เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ธรรมจักร

ธรรมจักร เป็นที่รู้จักกันดี

คุณทิพย์วันนี้เวลา 15:53:37 ผมโอนเงินส่วนที่เหลือ 400.- บาทแล้วครับ

2. jaturong_tae_v2

jaturong_tae_v2 เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2015

ขอบคุณครับพี่ทิพย์

บริษัทฯที่ทำอยู่นี้ทำมานานกว่า 8 ปีแล้วครับ บริษัทฯเริ่มมีปัญามาสักพักใหญ่ ๆ แล้ว
    แต่ปัญหาของบริษัทฯเริ่มหนัก ๆ จริง ๆ ช่วงปลายปีที่แล้วซึ่งก็ส่งผลกระทบถึงพนักงานทุกคนครับ (พนักงานลาออกกันไปเยอะพอสมควร)

ตั้งแต่ช่วงปลายปีที่แล้วลักษณะงานความรับผิดชอบของผมเองต้องเปลี่ยนตามนโยบายใหม่ของบริษัทฯ ความรับผิดชอบสูงขึ้น (ได้ขึ้นเงินเดือนช่วงต้นปีนี้เองครับ และยังมีรายได้พิเศษทำนอกเวลาจากคนรู้จักมาให้อีกตั้งแต่ต้นปีเรื่อยมา การเงินส่วนตัวถือว่าดีขึ้นครับ) แต่การเงินบริษัทฯกลับแตกต่าง ทำให้รู้สึกไม่มั่นคง

ส่วนเรื่องความรักก็ยังคงหวานชื่น และเป็นเบี้ยล่างด้วยความเต็มใจเรื่อยมาครับ 555

ขอบพระคุณพี่ทิพย์อีกครั้งครับ หากมีข้อมูลหรือการเปลี่ยนแปลงอะไรเกิดขึ้นอีก จะเข้ามาแจ้งให้ทราบครับ :cool: :cool:

3. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

จากนี้ไปถ้าแค่อยากได้ ไม่เกี่ยวกับทำบุญก็ให้แค่เอ่ยปากนะครับ
    คุณfunfun27ก็ด้วย

4. numthip

เดี๋ยวเข้ามาทาย

5. numthip

pei
    1.ทำอาชีพเดิมต่อไปครับ ดวงนี้มีอาชีพที่มั่นคงดีแล้ว แค่ยังไม่ถึงคิวของเรา
    2.ทำอาชีพเสริมได้ครับ ดีด้วย ดาว๓๖ คู่มิตรในเรือนการงานแปลว่ามาก ที่พูดถึงนั้นใช้ได้เลย ๓จากเรือนพันธุหรือจะแปลว่าอสังหาก็ได้ สบู่ก็ได้
    3.อย่าท้อครับ หลังวันเกิดมีการเปลี่ยนแปลงอีก มีเรื่องวุ่นๆอลเวงด้วยช่วงสิงหา แต่เรารับมือได้ กลางเดือนกันยาการเงินน่าจะดี ดวงนี้ยังไม่นิ่ง เรื่องตำแหน่งอย่าคาดหวังสูง เน้นไปสบายตอนแก่ดีกว่า 58ไปแล้วเรียกเสี่ย ดวงนี้๔มหาจักรกุมลัคน์ ชีวิตไม่ธรรมดาบทจะโดนแช่เย็นก็เย็นถึงกระดูก บทจะรุ่งก็ฉุดไม่อยู่ ใกล้วันเกิดมาดูกันอีกรอบครับ อ้อ เรื่องตำแหน่งไปลุ้นปีหน้าดีกว่า คอมฯผมพังเลยทำอะไรไม่ได้มาก ไม่งั้นชวนคุณghostlinuxมาช่วยทายแล้ว

6. pei

pei เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ขอบคุณมากครับพี่หนุ่มทิพย์ ตอนนี้เข้าสายไหว้พระทำบุญ ใจร่มๆแล้วครับ

7. pei

pei เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ขอแจ้งการโอนเงิน waiting list ลำดับที่ 1 ครับ
    จาก ktb 1430034793
    วัน/เวลาการทำรายการ 02-05-2016 22:17:41
    เลขที่อ้างอิงการทำรายการ 2746844386201652
    วัน/เวลาที่โอนเงิน เงินเข้าทันที
    จำนวนเงิน 1,000.99 บาท

8. numthip

โดนภรรยาเรียกไปดุ ว่านานแล้วทำไมยังไม่ส่งพัสดุเสียที...

