@ปิดกิจ หน้า 23@:รวมรวมพระธาตุสัณฐานต่างๆไปประดิษฐาน ณ วัดมาบจันทร์

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย IT’S GOOD, 5 ตุลาคม 2011.

1. IT’S GOOD

IT’S GOOD เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติรวบรวมพระธาตุสัณฐานต่างๆไปประดิษฐ์ฐาน ณ.กุฏิหลวงปู่สินธ์ วัดสะพานสูง

ข้าพเจ้ามีเจตนาและความประสงค์ในการรวบรวมพระบรมสารีริกธาตุวรรณะต่างๆ
    พระธาตุสัณฐานต่างๆ พระธาตุครูบาอาจารย์ ไปประดิษฐาน ณ.กุฏิหลวงปู่สินธ์ วัดสะพานสูง นนทบุรี
    ในการถวายครั้งนี้ไม่ได้เป็นไปเพื่อการพาณิชย์ใดๆทั้งสิ้นด้วยศรัทธาและเจตตนาอันบริสุทธิ์เพื่อให้พุทธศาสนิกชนได้มีโอกาสกราบไหว้ชื่นชมในพระบารมีและการสืบสานพระพุทธศาสนาต่อไป

โดยส่งมาที่
    ชญานนท์ ฟักสิทธิ์
    73 ซ.สรงประภา18 ถ.สรงประภา แขวงสีกัน
    เขตดอนเมือง กรุงเทพ 10210

(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)

"เต๋าฝากกระทู้ของน้องชญานนท์ด้วยนะคะ "

chearrchearrchearrchearrchearrchearrchearrchearrchearr

ขออนุญาติรวบรวมพระธาตุสัณฐานต่างๆไปประดิษฐ์ฐาน ณ.กุฏิหลวงปู่สินธ์ วัดสะพานสูง<!-- google_ad_section_end -->

2. IT’S GOOD

กิจในกระทู้นี้ เต๋ามอบให้ในนาม เว็ปพลังจิตหน่ะค่ะ เพราะนำโลโก้เว็ปไปติดบอร์ดด้วย แต่ยังไม่ได้ขออนุญาตผู้ดูแลเว็ปเลยค่ะ (ไม่รู้จะผิดหรือเปล่า) แต่ก็ดีใจมากๆ ซึ่งมีเพื่อนสมาชิกหลายๆ ท่านส่งพระธาตุมาร่วมบุญกัน ขอขอบพระคุณคุณอันน์มากๆ นะคะ ที่แวะเวียนเข้ามาชมในกระทู้^^ ขอบคุณค่ะ

3. Chayanon Fuksit

Chayanon Fuksit Active Member

23 มิถุนายน 2011
    ไม่ทราบว่าจ่าหน้าซองชื่ออะไรหรอครับ

4. Chayanon Fuksit

เดี๋ยวรอผมจะส่งของอาทิตย์หน้าน่ะครับ อนุโมทนาที่ร่วมบุญครั้งนี้ครับ

5. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

สัจจะอธิษฐานบุญใหญ่

ขอเดชะเดชัง ขอเดชเดชะ ข้าพเจ้าขอถวายแล้วซึ่งร่างกาย ดวงวิญญาณ ถวายแล้วซึ่งขันธ์ทั้ง ๕ กอง เพื่อบูชาคุณแก่องค์พระตถาคตทศพล ขอบารมีแห่งพระองค์จงสถิตอยู่เหนือศีรษะของข้าพเจ้าทุกวันคืน ทั้งยามหลับ ยามตื่น ยามยืน ยามเดิน ยามนั่ง ยามนอน ยามรู้ตัว ยามมิรู้ตัว

ขอเดชะ ด้วยกายก็ดี ด้วยวาจาก็ดี ด้วยใจก็ดีกรรมอันใดอันข้าพเจ้า ล่วงเกินกระทำแล้วในคุณพระพุทธเจ้า พระธรรมเจ้า พระสังฆเจ้า ทั้งรู้ตัวก็ดี มิรู้ตัวก็ดี โดยเจตนาก็ดี มิเจตนาก็ดี ทั้งชาตินี้ก็ดี ทั้งอดีตชาตินับสงไขยมิถ้วนก็ดี กรรมอันใดเหล่านั้นที่ข้าพเจ้าประมาทพลาดพลั้งไป ขอคุณพระพุทธเจ้า พระธรรมเจ้า พระสังฆเจ้า จงโปรดละซึ่งโทษล่วงเกินอันนั้น เพื่อการปราศจากเวรภัยแก่ตัวข้า และเพื่อการสำรวมระวังในกาลต่อไป

