ประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 18 มกราคม 2010.

1. Wittaya403

Wittaya403 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2008
    ขอบคุณครับพี่วันสำหรับคำแนะนำเรื่องวัตถุมงคลของผม ...เป็นลูกศิษย์ท่าน แต่รู้เรื่องวัตถุงคลท่านน้อยมากครับ...จนเพื่อนด่าว่า แกเป็นลูกศิษย์ท่านยังไงวะ ไม่รู้เรื่องเกี่ยวกับวัตถุมงคลท่านเลยสักอย่าง...วันหลังจะให้เขามาถามที่เวบนี้แทนครับ... ^^ ส่วนเรื่องหลวงพี่ทนงศักดิ์ท่านคงไม่สึกตลอดชีวิตอย่างที่พี่วันว่าแหละครับ ...หลังเจอหลวงพ่อคราวนั้น ท่านก็ไม่ติดใจสงสัยเรื่องเกี่ยวกับหลวงพ่ออีกเลยครับ...

2. Dhanainan

Dhanainan เป็นที่รู้จักกันดี

มีครบทั้งสองเล่มครับ....ใครยังไม่มี...เดี๋ยวพรุ่งนี้แวะ...ไปเอาที่วัดมาส่งให้ครับ....ได้ทำบุญกับวัดด้วย...หลวงตาเขียนถึงหลวงพ่อได้จับใจมากจริงๆ ครับ....ข้อความไหนที่ท่านสอง...ผมจะขีดเอาไว้ปฏิบัติตามครับ...ได้บ้าง..ขาดบ้าง..แต่อารมณ์ใจเต็ม..อยากทำให้บริสุทธิ์ครับ...

3. Wittaya403

...หลังจากจบมาทำงาน ก็เก็บเงินด้วยน้ำพักน้ำแรง ถอยรถเก๋งป้ายแดงครั้งแรกในชีวิต ไม่ได้ไปให้ใครเจิมเลยครับ ... เพราะเชื่อที่หลวงพ่อบอก เลยอาราธนาบารมีพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ เรื่อยไปจนถึงหลวงพ่อเป็นที่สุด แล้วก็ใช้น้ำมนต์ชาตรีเจิมรถ...ในรถก็แปะ สติ๊กเกอร์ยันต์เกราะเพชรแบบใสจากวัดท่าซุงแผ่นเดียว...รถคันนี้ก็แคล้วคลาดตลอด แต่ที่โดนจังๆก็สองครั้งเหมือนกัน..คือ...

1.ขับรถไปอุตรดิตถ์ครั้งแรก ไปติดไฟแดงจะเลี้ยวเข้าไป รพ.อุตรดิตถ์ พอออกตัวเลี้ยวมา ก็เจอรถกะบะส่งของคันหนึ่ง พุ่งมาด้วยความเร็วสูงมาก ทั้งผมและเขาก็ตกใจที่มาจ๊ะเอ๋กันกลางสี่แยกโดยมิได้นัดหมาย.. ผมคิดว่ายังไงก็ประสานงากันอย่างแรงแน่นอน แต่เสี้ยววินาทีสุดท้าย รถเขากับหักออกขวา ทำให้รถผมรอดจากการโดนประสานงา แต่ก็ตามมาด้วยเสียง โครม..พร้อมกับรู้สึกถึงแรงปะทะมหาศาลด้านท้ายรถ..มันแรงมากจนท้ายรถสะบัด..ผมค่อยๆประคองรถจอดข้างทาง.. ในใจคิดว่า ประตูหลังและท้ายรถคงยับเยินแน่..แต่เมื่อลงมาดูก็ต้องตกใจ..ที่ยับเยินกลับเป็นกระบะคันนั้น รถผมแค่มีรอยบุบและรอยถากเล็กน้อยที่ประตูหลังเหนือบังโคนล้อรถแค่นั้นเอง ...มันเป็นไปได้ยังไง ทั้งที่ชนกันแรงขนาดนั้น...แต่มีบาดแผลที่รถแค่เล็กน้อย ตอนไปโรงพัก ตำรวจเขาก็ใจดี ไม่ปรับตังค์ข้อหาขับรถประมาท 500 บาทอีกเพราะเห็นว่าผมเป็นคนต่างถิ่น และมาอุตรดิตถ์ครั้งแรก... ส่วนรถก็ให้ประกันรับซ่อมไป...

