นู๋ฟ้า>ใหม่!แก้วขนเหล็ก,แก้วจอมขวัญ,แก้วโป่งข่ามเถินราคาถูกที่นี่ที่เดียว

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย nu_fah, 23 มีนาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. nu_fah

nu_fah เป็นที่รู้จักกันดี

เอาตัวอย่างมาให้ชมก่อนนะน้องดา...พี่ฟ้าก็ยังไม่ได้ดูเรย..อยากดูๆๆๆ

<object width="425" height="344">ก้านกล้วยสอง
    <embed src="http://www.youtube.com/v/0Z-q6-OWm5k&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></object>

2. nu_fah

Update !!!
    ภาพแก้วโป่งข่ามที่รอคุณอยู่..
    ที่หน้า 25, 55, 56, 58 , 60 นะคร้าบป๋ม
    wel lcome_dog

3. mssoda

mssoda Active Member

เห็นไตเติ้ลแล้ว ยิ่งอยากดูจังเลย ..... ภาคนี้มีลูกแฝดน่ารักด้วยซิ

4. mssoda

แก้วโป่งของพี่ฟ้า เหลือน้อยลงทุกวี่ทุกวันแล้ว เมื่อไหร่จะมีมาเพิ่มอีกจ๊ะ อยากดูๆๆ ....

แต่ยังมีเม็ดสวยๆๆอยู่ดูกันได้ที่หน้า 25, 55, 56, 58 , 60
    รีบจองก่อนหมดนะคร้าบ หมดแล้วหมดเลย แต่ละแบบมีเม็ดเดียวเท่านั้น

5. nu_fah

ดูแล้ว ก็ เชิญมาพักสายตาที่ น้องหมา น้องแมวน่ารักๆๆๆ ทางนี้เร้ย..ย..ย

[BIGVDO][/BIGVDO]<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/cd3OS4igxic&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/cd3OS4igxic&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

6. mssoda

ไม่เอาๆๆยังไม่โดนจัย เอาคลิปลัคกี้มาลงดีกว่า เน้อ พี่ฟ้า เน้อ

7. นาวิก

นาวิก สมาชิกใหม่

แก้วเข้าแก้วเม็ดเล็ก น่ารักอีกเม็ด ที่ได้มาค่ะ...น้ำใส เห็นแก้วข้างในชัดเจน แก้วข้างในเม็ดเล็กๆ แต่ใสจริงๆค่ะ..

[​IMG] [​IMG] [​IMG] แก้วเม็ดสุดท้ายของชุดนี้ค่ะ... (คุณสุรพลจองแล้วค่ะ)
    เป็นกาบทอง อร่ามเจิดจ้าทีเดียว..เข้าเรือนแหวนที่ทำจากทองเหลืองชุบทองค่ะ ขนาดแหวน เส้นผ่าศูนย์กลาง 2.3 cm. จ้า...ใครนิ้วอูมๆ ก็ใส่ได้เรยนะคะ...แต่ไม่ชอบ หรือใหญ่ไป ก็เอาไปเข้าเรือนใหม่ หรือตัดออกก็แล้วแต่ค่ะ...

เสียดายครับผมมาไม่ทันครับ

8. นาวิก

นาวิก สมาชิกใหม่

ผมจามาทันชุดใหม่ไหมคับเนี่ยเพราะมีทั้งเจ้าพ่อและเจ้าแม่เพียบเลย

9. mssoda

ชุดใหม่มาวันไหนแล้วจะแจ้งให้ทราบ แล้วมาวัดดวงกันใหม่อีกทีนะคะ บางคนมารอตั้งนาน แต่พอเผลอแพล็บเดียว อีกคนกวาดไปเลยก้อมีค่ะ

ยอมรับค่ะ ว่ามีหลายเม็ดแล้ว แต่ แต่ละเม็ดไม่เหมือนกัน ส่องแล้วงาม คนละแบบ แล้วก้องามกว่าในรูป บางรูปดูเม็ดเล็ก แต่พอส่งมาใหญ่จนน่าตกใจเลยค่ะ อิอิ

หากสนใจเม็ดไหน ให้ถ่ายรูปมุมอื่นให้ดูเพิ่ม ก้อได้นะคะ เผื่อบางรูปไม่ชัด แสงไม่พอ เคยขอไป พอถ่ายมาดูดีกว่ารูปก่อนอีก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤษภาคม 2009
  10. nu_fah

อืม...จาดีเหรอ น้องดา...
    - เดี๋ยวขายหน้าชาวประชาเว็บพลังจิตโหม่ะนา...
    - ก็จะลองดูนะคะ...เอาไว้ให้ได้ช็อตเด็ดๆๆๆเมื่อไหร่ จะรีบเอามาอวดเรยค่ะ น้องดา..
    - ว่าแต่ อย่าขวัญกระเจิงซะก่อนล่ะ...หุหุ...