ณ กาลบัดนี้ ข้าพเจ้าขอตั้งจิตระลึกน้อม ถึงกรรมฝ่ายดีทั้งหลายทั้งปวง ที่ดวงจิตดวงวิญญาณทุกดวงนับตั้งแต่ดวงจิต ดวงวิญญาณดวงแรก ได้บังเกิดขึ้น ในมหาจักรวาล มหาวัฏสงสารแห่งนี้ อันดวงวิญญาณเหล่านั้นได้กระทำมาช้านานแล้ว ข้าพเจ้าขอตั้งจิตน้อมระลึกถึง น้อมกล่าวคำอนุโมทนา แลน้อมรับคุณความดีนั้นเข้ามาใส่ตัว และในกาละบัดนี้ ข้าพเจ้าขอ มอบบุญกุศลทั้งหมดทั้งสิ้นที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญมา นับตั้งแต่ครั้งแรกที่ วิญญาณแห่งข้าพเจ้าได้บังเกิดขึ้น ผ่านการสร้างกรรมดีมานับ อสงไขยไม่ถ้วน ขอผลบุญเหล่านั้นจงตกอยู่แก่ท่านทั้งหลายโดยถ้วนทั่วมิมีเว้น

โดยมีพระปัจเจกพุทธเจ้าองค์ปฐม และพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐมเป็นประธาน ในชั้นพระนิพพาน ไล่ลงมาในทุกๆชั้น จนถึงเบื้องล่างนรกชั้นต่ำสุด ที่สุดถึงเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่จองเวรกันมา อันเป็นกรรมโดยเจตนาก็ดี ไม่เจตนาก็ดี โดยเป็นผู้จองก็ดี โดยถูกจองก็ดี ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมเหล่านั้น จะไม่ถือโทษพยาบาทกันอีกต่อไป กุศลผลบุญใดอันข้าพเจ้าพึงจะได้รับ ขอท่านทั้งหลายเหล่านั้นพึงได้รับเช่นเดียวกับข้าพเจ้านี้ด้วยเทอญฯ

ขอการสร้างมหากุศลแห่งข้าพเจ้านี้ ขอพระยายมราชจงเป็นพยาน ให้ปิดแล้วซึ่งทางแห่งนรกภูมิทั้งปวงแก่ตัวข้า ในทุกๆชาติไปจนตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

โพธิญานะสัมปันโน ข้าพเจ้าถวายชีวิตแล้วเพื่อบูชาแก่พระโพธิญาณ กิจใดอันเป็นสิ่งพึงกระทำ แม้ชีวิตหากต้องแลกพลี ขอพลีชีวิตเพื่อบูชาพระโพธิญาน เพื่อบูชาแก่พระพุทธเจ้าทุก ๆพระองค์ เพื่อบูชาแก่พระปัจเจกพุทธเจ้าทุก ๆพระองค์ เพื่อบูชาแก่อริยะสงฆ์ทุกๆ พระองค์ แม้กาลปัจจุบันข้าพเจ้าไกล้ถึงแล้วซึ่งปลายทางแห่งฝั่งโพธิญาณ แต่ข้าพเจ้าขอต่อบารมีพิเศษอีกเป็นเวลาไม่เกิน 1 อสงไขยกัปป์ โดยจะขอเก็บบริวารทั้งหลายให้ข้ามฝั่งไปให้หมดให้สิ้นก่อน จึงค่อยตามไปในภายหลัง

แม้บัดนี้ข้าพเจ้ามิเข้านิพพานเพียงใด ข้าพเจ้าขออ้างน้อมระลึกถึงพระไตรรัตนคุณ ขอเบิกบุญใหญ่ทั้งหลายที่สั่งสมมา มาใช้เพื่อความคล่องตัวในทุกๆด้าน ให้ปราศจากแล้วซึ่งความจนยากทั้งปวง ขอคำว่าอดคำว่าอยาก คำว่าไม่มี จงอย่าได้บังเกิดมีในข้าพเจ้า ณ กาลบัดนี้ตราบจนเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ

