นู๋ฟ้า>ใหม่!แก้วขนเหล็ก,แก้วจอมขวัญ,แก้วโป่งข่ามเถินราคาถูกที่นี่ที่เดียว

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย nu_fah, 23 มีนาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. mssoda

mssoda Active Member

Good Evening ka ไปส่งของเรียบร้อยนะคะ...กินข้าว+อาบนำรึยังoishi_

2. ลูกแก้วแววตา

ลูกแก้วแววตา เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    กว่าจะเปิดป๊ะกะตูเข้ามาใน "พลังจิต" ได้ เดี๋ยวนี้เค้าล๊อคกลอนกี่ชั้นกันน้อ....(สงสัยกลัว "เสื้อสี????) บุก!!!

3. ลูกแก้วแววตา

ลูกแก้วแววตา เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ว่าเม็ดที่น้องฟ้านำเสนอ กะเม็ดที่ 34 อ่ะแจ๋วสุดแล๊ะ!

4. mssoda

สงสัยพี่แก้วรีบเข้ามาตอบเลยซำ2ทีเลย อิอิ

หวัดดีจันทร์เพิ่งเข้ามาเหรอจ๊ะ ...เวปมีปัญหากว่าจะเข้าได้เหนื่อยเลยนะ

5. mssoda

-รีบราตรีสวัสดิ์ดีกว่า เริ่มติดๆๆขัดๆๆแล้ว เด๋วไม่ได้ลา...
    ฝันดีนะคะทุกคน อย่าลืมสวดมนต์ก่อนนอนด้วยนะคะ:z1
    **ถ้าจันทร์จะเล็งอะไรคราวหน้ากระซิบพี่ก่อนนะจะได้เล็งเม็ดอื่นที่ไม่ตรงกันจ๊ะ

6. รักจันทร์

รักจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    สวัสดีครับพี่น้อง...
    ช่วงนี้งานยุ่งจริงๆ เดี๋ยวสัปดาห์หน้าไปถ่ายงาน ตจว.อีก ตั้งแต่จันทร์-พฤหัส
    คงได้แต่ดูกระทู้จากมือถือนะครับ แต่พิมพ์คงยาก เพราะแป้นพิมพ์เล็ก แต่นิ้วฉันใหญ่!(ฮา)
    ขี้เกียจพิมพ์ครับ รุ่นนี้ไม่มีปากกาจิ้มเสียด้วย ต้องใช้นิ้วอย่างเดียว ><"

- ก่อนอื่นมายืนยันอีกเสียงจ้า ว่าเม็ดที่คุณฟ้าแนะนำสวย...
    "ขนเงิน" ชื่อเป็นมงคลครับ และน้ำก็ใสใช้ได้

- ขอบคุณพี่ฟ้าที่ถ่ายรูปมุมใหม่ให้ดู สวยมากๆครับ เห็นแล้วแทบกรี๊ด!

- ขอบคุณพี่ดา สำหรับเพลง wait a minute พี่ดาแต่งดีกว่าผมอีก แถมฮาด้วย

- ขอบคุณที่สุดสำหรับนางฟ้าแก้วสุดสวยและใจดี ยิ่งเห็นมุมใหม่ที่คุณฟ้าถ่ายมา
    (... รู้สึกประโยคบนผมจะเรียกว่าพี่ฟ้านะ 555+) แทบอยากกราบงามๆ 1 ที
    งั้นอวยพรกลับดีกว่า... ขอให้นางฟ้าแก้ว ได้ปวกชมพูสมใจนะครับ

- คุณฟ้า... พรุ่งนี้พาลัคกี้ไปตัดผม เอ้ย! ตัดขนดีๆนะครับ ออกนอกบ้านระวังดำล่ะ!

เหนื่อยจังเลย... พรุ่งนี้อาจไม่ได้เข้ามานะครับ เพราะมีคิวตัดดึก อาจต้องค้างออฟฟิส
    จะนินทาอะไรก็เบาเสียงกันหน่อยนะครับ ระวังผมจะจามไม่หยุด 555+

ฝันดีครับทุกคน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 เมษายน 2009
  7. รักจันทร์

รักจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008

ขอบคุณครับ แต่ไม่เป็นไรพี่ดา...
    อย่างที่เคยบอกนั่นแหละ ผมมือใหม่ แรกๆก็เอามาศึกษาก่อน
    (ไว้ดูเป็น หรือจิตนาการออกว่าเม็ดไหนตัวจริงเป็นไง ถึงตอนนั้นเดี๋ยวจะกวาดให้เรียบ!)

ตอนนี้ให้พี่ๆไปก่อนครับ เพราะพี่ๆสะสมกันจริงๆ
    ยินดีกับพี่ๆที่ได้ของถูกใจครับ

8. ลูกแก้วแววตา

- ขอบคุณพี่ฟ้าที่ถ่ายรูปมุมใหม่ให้ดู สวยมากๆครับ เห็นแล้วแทบกรี๊ด!

