ทำนาย อดีต ปัจจุบัน อนาคต กรรม อดีตชาติ ฟรี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ผู้มาใหม่, 17 ตุลาคม 2011.

1. สายน้ำผึ้ง

สายน้ำผึ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2006
    ทิวาพร
    99 การเงิน/หนี้สิน
    1 การงาน
    79 อนาคต
    36 สุขภาพ
    25 ความรัก
    21 ศัตรู
    09 โชคลาภ
    44 แฟนพี่ชายคนปัจจุบัน

ขอบคุณค่ะ

2. หอมจันทร์

หอมจันทร์ สมาชิก

21 กรกฎาคม 2011
    สุนิษา
    ุ65 ความรัก
    89 การเรียน
    31 ที่อยู่
    12 เจ้ากรรม
    38 สุขภาพ
    52 การเงิน
    04 เพื่อน

ขอบคุณล่วงหน้าน่ะค่ะ ^/\^

3. tata2505

tata2505 สมาชิกใหม่

30 กันยายน 2011

รบกวน นิดนะคะ เผื่อตกหล่น รออ่านคำทำนายอยู่ ค่ะ ขอบคุณค่ะ

4. ผู้มาใหม่

ผู้มาใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

24การงาน การงานตอนนี้ยังไปได้สบายๆครับ อย่าได้เป็นห่วงไม่มีอุปสรรคใดๆที่จะเข้ามาขัดขวางเพราะอย่างน้อยคุณก็เป้นคนหนึ่งละครับที่เจ้านายเอ็นดูอยู่
    18อนาคต อนาคตสิง่ที่คิดไว้จะบังเกิดผลมีให้เลือก 2 ทางคือทางแรกถ้าทำธุรกิจจะเจริญรุ่งเรือง ทางที่สองถ้าหันหน้าเข้าธรรมะจะสามารถศึกษาได้อย่างลึกซึ้งแม้จะเป็นฆราวาสก้ตาม
    72คู่ คู่ตอนนี้กำลังดูๆอยุ๋นะครับแต่ก้ไม่น่าเป้นห่วง รักกันดี ดวงมีคู่แต่ระยะทางนั่นซิครับเรื่องลำบากทำให้หนักใจบ่อยๆ
    64การเงิน การเงินฝืดนิดหน่อยไม่กล้ายืมใครมาหมุนหรอก แต่คนอื่นยืมเราเท่าไหร่ก็ไม่ค่อยปฎิเสธให้เขาแล้วไม่กล้าทวงคืนอย่านี้ละครับเรียกว่าสงสารแต่คนอื่นไม่สงสารตัวเอง
    89เจ้ากรรม สวดมนต์ไหว้พระให้มากๆนะครับทุกอย่างจะดีเอง
    45เพื่อน กัลยาณมิตร? เพื่อนตอนนี้นับได้ว่าเป้นมิตรแท้เพื่อนตายเลยทีเดียวครับมีจิตใจเป้นกุศลไม่ทำอะไรให้ใครเดือนร้อนและจะชอบชักชวนกันทำบุญบ่อยๆ
    ฝากนิดหนึ่งนะครับดวงคุณมันมีอะไรให้น่าค้นหากว่านี้เยอะครับ เพราะคุณเองก็ไม่ธรรมดาหรอกมีอะไรที่พิเศษกับเขาเหมือนกันครับ อนุโมทนาบุญกุศลต่างๆที่ได้ทำด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

