ทหารพระองค์ดำรายงานตัวหน่อยครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย visut_p, 28 สิงหาคม 2008.

1. hi5

hi5 เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2008
    คนพวกที่ชอบลบหลู่ดูหมิ่นสถาบันและบรรพชนเยี่ยงนี้ ต่อไปเมื่อหน้าจะไม่มีแผ่นดินอยู่ เหอ ๆๆๆ เห็นตัวอย่างมาแล้ว บ้างก็หนีอาญาแผ่นดิน บ้างก็พินาศล่มจม

2. walaphako

walaphako ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

6 มิถุนายน 2008

3. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

พวกเราก็ยังเหนียวแน่นมิเสื่อมคลายจริงแท้หนอ :cool:

4. visut_p

visut_p เป็นที่รู้จักกันดี

นั่งอ่านเรื่องที่พี่มุ่งเอามาฝากแล้วคิดถึงเรื่องเมื่อคืน เมื่อคืนผมไปนั่งสมาธิสายวัดเขาสมโภชน์มาซึ่งเป็นการนั่งสมาธิออกกรรม สำหรับคนที่ไม่เคยได้ยินการนั่งสมาธิแบบนี้ก็ต้องขออธิบายง่ายๆว่าเป็นการนั่งสมาธิแบบ ยุบหนอ-พองหนอ ไปเรื่อยๆ แล้วกรรมที่เราเคยที่ในอดีตจะปรากฏออกมาให้เห็น ซึ่งการปรากฏออกมาจะมีหลายแบบ อาจจะออกมาทางกาย อาจจะมาเป็นนิมิต ฯลฯ

เมื่อคืนผมนั่งสมาธิไปเรื่อยๆ ก็เริ่มขึ้นมาต่อยมวยครับ หลวงพ่อที่คุมสมาธิให้ยังมาแซวเลยว่าต่อยเก่งจริงๆ ผมก็เริ่มคุยโม้คุยโตเลยว่าต่อยตายมาหลายคนแล้ว ทีนี้ก็ต้องขออโหสิกรรมจากเจ้ากรรมนายเวรที่ผมไปต่อยเขาตายกันไป

ไ้อ้ที่ผมจะเล่าให้ฟังมันเป็นเรื่องของตอนกำลังต่อยครับ เป็นการต่อยที่แปลกมากๆ คือต่อยไปปากก็สวดมนต์ไป พอได้จังหวะก็เอามือซ้ายมาตั้งการ์ด ปากก็เสกอาคมแล้วเป่าไปที่หมัดขวา แล้วค่อยปล่อยหมัดขวาออกไป นี่แสดงว่าในสมัยก่อนที่คนเขาใช้ไสยศาสตร์ อาคม กันตลอดเวลาต่อสู้เลยเนอะ คงเป็นอะไรคล้ายๆกับเรื่องกระสุนคด กับเรื่องพระแสงปืนต้น

5. Ta WHK

Ta WHK เป็นที่รู้จักกันดี

คงต้องขออนุญาติกับท่านเจ้าของบ้านวิสุทธิ์ก่อนนะค่ะ ท่านมุ่งฯ เพราะไม่ได้เกี่ยวกับทหารพระองค์ฯท่านแต่อย่างใด พร้อมกันนี้ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยค่ะ

6. Ta WHK

มีขายที่นิวซีแลนด์เหรอป่าวคะ ท่านอิ๋กคิว หุหุหุ เด๋วจะให้น้องสาวส่งมาให้ค่ะ ชอบหน้าปกมาก ดูแล้วขลังดี ชอบมากๆ แล้วก็จะเอาไปบริจาคที่วัดปากน้ำที่นี่ด้วย เผื่อท่านที่สนใจจะได้อ่านกัน

7. visut_p

ไม่ต้องขออนุญาติอะไรหรอกครับ อยากจะเล่าเรื่องอะไรก็ตามสบายเลย ที่จริงกระทู้นี้ผมตั้งขึ้นก็เมื่อปีกว่าๆมาแล้วตอนที่ผมยังพยายามหาคำตอบบางอย่างอยู่ ตั้งมาตั้งแต่ก่อนที่กระทู้รวมพลฯ จะเกิดเสียอีก พอกระทู้รวมพลฯถูกปิดไป ก็มีคนเข้ามาโพสในกระทู้นี้ต่อ ผมก็อยากให้กระทู้นี้อยู่ต่อไปเพื่อเป็นที่พบปะสังสรรค์กันเท่านั้นเอง เรื่องว่าใครจะเป็นทหารหรือไม่ใช่ก็ไม่สำคัญ หรือว่าจะเคยอยู่รับใช้พระองค์ดำหรือพระองค์ขาวก็คงไม่สำคัญอีกนั่นแหละ เอาเป็นว่าเคยอยู่รุ่นๆเดียวกันก็คงพอ

E N J O Y ! ! !

8. Mr.Lawrence

Mr.Lawrence เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    ^_^ พี่พี่ยังรักกัน ดีใจจัง อ่านแล้วปลื้มอ่า

9. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    ค่อยยังชั่ว
    คนธรรมดาอย่างเราจะได้พี่กระทู้ให้ติดตามอ่าน
    :cool::cool::cool:

10. Unique_Angel

Unique_Angel ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ฝรั่งโปรตุเกส ป่าวพี่??

11. lekjung13

lekjung13 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2009
    นั่งอ่านตั้งแต่หน้าแรกยันหน้าสุดท้าย...
    รู้สึกรักชาติมั๊ก มาก
    ขวานทอง รักกันไว้น่ะ ... สามัคคี คือ พลัง ...

