ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Callme Zupta

Callme Zupta เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพโบสถ์วัดสักน้อยเพิ่มเติมครับ

สภาพด้านข้างของโบสถ์ที่ปกคลุมด้วยต้นไทรจนผนังทรุดครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      243.3 KB
      เปิดดู:
      35
  2. ขาล

ขาล เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2009
    วันนี้เวลา 15.38 น.โอนเงิน 100 บาท ถวายดวงแก้วจุลจักรพรรดิ์ 9 ดวง แด่ท่านจิตโตค่ะ @^_^@

ขอผลบุญนี้จงเป็นเหตุปัจจัย ให้ข้าพเจ้าเป็นผู้มีทิพยจักขุญาณที่แจ่มใสในชาติปัจจุบัน เป็นผู้มีปัญญาดี สามารถเข้าใจพระธรรมขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้โดยง่าย อานิสงฆ์ใดที่มีสภาพเป็นทิพย์ขอให้ปรากฎที่วิมาณบนพระนิพพานด้วยเทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มกราคม 2014
  3. sun2555

sun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2012
    ขออนุญาติคุณน้ำใสแบ่งปันดวงแก้ว 1 ดวง ให้คุณphakwipha เพื่อให้ได้มีส่วนในการร่วมบุญด้วยกันครับ
    ขออนุโมทนาบุญครับ

4. phakwipha

phakwipha เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2011
    วันนี้ 18/1/57 เวลา 18.19 น. โอนเงิน 900 บาท เพื่อร่วมบุญบูชาลูกแก้ว 1 ดวง เรียบร้อยแล้วค่ะ

5. mooom

mooom เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010
    วันนี้ผมโอนเงิน1200บาทเพื่อเป็นเจ้าภาพหลักหางหงษ์1ตัว ,100เพื่อร่วมบุญถวายดวงแก้ว9ดวงแก่ท่านจิตโต และ100บาทเพื่อร่วมถวายปัจจัยแก่พระธุดงด์เรียบร้อยแล้วครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

6. เพชร2545

เพชร2545 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณพ่อลิบฮึง แซ่อึ๊ง และครอบครัวโอนร่วม บุญทุกบุญตกแต่งศาลาประดิษฐ์ฐานพุทธอัมรินทร์ 1500 บาท อนูโมทนาบุญทุกท่านค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

7. Onarmol

Onarmol เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2013
    โอนปัจจัยบูชาดวงแก้วจุลจักรพรรดิ์ ๙๐๙ บาท @ ๑๙.๑๔ น. ขออนุโมทนาบุญกับพี่น้ำใสและกัลยาณมิตร ณ ที่แห่งนี้ทุกประการนะคะ อิ่มเอมใจที่ร่วมบุญที่หาได้ยากค่ะ โดยส่วนตัวตั้งแต่ได้ดวงแก้วจุลจักรพรรดิ์มาบูชา ชีวิตมีแต่สิ่งดีๆเข้ามาค่ะ ได้ในสิ่งที่ไม่คิดว่าจะได้หรือคาดไม่ถึงด้วยซ้ำค่ะ นอกจากนี้สังเกตได้ว่าจิตใจสงบเย็นดีขึ้นกว่าเดิมมากค่ะ และรู้สึกอยากปฏิบัติธรรมมากขึ้น โชคดีจริงๆเพราะได้มาในช่วงเวลาที่สภาพจิตใจค่อนข้างย่ำแย่ค่ะ ขอบคุณพี่น้ำใสมากๆนะคะ ^/\^

รู้สึกว่าโอกาสจะได้ดวงแก้วมาบูชานั้นขึ้นอยู่กับบุญจัดสรรและกรรมสัมพันธ์จริงๆ รอบที่ ๓ ก็เข้ามาคนแรกๆ แต่มองไม่เห็นซะงั้นว่ามีดวงแก้วขึ้นมาใหม่ :':)':)'( ตามองไม่เห็นมองข้ามไปคอมเม้นที่ถัดไปค่ะ แปปเดียวหมดเกลี้ยงเลยทีเดียว เข้ามาทันรอบนี้ดีใจมากๆค่ะ :cool::cool::cool:

