ประสบการณ์ วัตถุมงคลหลวงพ่อทองหยิบ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ULTRAMAN NA, 1 กรกฎาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    [​IMG] *-*หลวงพ่อทองหยิบ*-*
    [​IMG][​IMG]

[/CENTER]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2014
  2. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE border=0 cellSpacing=0 width="100%"><TBODY><TR bgColor=#4b9339><TD hight="30">[SIZE=+2]<CENTER>ประสบการณ์ เกี่ยวกับวัตถุมงคลหลวงพ่อทองหยิบ</CENTER>[/SIZE]</TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE width="100%"><TBODY><TR width="100%"><TD colSpan=2> เหรียญ ปี 17 คอยาวประสพการณ์มากเคยลง หนังสือ พิมพิ์ไทยรัฐหน้าหนึ่งมาแล้ว เด็กนักเรียน ร.รจินดามณีถูกนักเรียนต่างโรงเรียนยิงด้วย ปืนลูกซองสั้นเข้ากลางหลังและน่องขาปรากฏว่าลูกปืนไม่ระคายผิวเด็กนักเรียนผู้นั้นเป็น แค่รอยไหมเท่านั้น ลูกปืนตะกั่วติดกับผิวหนังเป็นที่ฮือฮ่ามากปกติหลวงพ่อท่านเก่งและดังเป็นที่เคารพนับถือของคนทั่วไปไม่ถือตัวเป็นพระบ้านๆ ยิ่งหนังสือพิมพ์ยักษ์ใหญ่ไทยรัฐลงข่าวหน้า แรก เสียด้วยตลึงเด็กนักเรียน หนังเหนียวยิงไม่เข้าเท่านั้น ไม่รู้ว่าคนจากไหนแห่กันมาที่วัดเพื่อมาบูชาเหรียญคอยาว17 จนหมดจากวัดอย่างรวดเร็วใน ราคา20 บาท ถูกมากๆและทางวัดก็ไม่ฉวยโอกาสขึ้นราคาแต่อย่างใด และผมเอ็งก็เป็นหนึ่งคนที่ตามข่าวหนังสือพิมพิ์มาบูชาไป 50เหรียญ คนที่มาบูชาเหรียญขณะนั้นตำๆก็ 5เหรียญ100บาท พอดีไม่ต้องทอนเงินส่วน ตะกรุตราคา300บาทผมโชคดีได้มา1ดอกนี้เป็นครั้งแรกที่ผมเริ่มเข้ามาสู่วัดบานกลาง
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

3. ULTRAMAN NA

ตะกรุดโทน

ไม่กล้าเปิดดูครับพี่ กรเพรช ข้อมูลแบบนี้ไม่มีใครกล้าไปถามหลวงพ่อเหรอครับแค่มี ตะกรุดหลวงพ่อท่านก็ คุ้มแล้วล่ะ อิอิอิ มีแล้วใช้เถอะครับรับรองไม่น้อยน่าตะกรุดหลวงพ่อท่าน อื่นๆ ครับพี่ เพราะว่าผมเคยโดนเต็มๆมาแล้วที่บ้านผมเองไม่กี่เดือนมานี้ โดนลูกชายตัวดี ออกมีดมาเล่นพอเขาไปห้ามเลยโดนเต็มๆที่แขนครับพลักเขาให้แต่ เป็นแค่รอยแดงๆยาวๆแต่ไม่มีอะไร

ย่ำ........มีดที่ใช้ฟันหนังหมูนะครับพี่ คิดดูสิครับว่ามันจะคม..ขนาดไหนเอิ๊กๆๆ อันนี้ใช้วิจารณญานในการฟังดูครับ ไม่แนะนำ...

