ทำไมเซียนส่องพระถึงไม่ชอบการจับพลังครับ???

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย visut_p, 7 กรกฎาคม 2011.

1. kaikt2512

kaikt2512 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2009
    หมอนี้ จะว่าดีก็ดี จะว่าไม่ดีก็ไม่ดี เหมือนหมอนวดอะพี่สวยๆมักนวดไม่ดี เอิ๊ก
    :boo::boo:[/quote]
    ที่พูดมาเห็นด้วยกับสองบรรทัดนี้ที่สุด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2011
  2. akkhawee

akkhawee เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2010
    รู้สึกว่าพี่บุพนิมิตรเปิดประเด็นไว้ หลายๆท่านอารมณ์ค้าง555
    การจับพลังผมเองก็ไม่รู้จริง แต่เคยพอมีประสบการณ์ พักพวกกันรุ่นพี่ เป็นนักเลงพระเดินสาย ชอบการจับพลังเป็นชีวิตจิตใจ โดยเฉพาะประเภทเครื่องราง แกจะกำไว้แน่นๆนั่งนิ่งๆสักเดี๋ยว ก็จะบอกได้ เช่นพลังแรงมากขนลุกซู่พุ่งขึ้นหัว(แล้วแกก็จะยื่นแขนให้ดู..ดูเอาเองลุกไม่ลุก555) บางอย่างพลังอ่อน อะไรประมาณนี้ แรกๆผมก็คล้ายจะเชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง(ใกล้จะเชื่อหุๆๆ) แต่มาหลังๆนี้แกเน้น นโยบายขายมากไปหน่อย บวกกับพระที่ถืออยู่ปัญหาเยอะมากกว่าดี มันเลยกลายเป็นว่าเล่นอะไรให้ตรูดูว่ะเนี่ย555....
    แต่ลึกๆแล้วผมเชื่อการจับพลัง น่าจะทำได้จริงสำหรับผู้ที่เข้าถึงญาน สำรวมจิต กาย วาจาได้ เช่นพระเกจิที่เราๆนับถือกันอยู่ หรือว่าท่านไม่เชื่อ.....

3. dollyta

dollyta เป็นที่รู้จักกันดี

เอาแล้วไง เดี๋ยวจะโดนหาว่าผมพาพี่บ้าได้นะเอ๊กๆๆ
    ท่านี่ต้องลองหลายๆองค์ครับแล้วจะชอบ หลังไมค์ครับสำหรับเรื่องนี้ไม่โพสดีที่สุดตอนนี้

4. dollyta

ไปเจอพวกอุปทานแล้วชอบโชว์อะสิครับ ใครจะเก่งขนาดกำแล้วรู้เลย เหอะๆ เหมือนลบลู่คนทำเลย อยากให้โชว์ตอนไหนก็เรียกมาโชว์ได้ อย่างนี้ผมก็ไม่ค่อยเชื่อเหมือนกัน

5. dollyta

พี่โอกระบี่อยู่กระบีหรอครับ กระบี่เมืองน่าอยู่จริงผมเคยไปอยู่อาทิตย์กว่า ตอนก่อนเปิดห้างโลตัสครับ พักอยู่หน้าหาด แต่จะไปทำงานก็ต้องผ่านเมือง รู้สึกจะเคยถ่ายรูปกับนกนางนวลหรือนางแิ่อ่นนี่แหล่ะ (ตอนแรกนึกว่าอินทรีย์) และหลักกิโล0 ในเมืองมั้งจำไม่ได้ครับ ไปช่วงโลซีซั่น ค่าที่พักก็ยังแพงนะพี่ แต่คนที่นั่นใจดีครับ ผมได้แวะไปเช่าพระผงวัดอะไรจำไม่ได้ที่เมือก่อนมีเครื่องบินมาโชว์บอกจะเอามาทำอะไรไม่รู้ วัดถ้ำเสือเปล่าไม่รู้

6. บุพนิมิต

บุพนิมิต เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2006
    ช่ายครับ...ต้องขอโทดพี่ๆน้องๆที่เคารพทุกท่านด้วยครับ....
    บังเอิญคนขับรถมาบีบแตรหน้าบ้านพอดีอ่ะครับ...มีภาระกิจต้องไปดวลวงสวิงที่สนามรอยัลฯลาดกระบังครับ...
    เลยรีบปิดโพส...ฮ่าๆๆๆๆๆ

7. โอ๋สะพาน

โอ๋สะพาน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้หัวข้อนี้ไปด้วยดีนะครับ
    ตัวผมเองไม่ว่าอะไรก็แล้วแต่ไม่เห็นด้วยตา ไม่เชื่อครับ แต่ก็จะไม่ลบหลู่
    ถ้ามีโอกาส จะลองดูครับ เรื่องจับพลังเนี่ย เคยมีเพื่อนโทรมาคุยเรื่องนี้เช่นกันครับ
    วันใด้ได้ลองจะมาเล่าให้ฟังครับ เพราะฟังเค้าเล่าเรื่องนี้มามากแล้ว

8. โอกระบี่

โอกระบี่ เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผม ผมเป็นคนกระบี่ครับ สี่แยกที่ว่านั่นนะเค้าเรียกสี่แยกนกอินทรีครับ ที่กระบี่มีสี่แยกที่เป็นรูปสัตว์อยู่หลายที่ เช่นสี่แยกช้าง สี่แยกเสือเขี้ยวดาบ สี่แยกมนุษย์โบราณ ดูแล้วได้บรรยากาศส่งเสริมการท่องเที่ยวดีครับ เออ...ใครจับพลังเก่ง ๆ ลองมาจับพลังรูปปั้นช้างที่สี่แยกช้างดูสิครับ ผมลองจับมาแล้ว..แรงมาก ๆ เพลียไปทั้งวันเลย..

9. kaikt2512

kaikt2512 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2009
    ไปนวดรอมาแล้ว 1 วัน ท่านก็ยังไม่ตอบครับ

10. dollyta

ท่านไปตี....))((( ลงหลุมอยู่ ครับเดี๋ยวว่างคงมาตอบ พี่โอทำให้ความจำฟื้นมาได้
    เป็นจังหวัดที่ผมแรกๆไปเจอก็งงเหมือนกันเทห์ไปอีกแบบไอ้แยกที่ว่ายังพอจำได้ลางๆว่าศาลหลักเมืองมั๊งเส้นนี้ กระบีตัวเมืองเล็ก แต่ลืมแยกพวกนั้นได้ยังไง ผมว่านกนางนวลนะเพราะผมถ่ายที่ท่าน้ำอ่ะยังพอจำได้ลางๆๆ

11. คนปั้นพระ

คนปั้นพระ เป็นที่รู้จักกันดี

กรณีจับพลังนี่ผมก็ไม่เคยเห็นแบบจะๆนะครับ แต่ก็เชื่อว่ามี แต่ก็เชื่ออีกอย่างนะครับว่าจะเป็นจริงตามคำพูดของเจ้าคุณนรฯ ที่ท่านเคยบอกไว้ว่า ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้นั้นไม่จริง