- ขอบคุณพี่ดา สำหรับเพลง wait a minute พี่ดาแต่งดีกว่าผมอีก แถมฮาด้วย

- ขอบคุณที่สุดสำหรับนางฟ้าแก้วสุดสวยและใจดี ยิ่งเห็นมุมใหม่ที่คุณฟ้าถ่ายมา
    (... รู้สึกประโยคบนผมจะเรียกว่าพี่ฟ้านะ 555+) แทบอยากกราบงามๆ 1 ที
    งั้นอวยพรกลับดีกว่า... ขอให้นางฟ้าแก้ว ได้ปวกชมพูสมใจนะครับ

โอเช....พี่แก้ว แววตา ขอให้คำอวยพรของน้องจันทร์
    เป็นจริง ภายใน 3 วัน 7 วันด้วยเถ๊อะ ส้าธุ๊!!!!!

9. ลูกแก้วแววตา

คุณ Korpsit แก้วฯภาพที่ 4 กับ 34 หนะ แจ่มมากๆเลยคร้าบ ลองตัดสินใจเลือกไปเป็นของขวัญศรีภรรยาซัก 1 เม็ด รับรองงานนี้คุณหวานใจปลื้มไม่หายเลยหละค้าบ

10. nu_fah

nu_fah เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] [​IMG] สองเม็ดนี้ คุณ วรัท เปิ้นโทร.มาจองเรียบร้อบคร้าบป๋ม....แจ้งให้ทราบโดยทั่วนะคร้าบ...(ก็เดี๋ยวจาหาว่าฟ้าบ่แจ้งอ่ะจิ)

11. nu_fah

พี่แก้วจ๋า เดี๋ยวจาขอไปอาบน้ำ และออกไปส่งของ + ทำธุระอีกตลอดทั้งวัน(แน่นอน)
    กว่าจาได้มาออนใหม่ก็ค่ำๆอ่ะจ๊ะ...
    - เดี๋ยวจาเอานิวลัคกี้มาอวดโฉมนะคร้าบ..บ.. เจ้าป้าแก้วคร้าบ...(เสียงลัคกี้..อิอิ)

12. mssoda

ตื่นเต้นๆๆ อยากดูๆๆ นิวลัคกี้ รีบๆๆเอามาอวดนะ เด๋วคืนนี้นอนไม่หลับแน่ ฝันเห็นแต่ลัคกี้น้อยของเรา เฮ้อๆๆๆ;k03

13. mssoda

ขอบคุณจันทร์สำหรับคำชมพวกพี่ๆๆ มากมาย

เนื้อเพลง มากมาย แก้ไขโดย พี่ดา แก้วโป่งคลับดอทคอม

มองไม่เห็นด้วยตา แต่จะรับรู้ต้องด้วยใจ
    ถามว่ารักนางขวัญเท่าไหร่ จะนับยังไงดี
    ต่อให้เก็บแก้วมาหมดพี่ฟ้า เอาพิรุณมาหมดโลกนี้
    คูณเม็ดปวกที่มี มันก็ยังดูน้อยไป
    * ไม่รู้จะต้องทำสักเท่าไหร่ ทำให้แก้วรู้
    วิฑูรย์ที่สวยที่หรู มันเทียบกับใจไม่ได้
    ** บอกได้แค่ฮักมากมาย ฮักพี่แก้วหลายหลาย
    ไม่มีหน่วยวัดได้หรอกความรักนี้
    แก้วอยู่ในใจฉันมากมาย ล้นอกซ้ายที่ฉันมี
    ถึงเมื่อไหร่ไม่รู้ รู้แต่จะรักทุกนาที (ที่ยังหายใจ)
    มองให้ลึกเข้าไปข้างในตาคู่นี้ทุกวัน
    เธอจะเห็นขนเหล็กเป็นร้อยเรียงกัน แค่ไหนนับดูสิ
    ถ้าหากฉันคิดถึงเข้าแก้วหนึ่งครั้ง แล้วกดโทรพี่ฟ้าหนึ่งที
    พี่ฟ้าคงรับไม่ไหว เพราะคงมีเป็นหมื่น Miss Call
    *,**
    I love Kaew (ไอ-เลิฟ-แก้ว)
    Wo ai ni (หว่อ-อ้าย-หนี่)
    Ich lieber dich (อิคซ์-ลิเบอะ-ดิกซ์)
    Je t’aime (เฌอ-แตม)
    ก็จะให้พูดยังไง ให้เท่ารักที่ฉันมี
    Ti amo (ติ-เอ-โม)
    Te quiero (เตอ-เควีย-โร)
    Sarang Hae yo (ซา-รัง-แฮ-โย)
    จะบอกว่ารักกี่ภาษา ก็ฟังไม่ง่ายทุกที
    Kimi wo aishiteru(คิ-มิ-โอ-ไอ-ชิ-เต-รุ)
    Chit [...]
    [​IMG](good)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 เมษายน 2009
  14. mssoda