4. ULTRAMAN NA

เหรียญรุ่นแรก คอยาว

ฟันไม่เข้า เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นเมื่อ 20 กว่าปีมาแล้ว ในการประเพณีแข่งเรือยาว ของจ.อ่างทอง มีเรือดังจากอำเภอต่าง ๆและเรือจากต่างจังหวัดใกล้เคียง โดยเรือดังของอ.วิเศษฯ จ.อ่างทองลำหนึ่ง มีทิดเษมป่าโมก ( ฉายาป่าโมกนี้ทิดเษมสักยนต์เต็มตัวที่พ่อลาป่าโมกสมัย 20 ปีที่แล้วจะมีอ.สักหลายสำนัก เช่น พ่อเจียก,โพธิ์ดำ พ่อรอด ,พ่อแก่,พ่อเที่ยง,พ่อหน่ายเป็นต้น โดยนักเลงสมัยก่อนนิยมสักยันต์ตามร่างกาย) เป็นฝีพายอยู่ในเรือลำนั้นด้วย ซึ่งวันนั้นมีการวางเงินเดิมพันกันเป็นแสนกับเรือดังต่างถิ่น

5. ULTRAMAN NA

เล่าต่อ...เมื่อแข่งขันเรือจนรู้แพ้รู้ชนะกันแล้ว แต่คนไม่แพ้เกิดการตะลุมบอนกันขึ้น โดยการใช้ไม้พายเป็นอาวุธแต่ไม่คิดว่าเรือต่างถิ่นมีมีดดาบเตรียมมาด้วย ทิดเษมพลาดท่าถูกฟันเข้าที่ไหล่ด้านหลังอย่างจัง แต่น่าอัศจรรย์คมดาบไม่ระคายผิวทิดเษมเลยเป็นรอยยางบอนเท่านั้น โดยตัวทิดเษมมีเฉพาะรอยสักของพ่อลาป่าโมกและตะกรุตหลวงพ่อทองหยิบ วัดบ้านกลาง จ.อ่างทอง และตะกรุดวัดดอนรัก จ.อ่างทอง เท่านั้น ทิดเษมมีความเคารพนับถือหลวงพ่อทองหยิบอย่างมาก ซึ่งภายหลังเมื่อทดเษมบวชเป็นพระจะทำพิธีใหญ่ๆยังต้องนิมนต์หลวงพ่อเข้าร่วมพิธีหรือขอคำแนะนำ ทิดเษมผู้นี้ก็คือ...
    พระครูวิบูลย์ อาจารคุณ หรือ หลวงพ่อเกษมแห่งวัดม่วงเจริญธรรม
    ต.หัวตะพาน อ.วิเศษฯ จ.อ่างทอง ผู้สร้างองค์พระที่ใหญ่ที่สุดในโลก
    หน้าตัก 1 ไร่ 14 งาน

6. ULTRAMAN NA

ตะกรุดโทน หลวงพ่อทองหยิบ

มีเด็กสุพรรณคนหนึ่งใจนักเลงนับถือหลวงพ่อมากขอเช่าตะกรุดไปติดตัวแบบไม่เคยห่างกายหลวงพ่อบอกว่าคาดติดตัวไว้ไม่ต้องกลัวมีดหรือปืนไม่มีได้กิน แต่มีข้อแม้ว่าห้ามด่าพ่อหรือแม่ไม่อย่างนั้นตะกรุดจะเสื่อมเฉพาะวันที่ด่า อยู่มาวันหนึ่งเจอกลุ่มคู่อริ 2 คนโดยบังเอิญ จึงโดนรุมตีขนาดใช้มีดไล่ฟันเสื้อขาดและใช้ปืนไล่ยิง แต่ทั้งมีดและปืนไม่สามารถทำอะไรเขาได้ทำให้คู่อริใจฝ่อ ทั้งที่ตัวเองมีอาวุธแต่ทำอะไรเขาไม่ได้สุดท้ายเด็กสุพรรณถอดตะกรุดไล่ฟาดคู่อริทั้งสองคนหนี้แบบไม่คิดสู้อีกต่อไป ทำให้เขานึกถึงคำที่หลวงพ่อพูดเสมอ แต่ก็มีอยู่ครั้งหนึ่งเคยถูกฟันที่ปลายคิ้วเพราะดันเผลอไปด่าแม่เขาก็เลยเป็นแผลเป็นมาจนทุกวันนี้