2.รถคันเดิม แต่เปลี่ยนฉาก ผมขับรถจากกรุงเทพฯ เข้าขอนแก่น และ ขับมุ่งหน้าต่อไปยัง จ.กาฬสินธุ์ ประมาณทุ่มกว่าๆ วิ่งมาด้วยความเร็วประมาณ 100 กม./ชม. ผ่านโค้งเกือบถึงตัว อ.เชียงยืน ช่วงนั้น ถนนมืดมาก ฉับพลันนั้นเองผมก็ต้องตกใจสุดขีด เมื่อไฟหน้าสาดไปปะทะฝูงสัตว์ขนาดใหญ่กลุ่มหนึ่ง ตัวดำทะมึน ขวางถนนอยู่เต็มไปหมด .. หลังจากนั้นทุกอย่างก็เกิดขึ้นโดยอัตโนมัติ โดยที่สมองผมไม่ได้สั่งการใดๆ ผมจำได้ว่า ผมเหยียบเบรคและหักหลบไปทางขวา เท่านั้นเอง รถก็เสียหลักหมุนคว้าง..ผมเห็นแต่โลกหมุนผ่านกระจกไปอย่างรวดเร็ว จนกระทั่งหยุดนิ่ง มีพุ่มต้นสาบเสือบังกระจกหน้าผมจนมองไม่เห็นอะไร..ผมเปิดประตูออกมาอย่างยากเย็น ต้นสาบเสือเยอะจนแทบเปิดประตูไม่ได้ พอขึ้นมา ฝูงควายเจ้ากรรมก็หายไปแล้ว มีคนๆหนึ่งวิ่งมาถามผมว่า เป็นไงมั่งๆ...พอเขาเห็นผมไม่เป็นไร และเริ่มมีคนมามุง คนผู้นี้กับฝูงควายก็อันตรธานไปอย่างไร้ร่องรอย...ผมมองไปรอบๆก็ต้องขนลุกซู่ เชื่อมั้ยครับ จุดที่รถลงไปอยู่เป็นร่องน้ำลึกลงไปจากถนนประมาณหนึ่งเมตร ด้านซ้ายเค้าถมดินไว้ ห่างหน้ารถออกไปไม่ถึงเมตร มีเสาไฟฟ้าต้นเบ้อเริ่มอยู่ ด้านขวามีต้อนมะขามเทศพุ่มใหญ่อยู่ รถผมไปวางแหมะ อยู่ตรงกลางอย่างพอดิบพอดี...ถ้าเกิดมันลงไปด้านซ้ายอีกหน่อย ก็ต้องคว่ำเพราะคันดิน แรงกว่านี้หน่อยก็จ้องจูบเสาไฟฟ้าอย่างไม่มีทางเลี่ยง ถ้าออกขวาหน่อยก็ไม่แคล้วชนกับต้นมะขามเทศ หนักๆทั้งนั้น...แต่มันก็ไปวางแหมะอยู่ตรงกลางเหมือนคนไปวางไว้เฉยๆ เหมือนไม่ใช่รถหมุนลงมาเอง...ซ้ำได้ดงสาบเสือซึ่งเหมือนกองฟางชั้นดีรับน้ำหนังรถให้...พอให้รถยกลากขึ้นมา ตอนเช้าผมสำรวจความเสียหาย รถไม่เป็นอะไรเลย แม้เพียงสีถลอก มีแค่รอยข่วนจากต้นสาบเสือไม่กี่รอยเท่านั้น ซึ่งไม่กินถึงเนื้อสีเลย...นี่เป็นอีกครั้งที่อรรศจรรย์ใจไม่หาย แต่เรื่องพระหลวงพ่อที่ทำให้ผมอัศจรรย์ใจและเหลือเชื่อที่สุดกลับไม่ใช่สี่เรื่องนี้ครับ...เป็นเรื่องอะไร ไว้จะเล่าให้ฟังวันหลังนะครับ...คืนนี้ ขอหลวงพ่อคุ้มครอง ฝันดีครับพี่น้องลูกหลานหลวงพ่อทุกท่าน...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 เมษายน 2012
  4. Wittaya403

