เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ธรรมจักร

ธรรมจักร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดีกับท่าน พล.ต.ท.ดร.สุวิระ ทรงเมตตา ที่ได้ขึ้นเป็นผู้ช่วยผู้บัญชาการสำนักงานตำรวจแห่งชาติ

ยินดีกับล้าน view ด้วยครับ

2. Berial004

Berial004 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2010
    สวัสดีครับพี่หนุ่มทิพย์และพี่ๆทุกท่าน

ผมขอร่วมแสดงยินดีที่กระทู้นี้มีคนเข้ามาฃมได้ครบหนึ่งล้าน view ด้วยครับและขอร่วมแสดงความยินดีกับท่าน พล.ต.ท.ดร.สุวิระ ทรงเมตตา ที่ได้ขึ้นเป็นผู้ช่วยผู้บัญชาการสำนักงานตำรวจแห่งชาติ และได้โอนเงินร่วมบุญผ้าไตรเรียบร้อยแล้วครับผม

ขอขอบพระคุณและขออนุโมทนาด้วยครับ

3. vrk6223

vrk6223 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับ คุณทิพย์ ผมขออนุญาตแจ้งข่าวงานบำเพ็ญกุศลสตมวาร ครบรอบ ๑๐๐ วันมรณภาพของพระครูโสภณสิริธรรม (หลวงพ่อสม สุชิโว) อดีตเจ้าอาวาสวัดโพธิ์ทอง ตามกำหนดการที่แนบ File เพื่อลูกศิษย์ของหลวงพ่อทุกท่านทราบ ถ้าเป็นการไม่สมควร ก็สามารถลบทิ้งได้เลยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      3.6 MB
      เปิดดู:
      102
  4. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่อยากได้กันแล้วเหรอ เห็นเงียบไป

งั้นผมทำใช้เองคนเดียวนะ!

5. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

ผ้าน่าจะใช้ผ้าดิบ
    ขนาด 24" x 20"

ขอบคุณครับ

6. kwapoo

kwapoo เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2012
    ขนาดประมาณนี้เลยครับ

7. ไชย

ไชย เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2013
    ผมปั๊มผ้ารอยเท้าคุณแม่ไว้แล้วครับเคยฝากในกระทู้ที่ #12589 หน้า 630 แต่เห็นเงียบกันไปครับ เลยไม่กล้าถามต่อ

8. ไชย

ไชย เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2013
    รูปที่เคยฝากไว้ครับ

9. numthip

ฉลองครบล้านวิว ส่งผ้ามา จะทำให้
    พี่นิ่มให้ใช้ยันต์หน้าพระฯ และยันต์ตัวนี้มีคนจารได้อยู่

เขียนชื่อusernameเจ้าของผ้า ด้วยดินสอดำให้เห็นชัด จะได้ส่งคืนสะดวก
    ใครอยากได้ ไปจัดสรรมา ฉลองล้านวิว เร็วๆไวๆมาม่า

คุณพ่ออยู่เอาพรคุณพ่อ คุณแม่อยู่เอาพรคุณแม่
    หรือกับคนที่เค้ารักและห่วงใยเราจริงๆ เป็นพรหมสำหรับเรา ไม่ใช่คนปากเปราะเผลอแช่งเราอยู่เนื่องๆ จะวิบัติเสียเปล่า

10. numthip

งั้นเอาตามนี้ เป็นฟุต เป็นนิ้ว หรือเป็นมิลลิเมตรครับ ขอหน่วยด้วย จะได้ไม่สับสน ISO หน่อยครับ

11. numthip

“ผมไม่ใช่นักบวช นักพรต ผมเป็นนักวาดรูป ผมมุ่งวิถีแห่งอริยมรรค พวกสมบัติบ้าเหล่านี้ ผมไม่จำเป็นต้องเอาเรือแบกข้ามไป ผมข้ามสังสารวัฏ จากนั้นผมเอาเรือทิ้งไว้ให้ลูกศิษย์หรือคนที่ยังไม่ข้ามใช้ แต่ไม่ว่าอย่างไรศรัทธาจริตต้องมี”

12. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่หนุ่มทิพย์,

ขนาด 24 นิ้ว x 20 นิ้ว ครับ

มีกำหนดส่งช้าสุดเมื่อไรครับ ต้องวานให้น้องสาวดำเนินการให้ ด้วยเพราะกลับบ้านบ่อย ส่วนผมนานๆ จะกลับบ้านสักครั้งหนึ่ง ทำงานกันคนละฝากฝั่ง(ชลบุรี-ราชบุรี)

ขอบคุณครับ

13. numthip

ข่าว..............