5. ผู้มาใหม่

88การเงิน การเงินตอนนี้ถ้าดูจากตัวเลขนะครับคุณก้มีเงินมีทองใช้ไม่ขัดสนนะครับ แต่มันมีอุปสรรคบางอย่างที่คอยกีดขวางทางเงินของคุณอยู่ คือมีเท่าไหร่ใช่เท่านั้น
    07ที่อยู่ ที่อยุ่มักไม่เป้นหลักแหล่งครับหรือไม่ก้ที่อยุ่ปัจจุบันตั้งทับที่อยุ่เจ้าของเดิมทำให้คนในบ้านเกิดเรื่องเดือดร้อนบ่อย บางทีเกิดอุบัติเหตุในบ้านประจำครับ ผมแนะนำให้หาศาลมาตั้งแล่วเชิญเจ้าที่ไปอยุ่ในที่อัันควรหรือถ้ามีแล้วให้ไปขอขมาท่านเชอญท่านไปอยุ่ในที่ๆจัดไว้ จะได้ร่มเย็นเป้นสุข ไม่เดือดเนื้อร้อนกาย
    77สุขภาพ สุขภาพก้มักเกิดกับอาการที่ต้องเดินทางไกลๆทำให้ปวดเมื่อบ่อยๆ และระวังหลังด้วยนะครับเพราะถ้าปล่อยให้ปวดบ่อยๆจะไม่สู้ดีนักนะครับ
    11การงาน การงานคุณเองก็คนทำงานตัวเป็นเกลียวสุู้งานทุกอย่างคนอื่นทำได้ทำไมเราจะทำไม่ได้ใช่ไหมครับ ยังไงๆก็ดุกำลังของตัวเองหน่อยนะครับอย่าฝืนมากไปเดี๋ยวเจ็บป่วยไม่คุ้มกันครับ
    19เจ้ากรรมนายเวร เจ้ากรรมนายเวรของคุณก็ไม่ได้มีอะไรใมากครับทุกอย่างดี ให้หมั่วภาวนาทำบุญครับชีวิตจะเจริญรุ่งเรื่อง
    ดวงคุณอ่านค่อนข้างยากนะครับผิดถูกอย่าว่ากันครับ

6. ผู้มาใหม่

46ความรัก ความรักของคุณแอบไปรักเขาข้างเดียวก้อย่างนี้ละครับทานแห้วประจำ ลองหาคนที่อายุเยอะกว่าวักหน่อยแล้วกล้าพุดกล้าแสดงให้เขารุ้ว่าเราชอบซิครับ รับรองความรักเกิดแน่นอนครับ กล้าเข้าไว้ความกล้าจะทำให้ผ่านอุปสรรคนะครับ
    89การเงิน อย่านี้ละน๊ามีเงินแต่ไม่มีความสุขคงเข้าทำนองขุนช้างละครับ
    44เจ้ากรรม เจ้ากรรมของคุณคือคนที่คอยเบียดเบียนหวังทรัพยืในตัวคุณเองครับ ระวังไว้หน่อยครับ

7. ผู้มาใหม่

ชื่อ เพ็ญจันทร์ ค่ะ
    18 ความรัก ความรักรักคนที่อายุเยอะกว่าเราดีกว่าครับ อย่าไปไขว่คว้าให้มากคนใกล้ตัวที่ดีๆยังมีอยู่นะครับ ถ้ามีแฟนแล้วก็ขอให้รักกันนานๆนะครับ
    24 การงาน การงานตอนนี้ได้คนรู้ใจมาช่วยอยู่ข้างๆก็ดีอย่างนี้ละครับ กำลังใจเยอะทำงานไม่เหนื่อยโลกนี้สีชมพู
    13 ที่อยู่ เจ้าที่แรงควรหาศาลหรือที่อยุ่ไว้ในที่อันควรมิฉะนั้นจะเดือดร้อนกันทั้งหมดนะคัรับ
    69 เจ้ากรรม เจ้ากรรมก็จะอะไรที่ไหนละครับนอกจากคุณเองเป้นคนที่ชอบไปบนบานศาลกล่าวไว้หลายที่แล้วไม่แก้ซะที อย่างนี้ละมั้งปลาหมอตายเพราะปากจริง คิดให้ออกนะครับว่าไปบนเรื่องอะไรไว้ เขากำลังจะมาทวงนะครับ
    14 สุขภาพ ของคุรไม่มีอะไรหรอกครับแข็งแรงทุกอย่างแต่สุขภาพคนในบ้านซิตอนนี้กำลังไม่ค่อยสบายเท่าไหร่ครับดูแลกันไปครับ
    26 การเงิน การเงินได้มาเท่าไหร่ก็หมดกับการรักษาพยาบาลหมดครับ ได้มาก้มีอันต้องได้ออกไปไม่มีเก้บเลย เหนื่อยนะครับงานนี้
    ตอนนี้ชีวิตคุณมัักเจออะไรที่แปลกบ่อยๆนะครับเหมือนมีใครอยู่ข้างๆตลอดเวลา ทำบุญอุทิศส่วนกุศลบ้างครับ แต่จะทำเท่าไหร่ดีละเยอะเหลือเกิน ผมขอแนะนำลางานซัก 3-4 วันไปถือศิลที่วัดนะครับ สิ่งต่างๆจะได้คลี่คลายลง
    อนุโมทนาบุญล่วงหน้าเลยละกัน