...รับภาระหลายหน้าที่ แต่สัปดาห์นี้จะส่งให้โดยเรียบร้อย และค่าปรับเพิ่มเป็นพระปิดตา2องค์สำหรับท่านที่ยังไม่ได้ไปรษณีย์ภายในสัปดาห์นี้ ขออภัยเพื่อนสมาชิก

.........................

พี่นิ่มไปกราบสรีระครูอาจารย์มา แล้วมาเล่าให้ฟัง ว่าสังขารท่านแข็งเป็นหินเหมือนหลวงพ่อกวยเลย...

หลวงพ่อวัดเขาน้ำซับ ชลบุรี (พี่นิ่มให้ชื่อมาแล้ว แต่ผมไม่แน่ใจ ขอละไว้) ใครอยู่ใกล้ก็ไปกราบฯเอาบุญกันได้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      108.8 KB
      เปิดดู:
      78
  9. nopsena

nopsena เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2010
    ขอผมไม่ต้องรีบส่งก็ได้ครับ
    อยากได้ค่าปรับครับ..........5555:cool:

10. numthip

พี่นิ่มให้มา150องค์ เป็นชุดแจกทหาร น่าจะได้ท่านละ2องค์พอดีๆ

......

วันนี้เข้าไปรับเหรียญทองแดง ได้คุยกับพี่นิ่ม ทวงหนุมานเนื้อแร่ ว่าจะทำหรือไม่ทำอย่างไร และเหรียญหนุมานที่แอบทำไว้ก็ให้แจกงานไหว้ครูเถอะ

พี่นิ่มก็ว่าถ้าให้มีงานไหว้ครูจริง ก็ว่าจะสักให้คนสนิทซัก9คน ทิ้งเข็มสักมานานแล้ว เพราะสักให้ใครไป มันก็เกเรไประรานเขา และข้อห้ามก็เยอะ

ผมถามเรื่องข้อห้าม พี่ฯก็ว่ามีแค่เรื่องผู้หญิง ที่ห้าม
    ฟังแล้วก็ไม่เยอะ จะยอมเจ็บตัวเป็นคนแรกในงานไหว้ครู

.....

ผมขอให้พี่นิ่มหยุดเดินสายซัก1ปี จะได้พักเตรียมงาน
    ผมเองก็จะได้พักบ้าง

ผมเลยถามถึงหลวงพ่อฯ ที่แข็งเป็นหิน ว่าท่านเป็นใคร
    พี่นิ่มเรียกท่านว่าหลวงพ่อภิญโญ เป็นอดีตเจ้าอาวาสวัดน้ำซับ พี่นิ่มนับถือมา10กว่าปี ท่านฉันเจมาตลอดชีวิต

.....

หลวงพ่อมนัส มีีแก้วขนเหล็กของแท้ ใครเห็นก็อยากได้ มันเคลื่อนไหวได้เหมือนประการังตามคำของพี่นิ่ม ผมก็อยากเห็นจะขอดูก็ไม่ทัน พี่นิ่มบดทำผงไปหมดแล้ว

เสียดายน้ำตาจะไหล ของที่เขาเอามาวางขายมันไม่ใช่อย่างที่พี่นิ่มเล่าเลย อย่างน้อยให้ได้เห็นก็ยังดี

พี่นิ่มบอกต้องรีบบดเพราะมีคนอยากได้เยอะ บางคนเทียวไปขอหลายหนก็ไม่ได้ บางคนมีตำแหน่งใหญ่โตหลวงพ่อฯก็ไม่ให้ พี่นิ่มทำเฉยๆ...พอถึงวันดีพี่นิ่มก็เดินเข้าไปขอมาง่ายๆ แล้วรีบบดซะ

พระเครื่องที่ทำจากผงชนิดนี้พี่นิ่มให้ผมมา100องค์ ให้เฉยๆ เลยว่าจะเอามาตอบแทนเพื่อนสมาชิก ตอนนี้รอไปก่อน ขอให้พี่นิ่มได้คลายร้อน กับรอผมส่งพัสดุเรียบร้อยแล้วจะเข้าไปเอามา....

....

