นู๋ฟ้า>ใหม่!แก้วขนเหล็ก,แก้วจอมขวัญ,แก้วโป่งข่ามเถินราคาถูกที่นี่ที่เดียว

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย nu_fah, 23 มีนาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. mssoda

mssoda Active Member

ชุด7เบอร์70 มีรูปมาให้ดูหลายๆๆมุมค่ะ

จุดดำที่เห็นจะเหมือนเป็นแร่ชนิดหนึ่งค่ะ ก้อนเล็กๆ

กาบทองจะมากกว่ากาบเงินนะคะ....
    ...ถูกใจมั้ยคะ...<!-- google_ad_section_end -->

2. mssoda

เอาไอติม+สตอฯน่ากิน มาให้พี่ฟ้า แก้ตัวที่เมื่อบ่ายให้ไปตากแดดถ่ายรูปมาให้นู๋ดูค่ะ
    ขอบคุณhttp://lh4.ggpht.com/_Xhlcxbe9Nzc/SaYP0GHF8VI/AAAAAAAAAJo/rYxwF7ilpk0/s800/g6.jpg
    ขอบคุณhttp://planet.kapook.com/files/photo/1/201419_1637269399.jpg

ชื่นใจ หายร้อนรึยังคะ ...........

3. w.สุรพล

w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    สวัสดีครับคุณฟ้าและเพื่อนที่รักแก้วทุกคน ขอบุญรักษาครับ
    ได้รับเรียบร้อยครับ

4. mssoda

สวัสดีค่ะ คุณสุรพลได้แก้วโป่งถูกใจมั๊ยคะ ...:z6

5. nu_fah

nu_fah เป็นที่รู้จักกันดี

อืม....ค่ำมาค่อยเย็นลงหน่อยนะคะ..กลางวันอากาศแทบไหม้เรยนิ..
    - อนุโมทนาด้วยค่ะคุณสุรพล...
    - น้องดาพี่ฟ้าน่ะชอบถ้วยที่เปงน้ำแข็งใสอ่ะ....น่าอ้ำๆๆๆๆ....
    - แหม..ไม่ได้น้องดาพี่ฟ้าก็เหงาแย่เรยนะเนี่ย...ขอบคุณจ้า คุณได้สิทธิ์ในการเป็นเจ้าของแก้วเม็ดที่ 26 นะบัดนาว....(เก็บไว้ให้แล้วน้า...)

6. mssoda

ร้อนมากเลย เปิดพัดลมเป่าจนเป็นหวัดแล้ว .........:z12.
    ฮัด จิ๊วๆๆๆๆ เอาเชื้อมาแพร่แล้ว

7. mssoda

จริงนะ งั้นนู๋จะมากวนในเวปพี่ฟ้าไปอีกนานแสนนานเลยนะ ไล่ก้อไม่ไป....
    ขนาดจันทร์ยังอยากได้เป็นPRเลย แต่ไม่เอาอยู่กะพี่ฟ้าดีกว่า ชอบๆๆๆ
    ยิ่งมีลัคกี้ยิ่งชอบใหญ่เลย

เข้ามารอชายจันทร์ พี่แก้วยังไม่กลับบ้านเลย คิดถึงกลับมาด่วน
    เวปเงียบเหงาไปเยอะเมื่อไม่มีพี่แก้ว ที่พุงป่องๆๆ ที่พูดเก่งๆๆๆ หายไปไหนล่ะเนี่ย
    จันทร์อย่าลืมมาดูแก้วด้วยนะ เด๋วพลาด....หน้า60ชุดล่าสุดเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 เมษายน 2009
  8. mssoda

มีปวก3สี แล้วเจอดอกกุหลาบ3สีของนู๋หน่อย สู้ได้มั๊ย
    [​IMG]ของเราสวยกว่า หอมกว่า
    ขอบคุณดอกไม้สวยๆๆจากkoreastory.org/.../<WBR>01/koreastory001-300x300.jpg

9. nu_fah

แต่เอ..วันนี้ก๊อยังมะได้คุยกะเจ้าพี่แก้ว, ชายจันทร์ เรยนินา..
    ไปเที่ยวไหนน้า....สงสัยไปซุ่มดูแก้วที่ไหนอ่ะแน่เรยพี่เรา..555
    ก๊อ เปงเจ้าแม่แห่งวงการแก้ว(โป่งข่าม)นินา...
    น้องดา....คอยดูลุคใหม่ลัคกี้วันศุกร์นะ พี่ฟ้าจาเอาไปสกินเฮดแร้ว..ว..