11. nu_fah

โอ๊ะโอ๋...คุณ <link rel="File-List" href="file:///C:%5CDOCUME%7E1%5CADMINI%7E1%5CLOCALS%7E1%5CTemp%5Cmsohtml1%5C01%5Cclip_filelist.xml"><!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:ApplyBreakingRules/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> <w:UseFELayout/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><style> <!-- /* Font Definitions */ @font-face {font-family:Batang; panose-1:2 3 6 0 0 1 1 1 1 1; mso-font-alt:"Arial Unicode MS"; mso-font-charset:129; mso-generic-font-family:auto; mso-font-format:eek:ther; mso-font-pitch:fixed; mso-font-signature:1 151388160 16 0 524288 0;} @font-face {font-family:"Angsana New"; panose-1:2 2 6 3 5 4 5 2 3 4; mso-font-charset:0; mso-generic-font-family:roman; mso-font-pitch:variable; mso-font-signature:16777219 0 0 0 65537 0;} @font-face {font-family:"\@Batang"; panose-1:0 0 0 0 0 0 0 0 0 0; mso-font-charset:129; mso-generic-font-family:auto; mso-font-format:eek:ther; mso-font-pitch:fixed; mso-font-signature:1 151388160 16 0 524288 0;} /* Style Definitions */ p.MsoNormal, li.MsoNormal, div.MsoNormal {mso-style-parent:""; margin:0cm; margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:12.0pt; mso-bidi-font-size:14.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-font-family:Batang; mso-bidi-font-family:"Angsana New";} @page Section1 {size:612.0pt 792.0pt; margin:72.0pt 90.0pt 72.0pt 90.0pt; mso-header-margin:36.0pt; mso-footer-margin:36.0pt; mso-paper-source:0;} div.Section1 {page:Section1;} --> </style><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <o:shapedefaults v:ext="edit" spidmax="1026"/> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <o:shapelayout v:ext="edit"> <o:idmap v:ext="edit" data="1"/> </o:shapelayout></xml><![endif]-->นาวิก

ที่นี่ ไม่มี "เจ้าพ่อ-เจ้าแม่" หรอกค่ะ...อิอิ
    - จามีก็แต่น้องดา ประชาสัมพันธ์ (จำเป็น) คนจ๋วย และ พี่แก้วแววตา กูรูผู้สะสมแก้วไว้ถมที่ (ฮ่่าๆๆๆ...ล้อเล่นค่ะ...ก็เผื่อจะสร้างแก้วโป่งข่ามมิวเซี่ยมอ่ะค่ะ) [FONT=&quot]
    [/FONT]ไว้ให้น้องๆ ได้ศึกษากัน และ สุภาพบุรุษ-สุภาพสตรี อีกหลายท่าน ก็แค่ ชอบในความงามและความมหัศจรรย์ ที่ธรรมชาติสร้างมา เท่านั้นเองค่า...
    - อย่าเชื่อ เด็ดขาด ที่นี่ ไม่มี๊ ไม่มี...เจ้าพ่ง เจ้าพ่อ อารัย..มะมีหรอกนะ...ตัวเอง
    - ไว้ รอฟ้ารวบรวม จัดเป็นกระทู้แก้วเพื่อร่วมบุญ อีกที ก็ค่อย "เล็ง" ไว้แต่เนิ่นๆสิคะ..
    - แต่ที่ยังมีอยู่นี่ก็ไม่ขี้เหร่เลยนา..คุณนาวิก
    - ลองดูใหม่ก็ได้นะคะ ค่อยๆเลือก ค่อยพิจารณา ยังมีเม็ดงามๆ อีกหลายเม็ดค่ะ..
    *** หน้า 25, 55, 56, 58, 60 ค่ะ (รวมที่มีอยู่ ที่ไม่มีชื่อจองกำกับก็แสดงว่ายังว่างอยู่ค่ะ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤษภาคม 2009
  12. mssoda

