ธรรมทาน...จากคุณลุงหมอสมศักดิ์ ชุดเต็ม 13 เล่ม ..หมดแล้วค่ะ

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย ลัก...ยิ้ม, 16 กันยายน 2010.

1. คุณบุญยัง

คุณบุญยัง เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    ผมได้รับหนังสือทุกรายการแล้วครับ กราบขอบพระคุณ คุณลักยิ้ม เป็นอย่างสูงครับ ดีใจมากครับ

2. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบเรียนให้ทุก ๆ ท่านได้รับทราบว่า เมื่อคืนวันศุกร์ยิ้มได้นำยอดปัจจัยบุญดังกล่าวน้อมถวายหลวงพี่เอกท่านแล้วนะคะ ท่านได้กล่าวโมทนากับทุก ๆ ท่าน

และยิ้มขอโมทนาบุญทุก ๆ ท่านอีกครั้งด้วยนะคะ และวันนี้ก็ขอใช้กระทู้นี้เพื่อแจ้งข่าวงานบุญสำคัญอีกงานหนึ่ง ท่านที่สนใจก็เชิญตามสะดวกและอัธยาศัยนะคะ ติดต่อไปยังท่านที่ดำเนินงานได้เลยตามใบฏีกาที่แจ้งรายละเอียดไว้

กราบโมทนาบุญทุก ๆ ท่านอีกครั้ง

ไฟล์ที่แนบมา:

3. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระสมเด็จองค์ปฐมและนิท่านของหลวงพี่จิตโตแล้วครับ ขอบพระคุณมากครับคุณลักยิ้ม ได้รับตั้งแต่วันจันทร์แล้วครับ แต่ช่วงนี้ลูกชายไม่สบายเลยไม่ได้มาตอบครับ ขอโทษที่แจ้งช้าครับ./

4. สีแก้ว

สีแก้ว Active Member

9 พฤศจิกายน 2010
    เรียนคุณลักยิ้มคะ

หนังสือดีมาก ๆ คะ พอดีมีน้องสาวคนหนึงเค้ากำลังทุกข์มาก ๆ เลยอยากจะหาหนังสือธรรมดี ๆ ให้เขาอ่าน ไม่ทราบยังพอจะมีเหลืออีกสักชุดไม๊คะ แต่ไม่น่าจะมีแล้วเน๊อะ เข้าใจคะว่าคงหมดแล้วแต่ก็จะลองถามมาดู หากว่ายังพอจะมี หรือหากว่ามีจัดพิมพ์อีกเมื่อไรกรุณา pm มาบอกด้วยนะคะ

ขอบพระคุณมาก ๆคะ

5. ลัก...ยิ้ม

อาจจะเป็นปีหน้าว่ากันอีกทีนะ ช่วยนี้ยิ้มมีกิจกรรมอื่นต้องสะสางก่อนรายกรณี และถือเป็นการพักความล้าให้กับสังขารด้วยค่ะ

อย่างไรเสียก่อนจะเปิดกระทู้อย่างเป็นทางการ อาจจะมีการเปิดให้จองพลาง ๆ กันไปก่อนเพื่อจะประมาณจำนวนความต้องการคร่าว ๆ ไว้คะ หรือมีท่านใดสนใจจะรับหน้าที่ส่วนนี้ไปไหมค่ะ ยิ้มยินดีจะนำไปบ้านคุณลุงหมอสมศักดิ์ คอยติดตามกันนะคะ

6. ลัก...ยิ้ม

สวัสดีปีใหม่นะคะ วันนี้มีข่าวดีมาแจ้งว่า หนังสือแจกเป็นธรรมทานของคุณลุงหมอ เล่มที่ 14 ออกมาให้ทุกท่านได้อ่านแล้วนะคะ

ท่านใดสนใจไปขอรับที่บ้านคุณลุงหมอสมศักดิ์ นะคะ อยู่ซอยงามดูพลี (บ่อนไก่) แถว ๆ สมาคมค้าข้าว

หมายเหตุ รถประจำทางที่ผ่านบ่อนไก่ เท่าที่พอจำได้มี สาย 4 45 46 47 109 115 149 ปอ. 22 507 544 ปอ.พ.17

7. สีแก้ว

สีแก้ว Active Member

9 พฤศจิกายน 2010
    สวัสีดคะคุณลักยิ้ม

ไม่ได้เขามาดูตั้งนาน พอมาดูเจอข่าวดีเลย สนใจคะ เล่มนี้ต้องไปเอาเองเหรอคะ แล้วต้องไปติดต่อใคร และบ้านเลขที่เท่าไรอะคะ

:cool:

8. ลัก...ยิ้ม

สวัสดีค่ะ คือตอนนี้ยิ้มยังไม่สะดวกบริการธรรมทานให้ช่วงนี้ เนื่องจากยังต้องรักษาสุขภาพตนเองพร้อมกับสะสางงานบุญเก่าที่ยังคั่งค้างอยู่ ขอเวลาอีกหน่อยนะคะ

และขอแจ้งว่าเล่มที่ ๑๔ ออกแล้วนะคะ ท่านที่รอไม่ไหว ไปรับที่บ้านคุณลุงหมอสมศักดิ์เลยนะคะ

บ้านคุณลุงหมออยู่บ่อนไก่ (อยู่ระหว่างคลองเตยกับสวนลุม) ซอยงามดูพลี เข้าไปจะเห็นสามแยกที่ ๒ ที่มีแยกขวาออกถนนสาทร (ตรงข้ามแยกนี้) และข้างหน้าทางขวามือเป็นสมาคมค้าข้าว ....จะมีซอยทางซ้ายมือ ซอยนี้เป็นซอยเข้าบ้านคุณลุงนะคะ

คุณลุงหมอจะเปิดบ้านให้ธรรมะ ทุกวันอาทิตย์ เริ่มเวลาประมาณ ๘.๓๐ น. ถึง ๑๗.๐๐ น. (เชิญทุก ๆ ท่านเข้าเป็นนักเรียนศึกษาธรรมกันนะคะ)

9. ลัก...ยิ้ม

สวัสดีนะคะ

ยิ้มพบแล้วนะคะ ... งานบุญที่ยิ้มอยากจะร่วมบุญด้วยแรงกายของยิ้ม

10. ครูเรือง

ครูเรือง เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 18 ส.อ.เรืองชัย ลวดทอง ขอรับ 3 ชุด (3 คน) ได้โอนเงินให้แล้วเมื่อ วันที่ 8 มีนาคม 2554 จำนวน 450 บาท ขอบคุณครับ