8. วาสุเทพ

วาสุเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2013
    ขอร่วมบุญถวายดวงแก้ว9ดวง แก่ท่านจิตโตจำนวน 100 บาท
    และขอร่วมบุญถวายปัจจัยให้แก่พระธุดงค์จำนวน 100 บาท
    โอน SCB 0802526472 19/01/2014

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ

9. Prar

Prar เป็นที่รู้จักกันดี

catt7catt7catt7
    ขออนุโมทนาทุก ๆ บุญครับ
    มาไม่ทันอีกแล้ว ถ้าอยากร่วมบุญ ฉัตร 7 ชั้นยังทันหรือเปล่าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มกราคม 2014
  10. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ทันครับ โอนเข้าบัญชีคุณprapaanpong ซึ่งเป็นเจ้าภาพหลัก

โอนเงินสำหรับเจ้าภาพยอดฉัตร 7 ชั้นปิดทองคำแท้แล้วครับ
    รายละเอียดการโอนตามด้านล่าง

วันนี้ตั้งใจทำบุญใหญ่ ถวายพระอุปคุต กายสิทธิ์และเทวดาที่ดูแลดวงแก้วทุกดวง พระสยามเทวธิราช ในหลวง ครับ

สำหรับผู้ต้องการเป็นเจ้าภาพร่วม
    โอนเงินร่วมบุญไ้ด้ที่
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขาแฉล้มนิมิตร
    ชื่อประพาฬพงศ์ ศิริธีรานนท์
    เลขที่บัญชี 729-2-31233-9

โอนแล้วรบกวนแจ้งด้วยนะครับ
    ขอกราบอนุโมทนาบุญทุกท่านด้วยครับ

...
    วันพฤหัสบดี ที่ ๑๖ ม.ค.๕๗ เวลา ๑๘.๑๘ น.
    ได้โอนปัจจัยเข้า ธ. กสิกรไทย ๗๒๙-๒๓๑-๒๓๓๙
    เพื่อร่วมเป็นเจ้าภาพยอดฉัตร 7 ชั้นปิดทองคำแท้

จำนวน ๕๑๖.๑๖ บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มกราคม 2014
  11. NamfonBaanfa

NamfonBaanfa เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้น้ำฝนได้ขอไปรับดวงแก้วพระปัจเจกด้วยตนเอง โดยได้มอบปัจจัยบูชาดวงแก้ว จำนวน ๒ ดวง ๑,๘๐๐ บาท ร่วมบุญถวายดวงแก้วให้แก่ท่านพอจ.
    จิตโต ๑๐๐ บาท และร่วมบุญสร้างฐานชุกชีสมเด็จองค์ปฐม วัดม่อนป่าสัก จ.พะเยา ๑๐๐ บาท ... ขอกราบอนุโมทนาบุญกับคุณน้ำใสและกัลยาณมิตร
    ทุกท่านด้วยค่ะ _/|\_

12. sun2555

ผมได้โอนเงินเข้าธนาคารไทยพาณิชย์ # 0802526472 แล้ววันที่ 19 มกราคม 2557 สถานที่ K04124 เวลา 16.59 น. จำนวนเงิน 1,100 บาท เพื่อร่วมบุญดังนี้

1.ร่วมบุญบูชาลูกแก้ว 1 ดวง 900 บาท
    2.ร่วมบุญถวายดวงแก้วจุลจักรพรรดิ์ 9 ดวง แด่ท่านจิตโต 100 บาท
    3.ร่วมบุญสร้างฐานชุกชีสมเด็จองค์ปฐม วัดม่อนป่าสัก จ.พะเยา 100 บาท

กรุณาจัดส่งดวงแก้วตามที่อยู่เดิม
    ขออนุโมทนาในบุญที่ทุกๆ ท่านกระทำไว้ดีแล้วด้วยครับ