10. mssoda

สงสารมัน เด๋วเป้นอย่างตัวที่พี่ลงรูปล่ะแย่เลยนะ
    ตัดเองรึป่าว....จะเป็นอันลัคกี้ไปซะแล้ว:z6

11. mssoda

พี่แก้วคงตามหาน้องปวกสีชมพูไปถึงพม่าแล้วล่ะ....
    ช่างหายากจิงๆๆเลย ***ปลวกสีชมพูเจ้าอยู่แห่งหนตำบลไหนหนอ***

จันทร์อาจฝันถึงเทวดาว่าวันนี้จะให้เลือกเม็ดไหนอยู่ก้อได้
    ***เข้าทรงอยู่รึป่าว***

12. mssoda

คุณโสภาเค้าอยากรู้จะมีแบบชุดนี้อีกมั๊ย แบบชุดเม็ดละ 200 เปิ้นอยากได้แหมๆๆเลย เชียวแหล่ะ

13. mssoda

แว๊บไปดูทีวีแล้ว เด๋วเข้ามาอีกรอบเป็นระยะๆๆเน้อ

มีอะไรสอบถามมาได้ค่ะ ยินดีตอบทุกคำถาม...............

14. nu_fah

มะได้ตัดเองจ้า..เอาไปให้ช่างเค้าตัดให้ คราวก่อนก็ตัดไปรอบนึงแล้วล่ะ..
    - หล่อเริ่ดเจงๆ อ่ะค่ะ
    - อิอิ..แล้วจาหลง นิวลัคกี้อ่ะจิ...คอยดูวันศุกร์ก้อแล้วกานคร้าบ...

[​IMG] รูปลัคกี้ตอนเพิ่งยังเดือนกว่าๆเองค่ะ..น่ารักล่ะ..ก้อยังเด็กอ่ะนะ..ไม่ค่อยซนเรย..

[​IMG] [​IMG] 5555+++ อันนี้ของจริง ที่ไปตัดรอบแรกมาอ่ะ...ขำกันทั้งบ้านเรย..แต่พี่ฟ้า ช๊อบ ชอบอ่ะค่ะ...เทห์ดีอ่ะ..แมนสุดๆๆ เลยนายลัคกี้ 555++ (ตอนนี้เปงช่วงที่เริ่มซนเรยล่ะ)
    - อ้าว..ว..น้องดา อย่าวิ่งหนีลัคกี้จิ... 555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 เมษายน 2009
  15. nu_fah

ที่ราคาไม่แพงก็ยังมีอยู่นะคะ...แต่เม็ดละ 200 เหลือเท่าที่อยู่ในกระทู้ค่ะ..
    เพราะแก้วแต่ละชุดได้มา ก็ต้องบอกให้เจ้าของเก่าท่านทราบว่า เราจะเอามาบอกบุญกันน่ะค่ะ เค้าถึงยอมขายให้ถูกๆ แต่ชุดหลัง ก็ ได้มาก็ขายตามราคาเป็นเม็ดๆไปค่ะ
    เพราะ ของ เถินเดี๋ยวนี้หายากมาก และเจ้าของเก่าเขาก็ต้องการขายแพงๆซะส่วนใหญ่น่ะค่ะ ที่ว่าแพง ก็เป็นพันล่ะค่ะ...
    ถือว่าร่วมกันทำบุญก็แล้วกันนะคะคุณโสภา...ราคาอาจจะแพงกว่าชุดแรกนิดหน่อยอ่ะค่ะ.. ลองเลือกๆดูก่อนนะคะ ของฟ้านี่ ก็ถูกที่สุดแล้วน้า...
    ขอบคุณค่ะที่แวะมาเยี่ยมกระทู้

