร่วมอนุโมทนาบุญกันครับ
    โมทนาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      50.5 KB
      เปิดดู:
      61
  13. อริยธาตุ

เรื่องการแจกพระธาตุนั้น ท่านที่ต้องการนำไปสักการะบูชาให้ทำตามกติตานะครับ ง่ายๆ เพียงท่านส่งจดหมายมาทางผม โดยในซองจดหมายควรแนบซองกันกระแทกขนาดเล็กพร้อมเขียนชื่อที่อยู่ของท่านให้ชัดเจน ติดแสตมป์ 5 บาท ก็เป็นอันว่า ท่านรอรับพระธาตุได้เลย อาจจะช้าหน่อยเพราะจดหมายเยอะมากที่ผมเน้น!!! ว่าควรเป็นซองกันกระแทกนั้นเพราะ พระธาตุบางพระองค์มีขนาดใหญ่ อย่างพระธาตุพระมหากัจจายนะ เป็นต้น ซองจดหมายเล็กๆแบบธรรมดาผมไม่สามารถบรรจุหีบห่อให้ได้ (ต้องขอโทษอย่างสูง) เพราะผมจะแจกพระอรหันตธาตุ รวม 5 พระองค์ (ไม่ซ้ำกัน) จะจำเพาะเจาะจงลงไปเท่าไหร่นั้นกำหนดไม่ได้ และแต่ละท่านก็จะได้พระธาตุไม่เหมือนกัน (ตามบารมี)ผมอัญเชิญจากถ้ำมาเอง จากหลายๆสถานที่ และจะมาล้างธาตุด้วยน้ำฝนกลางหาว ไม่ได้คัดแยกอะไร ท่านส่งซองมาผมจะอัญเชิญบรรจุในถุงซิปให้เลย บางถ้ำอัญเชิญมาได้มาก แต่ถ้าคัดแยกแล้ว มีไม่ถึง 4 พระองค์(พระนาม) แต่ถ้ารวมเอาไว้จะแจกได้เรื่อยๆ และก็มักจะเจอแทบทุกพระองค์ บางครั้งองค์ที่หายากก็มีให้เห็น !!!

1. พระบรมสารีริกธาตุ (แจกเท่าที่มี) บางท่านอาจจะไม่ได้

2. พระธาตุ พระอรหันต์ 5 พระองค์ ( ท่านจะได้ไม่เหมือนกัน)

3. พระธาตุ 500 พระอรหันต์ (ได้รับทุกท่าน )

4. ผงพระธาตุศักดิ์สิทธิ์ วรรณะ เหลืองจำปา (เขาห้ายอด)

อุกกฤษฏ์ แก้วอำนวย
    51/6 ม. 3 (สี่แยกสะท้อน)
    ต.จันทเขลม
    อ.เขาคิชฌกูฏ
    จ.จันทบุรี (22210)

ส่วนการอัญเชิญ เรื่องเล่าประสบการณ์ (บางครั้งพระธาตุที่กลุ่มอริยธาตุอัญเชิญมานั้นมีเหตุการณ์ให้ชวนสงสัยมากมาย) www. ariyatat.com

ขนาดไฟล์:
      4 KB
      เปิดดู:
      210
  14. jotaro4s

jotaro4s เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ผมชื่อจิรานุวัฒน์ครับ ขอโทษที่ลายมือผมอ่านยากนะครับ พระหลวงพ่อทวดที่ให้ท่านผมเช่ามาจากวัดช้างไห้ ปัตตานีครับ ขอบพระคุณสำหรับพระธาตุที่ท่านมอบให้ผมนะครับ อนุโมทนาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤษภาคม 2012
  15. จิตพุทธ

จิตพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ผมได้รับมอบพระบรมฯและพระธาตุจากท่านแล้วครับ...ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ...