13. sun2555

ผมได้โอนเงินเข้าธนาคารกสิกรไทย # 7292312339 แล้ววันที่ 19 มกราคม 2557 สถานที่ K04124 เวลา 16.57 น. จำนวนเงิน 200 บาท เพื่อร่วมบุญเจ้าภาพยอดฉัตร 7 ชั้นปิดทองคำแท้ กับคุณprapaanpong ซึ่งเป็นเจ้าภาพหลัก

ขออนุโมทนาในบุญที่ทุกๆ ท่านกระทำไว้ดีแล้วด้วยครับ

14. Phuya

Phuya เป็นที่รู้จักกันดี

ก่อนที่จะไปถวายดวงแก้ว...ท่านจิตโต และ ไปถวายศาลาพร้อมองค์พระพุทธอัมรินทร์
    เราไปร่วมกันทำความสะอาด วิหารสมเด็จพระศรีอาริยเมตไตร ที่วัดไลย์ ลพบุรี กันอีกสักครั้งนะคะ

...สืบเนื่องจากเมื่อวันที่ 5 มกราคมที่ผ่านมา เราได้ไปทำความสะอาดวิหารพระพุทธชินราช ที่วัดไลย์ ลพบุรีมาแล้วครั้งหนึ่ง ซึ่งหลังจากที่ทำความสะอาดกันเสร็จเรียบร้อย พวกเราได้เข้าไปกราบ สมเด็จพระศรีอาริยเมตไตย ในวิหาร และได้พูดคุยกันในหมู่คณะว่า เราน่าจะได้เข้ามาทำความสะอาดในวิหารนี้กันนะ เพราะในวิหารมีพรม หลายผืน อยากจะเอาเครื่องทำความสะอาดพรมที่เป็นไอน้ำ มาทำความสะอาด พรม ทั้งหมดในวิหาร และระเบียงด้านนอก จะมีพระพุทธรูปลายรอบอีกประมาณ 90 กว่าองค์ จะได้ช่วยกันทำความสะอาดให้หมดทั้งด้านนอกและด้านใน

IMG_2591.JPG IMG_2627.JPG IMG_2717.JPG

...หลังจากกลับมา...จึงได้วางแผนกันจึงสรุปกันว่าเป็นวันเสาร์ที่ 25 มกราคม นี้เหมาะสมที่สุด จะได้ไม่ข้ามเดือนมกรา (ถือเคล็ดนิดหนึ่ง อิอิ) คุณน้ำฝนจึงได้ติดต่อขออนุญาติกับท่านเจ้าอาวาส...ท่านดีใจมาก และอนุญาติให้เราเข้าไปทำความสะอาดได้

...จึงกราบเรียนเชิญทุกท่านไปร่วมกันทำความสะอาดวิหารสมเด็จพระศรีอาริยเมตไตย ในวันเสาร์ที่ 25 มกราคม นี้ค่ะ ไปเจอกันที่วัดเลยนะคะเวลา 9.00 น รบกวนแจ้งรายชื่อด้วยเพราะจะเตรียมข้าวกล่องไปเผื่อค่ะ

...ในวันนั้นนอกจากจะไปทำความสะอาดกันแล้ว เรายังได้เตรียมพรมผืนใหม่ ไปถวาย สำหรับใช้แทนผืนเดิมที่ขาด สำหรับ ปูด้านในวิหารพระพุทธชินราช ด้วยค่ะ (ขอบคุณ...คุณน้ำฝน..ที่ไปจัดหาพรมสวยงามให้ค่ะ)

IMG_2684.JPG -------> รูปภาพ1.png

...อนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลร่วมกันนะคะ เพราะพี่น้ำใสได้นำปัจจัยจากกองบุญสมเด็จพระพุทธวิปัสสี ร่วมบุญมารอบที่แล้ว 500 บาท ยังใช้ไม่หมด ขอนำมาสมทบเป็นค่าอุปกรณ์ในการทำความสะอาด และ พรม ในครั้งนี้ด้วยค่ะ

-------------------------------------------​

15. NamfonBaanfa

NamfonBaanfa เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ ... น้ำฝน อาเจ และเพื่อน รวม 3 ท่าน ขอไปร่วมทำความสะอาดวิหารพระศรีอริยเมตตรัยที่วัดไลย์ด้วยค่ะ _/|\_

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2014
  16. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ..เรียน เพื่อนสมาชิกที่บูชาดวงแก้ว ชุด ๔ ทุก ๆ ท่าน..