พี่ฟ้า ลัคกี้ออกจะหล่อนะ พี่ฟ้ายังหวงเลย ไม่ช่ายผีด้วย ทำไมนู๋ และเพื่อนๆๆสมาชิกต้องกลัว ขวัญกระเจงด้วยล่ะคะ ... ดีซะอีกเพื่อนๆๆสมาชิกจะได้เห็นและรู้จักกับนิวลัคกี้ของพี่ฟ้าดียิ่งขึ้น คราวนี้เอามาสแกนทุกซอกทุกมุมเลย 555555555

13. mssoda

พี่แก้ว เค้าไม่ช่ายกูรูผู้สะสมแก้วไว้ถมที่แล้ว พี่ท่านเล่นสะสมเกือบทุกวัน แก้วซึมเข้าสายเลือดทุกส่วนของร่างกายแล้วล่ะ คาดว่ามีเกือบร้อยแล้ว อิอิ... รับรองได้ไม่มั่ว ไม่เชื่อลองนับที่พี่แก้วลงไว้สิ แล้วที่ยังไม่ลงอีกไม่ทราบจำนวน แล้วที่กำลังจะได้มาใหม่อีกเพียบ
    โอ้ มาย ก็อด สุดยอดนักสะสม

เมื่อกี้ เห็นแผล็บๆๆ แอบไปเล็งแก้ว ตาเป็นประกายอยู่ อยู่ไม่ใกล้ไม่ไกล แถวนี้เอง(ping-love

14. nu_fah

นั่นล่ะนู๋ดาจ๋า...เจ้าป้าแก้วของเรา..ความสุขก็อยู่ที่การ "เพ่งแก้ว" แล้ว "เล็งแก้ว" นี่แหล่ะ..
    - หุหุ ม่ายรุ๊ ป่านนี้ จามฮัดชิ้วๆๆ แล้วม้างเนี่ยพี่แก้วจ๋า
    - แต่ก็จะรอชมแก้วสวยๆ ที่ "กาลังเล็ง" ไว้ เปงบุญตาเหมือนกันค่ะ..
    - เพราะพี่แก้วมี แก้วแบบสารพัดแก้ว เรยนินา...ฟ้าขอคารวะ..คร้าบป๋ม
    - โอ๋ย น้องดา เจ้าลัคกี้ นะ ตอนนี้ มันมุขแยะ มีแอบกัด แอบขโมยรองเท้า ข้าวของ
    - แล้วเอาไปเก็บในบ้านตัวเองน่ะ...เหอๆๆๆ บ้านลัคกี้ มีแต่ "ของกลาง" เต็มเลยล่ะ
    - ก็ถ้าหารองเท้า หรือ ของใช้อื่นๆ ไม่เจอ ก็เชิญไปดูในบ้านลัคกี้ก่อนเรย..เจอแน่นอน..ฮ่าๆๆๆๆ

15. mssoda

จามแล้ว แต่อย่าจามมากนักนะ เด๋วเค้านึกว่าเป็นหวัดหมูล่ะก้อยุ่งแน่เลย อิอิ
    อยากดูๆๆ ขอให้เอามารูปมาลงเถอะไม่พลาดชมชัวร์

เด๋วนู๋จะไปแจ้งโปลิศมาจับลัคกี้ของพี่ฟ้า มีของกลางแบบนี้ ไม่รอด ขังยาวเลย เอาตัวไปขังไว้ที่บ้านนู๋ล่ะกันน้า อิอิ

พี่ฟ้า จะเอาเงินมาประกัน ก้อไม่ยอม ยึดตัวไว้เลย

16. mssoda

ที่บ้านตอนนี้ครึ้มๆๆ รอฝนตก ตกสิๆๆ ทำไมไม่ตก จะได้เอาแก้วโป่งมาล้าง นั่งลุ้นอยู่ ไม่รู้จะตกมั๊ย รอตั้งแต่บ่ายแล้ว ยังครึ้ม และไม่ตกเหมือนเดิมเจ้าข้า...

17. mssoda

เด๋วพรุ่งนี้ไปเที่ยวหลายๆๆที่แล้วจะถ่ายรูปวิวมาอวดด้วยล่ะ

จันทร์ช่วยพี่ฟ้าเฝ้าบ้านด้วยนะคะ:z3

18. nu_fah

รวมรายการแก้วโป่งข่ามที่มีให้จองอยู่ล่าสุดค่ะ..