6. IT’S GOOD

เต๋าขอขอบพระคุณ คุณอันน์ มากนะคะ ^_^ พอดีเวลาปฏิบัติกิจนี้ เริ่มมาตั้งแต่เดือน 10 ปี54 แล้วหน่ะค่ะ และมีอีกหลายๆ ท่าน รวมทั้งน้องชญานนท์ด้วย ที่มีเจตนาเดียวกัน เลยตัดสินใจว่า คงถึงปลายทางสิ้นสุดกิจนี้แล้ว ในใจลึกๆ รู้สึกเกรงใจเพื่อนๆ สมาชิกด้วยหล่ะค่ะ ได้ส่งพระธาตุมาร่วมบุญ เป็นสิ่งที่หวงแหนและมีค่ามากๆ และทุกๆ ท่านเมตตาเต๋ามากเหลือเกินค่ะ อย่างไรความรู้สึกดีๆ เช่นนี้ เต๋าจะจดจำไม่รู้ลืมเลยค่ะ ขอบคุณนะคะ

7. IT’S GOOD

ขออนุโมทนานะคะ รู้สึกขอบคุณ คุณlopycam มากๆ ค่ะ ที่เป็นกำลังสำคัญในการทำกิจครั้งนี้ ให้เดินทางไปได้อย่างถูกต้อง สมบูรณ์ ขอขอบพระคุณ มากๆๆๆๆๆๆๆๆ จ้า.....:cool:

8. IT’S GOOD

ขอบคุณน้องเจตมากๆ จร้า... ที่ให้ความช่วยเหลือและเป็นกันเองกับพี่มากๆ ขอผลบุญนี้ส่งเสริมให้สำเร็จดังที่หวังไว้ทุกประการนะจ๊ะ ^^

9. Doksil

Doksil เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    อาครับผอบที่ให้ผมมาผอบล่ะเท่าไหร่ครับ

10. นิพพิชฌน์2

นิพพิชฌน์2 เป็นที่รู้จักกันดี

[FONT=2005_iannnnnGMO]และขอขอบคุณเพื่อนๆสมาชิกเว็ปพลังจิต [/FONT][FONT=2005_iannnnnGMO]www.palungjit.org[/FONT][FONT=2005_iannnnnGMO] ที่ให้ความไว้วางใจส่งพระบรมสารีริกธาตุ และพระธาตุสัณฐานต่างๆ มาร่วมบุญที่ยิ่งใหญ่ในครั้งนี้ ข้าพเจ้ารู้สึกขอบคุณและตื้นตันเป็นอย่างมาก ที่ทุกๆ ท่านให้ความเมตตา ให้คำปรึกษา [/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]ข้าพเจ้าเองมีความรู้เกี่ยวกับพระธาตุเพียงน้อยนิด ซึ่งทุกอย่างที่เป็นไปโดยตั้งใจว่าจะทำให้ดีที่สุด สุดความสามารถที่ข้าพเจ้าพึงจะมี[/FONT]
    [​IMG]<O:p</O:p
    [FONT=2005_iannnnnGMO]ทุกๆ ท่านและทุกๆ เรื่องราว ได้สร้างความประทับใจที่แตกต่างกัน ซึ่งข้าพเจ้าเองไม่สามารถบรรยายออกมาเป็นคำพูดได้หมด และรู้สึกยินดีเป็นที่สุดเลยค่ะ ข้าพเจ้าขอขอบพระคุณท่านที่ส่งพระธาตุมาร่วมบุญดังนี้<O:p</O:p[/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]1. [/FONT][FONT=2005_iannnnnGMO]keng009 [/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]2.[/FONT][FONT=2005_iannnnnGMO]บัวผลิหน่อ<O:p</O:p[/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]3.aetipp [/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]4.[/FONT][FONT=2005_iannnnnGMO]peerakul<O:p</O:p[/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]5.siripenn [/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]6.Anumothanasatu<O:p</O:p[/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]7.ICDS [/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]8.[/FONT][FONT=2005_iannnnnGMO]kanamukrop69<O:p</O:p[/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]9.choo9 [/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]10.ธรรมวิวัฒน์<O:p</O:p[/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]11.jaetechno [/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]12.chompoonoot<O:p</O:p[/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]13.Prasanya [/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]14.คุณอุกกฤษฏ์ แก้วอำนวย<O:p</O:p[/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]15.ลูกเสด็จ [/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]16.[/FONT][FONT=2005_iannnnnGMO]คุณสุรินทร์ ชูคง[/FONT]<O:p</O:p
    [FONT=2005_iannnnnGMO]17.fon-dekwat [/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]18.ชมรมรักษ์พระธาตุแห่งประเทศไทย<O:p</O:p[/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]19.ธรรมมนุษย์ [/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]20.[/FONT][FONT=2005_iannnnnGMO]petchy9<O:p</O:p[/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]21.akkarawat [/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]22.gasnaka<O:p</O:p[/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]23.zezen [/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]24.lopycam<O:p</O:p[/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]25.auricle [/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]26.ภัทรศีล<O:p</O:p[/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]27.janepat2549 [/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]28.lasereye<O:p</O:p[/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]29.doksil [/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]30.Chayanon Fuksit<O:p</O:p[/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]31.นิพพิชฌน์2<O:p</O:p[/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]ในบางครั้งอาจจะมีเรื่องย่อท้อและเกิดปัญหาขึ้นบ้างก็เพื่อนสมาชิก หลายๆ ท่านที่คอยให้กำลังใจ ทำให้ข้าพเจ้าดำเนินกิจครั้งนี้อย่างเข้มแข็งและเป็นไปได้ด้วยดี [/FONT]

