ท่านที่สวดพระคาถามหาจักรพรรดิ์ เป็นวัตร เชิงแบ่งบันความรู้ประสบการณ์ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย prom20, 3 กรกฎาคม 2012.

1. prom20

prom20 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    ตามมาเล่าอีกเรื่องนะครับ เรื่องนี้เป็นเรื่องที่บังเอิญครับคือมีคุณคนหนึ่ง พี่เอ็มมาบอกผมว่าฝันว่าหลวงปู่เอาพระผงมาให้....(( ผมขอก็อปมาจากในพีเอ็มเลยนะครับ ขออนุญาตนะครับคุณ victor_k ขอเล่าเป็นวิยาทานครับ

((ข้อความโดยคุณ victor_k)) ไม่ทราบยังพอมีชุดพระที่แจกเหลือมั๊ยครับ

ผมสวดพระคาถามหาจักรพรรดิ์ทุกคืนเลย มีอยู่วันฝันถึงท่านครับ ประมาณว่าท่านให้พระผงมา พอตื่นลองเปิดหน้าเวปบูชาพระ เจอกระทู้แรกเลยครับแต่สู้ราคาไม่ไหว

ถ้ายังพอมีเหลือผมขอด้วยคนนะครับ อนุโมทนาด้วยครับ

(( ข้อความโดย promwihar )) อนุโมทนาครับสาธุ...ขออภัยที่ตอบช้านะครับช่วงหลังๆผมงานเยอะครับไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาครับ...ยังเเจกอยู่ครับ...รบกวน เเจ้งชื่อที่อยู่เลยครับ ผมจะจัดส่งให้ครับ ขอบคุณครับสาธุครับ

(( ข้อความโดยคุณ victor_k )) ถ้าไม่รบกวนผมขอซัก2-3ชุดได้มั๊ยครับจะไปให้แม่กับแม่ยาย
    ถ้าเยอะไปก็ไม่เป็นไรครับยังไงก็ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

ผมฝันว่าท่านเอาพระผงมาให้ ไม่คิดว่าท่านจะส่งผ่านคุณมา
    ปกติผมเข้ามาดูแต่หน้าวัตถุมงคลเท่านั้น หน้าอื่นไม่เคยอ่านเลย
    ยิ่งกระทู้ไหนมีหลายหน้ายิ่งไม่ดู แต่กระทู้คุณผมอ่านตั้งแต่ต้นจนจบ แถมยังกระจ่างอีกหลายเรื่องที่เคยสงสัย ยังไงก็ต้องขอบคุณมากๆๆๆนะครับ

(( ข้อความโดย promwihar )) อนุโมทนานะครับ ผมขอให้เป็นกำลังใจให้ในการคิดดีทำดีนะครับ...ผมจะส่งให้คุณ 5 ชุดนะครับ เอาไปแจกท่านที่จะปฏิบัติ...หากยังไม่แน่ใจคุณก็เก็บเอาไว้เองก่อนนะครับ เผื่อวันหน้าคุณอาจได้มอบให้คนที่เขาต้องการ...สาธุครับ...( พักหลังผมไม่ค่อยได้เข้ามากระทู้ครับ เเต่มีพี่ๆเขาก็เข้ามาอยู่ ผมยุ่งๆนานๆเข้ามาทีนึง เเต่ก็เข้ามาเพราะอาจจะมีท่านที่ต้องการสวดมนต์...)เรื่องหลวงปู่ดู่นี่...สาธุๆๆท่านเมตตาไม่มีประมาณครับผมถวายชีวิตจิตใจให้ท่านครับ...สาธุขอให้ธรรมะขอให้ความดี ขอให้หลวงปู่ทวดหลวงปู่ดู่คุ้มครองคุณเเละทุกท่านในครอบครัวทั้งทางโลกทั้งทางธรรมนะครับ...หมั่นภาวนาเเละอธิฐานหลวงปู่ไปครอบวิมานเเก้วให้ทุกคนในครอบครัวหรือคณะบ่อยๆนะครับ รวมถึงที่บ้าน ที่ทำงาน เเละเพื่อนร่วมงานทุกท่านที่มีส่วนเกี่ยวข้องกับเราในชีวิตประจำวัน...สาธุๆๆ