16. mssoda

-ใช่เลยค่ะ แก้วโป่งของอ.เถินของแท้ หายากมาก เจ้าของเก่าจะเก็บสะสมไว้เอง ส่วนมากที่เจอจะเป็นแก้วโป่งพม่าค่ะ
    ความศักดิ์สิทธิ์ของแร่ quartz ที่พบที่ อ.เถิน จ.ลำปางนั้น มีลักษณะทางกายภาพเฉพาะตัวที่แตกต่างจาก โป่งข่าม ที่อื่นๆ ซึ่งปรากฏเรื่องราวเล่าสืบต่อกันมานับแต่ครั้งโบราณกาลจนถึงปัจจุบันอย่าง ต่อเนื่อง แม้ว่าโป่งข่ามจะเป็นเครื่องประดับที่ยังไม่สูงเท่าในอดีตเมื่อ ๒๐ กว่าปีที่ผ่านมาก็ตาม แต่ก็ยังเป็นที่สนใจของผู้ที่ชอบสะสม และแสวงหาอย่างต่อเนื่อง ด้วยเหตุผลที่ว่ามักมีผู้พบเจอประสบการณ์ หรือความศักดิ์สิทธิ์ของโป่งข่ามมาก่อนนั่นเอง ผู้ที่พบอำนาจลี้ลับเหล่านั้นต่างซุ่มเงียบคอยแสวงหาเก็บแก้วโป่งข่ามรูปแบบ ต่างๆไว้เป็นทรัพย์สมบัติส่วนตัว และหวังให้เป็นมรดกกับลูกหลานที่อาจจะไม่ได้เห็นความงดงาม และพบเจอความศักดิ์สิทธิ์ของอัญมณีศักดิ์สิทธิ์ที่เป็นสมบัติจากพระแม่ธรณี นี้ ด้วยเหตุผลที่ว่าพวกเขาเหล่านั้นไม่รีบแสวงหาเป็นเจ้าของเสียแต่ตอนนี้ และนับวันก็ยิ่งจะหาครอบครองได้ยากขึ้นเรื่อยๆ หลายคนกล่าวว่าเสียดายที่เมื่อก่อนไม่รู้สรรพคุณความศักดิ์สิทธิ์ดีพอจึงทำ ให้พลาดโอกาสเก็บแก้วลายพิเศษ รูปสวย และเรืองอานุภาพมาเป็นของตน แม้ปัจจุบันจะมีหลงเหลืออยู่บ้างแต่ที่จะมีลวดลายครบถ้วนตามตำราก็ยิ่งหายาก ยิ่งขึ้นไป หรือแทบไม่มีเลย ฉะนั้นหากไม่รีบสะสม หรือแสวงหาแต่ตอนนี้ก็เป็นไปได้อย่างแน่นอนว่า สักวันหนึ่งเราคงได้ยิน "แก้วโป่งข่าม" แต่เพียงชื่อเท่านั้น

-ลัคกี้ทุกภาพน่ารักมากเลย น่ารักคนละแบบ ขนาดตัดเกลี้ยงเลยนะ ถูกใจๆๆๆ

-ราตรีสวัสดิ์นะคะ แล้วพรุ่งนี้เจอกันใหม่......