อนุโมทนาด้วยนะครับน้อง Dhanainan ที่นำรููปหนังสือมาให้พี่น้องได้ดูกัน :cool:

5. Wannachai001

Wannachai001 เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    80

เป็นยอดประสบการณ์เรื่องนึงของวัตถุมงคลของหลวงพ่อเลยครับคุณวิทยา :cool::cool::cool::cool::cool:

6. Wittaya403

ขอบคุณครับพี่วันสำหรับคำติชม.. ดึกแล้วยังไม่หลับไม่นอนเหรอครับพี่ ดีครับ..เป็นเพื่อนกันยามดึก พอดีผมเล่าตกไปนิดนึงครับ เลยต้องลุกมาพิมพ์เพิ่มอีกนิดครับ..หลังจากที่รถผมร่วงโค้งที่ อ.เชียงยืน ถัดจากนั้นอีกสองวัน ผมผ่านมาทางนั้น บังเอิญจำรถกู้ภัยคันที่ลากรถผมขึ้นมาได้ เลยเข้าไปขอบคุณและทักทายกับเขาหน่อย เขาได้บอกสิ่งที่ผมได้ฟ้งแล้วต้องขนลุกซู่...เค้าบอกว่า "พี่โชคดีมากรู้มั้ยที่ไม่เป็นอะไร ตรงที่รถพี่ลงมีรถมาเกิดอุบัติเหตุบ่อย ส่วนใหญ่ไม่รอดตายกันไปหลายศพแล้ว ก่อนวันที่รถพี่จะลง ก็เพิ่งมีรถกระบะมาลง.. ตายไปสองศพ..." ...ผมต้องยกมือท่วมหัว บารมีหลวงพ่อแท้ๆที่ช่วยคุ้มครองผม แต่สิ่งหนึ่งที่ยังติดค้างในใจผมอยู่จนบัดนี้คือ ...ฝูงควายและบุรุษปริศนาในคืนนั้น เป็นของจริงหรืออะไรกันแน่..ทำไมหลังเกิดเหตุ ผมปีนขึ้นมาไม่กี่วินาที ถึงได้หายไปอย่างไร้ร่องรอย... ใครตาดีตอบผมทีสิครับ ฝันดีอีกครั้งครับ ลูกศิษย์หลวงพ่อทุกท่าน...

7. Dhanainan

....เน็ตช้ามากๆ..เว็บอืด...เดี๋ยวพรุ่งนี้จะมาตามลบที่ซ้ำๆ..ออกครับ...ขออภัยอย่างแรง...พอส่งครั้งเดียว..ทำไมขึ้นมาตั้งหลายหน้า

8. หนูซ่า

หนูซ่า เป็นที่รู้จักกันดี

ติดตามอ่านอยู่เงียบๆค่ะ
    อยากได้หนังสือจัง ขอฝากบูชาได้มั๊ยคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

9. Dhanainan

ติดตามอ่านอยู่เงียบๆค่ะ
    อยากได้หนังสือจัง ขอฝากบูชาได้มั๊ยคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

"คุณหนูซ่าครับ".....ด้วยความยินดีครับ....ได้ร่วมทำบุญกับวัดเขาวงด้วย
    ...ขอชื่อที่อยู่ด้วย...ทาง Pm ด้วยครับ...เล่มละ ๑๐๐ ครับ....
    ....ป้าพยอมใจดีจะลงชื่อผู้ร่วมทำบุญไว้ด้วยครับ....สองเล่มนี้เป็นฉบับพิเศษครับ..มีราคาจากทางวัดชัดเจน....วางอยู่บนแผงหนังสือ และวัตถุมงคลที่วัดครับ