ชุด 2.

รายการนี้ราคาเม็ดละ 600 บาท + ค่าส่ง 50 บาทค่ะ

ชุด 2. เม็ดละ 500, 600 บาท + ค่าส่ง 50 บาท

(ภาพที่ ๑๑.)size 2.5x3 cm.
    (ลักษณะแบบหมอกมุงเมือง แล้วเข้าแร่แบบสลักค่ะ) 600 ฿

[​IMG] (ภาพที่ ๑๔.)size 2.5x2.5 cm. 500 ฿
    [​IMG] [​IMG] ประกายทรายเงินเล่นแสง สวยงาม ใส เห็นขนเหล็กชัดแจ๋ว เดี่ยวๆพาดกลางแก้ว

[​IMG] (ภาพที่ ๑๖.)size 2.2x3 cm. 600 ฿ [​IMG] [​IMG]

[​IMG] (ภาพที่ ๑๘.)size 2.2x2.5 cm. 600 ฿

ชุดที่ 3

[​IMG] [​IMG] (ภาพที่ ๒๙.)size 2x3cm. 600 ฿

[​IMG] น้ำใส สวยมากค่ะ...เห็นแร่ด้านในอย่างขัดเจน..

ชุดที่ 4.

(ภาพที่ ๓๕.) size 2.5x2.5 cm. 600 ฿

[​IMG] (ภาพที่ ๓๘.) size 2.5x3.2 cm. 600 ฿

[​IMG] (ภาพที่ ๔๑.) size 2.5x2.7 cm. 600 ฿

[​IMG] (ภาพที่ ๔๓.) size 2x2.5 cm. 500 ฿

[​IMG] (ภาพที่ ๔๗.) size 1.8x2.7 cm. 600 ฿

[​IMG] (ภาพที่ ๔๘.) size 1.8x2.3 cm. 600 ฿

[​IMG] (ภาพที่ ๔๙.) size 1.5x2 cm. 500 ฿[​IMG]

[​IMG] น้ำใส เห็นทรายเงินวิบวับจับตา ...

ชุดที่ 6.

[​IMG] (A)ภาพที่ ๕๔. (แก้วทรงกลีบส้ม) 3 กษัตริย์ ค่ะ...size 3x4 cm. 600 ฿

[​IMG] [​IMG]

54) พิรุณแสนห่า-ปวกเงิน-ปวกเขียว (3K) size 3x3.5 cm. 500 ฿ (มีกระเล็กน้อย)

56/2) แก้วเข้าแร่ มีปวกขาวลอยกระจายทั่วเม็ด size 3.7x4 cm. 600 ฿ (เม็ดใหญ่เหมาะสำหรับผู้ชาย)

[​IMG] 60) แก้วพิรุณแสนห่าทั้งเม็ด size 2.2x3 cm. 500 ฿

61) แก้วเข้าแร่ ท่ามกลางปวกเขียว เหมาะกับชายผู้ที่ชอบค้นหา และน่าเกรงขาม (เนียนสวยค่ะ) 600 ฿

ชุดที่ ๗.

64) แก้วปวกเขียวและไหมเงิน พลิ้วสวยงาม (มีอยู่ค่อนมาทางซ้ายมือน่ะค่ะ)
    ส่วนทางขวาจะใส size 2x3.5 cm. 600 ฿

[​IMG] 66) แก้วปวกสามสี (สีน้ำตาล-เขียว-สีเงิน) และทรายเงินส่องประกาย
    สวยน่ามองค่ะ...size 2.5x3.2 cm. 600 ฿ (ขายแล้วจ้า)

[​IMG] [​IMG]

[​IMG] 68) 2 กษัตริย์ แก้วเข้าแร่ ปวกเทาดำ size 2x2.5 cm. 500฿

[​IMG] เห็นแก้วเข้าแร่ชัดเจน..

[​IMG] 70) แก้วกาบทอง เข้าแร่ [​IMG] [​IMG] พี่แก้วอุปการะแล้วค่ะ

[​IMG] 71) แก้วเข้าแร่ + กาบเงิน [​IMG]

[​IMG] แก้วเข้าแร่ข้างใน ใหญ่ มีมิติสวยงามมาก size 2.6x3 cm. 600 ฿พี่แก้วอุปการะแล้วค่ะ

ชุดที่ ๘.

