ประสบการณ์ วัตถุมงคลของหลวงปู่บุญ วัดทุ่งเหียง พนัสนิคม เอามาเล่าสู่กันฟังบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย app.amulet, 19 กันยายน 2011.

1. app.amulet

app.amulet เป็นที่รู้จักกันดี

ใครมีประสบการณ์ วัตถุมงคลของหลวงปู่บุญ วัดทุ่งเหียง พนัสนิคม เอามาเล่าสู่กันฟังบ้างครับ พอดีรู้จักท่านน้อยมาก แต่ก็ยัง ไปได้พระปิดตาหลังแบบ ผงคลุกรัก พิมพ์ใหญ่ปิดทองมา 1 องค์ ยังไม่เคยได้อาราธนาเลยครับ ใครมีประสบการณ์เล่าให้ฟังบ้างนะครับ :cool:

2. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

เหมือนกันครับ ยังไม่เคยอาราธณาท่านเลย เก็บไว้บนหิ้งตลอด เข้ามารอประสบการณ์จากท่านอื่นครับ[​IMG]

3. คนชอบพระ

คนชอบพระ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมีวัตถุมงคลของท่าน แต่ไม่ได้เช่าหามาแต่อย่างไร ผมเอาข้าวสารไปทำบุญครั้งละ 3 ถึง 4 ถุง เพื่อให้ท่านไปเลี้ยงเด็ก ไปแต่ละครั้งท่านก็แจกพระมาหลายองค์
    ผมมองท่านเป็นพระนักสังคมสงเคราะห์มากกว่าเกจินะครับ จึงสนับสนุนท่านในส่วนนั้นมากกว่า

4. app.amulet

ทำไมคนพื้นที่ถึงไม่สมใจ พอบอกได้ไหมครับ?
    เพราะท่านก็เป็นพระที่ปฏิบัติดี มิใช่เหรอครับ

5. Haarhus

Haarhus เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2011
    ผมมีสมเด็จกรุของท่านอยู่1องค์ครับ ท่านมีเมตตามากๆ คนในพื้นที่อาจเห็นว่ายังไม่มีประสบการณ์อนาคตอาจไม่แรงก็ได้ขอรับเลยยังไม่เก็บกัน มันเรื่องปกติของทางโลกอยู่แล้ว

6. app.amulet

ครับ อาจจะเป็อย่างที่ว่าก็ได้ครับ แต่ผมยังยืนยันได้ว่าพุทธคุณ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับราคาที่เซียนปั่นกันแน่นอนครับ

7. Haarhus

Haarhus เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกต้องละครับคิดเหมือนผมเลย ผมห้อยพระที่มั่นใจจริงๆเท่านั้นราคาไม่เกี่ยวค่านิยมไม่สำคัญ ไม่ต้องมีใครเชียร์ ผมรู้อยู่แก่ใจเป็นอันพอ:cool:

8. poonlap

poonlap เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่ได้มาเชียรพระของหลวงปู่ น่ะครับ แต่แค่มีประสบการณ์เกี่ยวกับพระของท่านมาตั้งแต่เด็กก็น่าจะเกือบ 20 ปีน่ะครับ ทั้งจากของตัวเองและคนในครอบครัว
    ประสบการณ์เรื่องแรกก่อนน่ะครับ เกิดกับแฟนพี่สาวผมที่เป็นลูกพี่ลูกน้องกัน ได้ขับรถ แถวแจ้งวัฒนะ ได้ประสบอุบัติเหตุขับรถไปชนกับรถข้างหน้าแล้วก็โดนรถมาอัดก็อปปี้ข้างหลัง รถหน้ายุบไปถึงห้องโดยสารหลังก็โดนอัดเข้ามา อย่างจัง แฟนพี่สาวผมออกมาจากรถตัวไม่เป็นอะไรเลยมีแค่ช้ำเล็กน้อยที่ตัวไม่ได้ห้อยพระแต่ที่รถห้อยแค่พระทรงพระกริ่งองค์เล็กๆสีทองๆองค์เดียวครับ

