เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

เสกกับท่านใดครับ แนะนำหน่อย ถ้าไม่เคยจะได้เคย

2. วรัท

วรัท เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2008
    แจ้งโอนเงินทาง ATM ค่ะ วันที่ 18/8/56 เวลา 11.35 น.
    ลำดับที่ 38 พระผงของขวัญ จำนวน 2 องค์
    ลำดับที่ 3 กริช 1 เล่ม
    ยอดโอน 4,200.- บาท

3. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    ครูบาศักดิ์ศิริ วัดต๋อมกลาง จังหวัดพะเยาครับ ท่านเป็นพระเก็บตัวเงียบครับ ชาวบ้านไม่ค่อยรู้ว่าท่านเสกพระ เพราะเวลามีงานท่านจะเเจกเหรียญอย่างเดียว ชาวบ้านมางานก็จะเอาของฟรีอย่างเดียวไม่สนใครเสก ผมได้เหรียญมาเป็นกำมือท่านใจดีครับ

ลูกศิษย์ท่านชอบนำตะกรุดโทนท่านไปลองยิงอะครับ วิชาทำตะกรุดโทนสืบมาจากตำราครูบาอินโต วัดบุญยืน อดีตเกจิดังเมืองพะเยาครับ

ผมเคยไปกราบ เเล้วถามท่านครูบาอ่อน วัดสันต้นหวีด จังหวัดพะเยา (อดีตเกจิดังเมืองพะเยามรณะภาพไปไม่นานนี้) ท่านรู้จักครูบาศักดิ์ศิริไหมครับ ครูบาอ่อนเงียบสักพัก เเล้วก็ตอบว่า ท่านยังพระใหม่อยู่นะ คือพรรรษาอ่อนกว่าท่านครับ เเต่ครูบารูปอื่นที่ท่านรู้จัก ครูบาอ่อนท่านจะรู้เลยว่าเป็นอย่างไร เเล้วก็บอกตามความจริง วิชาเป็นอย่างไรบ้างครับ

ส่วนที่ลำปาง ผมไปกราบมาหลายครั้งมากครับ ศรัทธาที่สุด หลวงปู่บุญมา สำนักปฎิบัติธรรมบ้านสันกลาง จังหวัดลำปาง อายุ89 ปีครับ ท่านดังมากครับที่ลำปาง ท่านปฎิบัติตามสายหลวงพ่อเกษมครับ ผมว่าท่านน่าจะใช่อรหันต์รูปหนึ่งผมคิดนะ คือท่านทำอะไรเเปลกๆ เหมือนเป็นปริศนาธรรมครับ ท่านเคร่งมากด้วยครับ เวลาท่านเสกของให้ใครบางครั้งเเค่เเตะๆ เเล้วปล่อยมือ หรือเเค่ประพรมน้ำมนต์ให้ครับ

4. 5000

5000 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2008
    ค่าพระผงของขวัญ โอนภายในวันที่ 20 ส.ค.นี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. ไทยโคราช

ไทยโคราช เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2010
    ขอจองพระของขวัญ 2 องค์ (ไม่ทราบหมดหรือยังครับ ถ้าได้จะรีบไปโอนเงินให้ครับ)

6. pei

pei เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ลำดับที่ 40 ขอแจ้งการโอนเงิน จำนวน 4460.40 บาท เพื่อบูชา
    1.พระผงของขวัญทรงเมตตา จำนวน 960 บาท
    2.กริช จำนวน 3500 บาท
    จาก ktb 1430034793 เวลา 8.33 น. ครับ

7. numthip

ขอบคุณครับ

หากได้เพื่อนสมาชิกที่อยู่กระจายกันทั่วประเทศ ให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์ แบบเข้าถึงองค์ แล้วแชร์ความรู้ความเห็น ก็จะเป็นคุณูปการแด่เพื่อนสมาชิกด้วยกัน

เรามีสมาชิกอยู่แทบทุกจังหวัด เราจะให้คนจังหวัดอื่นมารู้ดีกว่าเราไม่ได้ เราต้องรีบชิงให้ข้อมูลก่อน หากเป็นดังนี้ กระทู้นี้จะมีคนติดตามอ่านกันมากขึ้นอีก

