เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. บานชื่น

บานชื่น เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2009
    ลำดับที่6 แจ้งวันนี้โอนแล้วค่าร่วมบุญพระผงของขวัญ5องค์
    1,560 บาท โมทนาครับ

2. nopsena

nopsena เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2010
    กราบ กราบ กราบหลวงปู่ปัญญาครับ

3. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    กราบหลวงปู่ปัญญา ครับ

4. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    ลำดับที่ 31 วันนี้โอนให้เรียบร้อยแล้วครับ ทั้งหมด 1,362 ครับผม ขอบคุณครับ

5. 5000

5000 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2008
    ตารางกริชครับ

พระผงของขวัญ โอนก่อน 20 ส.ค. ครับ

6. sutthasiri

sutthasiri เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอรับตะกรุดหนึ่งดอกครับ ขอบคุณมากครับ

7. เติบโต

เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    กราบหลวงปู่ปัญญา. ท่านเคยเมตตาปลุกเสกให่้พี่นิ่มและพวกเราได้ใช้

8. เติบโต

เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    วันนี้ 14/8/56 เวลา 18.3x ได้โอนเงิน 2262. เป็นค่าพระของขวัญ 5 องค์ และพระปิดตาเจริญพรดำ 1 องค์. ของผมมีฤษีที่ค้างอีก1นะครับ ลำดับที่ 30 นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 สิงหาคม 2013
  9. NEWESTTSEWEN

NEWESTTSEWEN เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    ลำดับที่ 25 เช้าวันนี้โอนร่วมบุญพระของขวัญรุ่น "ทรงเมตตา" ให้เรียบร้อยแล้วครับ
    จำนวนเงินที่โอนทั้งสิ้น 1,000.99 บาท ครับ

ขออนุโมทนาบุญกับพี่หนุ่มทิพย์ พี่นิ่มและชาวคณะที่เป็นสะพานบุญให้พี่น้องผองเพื่อนเสมอมา และหาของดีมีสิริมงคลมาเป็นของที่ระลึกในการทำบุญในวาระต่างๆ ผมเห็นถึงความตั้งใจของพี่นิ่มและคณะ และเชื่อเต็มหัวใจว่าของที่มอบให้เป็นที่ระลึกในการทำบุญวาระต่างๆ นั้น ดีจริงครับ

10. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ

การที่คุณคิดเช่นนี้เพราะคุณเห็นถึงคุณค่าของความดี ในตัวบุคคล มากกว่าวัตถุ

คนอ่อนแอ จะพึ่งพาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ และเป็นเหยื่อของพวกเล่นกลได้ง่าย

เราสามารถจรรโลงสังคมให้น่าอยู่ได้ แม้เพียงแค่นิยมเชิดชูคนดี ให้เค้ามีกำลังใจ

แต่หากไปทำให้คนดีเสียกำลังใจ ก็หมดคุณค่าในการอยู่ร่วมกันในสังคมนี้ไปครึ่งนึงแล้ว

ผมขอขอบคุณแทนพี่นิ่มครับ

.

11. คนวิเศษ

คนวิเศษ เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณหนุ่มทิพย์
    ลำดับที่ 43 ได้โอนเงินจำนวน 999.46
    วันที่ 15/8/13 เวลา 10.25 น.
    ขอบคุณครับ

12. numthip

คุณAKE007 กำลังสัมภาษณ์มือปืน2คน 2วาระ ที่ศาลเจ้าฯ ป่าแดง คนเดียวยิง9นัด3ที่ 3วาระ
    แต่ผมยุ่งมาก

ถ้าคุณเอกว่าง ก็เข้ามาเล่าได้เลย มือปืนชื่อการุณ ให้เล่าเป็นคนสุดท้ายไม่ต้องรอผม

.........

วันนี้ที่ศาลเจ้าป่าแดง มีงานพิธีฯ พี่นิ่มเอาเสือไปช่วย คนแย่งกันซื้อ ขายตัวละพัน มือปืนคนเดียวซื้อไป6ตัว

ครึ่งชั่วโมง ขายได้6หมื่น.....

ดึกเลย ถึงจะว่างครับ จะรอไหม....

13. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ทำไมต้องห้อยพระ..

ไฟล์ที่แนบมา:

14. อนันตภพ

อนันตภพ เป็นที่รู้จักกันดี

โอนค่าพระของขวัญ"ทรงเมตตา" แล้วพระปิดตาแล้วนะครับ ตามใบโอนนี้

ไฟล์ที่แนบมา:

15. pei

pei เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ขอรับตะกรุดด้วยครับพี่หนุ่มทิพย์

16. numthip

พี่นิ่ม โทรฯไปกราบเรียนหลวงพ่อสงัด วัดสันติคีรีเขตฯ
    "พระฯของนิ่ม ต้องเสกให้อยู่แล้ว ให้รีบเอามา ถ้าเป็นคนอื่น เจตนาไม่ดี ไม่เสกให้"

พี่นิ่มไปถึงก็ยกขึ้นห้อง แล้วรอด้านนอก
    พ่อท่านฯออกมา ก็บอกพี่นิ่มว่า "รุ่นนี้ปืนแตก"