เอาไว้จะมาลงให้อ่านอีกน่ะครับ

9. app.amulet

ขอบคุณครับสำหรับประสบการณ์ :cool:ที่เอามาแบ่งปันครับ รอฟังต่อนอยู่นะครับ

10. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    ผมเองมีโอกาสเข้าไปสัมภาษณ์เรื่องราวประวัติหลวงปู่บุญ วัดทุ่งเหียง มีโอกาสได้ถามถึงวิชาต่างๆที่ท่านเรียนมา กล่าวได้เต็มปากครับว่า หลวงปู่บุญ โสภโณ เป็นทั้งพระเกจิอาจารย์ที่รู้จริง และเป็นนักสังคมสงเคราะห์ด้วย

ชาวบ้านโดยรอบเขาก็นับถือหลวงปู่กันมากนะครับ

วัตถุมงคลของท่านก็มีประสบการณ์มาก เท่าที่ทราบคือ

เหรียญสามมหาราช มีลองยิงดู ปรากฏว่ากระสุนด้านทุกนัดครับ

เสือทองคะนองฤทธิ์ ก็มีคนลองยิง ปรากฏว่ากระสุนด้านเช่นกัน

เรื่องเมตตาที่โด่งดังมากๆก็มี น้ำมันว่านไก่แดง ประสบการณ์เยอะแต่ไม่ค่อยมีใครเปิดเผยเพราะกลัวโดนคนข้าวกระทืบ

เหรียญเจ็ดเหลี่ยมสามรู เชิญญาณพญาสัตตนาคราชมาเสก มีประสบการณ์มาก รุ่นพี่ของผมเองมีประสบการณ์ แกเล่าว่าพนักงานในโรงงานของแกเป็นผู้หญิงโดนของประเภทน้ำมันพราย จากคนดีๆกลายเป็นคนบ้า โวยวายไม่มีสติฉีกเสื้อตัวเองทิ้ง คนในโรงงานโทรไปบอกว่ามีเรื่อง พี่แกทีแรกก็คิดว่าชกต่อยรีบมาดูเหตุการณ์กลับกลายเป็นคนโดนผีเข้า เลยเอาเหรียญเจ็ดเหลี่ยมไปคล้องให้ ปรากฏว่าผีในตัวร้องกรี๊ดแล้วรีบออกไปเลย สาวโรงงานท่านนั้นกลับมามีสติเหมือนเดิมจำอะไรไม่ได้เลย เรื่องนี้แปลกมากๆครับ

11. sorravut

sorravut เป็นที่รู้จักกันดี

อาจจะเป็นเพระว่าคนในพื้นที่ไม่ค่อยจะสนใจในวัตถุมงคลของท่านเท่าไหร่นักและคงคิดว่าจะหาวัตถุมงคลเมื่อไหร่ก็ได้เพราะว่าอยู่ใกล้ๆๆวัดและอีกอย่างท่านนั้นก็ดังทีไกลๆๆคนจากจังหวัดอื่นมาหาหลวงพ่อกันเยอะแต่คนใกล้ๆๆไม่ค่อยไปและบางคนอาจจะไม่รู้ด้วยช้ำว่าวัดนี้มีพระดีรวมถึงไม่สนใจวัดใกล้ๆสนแต่วัดไกลๆๆที่ดังๆๆ

12. app.amulet

เห็นด้วยครับเพราะที่เจอมาคนพื้นที่ส่วนมากคิดว่าจะเก็บเมื่อไหร่ก็ได้ ซึ่งมักจะเป็นอย่างนี้บ่อย ๆ สุดท้ายลูกหลานก็ต้องมาตามเก็บที่หลังในราคาค่างวดที่สูงครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดี ๆ และความเห็นครับ :)

เรื่องยาเสพติดก็อาจจะเป็นไปได้ครับในวัดที่เลี้ยงเด็กรวมกันมาก ๆ ท่านคงดูแลได้ไม่ถั่วถึงหลอกครับ คิดง่าย ๆ แค่ในครอบครัวมีลูก 2- 3 คนพ่อแม่ยังดูแลได้ไม่ทั่วถึงเลยครับ ยังมีโอกาสไปติดยาได้เลย นั่นไม่ใช่พ่อแม่ไม่ดีนะครับ แต่การสอนคนเป็นเรื่องละเอียดอ่อนซึ่งบางครั้งคือพ่อแม่อยากให้ลูกสบาย มสุขมากเกินไปก็เลยเป็นเช่นนั้น

