บันทึกกรรมของฉัน

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 10 พฤศจิกายน 2023.

1. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    แพ้น้ำเน่า ???
    จริงอ่ะ !!!

2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    สะสมปืน…

เพื่อนที่สร้างแต่โครงอสังหาริมทรัพย์ข้างบนที่เล่าให้ฟัง ชอบเก็บสะสมปืนค่ะ เขามี 200 กว่ากระบอก เวลาเขาต้องการเงินด่วน เขาจะเอาออกมาขายค่ะ แถมราคาไม่ค่อยตกด้วยค่ะเพื่อนๆ

เขาเอาปืนรุ่นดังๆที่เขาสะสมเอาไว้ ไปประมูลขาย แล้วเอาเงินไปซื้อแหวนเพชรเม็ดงามให้แฟนสาวเขาใส่ค่ะ สถานที่ขายปืนและแหล่งซื้อเพชรก็คือแถวบ้านหม้อค่ะ เขาบอกว่า สะสมปืนกับนาฬิกา ราคาไม่ค่อยตกค่ะ เขาสอนค่ะ

นอกจากนี้ เขายังหุ้นกับเพื่อนๆ ซื้อเครื่องบินเซสน่าร์รุ่นเก่าๆ เอามาบินอวดสาวๆ อีกด้วยค่ะ เขาเป็นพีพี คือ ไพรเวท ไพล็อต ค่ะ นั่นคืองานอดิเรกของเขา เวลาเขาเอาฉันใส่เครื่องบินไป เขาจะบินหลงทันทีค่ะ ไม่ทราบว่าด้วยเหตุใด แถมเขาเอาหวีมาวัดระยะทางบนแผนที่ เพื่อหาทางกลับ โดยไม่มีตลับเมตรหรือไม้บรรทัดค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กรกฎาคม 2024 at 16:21