16. อริยธาตุ

สถานที่ไปอัญเชิญพระธาตุ บางครั้งก็มีเหตุการณ์มหัศจรรย์เกิดขึ้นอย่างเหลือเชื่อ ดังเช่นสถานที่แห่งนี้ หลังจากเมื่อพบพระธาตุมากมาย และมีหลากหลายสัณฐาน หลากหลายวรรณะ ผมรับความรู้สึกถึงเทพเทวาที่คุ้มครองดูแลอยู่ในสถานที่นี้จริงๆ และท่านก็คงจะมาอนุโมทนาด้วย เพราะมีควันพวยพุ่งออกมาจากตัวผมในขณะนั้น ซึ่งเห็นได้ด้วยตาเนื้อ จึงอยากให้ทุกท่านได้นำไปสักการะบูชา-ตั้งใจจริง เหตุการณ์นี้เป็นแค่ส่วนหนึ่งเท่านั้นเอาไว้หมดหน้าฝนแล้ว ผมจะนำเหตุการณ์ในการอัญเชิญพระธาตุจากทั่วทุกสถานที่มาให้ทุกท่านได้อนุโมทนา ผมเชื่อว่าทุกส่วนของประเทศไทยเรามีพระธาตุประดิษฐานอยู่มากมายไม่มีประมาณ และมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ต่างๆคุ้มครองดูแลอยู่เสมอ ผมจึงมักจะเดินทางเข้าป่าและถ้ำอยู่บ่อยๆพบอะไรที่แปลกๆมากมาย เรียกว่า ทั้งชีวิตบางท่านก็ไม่เคยเจอ !!! ภาพนี้เป็นสถานที่ผมพบพระธาตุ ขณะผมกำลังจะทำพิธีขอขมาพระรัตนตรัย กล่าวคำอัญเชิญพระธาตุ ก็เกิดกลุ่มควันประหลาดพวยพุ่งรอบตัว เป็นเวลานานหลายนาที และเหตุการณ์ในครั้งนี้ตอนขากลับออกจากป่า ก็มีนาคราชขนาดเท่าแขนเลื้อยขนาบข้างมาส่ง ห่างกันแค่ประมาณเมตรกว่าๆเท่านั้นเอง ผมได้ยินเสียงซวบซาบ ๆ บนใบไผ่แห้งๆพอผมหยุด เขาก็หยุด ผมเดินต่อ เขาก็ซวบซาบๆต่อ ผมรวบรวมกำลังใจและตั้งสติยกกล้องจะเก็บภาพเขาเอาไว้ แต่!!! เขากลับชูคอมองมาที่ผม จึงถึงบางอ้อว่า วิ่งป่าราบเป็นยังงัย ..เขาคงมาทักและมาส่ง และไม่ต้องการให้ถ่ายภาพ ตัวเขาเป็นสีเขียวอ่อนๆ หรือที่เรียกกันว่าเทาฮินดู ตัวมันเลื่อม มีประกายแวววาว เวลากระทบแสงแดด ลำตัวเป็นปล้องมีดำสลับถึงปลายหาง ส่วนหัวสวยมากเกล็ดหนา ตาแดงเป็นประกาย และช่วงนาภี (ท้อง) เป็นสีเหลืองทอง จำติดตาทีเดียว!!!!!
    <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p> </o:p>

ขนาดไฟล์:
      74.8 KB
      เปิดดู:
      95
      ขนาดไฟล์:
      34 KB
      เปิดดู:
      63
      ขนาดไฟล์:
      62.3 KB
      เปิดดู:
      68
  17. inzee01

inzee01 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับคุณอริยธาตุด้วย
    ขอรับพระอรหันตธาตุไว้สักการะบูชาด้วยคน แล้วจะส่งซองไปให้ครับ
    (สุวัฒน์ กะการดี)

18. modwell

modwell Active Member

13 กุมภาพันธ์ 2011
    ขออนุโมทนาบุญครับ กับ ท่านอุกฤษฏ์ ที่มีเมตตา ผมขอน้อมรับบูชาอย่างยิ่งด้วยสัจจะ และใจที่มั่นคงต่อ องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุธเจ้า ขอให้ท่านช่วยอนุเคระห์
    พระบรมสารีริกธาตุ 3 ชุด
    พระธาตุ พระอรหันต์ 5 พระองค์ 3 ชุด
    พระธาตุ 500 พระอรหันต์ 3 ชุด
    ผงพระธาตุศักดิ์สิทธิ์ วรรณะ เหลืองจำปา 3 ชุด
    หมายเหตุ
    1 ผมชื่อ นายชเนศร์ ศรีวิชัย จะทำการส่งซองไปให้เร็วที่สุด
    2 ผมบูชาเองอย่างละ 1 ชุด ให้ครอบครัว(ยาย แม่)บูชา 1 ชุด และ ถวายวัด 1 ชุด จึงได้ขอท่านไป 3 ชุด ครับ