7. ULTRAMAN NA

<TABLE border=0 cellSpacing=0 width="100%"><TBODY><TR bgColor=#4b9339><TD hight="30">[SIZE=+2]<CENTER>จับพลังพุทธคุณตะกรุดหลวงพ่อทองหยิบ รุ่นเสาร์ห้า</CENTER>[/SIZE]</TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE width="100%"><TBODY><TR width="100%"><TD colSpan=2> เมื่อไม่กี่วันมานี้ พี่สาวของผมได้เชิญกุมารทองของหลวงปู่แย้ม
    มาลงซึ่งเป็นวันพระ (คือนานๆจะเชิญมาทีคับไม่บ่อย)
    ผมจึงให้น้องกุมารจับพลังตะกรุด ปรากฎว่าพลังดีมากๆพลังท่วมหัว
    แต่น้องบอกว่า หลวงพ่อบอกว่าอย่าลอง อย่าลอง
    ถึงเวลาคับขัน หลวงพ่อจะช่วยเอง
    นิมิตต่อมาเห็นไม้มะยมตายพราย และหนังเสือ ในตะกรุดคับ
    สรุป พลังครอบจักรวาล ป้องกันคุ้มครอง
    มหานิยม (จานิมิตไม้มะยมตายพราย ดีทางมหานิยม ซึ่งทำยากกว่าเมตตาเยอะ)
    เสน่ห์ มหาอำนาจ ป้องกันภัย (จากนิมิตหนังเสือ)
    ปล.ภูมิใจมากคับ ที่มีวาสนามีตะกรุดกะเค้าหนึ่งดอก

8. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    เก่งจริงแต่คนรู้จักท่านน้อย นี่สุดยอดสุดๆ ถ้าได้เจอของท่านที่ออกจากวัดแท้ๆ แนะให้เก็บครับเพื่อพุทธคุณ

9. Dragon_king

Dragon_king เป็นที่รู้จักกันดี

เคยไปกราบท่าน ครับ ไปตอนท่านปิืดทองลูกนิมิตร เสร็จ ท่านมอบหวาย ให้เป็นกำ เลย ครับ แล้ว บอกว่า ดีกว่าวัตถุมงคล ท่านอีก แล้่ว ก็ได้รูปหล่อท่าน มา 1 องค์ ครับ รับจากมือท่านเลยครับ

10. cmp

cmp เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2010
    ไปกราบท่านทีไรพบท่านทุกครั้ง ได้อาบน้ำมนต์ด้วยครับ

11. ULTRAMAN NA

หวัดดีครับท่าน

เก็บใว้เอยะไหมครับ วัตถุมงคลหลวงพ่อทองหยิบนะ ผมก็มีนิดหน่อยครับเลยเอาประสบการณ์เกี่ยวกับ วัตถุมงคลหลวงพ่อมาลงให้ชมกันหน่อยนะครับ ยินดีที่ได้รู้จักนะครับท่าน

12. ULTRAMAN NA

หวัดดีครับท่าน

ได้ไหกราบท่านบ่อยๆ ดีใจด้วยครับผมอยู่ไกลมากครับ เลยไปกราบหลวงพ่อไม่ถนัด ฝากกราบหลวงพ่อด้วยนะครับ สาธุๆๆ ออ..ฝากบอกหลวงพ่อด้วยนะครับว่า หายไวไว

13. ULTRAMAN NA

เรื่องเล่าจากอ่างทอง
    วันนี้ไปไหว้พระวัดเกศไชโยมาครับ
    และได้ไปกราบหลวงพ่อทองหยิบ มาด้วยครับ ไปเจอลูกศิษย์ท่านชื่อลุงแป๊ะ แกบอกว่า แกเป็นคนนครสวรรค์ แกบอกว่าลูกชายแกเรียนที่เทคนิคนครสวรรค์มีเรื่องต่าง ร.ร ถูกแทงไม่เข้า ในตัวห้อยตะกรุดของหลวงพ่อทองหยิบ ดอกเดียว และ แกก็ได้เอาตะกรุดเสาร์ 5 หลวงพ่อทองหยิบ มาโชว์แกเลี่ยมปลอกทองมาเลย สวย ๆ มากครับ อยากได้มาก ๆ ครับ
    ( ไอที่อยากได้ไม่ใช่ตะกรุด แต่อยากได้ทองครับ เพราะแกเลี่ยมทองหนักตั้ง 10 กว่าบาทแน่ะ )