8. ผู้มาใหม่

86 การงาน การงานตอนนี้เกิดสถานะการอืมครึมกันอยู่ มีอะไรก็เคลียกันไปซะ นะครับอย่าได้ปล่อยไว้เพราะเราเองก็เป้นผู้ใหญ่แล้ว น่าจะจัดการเรื่องนี้ได้ครับ
    43 ที่อยู่ ที่อยู่ตอนนี้กำลังเกิดการขัดแย้งกันหรือไม่ค่อยลงรอยกันกันคนในบ้านนะครับ ทำใจร่มๆแล้วคิดหาทางออกนะครับ หรือไม่ก็มีบุคคลที่สามเข้ามาวุ่นวายในชีวิตของคุณมากเลยที่เดียว
    61 เจ้ากรรม เจ้าก้คนที่สามนั่นละครับเข้ามาก่อกวนคุณอยู่กรรมที่ต้องทนสภาวะแบบนี้ กำลังจะหมดไปเพียงแค่คุณกล้าได้กล้าเสียตัดสินใจให้เด็ดขาดกว่านี้ครับ คิดมากระวังปวดหัวโรคเครียดนะครับ ข่าวน้ำท่วมก้พอแรงแล้ว
    52 สุขภาพ สุขภาพเกิดกัยคุรเองครับระวังปวดหัวโรคเครียดละครับ คุมสติตัวเองเวลาโกรธให้อยู่นะครับเดียวคนรอบข้างจะเดือดร้อนไปตามๆกัน เวลาโกรธช่างร้ายเหลือเกิด แบบนี้น่ากลัวนะครับใครพูดก็ไม่ฟัง อย่าให้สติแตกละครับ
    41 การเงิน การเงินตอนนี้ได้รับการอุปถัมป์ากผู้ใหญ่รื่อยๆครับ ขาดเหลือ่ท่านก้ช่วยได้ไม่ต้อบงลำบากใจครับ
    92 การปฏิบัติธรรม การปฏิบัติธรรมของคุณกำลังหลงทางหรือหาทางออกไม่ถูกไม่ค่อยก้าวหน้าเท่าที่ควร ดังนั้นควรไปหาครูบาร์อาจารยืมาคอยชี้แนะแนวทางให้นะครับ เพราะเราทำคนเดียวหาทางออกยากครับ มันมนแก้ไม่ได้

9. Mac&Mint

Mac&Mint เป็นที่รู้จักกันดี

สุพจน์ครับ
    22 การงาน
    48 ลูกๆ
    19 การเงิน
    04 ที่อยู่อาศัยปัจจุบัน
    44 สุขภาพ
    48 เจ้ากรรมนายเวร
    45 เจ้าที่ที่บ้าน
    88 การปฎิบัติธรรมถูกทางหรือไม่
    11 สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุ้มครอง

กราบขอบพระคุณและขออนุโมทนาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2011
  10. ผู้มาใหม่

08 เจ้ากรรม เจ้ากรรมของคุณตอนนี้ยังไม่ส่งผลอะไรมากมายครับแต่ผมอยากจะบอกว่าคนที่ถูกส่งมาเพิ่มบุญบารมีย่อมมีอุปสรรคมาคอยขวางทางนะครับ

18 การปฏิบัติธรรม การปฏิบัติธรรมของคุณตอนนี้กำลังไปได้ดีครับอะไรติดขัดเรื่องการปฏิบัติก้มักมีสิ่งที่ดลใจทำให้ผ่านข้อธรรมนั้นไปได้ด้วยดีครับ

28 การงาน การงานตอนนี้น่าจะทำเกี่ยวกับองค์กรการกุศลที่ช่วยเหลือคนหรือไม่ก็เกี่ยวกับศาสนาครับ อย่างนี้ละบุญเป็นคนแนะนำไป แต่อาจจะเจอเนื้อคู่ในที่ทำงานด้วยนะครับ มีแววๆ

38 สุขภาพ ระวังเรื่องของการบนบานไว้ด้วยนะครับ ถ้าบนบานอะไรไว้ให้ไปแก้ก่อนนะครับเพราะอาจจะเกี่ยวกับปัญหาที่จะตามมาครับ