17. รักจันทร์

รักจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008

ผมพลาดไปแล้วพี่ดา... ><"

เม็ดแรกคือกาบทองพร้อมแหวนที่คุณสุรพลได้ไป
    เห็นคุณฟ้าบอกด้วยว่าเหมาะกับนิ้วอูมๆ ยิ่งเสียดายใหญ่
    เพราะผมก็นิ้วอูมๆ(แถมเป็นกีบอีก 555+)

เม็ดที่ 2 ก็ เบอร์ 26 ของพี่นั่นแหละ!
    ตอนแรกเห็นมุมใหม่ๆที่คุณฟ้าถ่ายมา ผมปิ๊งเลย
    กำลังจะโพสจองสักหน่อยแต่ก็ต้องจ๋อย เพราะเลื่อนลงมาเห็นของความของพี่ดา ><"

ต้องยอมรับว่าดูตอนลงแรกๆ ไม่เข้าตาเลยครับ รู้ว่าปวกเงินสวย แต่ไม่คิดว่าประกายรุ้งจะเด่นขนาดนี้ ฮือๆๆ

ส่วนเรื่องเทวดาของผมนั้น จริงๆเป็นนางฟ้าครับ ชื่อ นางฟ้าแก้ว
    (ท่านนางฟ้าครับ... พี่ดาบอกว่าท่านเป็น 'พราย' แน่ะ จัดการเลย!)
    ท่านมากระซิบบอก พอผมเข้ามาดูก็เห็นว่าสวยอย่างที่บอกจริงๆ
    อย่างว่าแหละครับตาคนธรรมดาอย่างผม รึจะสู้กับตาของเจ้าแม่โป่งขามได้

ว่าแต่คุณฟ้าครับ... ถ้าคุณฟ้าว่างๆและกรุณา หรือถ้าจะถ่ายรูปแก้วอื่นๆอีก
    รบกวนถ่าย no.28 มุมใหม่ๆมาให้ผมดูได้ไหมครับ ทราบว่าอีกไม่กี่วันก็จะได้ของแล้ว แต่ผมใจร้อนน่ะครับ แหะๆ
    อยากเห็นความงามอย่างที่นางฟ้าบอกครับ

วันนี้เหนื่อยทั้งวันเลย ท้องเสียด้วยครับ เพลียมากๆ ขอตัวนอนก่อนนะครับทุกคน

ฝันดี ราตรีสัสดิ์

อ้อ... ลัคกี้น่ารักมากเลยคุณฟ้า อยากเห็นทรงใหม่เร็วๆ
    ฝากกอดและหอมมันอีกฟอดใหญ่ๆครับ

18. รักจันทร์

รักจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    แง๊ง...ง..ง.ง เค้าจาอาวเม็ดนี้ เค้าจาอาวเม็ดนี้!

pig_cryypig_cryypig_cryy
    pig_cryy2pig_cryy2pig_cryy2
    pity_pig;9kpity_pig;9k

19. mssoda

เสียใจด้วยนะ ไว้ชุดหน้าละกันนะ Wait a minute, รอหน่อยๆ อยากให้แก้วมากจริงๆ
    ขอเวลาหน่อย นิดนึงๆ เด๋วแก้วกำลังมา
    Wait a minute, รอก่อนๆ อย่าเพิ่งรีบร้อน พี่จะรีบบอกว่า ให้แก้วหาจันทร์ ให้แก้วหาจันทร์ คนที่มารอ...
    :z10แต่งเพลงเพื่อจันทร์เลย อย่าร้องไห้นะ เด๋วไม่หล่อน๊า ..........

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 เมษายน 2009
  20. nu_fah

;aa5อิอิ...ชายจันทร์ ก๊อ วัยรุ่น(ไหน?) ใจร้อนนะเนี่ย..
    กาเดี๋ยวจาออกไป เช็กแสง (อิอิ ทำยังกะมือโปรน่ะ) แล้วรีบถ่ายมาอัพให้ดูน้าคร้าบป๋ม..
    Wait a minute, รอก่อนๆ อย่าเพิ่งรีบร้อน
    ฮ่าๆๆๆ น้องดาแต่งเพลงเก่งนะเนี่ย ชายจันทร์มีคู่แข่งแร้ว..ว..
    - ฮือๆๆ วันนี้ก็ร้อนใช่เล่นเรยน้า...
    - เดี๋ยวลัคกี้ วันศุกร์นี้ได้พบกับลุคใหม่ นิวลัคกี้แน่นอนคร้าบ...chearrchearrchearr

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้