เหรียญทองแดงได้มาแล้ว จะเร่งจัดส่งให้เสร็จสิ้นภายในกลางเดือนนี้ครับ...(หมดข้ออ้างแล้ว)

11. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

ติดตามหนุมาน เนื้อแร่ครับ (อยากให้มีการสร้างครับ รอได้ครับ ค่อยๆๆสร้างครับ )

เหมือนจะมีพระที่พี่นิ่มสร้างไว้ แล้วฝากให้พระอริยสงฆ์ปลุกเสก 3 ปี ( ปีนี้ น่าจะครบ 3 ปี ถ้าจำผิดก็ขออภัยครับ เพราะอันนี้ก้ติดตามครับ)

งานไหว้ครู พี่นิ่ม อยากไปมากครับ ปีนี้ใช่ไหมครับ ประมาณเดือนไหนครับ

ขอบคุณครับ

12. numthip

ผมลืมไปว่าเขียนขาดไว้...

เดี๋ยวส่งพัสดุเสร็จจะกลับมาเขียนต่อ

13. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

รออ่านครับ พี่หนุ่ม

14. พวงสุวรรณ์

พวงสุวรรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2013
    เมื่อวานมีโอกาสได้ไปถวายน้ำชา(โออิชิ)เห็นหลวงปู่ท่านฉันท์แต่น้ำแบบนี้เลยซื็อเข้าไปถวายท่านและได้มีโอกาสคุยเรื่องวัดถ้ำที่หลวงปู่และคณะของพี่นิ่มไปทอดผ้าป่ามา เลยอยากทราบว่าเป็นวัดอะไรครับ อยากไปดูบ้างเห็นหลวงปู่ว่าสงบดี ด้านในถ้ำมีต้นไม้ขึ้นอยู่ด้วย ก่อนกลับ ได้รับพระขุนแผนจากหลวงปู่มาองค์นึง ไม่แน่ใจว่าทางพี่นิ่มสร้างถวายไว้หรือเปล่าครับ

15. numthip

เพิ่งจะวางสายพี่นิ่ม
    พี่นิ่มโทรฯมาปรึกษา ว่ามีพระเกจิรูปหนึ่ง อยากให้คณะฯทำรุ่นแรกถวาย
    เก่งไม่แพ้หลวงปู่บุญมา วัดบ้านแก่งเลย สามารถทดสอบได้

ผมกับคุณอ๊อดเตี๊ยมกันไว้แล้วว่า "ไม่"
    พอเหอะ เหนื่อยแล้ว เบื่อพวกหาประโยชน์
    อยากให้คนที่เป็นศิษย์สายตรงเข้าไปทำให้มากกว่า

....ถ้ำที่เห็นน่าจะเป็นถ้ำประทุนครับ เงียบสงบดี ส่วนพระฯที่คุณได้ ต้องเห็นรูปครับ

16. พวงสุวรรณ์

พวงสุวรรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2013
    ใช่วัดถ้าประทุน แถวๆ ต.เขาไม้แก้วหรือป่าวครับ
    ส่วนรูปพระขุนแผน ยอมรับว่าไม่ค่อยถนัดเอารูปมาลงในเวปเลย(อ่อนด้านคอม)
    เป็นพิมพ์ขุนแผนคล้ายๆหลวงปู่ทิม ด้านหลังเป็นยันต์สามเหลี่ยม มีตัวเลขอยู่รอบๆ
    มีเกษาหลวงปู่ด้านหลังครับ รอน้องIT กลับมาทำงานอาทิตย์หน้าถ้าลงได้จะลองลงรูปให้ดูครับ

17. little_duct

little_duct เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ทิพย์ ถ้าไม่ไช่คนสนิทอยากจะขอสักกับ พี่นิ่มด้วยซักคนได้ไหมครับบ

18. numthip

สนิทกับผมเท่ากับสนิทกับพี่นิ่ม ถ้าได้สมาชิกเยอะจริงอาจไม่ต้องรอวันไหว้ครู หรือไม่ก็บังคับให้แกไหว้ครูซะเร็วๆ ....น้ำมันงาเรามีกันอยู่แล้วนี่

คุยกับพี่เค้าไว้ ว่าถ้าสักเสร็จต้องลองได้ แกรีบตอบกลับ
    "มันต้องลองได้อยู่แล้วซิ"
    "พี่สักอักขระไม่กี่ตัวหนุ่มฯ"

ยิ่งน้อยตัวยิ่งดี ไม่เจ็บ!

19. จักร เจริญ

จักร เจริญ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    แบบนี้ขออนุญาต ลงชื่อไปสักด้วยคนได้ป่าวครับ
    ขอบคุณครับ

20. numthip

ผมสับสนแล้ว...รูปเหมือนพลอย กับรูปเหมือนฝังตะกรุด ต่างกันแค่ไหนครับ
    ใครมีรูปลงให้ที

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้