(( ข้อความโดยคุณvictor_k )) ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณและขออนุโมทนาด้วยครับ

ที่เล่ามานี้ต้องขออนุญาต เเละขออภัยคุณvictor_k นะครับเเต่เพื่อเป็นวิทยาทานครับเพราะผมเชื่อว่า หลวงปู่อยู่กับศิษย์ทุกเเห่งทุกหนจริงๆครับ สาธุ หากคุณvictor_k ได้เข้ามาอ่านเเละที่ผ่านมา มีอะไรดีๆโปรดเล่าเป็นวิทยาท่านด้วยนะครับหลังจากได้ไปสวดมนต์ ขอบคุณนะครับสาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มกราคม 2013
  2. prom20

อีกเรื่องก็ในเฟสครับ ผมได้โพสข้อธรรมของหลวงปู่ดู่เเละหลวงตาม้า (จากเวปวัดถ้ำเมืองนะ) มีพี่ๆที่สนใจมากดไล้ เเละสาธุ ผมจึงบอกใครสนใจสวดมนต์เเจ้งที่อยู่นะครับจะส่งพระหนังสือให้ (เล่าย่อๆนะครับ) ก็มีพี่ผู้หญิงอีกคนหนึ่งสนใจ ก็ตอนนี้สนิทกันเเล้วกับผม พี่เเกอยู่ระยองบอกสนใจเพราะตอนเด็กๆเคยนั่งสมาธิปฏิบัติธรรมอยู่ ผมเลยบอกว่าเเจ้งที่อยู่ในข้อความส่วนตัวเเละว่างเมื่อไหร่ผมส่งไปให้ ตามเดิมครับผมส่งไปเเล้วก็ ครอบวิมานเเก้วให้เลยครับ 2 วันพี่เขาได้รับ เเต่พี่เขาบอกว่าคืนวันที่จะมาถึงนะ พี่เเกฝันว่าหนังสือกับพระจะมาถึงตอนเช้าคือมีคนเอามาให้เเกบอกเเกเห็นภาพนะ พอรุ่งเช้าเป็นวันลอยกระทง เเกบอกไปรษณีย์เอาพระหนังสือมาส่งจริงๆ เเกบอกทำไมมาเข้าฝันล่วงหน้าได้เเละเเม่นมากๆ เเกไม่เคยเป็นอย่างนี้มาก่อน สาธุ ผมหน่ะครับสาธุ บอกเเกว่าเป็นธรรมดาท่านคงให้พี่เลื่อมใส สาธุ

