เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. thongchat

thongchat เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2006
    เม็ดผงวิเศษ สายวัดกลางเป็นของยุคไหน หรือหลวงปู่องค์ไหนครับพี่หนุ่ม

2. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้าตัวก็จำไม่ได้ แต่ตอนนี้กำลังทำพระรูปเหมือนหลวงปู่ศุข ได้เอามวลสารไปปลุกเสกก่อน
    มีพ่อท่านพันธ์ เป็นมือวางในการอธิฐานจิต ไม่ได้มาประชาสัมพันธ์ เพราะเกรงใจ

เหรียญปิดตาหลังหนุมานของพี่นิ่ม จะออกปีหน้า เหรียญนี้เสกมาตั้งแต่ปี 2554 สมัยพ่อท่านนวล วัดไสหร้า
    เหรียญนี้จะนำมาประชาสัมพันธ์ในสมาชิกในเวปนี้ก่อน จากนั้นจึงเผยแพร่
    งานนี้คุณเซี้ยะ วัดหนัง รอเหมาอยู่ ไว้จะอัพโหลดรูปมาเรื่อยๆครับ

ผมว่างเสาร์-อาทิตย์ กำลังจะย้ายบ้านด้วย
    ใครอยากมาเรียนโหราศาสตร์ ก็จะสอนฟรี ใครอยากได้พระฟรี ก็มาขอ ไม่หวงเลย

3. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

รอร่วมทำบุญ พระปิดตาหลังหนุมานครับ

4. dacha7979

dacha7979 เป็นที่รู้จักกันดี

รอทำบุญเหรียญพระปิดตาหลังหนุมานด้วยครับ

5. THANARATH 2010

THANARATH 2010 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับพี่หนุ่มทิพย์ ผมขออนุญาตแจ้งเพื่อนสมาชิกที่มีความประสงค์อยากได้พระที่หลวงปู่หมุน ฯ ท่านปลุกเสก ไว้บูชาติดตัวเชิญเลยครับ........... ร่วมบุญกฐินกับองค์ท่านหลวงปู่จันทร์ วัดป่าหนองยาง จ.นครราชสีมา เลยครับ แถมมีพระที่พี่นิ่มสร้างด้วยนะครับ (ผมเคยอ่านเจอพ่ี่หนุ่มทิพย์เขียนไว้นานแล้ว ว่าพี่นิ่มได้ถวายพระให้หลวงปู่ไว้ คือ พระปิดตาไพรดำ (ปิดตาโรงครัวแจกทหารใต้ ) พระปิดตาเศียรบายศรี (ด้านหลังฝังพระธาตุ) พระปิดตากตัญญู ติดตาม ได้ที่กระทู้ เชิญร่วมบุญกฐิน หลวงปู่จันทร์ สมเด็จเกศา พระปิดตาไพรดำ และเศียรบายศรี ( ผมเคยได้บูชาพระขุนแผนผงพรายมหาจินดามณี และเหรียญหลวงปู่เกตุ วัดทับเจริญ จากพี่หนุ่มทิย์ครับ ขอบคุณครับพี่ )

6. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ขอนุญาตครับ มาเยี่ยมครับผม...

7. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ

เหรียญพระปิดตาหลังหนุมาน ที่เสกมาตั้งแต่สมัยพ่อท่านนวล ปี2554 จะออกปีนี้นะครับ

8. THANARATH 2010

THANARATH 2010 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับพี่หนุ่มทิพย์ขอบคุณครับ ผมขอรอติดตามด้วยครับ

9. asta

asta Active Member

อยากบูชาเต่าเรือน รุ่น1 แต่ไม่ทราบว่าบูชาเท่าไหร่คะ ยังมีอยุ่มั้ยคะ

10. rave22

rave22 เป็นที่รู้จักกันดี

เเละมาเยี่ยมพี่ทิพย์เเละพี่ๆทุกท่านครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้