48 ที่อยู่ ที่อยู่ตอนนี้ตกที่อยู่มังกรอยุ่เย้นเป็นสุขผู้คนนับถือให้ความเคารพยำเกรง
    สรุปชีวิตคุณต้องเกี่ยวข้องกับวิณญาณ ศาสนา และสิ่งลี้ลับอย่างแยกกันไม่ออกครับ อนุโมทนาสาธุครับ

11. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

แก้เครียดช่วงน้ำท่วม^^.. ปทมา

65 ความรัก
    99 การงาน
    51 ที่อยู่
    81 การเงิน
    65 เจ้ากรรม
    18 สุขภาพการ
    45 การปฎิบัติธรรม
    09 สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุ้มครอง

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2011
  12. ผู้มาใหม่

7 ความรัก ความรักตอนนี้ยังต้องเดินทางหาอีกไกลครับ คนรักของคุณอยุ่ทางด้านทิศตะวันออกเฉียงใต้ครับ เนื้อคุ๋อยุ่ทางนั้นถ้าไปถึงจะเจอครับ
    16 หน้าที่การงาน การงานของคุณพยายามแสดงความสามารถของคุณให้คนอื่นเห็นมั่งครับอย่าคมเฉพาะในฝัก รู้จักถอดออกมาใช้ได้ครับมันถึงจะเป้นประโยชน์
    9 การเรียนต่อ การเรียนตอนนี้ทุกอย่างพร้อมแล้วครับครอบครัวให้การสนับสนุน ยังเสียแต่ว่าคุณเองจะเริ่มเมื่อไหร่เท่านั้นครับ
    32 เจ้ากรรมนายเวร เจ้ากรรมนายเวรของคุณคือผู้หญิงคนที่ผมหยิกอ้วนดำ ที่อาจจะมาพร้อมกับเนื้อคุ่ของคุณ ให้ระวังคนประเภทนี้นะครับเขาจะสามารถทำลายคุณได้ทุกอย่างครับ

13. หลวงลับแล

หลวงลับแล สมาชิกใหม่

15 กรกฎาคม 2010
    กวินทร์
    9 การเรียน
    14 เจ้ากรรม
    20 หน้าที่การงาน
    19 ที่อยู่
    22 ความรัก
    21 สุขภาพ
    29 โชคลาภ
    77 การเงิน
    33 สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุ้มครอง
    99 อนาคตของผม
    ขอบคุณครับ

14. butterfly7777

butterfly7777 Active Member

5 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอบพระคุณมากค่ะ ถ้ามีอย่างนั้นจริง อนุโมทนาบุญด้วยเช่นกันค่ะ
    สาธุ สาธุ ในทุกๆ จิตที่เป็นกุศล นะคะ

15. thanadet

thanadet Active Member

ธนเดช
    01 ที่อยู่
    09 สิ่งศักดิ์สิทธิ์
    10 เจ้ากรรมนายเวร
    00 คู่
    14 อนาคต
    ขอบคุณครับ

16. rainricher

rainricher สมาชิก

น้ำฝน
    90-ปัจจุบัน
    55-การงาน
    87-การโยกย้าย
    89-การปฏิบัติธรรม
    67-พ่อแม่
    05-น้องสาว
    06-น้องชาย
    16-สามี

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤศจิกายน 2011
  17. nimpr

nimpr สมาชิกใหม่

24 มิถุนายน 2011
    NIMPR

89สถานการณ์ปัจจุบัน
    02การงาน
    41ชีวิตคู่-อนาคตครอบครัว
    82การเงิน
    29เจ้ากรรมนายเวร
    28อนาคตลูก
    55สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองตัวเรา

ขอบคุณค่ะ

18. เด็กหัวจุก

เด็กหัวจุก เป็นที่รู้จักกันดี

ตกหล่นสำรวจค่ะ

19. attasade

attasade เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008
    อัฑ
    00 ความรัก
    90 การเงิน
    95 การงาน
    55 ครอบครัว
    70 อนาคต
    7 อดีต
    11 ความหวัง
    12 ความสำเร็จ
    99 นิพพาน

20. สัตตบงกชเหนือน้ำ

สัตตบงกชเหนือน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ตกสำรวจค่ะ :':)':)'(