....ส่วนเล่มที่แจกฟรีจากทางวัด...จะพยายามรวบรวม...ส่งไปให้มากที่สุดครับ....(ถ้าจะสมัครรับหนังสือจากทางวัด...ก็จะมีแนะนำอยู่ในปกครับ...เป็นรายปี)

...เพิ่งอ่านเจอผมใช้คำว่า.."บูชา".แทนคำว่า ซื้อ..ซึ่งจะแปลกๆ..เพราะน่าจะใช้กับวัตถุมงคล,,,แต่ผมว่าธรรมะ..นี่หล่ะครับ..น่าใช้คำว่าบูชาที่สุด....
    ...

10. ton3170

ton3170 เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2007
    ฝากด้วยครับ

11. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

รอติดตามครับพี่ ^^
    ตอนหลวงพ่อสิ้น ผมยังเด็กๆ เสียดายไม่ทันหลวงพ่อ

12. dawnduck

dawnduck เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ คุณวิทยา เคยฝันถึงหลวงพ่อครั้งนึง ตอนที่บูชาพระหลวงพ่อมา ตื่นมาปลื้มไปหลายวัน ^_^ ตั้งแต่บูชาพระหลวงพ่อมาติดตัว ความรู้สึกแรกเลยคือ รู้สึกปลอดภัยและอบอุ่นใจมากค่ะ ยิ่งอ่านหนังสือของหลวงพ่อ ยิ่งรู้สึกถึงความรัก ความเมตตาที่ท่านมีต่อลูกศิษย์ กราบหลวงพ่อเหนือเศียรเกล้าค่ะ_/|\_ _/|\_ _/|\_

13. dawnduck

dawnduck เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวนคุณDhanainan อีกคนนึงนะคะ ส่งรายละเอียดให้ทางPMค่ะ ขอบพระคุณมากๆค่ะ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤษภาคม 2012
  14. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ๆน้อง วันนี้ตื่นสายมาก ...ขอบคุณมากๆนะครับ คุณวิทยา ที่นำประสบการณ์ดีๆมาถ่ายทอดให้พี่ๆน้องได้รับรู้กัน....ผมติดตามอ่านอยู่นะครับ:cool::cool:

โมทนากับน้องดนัยด้วยนะครับ ผมก็ได้อ่านเสียงจากถ้ำ ที่เขียนโดย หลวงตาวัชรชัยที่มีผู้นำมาโพสต์ไว้ในเว็บอื่นๆหลายตอนเหมือนกัน ท่านเขียนถึงหลวงพ่อวัดท่าซุงได้งดงามจริงๆครับ:cool:

15. Wannachai001

Wannachai001 เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    80
    บอกบุญร่วมเป็นเจ้าภาพทำบุญกฐินสายวัดสายอีสาน 23 วัด มีหลวงพี่นันต์เป็นประธาน

<center> ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพ "ทอดกฐินรวมสายอีสาน"

วันที่ 24 - 25 พฤศจิกายน 2555

ณ วัดพุทธโมกข์ อ.โพนนาแก้ว จ.สกลนคร

โดย.. คณะศิษย์ "หลวงพ่อพระราชพรหมยาน"
    </center>

รายละเอียดอ่านได้จากลิงค์ของวัดท่าซุงข้างล่างครับ

http://www.watthasung.com/wat/viewthread.php?tid=1505

16. อุดมสมพร

อุดมสมพร เป็นที่รู้จักกันดี

เดินทางไปทำบุญที่วัดท่าซุง...เก็บภาพมาฝากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

17. อุดมสมพร

ชมกันต่อ...

18. อุดมสมพร

[​IMG] [​IMG]

19. อุดมสมพร

[​IMG] งดงามมากๆครับ

20. อุดมสมพร