แต่ช้างพี ฤษีผอม มักซ่อนองค์ ที่ไม่ซ่อนองค์ก็ดุเหลือ(ดุเพราะไม่อยากให้ใครมากวน) หาที่เข้าถึงได้ยาก เรื่องปริศนาธรรมเป็นเรื่องไกลตัวผม หากผมไม่เห็นเองได้แต่ฟัง ก็เข้าใจยากขึ้นไปอีก คุณเอาประวัติของท่านฯที่คุณเห็นรวมทั้งอิทธิคุณบุญฤทธิ์ใดๆมาเล่าก็จะดีมากครับ (อย่าไปลอกมาก็พอ) เพื่อนสมาชิกจะได้อ่านสาระประโยชน์ และร่วมโมทนากับคุณด้วย

เรื่องทำอะไรแปลกๆ แล้วเราไปเห็นมา อย่าเพิ่งด่วนสรุปครับ ประเดี๋ยวจะหลง ผมเห็นที่แปลกกว่านี้มาแล้ว ตอนนี้ยังหาทางกลับประเทศฯไม่ได้เลย.... ดูอย่างอาจารย์ของ ดร สุขุม ซิ

8. numthip

ตอนพี่นิ่มหยิบพระสมเด็จฯให้ไป คุณการุณ พลิกไปพลิกมาทำหล่น ผมได้ยินเสียงแล้วว่าแตก ก็แตกจริง แต่บิ่นไปหน่อย แกยื่นให้พี่นิ่มดู (จะอยากได้องค์ใหม่)
    พี่นิ่ม บอกว่า บิ่นอย่างนี้ยิ่งดี ยิ่งขลัง เอาไปลองยิงดูได้เลย
    ผมฟังๆอยู่ น่าจะเพี้ยนพอกัน

ในคอของคุณการุณ มีพระผงขุนแผนพรายกุมาร หลังฝังพระปิดตาหลวงปู่ทิม
    แต่ผมดูแล้วน่าจะไม่ทันแท้ แต่ไม่พูดอะไร

หยิบตะกรุดให้พี่นิ่มทดสอบไปสองดอก แล้วไม่พบเรื่องแปลกใจ
    คุณการุณก็หยิบพระฯในคอของแกบ้าง แต่พี่นิ่มมีวิธีรักษาพระฯ เลยไม่เสียของ แต่วิธีพิสูจน์จริงแท้แบบนี้ เป็นแบบฉบับเฉพาะตัว อย่าเลียนแบบ

เรารู้วิธีคัดเลือกตัวอย่างที่ดี กับที่ไม่ดี ก็แค่ดูรับรู้ไว้

คุณการุณ กลับถึงบ้าน ก็เอาพระสมเด็จแขวนคอไก่ ลองไปสองนัด ไม่ได้กินไก่
    ไปลองให้ตำรวจพื้นที่เห็นอีก
    พี่นิ่มโดนตำรวจชุดนั้นมาไถถึงบ้านในวันเดียวกัน
    ผมก็ดุไป ว่าถ้าแจกฟรีแบบนี้ แล้วที่วัดฯจะเอาไปขายใคร

...........................

พระฯที่คุณอ๊อดจะจัดสร้าง ผมได้เหรียญของคุณบี ตะกรุดของพี่เริญ ยังอยู่กับผม จะไม่ให้เสียเปล่า จะนำลงทำมวลสารนี้ด้วย
    พี่นิ่มรับปากจะทำให้ดี ไม่ให้เสียชื่อ แต่ขอเปลี่ยนจากพระนาคปรก เป็นพระพุทธบาทแทนจะได้หรือไม่....... ปลูกเรือนตามใจผู้อยู่ ปลูกอู่ตามใจคนนอน จะอย่างใดก็เป็นกุศล เพื่อนสมาชิกท่านใดประสงค์จะเป็นส่วนหนึ่ง ก็เชิญส่งมวลสารมาร่วมกันได้ จะเป็นแท่งโลหะเปล่าๆ ก็ยังยินดีมากๆ

เหรียญหลวงปู่โทน วัดเขาน้อย
    ถ้าคุณอ๊อดไม่หวง จะขอมาแบ่งเป็นที่ระฤกในการจัดสร้างพระฯของเธอครั้งนี้ด้วย.... ถ้าเพื่อนสมาชิกนิยมกันนะครับ
    ...........................