กู๊ดมอร์นิ่งค่ะ พี่ฟ้า.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 เมษายน 2009
  15. mssoda

เนื้อเพลง Wait a minute - ฉบับแก้ไขใหม่ล่าสุด
    โดยพี่ดา แก้วโป่งดอทคอม

เห็นแก้วไม่ยอมมา จันทร์เลยไม่กล้ารับไป
    เกรงใจ เดี๋ยวรบกวนพี่ฟ้าเปล่าๆ
    จันทร์เพิ่งพบแก้วเอง ไม่ทันเป็นเรื่องราว
    กลัวคิดถึงเว่อร์ไป จะไม่ดี
    นึกว่าไม่รับแก้วไป คงไม่มีคนอื่นมา
    มีแค่จันทร์วุ่นวายทุกนาที แทบไม่เชื่อนัยน์ตา
    เซอไพรซ์ อ๊ะ! ซะไม่มี
    เบอร์แก้วโชว์พร้อมเสียงกระซิบเข้ามา

แค่นึกฝัน…ก้อยังชื่นใจ…
    แก้วเม็ดไหน…ตั้งตัวไม่ทัน…
    จะเลือกรับ…ใจก็สั่น…
    นี่แปลว่าจันทร์คิดถึงแก้วมากใช่ไหม…

Wait a minute, รอหน่อยๆ อยากรับมากจริงๆ
    ขอเวลาหน่อย นิดนึงๆ กำลังเลือกแก้วอยู่
    Wait a minute, รอก่อนๆ อย่าเพิ่งรีบจอง
    จันทร์จะรีบจองว่า เบอร์ ยี่ หก เบอร์ ยี่ หก ที่พี่ดาเลือกมา

ถึงจันทร์ยุ่งยังไง บอกไว้ว่าจันทร์ยินดี..
    เคลียร์ได้เลยถ้ามีแก้วมา
    จันทร์ก็พร้อมโทรไป จองพี่ฟ้าสามเวลา
    ไม่ให้แก้วต้องรอจันทร์ข้างเดียว

แค่นึกฝัน…ก้อยังชื่นใจ…
    แก้วเม็ดไหน…ตั้งตัวไม่ทัน…
    จะเลือกรับ…ใจก็สั่น…
    นี่แปลว่าจันทร์คิดถึงแก้วมากใช่ไหม…

Wait a minute,
    รอหน่อยๆ อยากรับมากจริงๆ
    ขอเวลาหน่อย นิดนึงๆ กำลังเลือกแก้วอยู่
    Wait a minute, รอก่อนๆ อย่าเพิ่งรีบจอง
    จันทร์จะรีบจองว่า เบอร์ ยี่ หก เบอร์ ยี่ หก ที่พี่ดาเลือกมา

Wait a minute,
    รอหน่อยๆ อยากรับแก้วมากจริงๆ
    จันทร์จะรีบจองว่า เบอร์ ยี่ หก เบอร์ ยี่ หก ที่พี่ดาเลือกม๊า ..........
    **เบอร์ ยี่ หก**

:z17(good)

16. mssoda

17. mssoda

เก็บภาพอาหารญี่ปุ่น น่าอร่อย มาฝาก
    ขอบคุณhttp://img63.imageshack.us/img63/138/35686823182d60ee854fk9.jpg
    ขอบคุณhttp://www.webboard.mahamodo.com/we.../friend_fan_Qid_026466_ans25520109_231151.jpg
    ขอบคุณhttp://www.thaigoodview.com/files/u1189/jQQfLcENoejcOOKKBcvdl0vdXc7YkpUc6T7OI2u38OA0.jpg
    ขอบคุณhttp://pics.storythai.com/user/sybil_pampas_b/images/kll.jpg

-น่ากิน มั่กมากค่ะ เห็นแล้วนำลายไหลเลย

18. วรัท

วรัท เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2008
    --------------------------------
    โอนเงินเรียบร้อยแล้วนะครับ 1,050.-บาท
    วรัท

19. mssoda

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 4 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </TD><TD class=thead width="14%">

</TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>mssoda, วรัท, ลูกแก้วแววตา+ </TD></TR></TBODY></TABLE>
    แน แน้ พี่แก้วมาแอบซุ่มอยู่เงียบๆๆ จ้องอาหารของนู๋ ตาไม่กระพริบเลย

หิวใช่ไหม ...นู๋ก้อหิว ไปกินข้าวเติมพลังก่อน เด๋วแว๊บมาอีกเป็นระยะๆๆ

20. nu_fah

ขอบคุณ และ ขออนุโมทนาด้วยค่ะ
    พรุ่งนี้เช้าจะจัดส่งให้ตามที่อยู่ค่ะ;38

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้