[FONT=2005_iannnnnGMO]การได้เกิดมาในดินแดนพุทธศาสนา ได้เป็นชาวพุทธอย่างเต็มภาคภูมิ และการได้เจอกัลยาณมิตรที่ดี เป็นสิ่งที่มีค่ามากค่ะ ขอขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ค่ะ ขอบคุณจริงๆ ค่ะ[/FONT]

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ได้ร่วมบุญกับพี่เต๋าในครั้งนี้ด้วยนะคะ ขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัวจงมีส่วนแห่งบุญนั้นในทุกๆประการด้วยเทอญ สาธุๆๆ

11. IT’S GOOD

เป็นตลับเพชรค่ะ ไซด์เล็ก ร้อยละ 600 บาท ไซด์ใหญ่ ร้อยละ 1,000 บาท ค่ะ ถ้าซื้อปลีก ไซด์เล็ก ตลับละ 8 บาท ตลับใหญ่(ราคาไม่แน่ใจถ้าจำไม่ผิด) ตลับละ 12-13 บาท ซื้อร้านพัชนิพันธ์ ที่ท่าพระจันทร์ค่ะ

12. IT’S GOOD

ข้าพเจ้าได้จัดส่ง..
    เส้นเกศาพระอาจารย์อนันต์ อกิญจโน
    วัดมาบจันทร์ อ.เมือง จ.ระยอง
    จัดส่งวันที่ 17 ม.ค. 2555 ติดแสตมป์ธรรมดาไปนะคะ อาจจะถึงผู้รับช้า
    **หากได้รับแล้วรบกวนแจ้งกลับด้วยค่ะ ^^
    1. [FONT=2005_iannnnnGMO]keng009 [/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]2.[/FONT][FONT=2005_iannnnnGMO]บัวผลิหน่อ<O:p</O:p[/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]3.aetipp [/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]4.[/FONT][FONT=2005_iannnnnGMO]peerakul<O:p</O:p[/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]5.siripenn [/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]6.Anumothanasatu<O:p</O:p[/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]7.ICDS [/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]8.[/FONT][FONT=2005_iannnnnGMO]kanamukrop69<O:p</O:p[/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]9.choo9 [/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]10.ธรรมวิวัฒน์<O:p</O:p[/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]11.jaetechno [/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]12.chompoonoot<O:p</O:p[/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]13.Prasanya [/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]14.คุณอุกกฤษฏ์ แก้วอำนวย<O:p</O:p[/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]15.ลูกเสด็จ [/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]16.[/FONT][FONT=2005_iannnnnGMO]คุณสุรินทร์ ชูคง[/FONT]<O:p</O:p
    [FONT=2005_iannnnnGMO]17.fon-dekwat [/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]18.ชมรมรักษ์พระธาตุแห่งประเทศไทย<O:p</O:p[/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]19.ธรรมมนุษย์ [/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]20.[/FONT][FONT=2005_iannnnnGMO]petchy9<O:p</O:p[/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]21.akkarawat [/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]22.gasnaka<O:p</O:p[/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]23.zezen [/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]24.lopycam<O:p</O:p[/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]25.auricle [/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]26.ภัทรศีล<O:p</O:p[/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]27.janepat2549 [/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]28.lasereye<O:p</O:p[/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]29.doksil [/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]30.Chayanon Fuksit<O:p</O:p[/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnGMO]31.นิพพิชฌน์2<O:p</O:p[/FONT]