หลวงปู่โทน ท่านฯรำเรียนกับหลวงปู่ทิม มาพอควร มีวิชาช่วยคนอยู่วิชาหนึ่ง ผมเห็นมาแล้ว
    เสียดายพระเก่งขนาดนี้ ผมร่วมบุญกับท่านฯน้อยมาก

9. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    ผมขอร่วมส่งมวลสารร่วมด้วยครับพี่หนุ่มทิพย์ ขอบคุณมากครับที่เป็นสะพานบุญให้ ผมรบกวนขอที่จัดส่ง ด้วยนะครับผม ขอบคุณครับ

10. numthip

1209/139 หมู่บ้านเดอะพาร์คแลนด์
    อาคาร 9 ห้อง 707
    ถ.บางนา-ตราด กม.4.5
    แขวง/เขต บางนา
    กทม.10260

วงเล็บ มาด้วยว่า มวลสาร
    ผมจะได้ไม่เปิดดู ไปเปิดอีกทีตอนเททองเลย

แล้วอย่าลืมอธิฐานจิตมาด้วย จำนวนพระฯยังไม่ทราบแน่นอน
    พระฯเครื่องชุดนี้ ถ้าเป็นไปได้ ผมจะไม่รับมาจำหน่าย เพราะเจตนาคนสร้าง จะถวายวัดฯ ไม่อยากข้องเกี่ยวเรื่องเงิน และผมก็ไม่อยากรับงานเพิ่ม แต่จะหาทางเอามาแจกเพื่อนสมาชิก

หากไม่เป็นไปตามตั้งใจผม ก็อย่าว่ากัน แต่เรื่องแจกนั้น ถ้าผมเอ่ยปาก ก็มั่นใจว่าได้แน่ แต่คงจำนวนจำกัด

11. sos1970

sos1970 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2011
    สวัสดีครับ คุณหนุ่มทิพย์
    อยากสอบถามว่า พระนางพญามหาลาภ ยังมีให้เช่าบูชาอยู่ไหมครับ
    ถ้ายังมีอยู่ผมขอแบ่งเช่าบูชา 1 องค์นะครับ จะได้โอนไปพร้อมกับ
    พระผงของขวัญ พระปิดตาเจริญพร ทีเดียวครับ
    ขอบคุณครับ

12. numthip

ยังมี พระปิดตาเจริญพรและพระพิมพ์นางพญาฯครับ
    ขอบคุณครับ

13. sos1970

sos1970 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2011
    ผมขอจองพระนางพญามหาลาภเพิ่มอีก 1 องค์ 700 บาท
    ของเดิมผมจองพระผงของขวัญ 2 องค์ 600 บาท
    พระปิดตาเจริญพร 2 องค์ 1400 บาท
    เนื้อดำและเนื้อขาว อย่างละองค์ครับ
    รวมเป็นเงินทั้งสิ้น 2760 บาทพร้อมค่าส่งครับ
    โอนเงินให้พรุ่งนี้นะครับ

14. benz123456

benz123456 เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 5,49 โอนยอด 6050 เมื่อซักครู่ครับ

15. spharm

spharm เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2009
    โอนเงิน 1860 บาท วันที่19/08/56 13.56
    เป็นค่ากริช 1500 บาท รายการที่ 21
    เป็นค่าพระผงของขวัญ 1 องค์ 360 บาท รายการที่ 44

16. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

35 อาณัติ 3....................960

19/08/56 14.28 K10124 KTB

โอนเงินแล้วครับ 960 บาท ที่อยู่เดิม

ขอโมทนา.....................