[​IMG] แก้วกาบทองเม็ดเล็กๆน่ารัก size 1.5x1.6 cm 400 บาท

[​IMG] แก้วกาบทอง + ขนเหล็ก size 1.4x1.7 cm. 400 บาทคุณติรับอุปการะแล้วค่ะ

[​IMG] [​IMG] แก้วสลัก น้ำใส เม็ดพอดีๆ size 1.5x2 cm. 500 ฿พี่แก้วแววตาอุปการะค่ะ

[​IMG] [​IMG] แก้วสลักอีกเม็ดนึงที่สวยงานแบบธรรมชาติให้มาจริงๆ size 2x2.5 cm 500 ฿

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] แก้วโป่งข่ามน้ำตันอีกเม็ดค่ะ ที่มีสีสันออกโทนส้ม โอโรส สดใส เม็ดใหญ่ทำจี้สวยค่ะ...

[​IMG] [​IMG] [​IMG] แก้วกาบเงิน + แก้วเข้าแร่ เม็ดใหญ่ เหมาะทำจี้ห้อยคอ เก๋ไก๋ เด่นสวยดีค่ะ...พี่แก้วแววตาอุปการะค่ะ

[​IMG] [​IMG] แก้วขนเหล็ก + แก้วกาบเงิน กาบทอง น้ำใส สวยเนียน....

[​IMG] [​IMG] แก้วกาบเงิน ปวกเขียว มีกาบสีรุ้งวาววับเล่นแสงด้วยจ้า...

[​IMG] [​IMG] [​IMG] แก้วกาบเงิน มีปวกไรอยู่ด้วยค่ะ และมีกาบสีรุ้งค่ะข้างใน...สวย และเม็ดใหญ่...

[​IMG] [​IMG] [​IMG] แก้วกาบทอง+ขนเหล็กแบบขนบ้งตรงปลายอีกด้านค่ะ...ความหมายดีมาก..(ผิวแก้วมีตำหนินิดหน่อยค่ะ)...พี่แก้วแววตาอุปการะค่ะ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] แก้วกาบเงิน + ขนเหล็กเส้นบางๆ ..น้ำใสค่ะ...พี่แก้วแววตาอุปการะค่ะ

[​IMG] [​IMG] แก้วโป่งข่ามน้ำใสมาก เม็ดจิ๋วน่ารักมาก มีขนเหล็กติดมานิดนึงค่ะ...

[​IMG] [​IMG] [​IMG] แก้วปวกน้ำตาล + กาบเงินน้ำใสแจ่ว แจ่มมากค่ะ...รีบเล็งเรยค่ะ...พี่แก้วแววตาอุปการะค่ะ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] แก้วเข้าแก้วเม็ดเล็ก น่ารักอีกเม็ด ที่ได้มาค่ะ...น้ำใส เห็นแก้วข้างในชัดเจน แก้วข้างในเม็ดเล็กๆ แต่ใสจริงๆค่ะ พี่แก้วแววตาอุปการะค่ะ

(ราคานี้ยังไม่ได้รวมค่าส่ง EMS. อีก 50 บาทนะคะ)
    รวบรวมแก้วโป่งข่ามที่เหลือทั้งหมดค่ะ...มาเลือกตามชอบเรยนะคะ
    สนใจแจ้งจองที่ฟ้า โทร. (083)3230243
    nufah_ganes@live.com

;aa48

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2009
  19. mssoda

เหลือทั้งหมด 37เม็ดค่ะ
    หากสนใจเม็ดไหน แจ้งพี่ฟ้าให้ถ่ายรูปให้ดูมุมอื่นได้นะ
    จะได้เห็นความสวย ความใส ชัดๆๆค่ะ

20. nu_fah

อ๊ะๆๆ ชายจันทร์ หายไข้ บายดีแล้วสินะคะ...
    - น้องดา พี่ฟ้าก้ออยากให้ฝนตกเหมือนกันน่ะ...อยากให้มันเย็นๆๆๆๆ ชอบๆๆๆๆๆ
    - รอเอาน้องแก้ว อาบน้ำฝนด้วยแหล่ะน้องดา...
    - ลัคกี้ โดนจับใส่เสื้อแย้ว...เดี๋ยวหนาว..ว...

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้