12. visut_p

โอโห... อย่างงี้ต้องบอกพี่มุ่งให้ใส่พลังเพิ่ม เอาแบบแรงๆ คงกะพัน หนัีงเหนียว ทหารเราจะได้ปลอดภัยจากไอ้พวกที่หนีจากนรกมาเกิด

13. Ta WHK

ขอบคุณค่ะ ท่านวิสุทธิ์ เดี๋ยวจะไปหาภาพเก่าๆ มาให้ชมกันค่ะ ภาพใหม่ๆ ต้องรอนิดนะคะ ส่วนตัวคิดว่าตัวเองคงไม่เคยเป็นทหารของพระองค์ท่านแน่ๆ เพราะว่าคุยกับพี่ๆน้องๆในกระทู้นี้มาตั้งนานแล้ว ยังไม่เคยฝันเห็นท่านพระองค์ขาวและสมเด็จพระนเรศวรเลย (จะฝันเห็นแต่ในหลวงกับเสด็จปู่ ร.๕ ค่ะ) ไม่กล้าขอท่านให้มาในฝันนะคะ เคยแล้วตอนที่ได้รูปสมเด็จพระพี่นางฯมาใหม่ๆ ไม่ได้ท้าทายท่านหรอกนะคะ แต่เพื่อนเขาให้มา คืนนั้นก็เลยทูลท่านว่า ถ้ามากับรูปจริงๆ ขอให้เห็นด้วย แล้วท่านก็เสด็จมาจริงๆ ค่ะ ก็ดีใจที่ได้เห็น แต่ตอนนั้นก็กลัวค่ะ เพราะว่าคิดว่าเราไม่ได้หลับตอนที่เห็น หลังจากนั้นก็ไม่เห็นท่านอีกเลย แต่เวลาไปดูหมอดู เขาจะทักว่าท่านยังอยู่นะ ดูเราอยู่ห่างๆ

ส่วนกระทู้นี้ก็อ่านมานานตั้งแต่ช่วงแรกๆ แล้วค่ะ แต่ไม่ได้โพสก็เป็นเพราะเหตุข้างบน หลังกระทู้รวมพลฯ ปิดไป ก็หาบ้านหลังใหม่ค่ะ

ขอบคุณท่านเจ้าของบ้านค่ะ จะพยายามหาเรื่องที่เกี่ยวกับสมเด็จท่านมาลงด้วย

อนุโมทนากับท่านมุ่งเต็มใจและท่านโอมและท่านอื่นๆ ด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2010
  14. walaphako

walaphako ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

อนุโมทนาสาธุค่ะ ตอนนั้นที่ได้ประสบการณ์เกี่ยวกับพระพี่นางสุพรรณกัลยา ก็ตอนที่นอนวัดนี้อยู่ขณะที่ไปทอดผ้าป่าถวายสมเด็จพระนเรศวร สมเด็จพระเอกาทศรถ และพระพี่นางสุพรรณกัลยาค่ะ
    ที่ท่านมาบอกว่าพระกร ของท่านต่อเรียบร้อยดีแล้วน่ะค่ะ สาธุๆๆ

15. azuminami

azuminami เป็นที่รู้จักกันดี

รายงานตัวครับ ในกาลก่อนเมื่อยังเป็นทหารสมเด็จท่าน

ออกศึกจนมาตายที่จังหวัดอุดรในปัจจุบัน
    และตอนนี้ก็ได้เกิดมาเป็นคนอุดร เหะๆ

สยามประเทศจงเจริญ

16. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพ ล่าสุดจาก อนุสรณ์สถาน ดอนเจดีย์ ครับ ถ่ายเมื่อวันที่ 18 มกราคม 53 นี่เองครับ ไปสักการะเนื่องในวันคลายวันที่สมเด็จพระนเรศวรเจ้า ได้ชัยชนะเหนือพระมหาุอุปรากระทำยุทธหัตถี ที่ ต. หนองสาหร่าย อ.ดอนเจดีย์ จ. สพรรณบุรี .......ผมไปกระทำการสักการะเป็นประจำทุกปี มิได้ขาด
    พระพุทธรูปที่อยู่ในศาลครับ
    สมเด็จพระนเรศวรเจ้า ทรงพระแสงดาบ
    พระสุพรรณกัลยา
    เป็นรูปของสมเด็จพระเอกาทศรส
    สมเด็จพระนเรศวร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2010
  17. CHAYA MARUTY

นอกจากได้ไปกระทำการสักการะสมเด็จพระนเรศวรเจ้าแล้ว ก็ได้ไปแวะทานปลาเผา ร้านจ่านพ ก็ทานเป็นประจำทุกปีเหมือนกัน อร่อยมาก ๆ ครับ ใครไป ดอนเจดีย์แล้ว ลอวแวะทานดูครับ :cool:

18. walaphako

รับทราบค่ะ

19. visut_p

แหม.. ก่อนไปก็น่าจะชวนกันล่วงหน้าซักหน่อย เรื่องกินเรื่องใหญ่ เรื่องตายเรื่องเล็ก

20. visut_p

พูดถึงเรื่องตาย ผมมีเรื่องตายของผมมาเล่าให้ฟัง จากที่ไปนั่งสมาธิออกกรรมก็เลยได้รู้มาว่าชาติก่อนโน้นผมหนังเหนียวมากครับ คงเป็นพวกมีวิชา คาถา อาคม อะไรประมาณนั้น ฟังดูก็เหมือนจะดีที่จะยิงจะฟันยังไงก็ไม่ตายเพราะฟันไม่เข้า แต่มาถึงคราวจะตายแล้ว อะไรก็ห้ามไม่อยู่ เลยต้องตายด้วยการถูกกดน้ำจนหายใจไม่ออกตาย ทรมานเหลือเกินไอ้หายใจไม่ออกเนี่ย ที่จริงตายง่ายๆ นี่น่าจะดีกว่าเนอะ