ส่วนเรื่องปั่นพระที่มีราคาสูง ๆ ทุกวันนี้ส่วนมากมาจากการปั่นราคาทั้งนั้นแหละครับ (ที่ผมรู้เห็นมาเกือบทั้งนั้น) ส่วนพระที่มีประสบการณ์จริง อย่างเช่นพระแถวบ้านผม ท่านมรณภาพไปเกือบจะ 20 ปีแล้วครับ พระท่านพึ่งมีราคา หลักพันกลาง เพราะไม่ได้ปั่นแต่ที่ราคาขึ้นเพราะมีคนมาเช่าแล้วก็หาไม่ค่อยได้ เลยมีราคา แถมในความคิดเห็นของผม ผมว่าพระท่านไม่ได้ปั่นด้วยซ้ำครับ เพราะไม่งั้นราคาต้องวิ่งหลักพันแล้ว และพระท่านก็ออกมาเยอะมากครับ มากเกินกว่าเซียนจะปั่นราคาได้ครับ (ตอนนี้ราคาก็ยังไม่ไปไหน)

ส่วนเรื่องที่ท่านเก่งจริงหรือไม่ เป็นเรื่องที่ผม และ หลาย ๆ คนคงอยากรู้ครับ :cool:

แต่สุดท้ายท่านก็เป็นพระของเด็กชาวเขา คนยากที่น่านับถือครับ

เออ...แล้วหลวงปู่เปี่ยมท่านอยู่ที่ไหนครับอยากรู้จักบ้าง ยังไม่เคยรู้จักท่านเลยครับ

13. คนชอบพระ

คนชอบพระ เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่เปี่ยม เจ้าอาวาสองค์เก่าก่อนหลวงปู่บุญครับ

14. อั๋นวัดสาม

เห็นด้วยครับ ส่วนใหญ่เมื่อมีนายทุนมาสร้างให้ นายทุนก็ต้องโหมโปรโมทกันเต็มที่ล่ะครับ ส่วนจะเก่งหรือป่าวก็ต้องดูกันต่อไป แต่คงไม่ใช่เรื่องสำคัญนัก เพราะอยากให้ท่านทั้งหลายมองที่จุดประสงค์มากกว่า ส่วนพระที่เก่งๆที่ไม่ดังเยอะไปครับ อย่างหลวงพ่อท่านหนึ่งที่ผมนับถือมาแต่เด็ก สมัยท่านยังมีชีวิตอยู่ก็ต้องบอกว่าสุดยอดครับ เจอกันมาหลายท่านแล้ว.....:cool:

15. ศิษปู่ใหญ่

ศิษปู่ใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    หลวงพ่อท่านเกี่ยวกับหลวงปู่เทพโลกอุดรยังไงครับ ใครทราบเล่าที

ฝากกระทู้ด้วย
    ร่วมสร้างหลวงปู่เทพโลกอุดร

http://palungjit.org/threads/เชิญร่วมเป็นเจ้าภาพเททองหล่อหลวงปู่เทพโลกอุดรขนาด-๓๐-นิ้ว.306303/

16. วารินทร์ นานา

วารินทร์ นานา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็เคยมีตระกรุดเถาวัลย์ 1 ดอก
    ก็เงียบฯนะเช่ามานานเเล้ว

17. app.amulet

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

18. app.amulet

หลวงพ่อที่ว่าชื่ออะไร อยู่ที่ไหนเหรอครับ พอบอกได้ไหมครับ

19. อั๋นวัดสาม

หลวงพ่อสิงห์ทอง วัดโคกกลาง อ.หนองหงส์ จ.บุรีรัมย์ :cool:

20. player_korn

player_korn Active Member

18 พฤศจิกายน 2011
    เคารพและศรัทธาท่านมากครับ มีวัตถุมงคลของท่านหลายองค์ แล้วจะนำมาลงให้ชมกันนะครับ(ถ้าผมไม่ลืม)
    ประสบการณ์ที่เจอกับตัว เป็น หลวงปู่ทวดที่ท่านปลุกเสกร่วมกับพระเกจิท่านอื่นๆครับ รอดตายมาด้วยบารมีหลวงปู่ทวด และบารมีหลวงปู่บุญ รวมทั้งเกจิอาจารย์หลายๆท่านด้วยครับ