19. อริยธาตุ

ผมนำพระธาตุจากถ้ำแห่งหนึ่งมาให้ทัศนา ส่วนตัวผมแล้วไม่มีเหลือ เพราะแจกจ่ายออกไปหมด ด้วยสัจจะ และคำอธิษฐานจะอัญเชิญมาเพื่อสืบทอดพระพุทธศาสนา มีหลายสัณฐาน และหลายวรรณะ เป็นพระธาตุตามธรรมชาติ เทพนิมิตรขึ้นมา เพราะผงพระธาตุวรรณะขาวสังข์ เป็นผงในถ้ำที่มีความศักดิ์สิทธิ์สามารถนำมาเป็นมวลสารสร้างพระเครื่องโดยไม่ต้องปลุกเสก ถ้าท่านที่มีจิตระดับสัมผัสเห็นออร่า จะเห็นความสว่างของผงนี้ในถ้ำไม่มีประมาณ บางท่านจะเรียกเป็นพระธาตุสีวลีก็ได้ !!! ไม่ว่ากัน เพราะขณะองค์เล็กๆ จะกลมๆ มนๆ ผิวขรุขระ แต่ สามารถ งอกโตได้ และก็สามารถ จะเปลี่ยนเป็นสัณฐานอื่นๆอีกได้มากมาย (ถ้ายังคงประดิษฐานอยู่ในถ้ำ)

ขนาดไฟล์:
      54.3 KB
      เปิดดู:
      64
  20. อริยธาตุ

พระธาตุขณะอยู่ในถ้ำ ที่มีความเย็น หรือครบด้วยธาตุ 4 ตามธรรมชาติ จะมีวรรณะ เฉดสีเดียว แค่เฉพาะบริเวณนั้นเท่านั้น แต่เมื่ออัญเชิญออกมาแล้ว และนำมาล้างธาตุมลทินออกด้วยอาศัยบารมีพระสมเด็จองค์ปฐม และให้ผู้ที่ดูแลรักษาธาตุร่วมโมทนา จะกลับกลายเปลี่ยนเป็นวรรณะ ต่างๆ ตั้งแต่เหลืองพิกุล (น้ำตาลเข้ม) ขาวสังข์ สีงาช้างและพิกุลแห้ง (น้ำตาลอ่อน)หรือแม้กระทั่งสีดำ สีควันบุหรี ตามเฉพาะองค์พระธาตุในแต่ละพระองค์ ถ้าศึกษากันตามตำราทั่วไปก็มักจะกำหนดว่าพระธาตุนั้นต้องเป็นอย่างนั้นต้องเป็นอย่างนี้ ทั้งๆ ที่ในความเป็นจริงพระธาตุพระองค์เดียวแต่มีหลายสัณฐานหลายวรรณะ ก็มีจำนวนมาก เพราะจิตพระอริยเจ้าที่สำเร็จเป็นพระอรหันต์ พวกเราไม่สามารถจะล่วงรู้อะไรท่านได้เลยและก็ไม่ควรนำมาคิดให้ฟุ้งซ่านเพราะเป็นอจินไตยธาตุ อยู่ที่ความศรัทธาเป็นที่ตั้ง

1. พระธาตุขณะอยู่ตามธรรมชาติภายในถ้ำ
    2. พระธาตุชุดเดียวกัน เมื่ออัญเชิญมาและล้างธาตุแล้วจะเห็นความแตกต่าง

ขนาดไฟล์:
      74.8 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      78.8 KB
      เปิดดู:
      81
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤษภาคม 2012