13. Chayanon Fuksit

อนุโมทนาน่ะครับ เดี๋ยวผมจะส่งของที่ระลึกของหลวงปู่สินธ์ ไปให้ในครั้งนี้น่ะครับ

14. IT’S GOOD

ขอบคุณมากๆ จร้า...[​IMG]

15. IT’S GOOD

ขออนุญาติรวบรวมพระธาตุสัณฐานต่างๆไปประดิษฐ์ฐาน ณ.กุฏิหลวงปู่สินธ์ วัดสะพานสูง

ข้าพเจ้ามีเจตนาและความประสงค์ในการรวบรวมพระบรมสารีริกธาตุวรรณะต่างๆ
    พระธาตุสัณฐานต่างๆ พระธาตุครูบาอาจารย์ ไปประดิษฐาน ณ.กุฏิหลวงปู่สินธ์ วัดสะพานสูง นนทบุรี
    ในการถวายครั้งนี้ไม่ได้เป็นไปเพื่อการพาณิชย์ใดๆทั้งสิ้นด้วยศรัทธาและเจตตนาอันบริสุทธิ์เพื่อให้พุทธศาสนิกชนได้มีโอกาสกราบไหว้ชื่นชมในพระบารมีและการสืบสานพระพุทธศาสนาต่อไป

โดยส่งมาที่
    ชญานนท์ ฟักสิทธิ์
    73 ซ.สรงประภา18 ถ.สรงประภา แขวงสีกัน
    เขตดอนเมือง กรุงเทพ 10210

(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)

"เต๋าฝากกระทู้ของน้องชญานนท์ด้วยนะคะ "

chearrchearrchearrchearrchearrchearrchearrchearrchearr

ขออนุญาติรวบรวมพระธาตุสัณฐานต่างๆไปประดิษฐ์ฐาน ณ.กุฏิหลวงปู่สินธ์ วัดสะพานสูง<!-- google_ad_section_end -->

16. IT’S GOOD

ผู้ที่ไปรษณีย์ส่งเกศาพระอาจารย์อนันต์ อกิญจโน ไปถึงแล้ว
    1. chompoonoot ได้รับวันที่ 20-01-55
    2. Chayanon Fuksit ได้รับวันที่ 20-01-55
    3. lopycam ได้รับวันที่ 21-01-55

หากท่านอื่นๆ ได้รับแล้วรบกวนช่วยแจ้งกลับด้วยนะคะ เพราะกลัวซองหายหน่ะค่ะ[​IMG]

17. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วค่ะคุณเออาร์ ขอบคุณมากค่ะ^^

18. IT’S GOOD

ด้วยความยินดีจ้า..เต๋าเองก็รู้สึกขอบคุณเช่นกันค่ะ [​IMG]

19. auricle

auricle เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับคุณเต๋า ขอบคุณมากครับ ยินดีมากที่มีส่วนร่วมบุญกุศลในครั้งนี้<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="if(typeof(jsCall)=='function'){jsCall();}else{setTimeout('jsCall()',500);}" id="jsProxy" type="hidden"><input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="if(typeof(jsCall)=='function'){jsCall();}else{setTimeout('jsCall()',500);}" id="jsProxy" type="hidden">

20. IT’S GOOD

โมทนาบุญด้วยนะคะ ^_^