สำนักวัดโพธิผักไห่ อยุธยา

ในช่วงวันที่ 13-15 กันยายนนี้ จะมีอาจารย์ต่างชาติที่เก่งในด้านพลังจิต จะมาทำการตรวจรักษาโรคด้วยพลังจิตครับเพื่อนๆ สมาชิกเพจท่านใดที่มีญาติ หรือคนรู้จักที่ป่วยและหมอหมดหนทางรักษา หรือวินิจฉัยโรคไม่ได้ หรือแม้นแต่ท่านที่เป็นมะเร็งร้ายก็ตาม เชิญมาทำการตรวจรักษาได้ครับ โดยอาจารย์ท่านนี้จะใช้พลังจิตบวกกับพลังศักดิ์สิทธิ์ของเหล็กไหลวัชรธาตุในการรักษาครับ

*** ในการรักษานั้นไม่มีค่าใช้ใจใดๆทั้งสิ้นครับ พกมาแต่ศรัทธาเพียงเท่านั้น หากแต่จะให้ผลสำฤทธิ์ที่ดีควรจะต้องปาวรณาตนให้เป็นประโยชน์ต่อสังคมกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ หรือหลวงพ่อเฒ่าที่หน้าโบสถ์ก็ได้ครับ หลังจากได้รับการรักษาจนหายดีแล้วอยากจะตอบแทนก็เพียงแค่ไปร่วมทำบุญสร้างโรงเรียนที่ทางวัดกำลังเป็นเจ้าภาพจัดสร้างก็พอครับ วันที่ 13 นั้นจะเริ่มพิธีไหว้ครู เวลาประมาณ 9.00 น. หลังจากเสร็จพิธีไหว้ครูก็จะเริ่มทำการรักษาที่ศาลาการเปรียญครับ สำหรับบุคคลที่เป็นมะเร็งหรือมีญาติที่ป่วยเป็นมะเร็งไม่ควรพลาดนะครับ การรักษาแบบต่อเนื่องใช้เวลาแค่ 3 วัน โดยไม่ต้องมีการกินยา ไม่ต้องบอกตำแหน่งที่เจ็บป่วย ให้มาให้อาจารย์ท่านเอ็กซเรย์ด้วยจิตแบบสดๆครับ หลังจาก 3 วันที่ทำการรักษาก็ให้ต่างคนต่างไปเช็คอาการกันเอาเองครับ ***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กันยายน 2014
  14. numthip

ข่าว.........

เป็นข่าวจากไมเคิล ยอน นักเขียนข่าวอิสระ

"Prayuth says he's a target of black magic" "นายกฯพลเอก ประยุทธกล่าวว่า ท่านตกเป็นเป้าหมายของการทำคุณไสย"

This may seem odd to many westerners,สิ่งนี้อาจจะดูแล้วแปลกประหลาดสำหรับชาวตะวันตก

but "black magic" remains a huge issue around the worldแต่คุณไสยยังคงเป็นประเด็นใหญ่ในหลายๆที่ ทั่วโลก

People are regularly arrested or killed for practicing black magic.ผู้คนอาจจะโดนจับหรือประหาร จากพิธีกรรมทางไสยศาสตร์ที่พวกเขาทำ เป็นเรื่องปรกติ

(Not in Thailand, to my knowledge, but in other countries.)(เท่าที่ผมรู้ ไม่ใช่ในประเทศไทย แต่เป็นประเทศอื่นๆ)

This article sounds like General (now PM) Prayuth is making a joke out of the black magic. I do not know his beliefs.ข่าวนี้ฟังดูเหมือนว่า พลเอก(นายกรัฐมนตรี ในตอนนี้)ประยุทธได้ล้อเลียนเกี่ยวกับเรื่องคุณไสย ผมไม่ทราบว่าท่านเชื่อเรื่องไสยศาสตร์แค่ไหน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กันยายน 2014
  15. numthip

อยากได้ช้าหรืออยากได้เร็วละครับ
    ผมต้องอาศัยอาจารย์ทำให้อีกที ท่านสะดวกก็เสร็จเร็ว อยากได้เร็วก่อนคนอื่นก็เร่งทำเถิดครับ ผมเบื่อผมก็เลิกแล้วจะเสียโอกาส

16. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโอนเงินทำบุญโรงเรียนและถวายผ้าไตรให้แล้วครับ
    วันนี้ จำนวนเงิน 2100.59 บ/สต.

ปล. โรงเรียน 2000 บาท / ผ้าไตร 50 บาท / อีก 50.59 แล้วแต่จะพิจารณา

17. vrk6223

vrk6223 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2011
    ------
    สวัสดีครับ คุณทิพย์ ผมป่วยเป็นโรคอัมพฤกษ์ด้านซีกซ้ายของร่างกาย เมื่อวันที่ ๒ มีนาคม ๒๕๕๗ ศกนี้ เนื่องจาก หกล้มในห้องน้ำและเส้นเลือดในสมองด้านขวาปริแตกแต่ไม่ได้ผ่าตัด ไม่ทราบว่าจะเดินทางไปขอรับการรักษาได้หรือไม่ครับ ขอบคุณครับ

18. numthip

ไม่มีค่าใช้จ่าย
    ได้ยินว่าเป็นคนต่างชาติ น่าจะฝังเข็มเป็นด้วย
    ลองแวะไปทำบุญ แล้วใช้โอกาสรักษา ถ้าดีขึ้นก็เป็นโชค

ขอให้หายไวๆครับ

19. R-LEK

R-LEK เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมฉลองล้านวิว และยินดีกับ ท่าน พล.ต.ท.ดร.สุวิระ ทรงเมตตา ด้วยครับ

20. numthip

4ต.ค.12 9.00 ลัคนาราศีตุลย์
    ดูคุณพ่อให้หน่อยครับ...คุณghostlinux

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้