17. numthip

พระสมเด็จฯที่คุณการุณ ทำหล่น ทำให้ผมนึกถึงหลวงปู่ฯขึ้นมา
    ตอนเห็นพระฯของหลวงปู่ฯครั้งแรก ก็กลัวใครทำตกแตกจะนึกเสียดาย
    หลวงปู่ฯได้ยิน ก็หยิบโยนให้ผมดู ใจผมหายแว๊ป แต่พระฯไม่เป็นไร
    สูตรการทำพระผงของหลวงปู่ฯ เป็นสูตรเดียวกับท่านสมเด็จโต
    ไม่ใช่แค่สูตรการผสมเนื้อผสมมวลสาร แต่ขั้นตอนการเขียนผงลบผงก็เช่นเดียวกัน

เมื่อเห็นถึงความตั้งใจในการทำพระฯของท่านฯแล้ว ก็อยากได้ แต่ไม่กล้าขอ
    หลวงปู่ฯก็ใจดีให้มา จากคนที่แขวนพระฯบ้าง ไม่แขวนบ้าง ก็เลยกลายเป็นแขวนติดตัวตลอดมา
    ส่วนหนึ่งก็เพราะนึกรักคนทำ ส่วนหนึ่งก็เอาไว้อวดกับเอาไว้เตือน

พี่นิ่มเห็นผมมองๆพระฯที่อยู่ในมือคุณการุณ ก็เอ่ยบอกให้ผมเอาของแกไปเลี่ยมใช้บ้าง
    "พี่รู้ว่าหนุ่มทิพย์รักหลวงปู่ฯ แต่เอาพระฯของพี่ไปใช้บ้าง ผงที่พี่เอามาทำพระฯไม่แพ้ของใคร"
    "พี่สวดมนต์ตรวจดูทุกคืน ของรุ่นหลังๆนี้เต็ม16ห้องแล้ว"

"พี่ตรวจดูได้ขนาดนี้ ทำไมยังปล่อยให้พระปิดตาทรงเมตตา เอาไปยิงแล้วออก"

พี่นิ่มยอมรับเรื่องนี้ แต่ก็ยังมั่นใจว่าถ้าแขวนกับสิ่งมีชีวิต ไม่ออกแน่
    เจ้าหน้าที่ตำรวจไปมีประสบการณ์กับพระปิดตารุ่นนี้ ก็ฮืฮา (ประสบการณ์จริง)
    หนังสือพิมพ์ไทยรัฐ ทราบเรื่องนี้ก็มาขอทำสกู๊ปในคอลัมภ์ "เหนือฟ้าใต้บาดาล"

แต่ผมเข้าใจ ว่าตอนนั้น พี่นิ่มยังไม่ได้เข้าไปกราบพระเถระที่สำคัญอยู่อีกหลายรูป
    อย่างหลวงปู่สุภา อย่างหลวงปู่จันทร์ อย่างหลวงปู่สงัด อย่างหลวงปู่สายทอง ฯลฯ
    แม้กระนั้น ท่านอาจารย์สถาพร ก็ยังทักให้พี่หนูฟังว่า พระปิดตาทรงเมตตานี้ "พระเกรดเอ"

แต่มิเตอร์วัดเกรดของเพื่อนสมาชิก กับอาจารย์สถาพร ใช้คนละยี่ห้อ มาตรฐานจึงไม่เหมือนกัน

เพื่อให้เป็นมาตรฐานเดียวกัน พี่นิ่มจึงต้องเอาให้สามารถทดสอบได้ด้วยตาเปล่า
    ผมจึงจะให้พี่นิ่มเอาพระปิดตาทรงเมตตา ไปแจกทหารอีกครั้ง แล้วไล่สอบประสบการณ์
    ให้แจกพร้อมพระของขวัญฯ กับเจ้าหน้าที่ที่ปฏิบัติงานในพื้นที่เสี่ยงภัย
    แต่การณ์กลายเป็นว่า พระปิดตารุ่นนี้ มีเจ้าหน้าที่เที่ยวมาขอไปจนหมด! ไม่นับที่ทางวัดป่าแดง บิณฑบาตบรรจุกรุไปอีก

ที่ผมถืออยู่ไม่กี่สิบองค์ พี่นิ่มจึงขอคืนเอามาเสกให้เต็ม 16ห้อง แล้วจะทดสอบให้ดู ว่าอยู่ปืนนั้นเป็นอย่างไร

เรื่องไหนดีเรื่องไหนไม่ดี ขอให้แยกแยะ ผมไม่เห็นด้วยกับพี่นิ่มไปซะทุกเรื่อง

.............................................