3. prom20

อีกเรื่องหนึ่ง( ขอเล่าย่อๆเช่นกันครับเพราะผมมีภารกิจต้องไปที่สถานีครับหน่วยงานครับ) คือหลายเดือนก่อนแม่ผมป่วย(โรคเวรโรคกรรม) เเม่เเกทรมานนะเวลานอน(เป็นมาหลายวันเเล้วไม่หายไปหาหมอ หมอให้ยามาก็ไม่หาย) ผมเลยสวดจักพรรดิ์ตอนสองทุ่มครึ่ง เเล้วใช้พระขรรค์เพชรวัดถ้ำเมืองนะ ขอบารมีหลวงปู่เเผ่ไปที่เเม่ผม (เเม่ผมอยู่อำเภอยะหา จังหวัดยะลา ผมอยู่ในเมืองยะลา ห่างกัน 70 กิโลเมตร) ขอบารมีหลวงปู่เเผ่มายังพระขรรค์ เเล้วเเผ่ไปยัง ที่เเม่อยู่แผ่ให้เทวดาประจำตัวของแม่ แผ่ให้เจ้ากรรมนายเวรที่เล่นงานเเม่อยู่ (ปล.เเม่ผมเป็นคนปฏิบัติธรรมเเละสวดจักรพรรดิ์ทุกคืน) ( เเต่ที่ผมอ่านจากหลวงตาม้าเเละผมเข้าใจว่าดังนี้การใช้พระขรรค์ มีวิธีดังนี้ ข้อใดข้อหนึ่งหรือจะเอาทั้งหมดก็ได้)1.เรามีรูปเขาชี้ไปที่รูป
    2.หรือเรารู้ชื่อเขา หรืออะไรที่เกี่ยวข้องกับตัวเขา ก็ยิ่งดี
    3.เรารู้ว่าเขาอยู่ที่ไหน ทิศทางที่เขาอยู่ให้เอาพระขรรค์ชี้ไปทิศทางนั้น (( เพราะหลวงตาบอกว่า ในทางทิพย์พระขรรค์นี้ยาวสุดถึงพรหมโลกเลยนะ คนป่วยอยู่ต่างประเทศก็ชี้ไปถึง เเละคนมีพระขรรค์นี้ห้ามเเกว่งเล่นพระโลกทิพย์จะสะเทือนเหมือนฟ้าฝ่าโลกทิพย์ปั่นป่วนหรืออาจได้รับอันตรายเราก็จะสร้างกรรมไปด้วยต้องระมัดระวัง(ผมอ่านในเวปวัดถ้ำฯ) ผมเลยมานึกว่า ทิศทางที่เเม่อยู่ผมชี้ไม่ถูกหรอกตั้ง70กิโลเเละเส้นทางมีเเยกมีโค้งเป็นร้อย(เเม่ผมอยู่ในสวน) ผมชี้ไม่ถูก งั้นเอางี้ สิ่งที่เกี่ยวกับเเม่ ก็ผมนี่เเหละเลือดเนื้อเชื้อไขเเท้ เลยทำสมาธิ เเบบนั่งภาวนานะหลับตา กำหนดให้ตัวเราเป็นตัวของเเม่ เห็นหน้าตาท่านชัดเจนว่าท่านนั่งสวมตัวเราอยู่ จากนั้นอาราธนาหลวงปู่ทวดหลวงปู่ดู่ขอท่านอาราธนาบารมีพระทั้งหมดพรหมเทวดาทั้งหมดมีพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์มีสมเด็จองค์ปฐมบรมมหาจักรพรรดิ์เป็นประธาน มีหลวงปู่ทวดหลวงปู่ดู่หลวงพ่อฤาษีลิงดำ หลวงตาม้าเป็นที่สุด ขอท่านรวมบารมีกำลังพระจักรพรรดิ์ทั้งหมดด้วยเเล้วเเผ่มายังพระขขรค์ เเล้วเอาพระขรรค์จิ้มมาที่กระหม่อมของผม(ซึ่งตอนนั้นนิมิตเป็นตัวเเม่ของผมนะ) นิมิตเป็น3มิติ 1.ให้เทวดาประจำตัวของเเม่
    2.ให้เจ้ากรรมนายเวรของเเม่ ขอให้โมทนาขอให้ไปอยู่ที่สูงๆที่สุขคติ
    3.เเผ่มายังสังขารของเเม่เพื่อปรับธาตุรักษาขันธ์ เเล้วสัพเพจนสบายใจ...
    ** ผลคือเเม่โทรมาบอกอีกวันนึงว่า เเม่หายเเล้ว หายเเล้ว สาธุๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มกราคม 2013
  4. nitikoon kongkhaw

nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับน้องบ่าว วันนี้ตื่นตั้งแต่เช้าเลยนะครับ:d:d:d

5. prom20

อย่าลืมซื้อ ป๊อบคอนมากินด้วยนะครับ

6. prom20

สวัสดีครับพี่กูน วันนี้ทำงานไหมครับ ผมจริงๆต้องไปสถานีก่อน8โมง นี่สายเสียเเล้วครับ เเละวันนี้ไปส่งหนังสือเเละพระผงด้วย ยังไม่อาบน้ำเลยครับ :':)':)'(

7. nitikoon kongkhaw

nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับน้องบ่าว

8. prom20

ครับพี่กูน งั้นเดี๋ยวผมขอตัวไปอาบน้ำก่อนครับ ไปสถานี เเละจะไปส่งพระให้เขาด้วยครับ วันนี้น่าจะ3ท่านครับ

9. Norr

Norr เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2012
    สวัสดียามเช้าครับพี่กูล,น้องเอก......