ยุคนี้ตะกรุดหลวงพ่อทองหยิบ สุดยอดประสบการณ์จริง ๆ ต่อไปราคาทะลุหลัก 5-7 แน่ ๆ ครับ
    ตามหลักสากล รุ่นเสาร์ 5 นี่ ออกเป็นทางการถือว่าเป็นรุ่นแรกนะครับ เพราะเป้นการออกแบบตายตัว ( มีโค๊ต )
    ต่อไปราคาแพงกว่ายุคต้น ๆ แน่ๆครับ

14. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้!เมื่อวานไม่น่าพลาด ไปไหว้พระแถบ อ.โพธิ์ทองมา...ครั้งหน้าต้องไปกราบท่านให้ได้

15. ULTRAMAN NA

คุณหนึ่งครับ รบกวนดูปลัดเนื้อผงให้หน่อยนะครับว่า ยังเหลืออยู่เท่าไรครับ ฝากเช่า1เน้อ อิอิอิ

16. หนึ่ง1

คุณสงกรานต์ จะสร้างพระกริ่ง ถวายท่านหรือครับ..เห็นในกระทู้พระเครื่อง ออกสมเด็จองค์ปฐมเพื่อหาทุนสร้างพระกริ่ง

17. หนึ่ง1

ปลัดนางครวญ บูชาเท่าไหร่หนอ..ดูคลาสสิคดี กะว่ากลางเดือนจะไปเยือนอ่างทองอีกครั้ง

18. ULTRAMAN NA

ใช่ครับ ลูกศิษย์สร้างถวาย ออกปัจจัยเองทั้งหมด แล้วจะลงรายละเอียดอีกทีครับ ที่กระทู้พระเครื่อง

อืม มี 2 เนื้อนะครับ เนื้อเงิน เนื้อสำริดผล ยังไม่ทราบจำนวนจริงๆหล่อเสร็จแล้วจะลงใว้ให้ชมเสกเข้าพรรษา 3 เดือนครับเต็มที่แน่ๆ(รุ่นแรก):cool:

แล้วปลัดเนื้อผงนะผมไม่แน่ใจนะครับว่าราคาเท่าไร แต่ผมยังไม่ได้เก็บเลย รุ่นนี้สร้างดีครับ ลูกศิษย์ถวายเหมือนกันครับ ถ้าไปที่ วัดอย่าลืมเก็บมาให้ 1 อันนะครับแล้วจะโอนตางค์ให้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2010
  19. ULTRAMAN NA

ยันต์ที่ หลวงพ่อทองหยิบ ลงใว้เมื่อก่อนทำชั้นเดียวนะครับ
    ต่อมายุคหลังไม่ได้คลี่ดูครับ เดี๋ยวต้องเอาไปให้หลวงพ่อทองหยิบ ม้วนอีก

ขนาดไฟล์:
      91.7 KB
      เปิดดู:
      1,164
      ขนาดไฟล์:
      89.7 KB
      เปิดดู:
      11,511
  20. ULTRAMAN NA

<TABLE border=0 cellSpacing=0 width="100%"><TBODY><TR bgColor=#4b9339><TD hight="30">[SIZE=+2]<CENTER>รูปหล่อทองคำรุ่นแรก</CENTER>[/SIZE]</TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE width="100%"><TBODY><TR width="100%"><TD colSpan=2>
    รูปหล่อเนื้อทองคำรุ่นแรกสร้างจำนวน8องค์สุดยอดความหายาก

ภาพโดยลูกศิษย์หลวงพ่อทองหยิบครับ สวยมากๆ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้