ผมถามเรื่องวิชาคาดปูน กับพี่นิ่ม
    แกบอกเลิกไปตั้งแต่แต่งงาน เพราะวิชานี้มีผลต่อบุตรที่จะเกิด จะติดนิสัยเกเรไม่กลัวใคร
    เลยถ่ายวิชาให้กับพระรุ่นน้อง (พระทวีฯ วัดโคกเพลาะ)

ใครชอบทางนี้ ลองไปขอต่อวิชากันดู

...........................................

18. 5000

5000 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2008
    ตารางพระผงของขวัญและตารางกริช
    Update ถึงคุณ spharm เป็นท่านล่าสุด
    (หน้า 413 #8258)

ไฟล์ Excel ย่อเป็นไฟล์ RAR ชื่อ"พระผงและกริช.rar" แนบอยู่ใต้กระทู้นี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

19. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

ลองหาดูครับ วิชาคาดปูน ไม่เคยได้ยิน
    วิชาคาดปูน คือใช้ปูนกินหมากมาคาดคอ ใช้คาถาเพียงสั้นๆว่า"เฑาะฬ่อ" วิชานี้เป็นวิชาอยู่ทนครับ แต่จะใช้ได้แค่ชั่วเบาหนึ่งเท่านั้น(ชั่วเบาหนึ่งคือการปัสสาวะแต่ละครั้ง)

20. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

เจออีกบทความน่าจะวิชาเดียวกัน
    เสกปูนป้ายคอเป็นวิชาอย่างหนึ่งอยู่ในสายของวิชาคงกระพัน คือการเอาปูนที่กินกับหมาก มาเสกแล้วป้ายที่ลูกกระเดือกจะทำให้ร่างกายอยู่ยงคงกระพัน ผู้ที่ทำได้ขลังๆนั้นถึงกับเอาเคียวเกี่ยวข้าวมาเกี่ยวคอเล่น หนักเข้าถึงกับเคียวหักเลยทีเดียวหากท่านผู้ใดที่ได้เคยเรียนวิชานี้มา แล้วอยากทดลองว่าวิชาที่เรียนมานั้นใช้ได้หรือยัง ท่านมีเคล็ดลับโดยให้เอาปูนที่เสกนั้น มาป้ายลิ้นดู หากรู้สึกว่าปูนยังกัดลิ้นอยู่ยังใช้การไม่ได้ ให้เสกใหม่เสกไปจนกว่า ปูนนั้นเมื่อนำมาป้ายลิ้นแล้ว จะรู้สึกจืดสนิท ไม่กัดลิ้นเลย นั่นแหละใช้การได้แล้ว ร่างกายจะอยู่ยงคงกระพันทีเดียว เสกปูนคาดคอด้วย อิติมัตติยา มัตติภะเว ของหลวงปู่ศุข หรือ อุนุยัง เสกแล้วป้ายคอถ้าทำด้วยใจเชื่อแล้วก็จิตนิ่งไม่เข้าแนนอน
    เสกของกิน อาพัด เช่นหมาก เหล้า หรือที่เรียกว่า ข้าวเป็นต้นเช่น เสกหมากกินใช้การหัวใจ นิพพานจักกรีว่า อิ สะ วิ ระ มะ สา พุ เท วาเป็นต้น เสกเหล้าด้วยคาถา4เกลอว่า กะระมะถะ กิริมิถิ กุรุมุถุ เกเรเมเถนอกจากจะเหนียวแล้วถ้าเสกแค่3ประโยคแรกจะเมาช้า ถ้าเสก4 แถวแล้ววางไว้ให้คนอื่นในวงกินเป็นอันตีกัน ส่วนเสกข้าวใช้หัวใจปฏิสังขาโยว่า จิ ปิ เส คิ
    ว่ากันว่าเสือจำเรียง 5 นัด เคยใช้คาถาเสกปูนป้ายคอ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้