รอติดตามอ่านเรื่องราวดีๆต่อครับ..
    .:cool::cool::cool::cool:

10. prom20

สวัสดีครับ เมื่อกี้ไปส่งพระให้กับ 4 ท่านมาครับ

11. nitikoon kongkhaw

ขออนุโมทนาด้วยครับน้องบ่าว......

12. prom20

พุทธังสะระณังคัจฉามิ
    ข้าพเจ้าขอถึงซึ่งพระพุทธเจ้าเป็นที่พึ่งที่ระลึกเป็นสรณะอันสูงสุดกำจัดภัยได้จริง...สาธุ
    ธังมังสะระณังคัจฉามิ
    ข้าพเจ้าขอถึงซึ่งพระธรรมะเจ้าเป็นที่พึ่งที่ระลึกเป็นสรณะอันสูงสุดกำจัดภัยได้จริง...สาธุ
    สังฆังสะระณังคัจฉามิ
    ข้าพเจ้าขอถึงซึ่งพระสังฆะเจ้าเป็นที่พึ่งที่ระลึกเป็นสรณะอันสูงสุดกำจัดภัยได้จริง...สาธุ
    *************วันนี้วันพระ************

พุทธังสะระณังคัจฉามิ
    ข้าพเจ้าขอถึงซึ่งพระพุทธเจ้าเป็นที่พึ่งที่ระลึกเป็นสรณะอันสูงสุดกำจัดภัยได้จริง...สาธุ
    ธังมังสะระณังคัจฉามิ
    ข้าพเจ้าขอถึงซึ่งพระธรรมะเจ้าเป็นที่พึ่งที่ระลึกเป็นสรณะอันสูงสุดกำจัดภัยได้จริง...สาธุ
    สังฆังสะระณังคัจฉามิ
    ข้าพเจ้าขอถึงซึ่งพระสังฆะเจ้าเป็นที่พึ่งที่ระลึกเป็นสรณะอันสูงสุดกำจัดภัยได้จริง...สาธุ
    *************วันนี้วันพระ************

13. Norr

ขอกราบบูชาคุณพระรัตนตรัย...ด้วยกายและใจถวายแด่องค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า...

สวัสดีเช้าวันศุกร์ครับน้องเอก......

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2013
  14. prom20

สวัสดีครับ พอดีผมเพิ่งสวดมนต์เสร้จครับ ^___^

15. Norr

อนุโมทนาด้วยครับ.. ขอพลังพุทธคุณทั้งหลายที่ได้จากการเปล่งวาจาสวดมนต์นั้นได้คุ้มครองให้น้องเอกแคล้วคลาดจากภยันตรายทั้งปวงนะครับ...

16. ลูกวัด

ลูกวัด เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
    ขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้กับน้องเอกด้วยครับ สาธุ

17. ลูกวัด

ลูกวัด เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
    สวัสดครับน้องเอก มาแจ้งได้รับหนังสือและพระแล้ว รวดเร็วทันใจจริงๆครับ ขอบคุณมากครับ
    สงสัยหลวงพ่อให้รีบปฏิบัติ สาธุ

18. prom20

ครับพี่ อนุโมทนาด้วยครับ สาธุ มีอะไรก็มาเล่าให้ฟังกันมั่งนะครับ ผมหมายถึงเรื่องทั่วไปก็ได้ทักทาย ^_____^

19. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:***สวัสดีครับ น้อง บ่าว เอิ๊กเอิ๊ก ซำบายดีบ่***

20. prom20

สวัสดีครับพี่รุ่ง ก็พอยังอยู่ได้ครับ^______^ พี่รุ่งสบายดีนะครับ