จากนั้นไปร่วมงานพิธีฯที่ศาลเจ้าป่าแดง
    เอาหนุมานกายทิพย์ประมูลตัวเดียวได้มา 5,000 บาท
    เอาเสือสมิงบูรพาออกจำหน่ายหาทุนให้ทางศาลฯ จำหน่ายอีกตัวละ 1,000 บาท
    ไม่ถึงชั่วโมง ได้มาเกือบ 70,000 บาท

จากนั้นนำเข้าพิธีฯใหญ่ที่วัดโคกเพลาะ มีพระเกจิอาจารย์มาร่วมงานพิธีฯหลายรูป

พี่นิ่มโทรฯรายงานเป็นระยะ บอกรุ่นนี้มั่นใจมาก กลัวผมจะเสียชื่อ ท้าให้ลองได้
    ผมไม่เสียชื่อ คนท้าแหละเสีย แล้วจะมีคนปรามาสลามถึงครูอาจารย์ด้วย

เสือกับลิงของพี่นิ่ม ไม่เห็นมันหายใจ ใครจะยิงผมไม่ห้าม ถ้าซื้อจากผมไปแล้วยิงแตก ผมจะใช้หนี้ที่แตกให้
    แต่องค์พระฯ อย่างไรก็เป็นองค์พระปฏิมา อย่ารับคำท้าพี่นิ่มเลย ไม่เป็นมงคลแก่ตัว

17. numthip

ผมรักหลวงปู่ดู่มาก สอนและอธิบายให้เข้าใจได้ง่ายๆ
    กำลังใจของคนไม่เท่ากัน แล้วเราจะรู้ได้อย่างไร ว่ากำลังใจของเราขนาดไหน

มั่นใจว่าเราเป็นคนดีหรือเปล่า
    มั่นใจว่าเราถือของขึ้นหรือเปล่า
    มั่นใจว่าของที่ถือแท้หรือเปล่า

ระหว่างคนที่ปฏิบัติภาวนาถือศีล กับคนที่เหยียบขี้ไก่ไม่ฝ่อ คนแบบไหนมีกำลังใจสูงกว่ากัน

แต่ถ้าไม่รู้ว่าจะเทียบกับคนอื่นอย่างไร ก็ดูว่าเราหลับแบบไหน ก่อนหลับ หลับ ก่อนตื่น ตื่น บอกความแตกต่างเราได้
    คนหลับแบบขาดสติกับคนตายโดยไม่รู้เนื้อรู้ตัว จะอยู่ในภาวะคล้ายๆกัน

คนร้ายถือของขึ้นก็มี เพราะร้ายกับคนอื่น แต่ดีกับคนมีพระคุณ ดีกับครูอาจารย์
    คนที่ถือของไม่ขึ้น อาจจะเป็นคนช่างสงสัย หรือหมดบุญจะครอบครอง ถ้าเป็นดังนี้แล้ว อย่าตกใจ
    หมั่นภาวนาให้มาก ถึงตาย ก็ไปสุขคติ

18. numthip

คุณการุณ โมคำ 0901346412
    ตามมาทำบุญที่ศาลเจ้าป่าแดง อยากได้หนุมานกายทิพย์อีก และอยากเอาเสือสมิงบูรพาไปทดสอบ

หลังจากทดลองยิงหนุมานกายทิพย์ที่ สุสานป่าแดง ไปสามนัดแล้วไม่ออก คิดว่าปืนเสีย ลองยิงทิ้งก็ปรกติดี
    เอาปืนให้เพื่อนด้วยกันดูก็ไม่รู้สาเหตุ แต่อาจจะเป็นเพราะพื้นที่นี้มีอาถรรพ์ เปลี่ยนที่ยิงดีกว่า

เลือกบ่อลูกรังใกล้ๆกันออกมา ยิงลิงผงพี่นิ่มอีกสามนัด อาการเดิม

ทีนี้เพื่อนตามมาดูมากขึ้น ยุให้ยิงโชว์อีก ที่สุสานหงซัว พื้นที่ลุงปุ๊ฮวงซุ้ย
    อาการเดิม สามนัดไม่ลั่น แต่ยิงทิ้งลั่น

ปืนที่ใช้คือ 11 มม. ออโต้

ผมขอให้ถ่ายรูปคู่กับพี่นิ่มให้หน่อย ยิงไม่ออกอย่าอาย
    ได้รูปคู่มาแล้ว จะเอาลงให้ชมความหล่อวันเสาร์นี้

เป็นอส.ดีๆไม่ชอบ ชอบเป็นมือปืน.....

.........................

มือปืนอีกรายที่ตามมาเช่าเสือสมิงบูรพา ผมสัมภาษณ์ไม่ทัน
    ไว้รอให้คุณเอกเข้ามาเล่าแล้วกัน

19. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    ผมลำดับที่ 42 เช้านี้ได้โอนเงินจำนวน 361.11 บาทเรียบร้อยแล้วครับ บูชาพระผงเมตตา
    พร้อมความเมตตาตะกรุด 1 ดอกสำหรับสมาชิก

สำหรับที่อยู่ใช้สถานที่เดิมครับ

ขอบคุณครับ

20. sa_nakorn

sa_nakorn เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 48 วันนี้ 14.42 น. ผมโอนเงินจำนวน 660.99 บาท สำหรับพระผงเมตตาแล้วนะครับ
    ขอบคุณครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้