ก่อนอื่นขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่มีจิตศรัทธาสร้างบุญกุศลร่วมกันอย่างต่อเนื่อง

สำหรับทุกท่านที่โอนปัจจัยมาแล้ว ในกรณีที่จัดส่งทางไปรษณีย์นั้น เนื่องจากในวันอาทิตย์ที่ ๑๙ มกราคม ๒๕๕๗ น้อง ๆ เพื่อนสมาชิกกองบุญฯ ช่วยกันคัดพระธาตุ

วันนี้(๒๐ มค.๕๗)จะทำการจัดดวงแก้วจุลจักรพรรดิ และชุดพระบรมสารีริกธาตุ และพระอรหันต์ธาตุ

ดิฉันต้องขออภัยอย่างยิ่งต้องจัดส่งในวันพรุ่งนี้ คือ ๒๑ มกราคม ๒๕๕๗ ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2014
  17. Paktawadee

Paktawadee เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ

คุณพี่จันทรากาลคนสวยมาเล่าประสบการณ์วันที่19/1/57 ให้ได้ฟังได้อ่านกันหน่อยนะคะ
    ถึงพระธาตุเสด็จมา(สันธานเมล็ดข้าวสาร ) ขออนุโมทนาบุญอีกครั้งค่ะ[/COLOR]

"ส่วนตัวหนูดีเองเห็นแต่พระบาท(เท้า)เป็นส่วนใหญ่เพราะนั่งก้มหน้าอยู่ แถมโดนเคราะห์หัว
    ว่าดื้อ ต้องยอมรับค่ะทั้งดื้อทั้งซนอิอิ ความประทับใจปลื้มสุดๆคือพรที่พระพุทธองค์ท่านเมตตาประทานให้หมู่คณะเราที่ได้สามัคคีร่วมกันทำความดี บำรุงพระพุทธศาสนา
    บุญที่พวกเธอได้ทำความดีจะส่งผล ตามกำลังของบุญของแต่ละคน ให้รักษาศีล5ให้บริสุทธิ์ ทำจิตให้ใสเหมือนดวงแก้ว
    นึกถึงความตายบ่อยๆ รักษาจิตของเธอให้ดี ให้ใสอยู่เสมอๆ ฯลฯ

**ต้องขออภัยด้วยค่ะที่จำได้ไม่หมด พระพุทธองค์มาโปรดมากเหลือเกิน ปลื้มมากๆเลยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านอีกครั้งค่ะ
    หนูดี:)

18. Numsai

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ sun2555 เป็นอย่างยิ่งค่ะ ที่สละดวงแก้ว ๑ ดวงแก่น้อง phakwipha และเป็นบุญของน้อง phakwiphaเช่นกันที่ได้ดูแลดวงแก้วต่อไปค่ะ

ขอให้เจริญในธรรมยิ่ง ๆ ขึ้นไปค่ะ

Numsai

19. Numsai

สาธุ สาธุ สาธุ

ขออนุโมทนาบุญกับน้อง pizza4g และญาติ ๆ ในการสร้างทานบารมีครั้งนี้ ได้ทั้งพระบรมสารีริกธาตุ พระพุทธรูป ภัตตาหาร และสังฆทาน

ขอให้เจริญในธรรมยิ่ง ๆ ขึ้นไปค่ะ

Numsai

20. ป.คุณูปการ

ป.คุณูปการ เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2008
    สวัสดีกัลยาณมิตรทุกๆท่านครับ วันที่ 20/01/14 เวลา 10:52 ผมได้ร่วมบุญร่วมเป็นเจ้าภาพยอดฉัตร 7 ชั้นปิดทองคำแท้ โดยโอนเข้าบัญชีคุณprapaanpong ซึ่งเป็นเจ้าภาพหลัก แล้ว จำนวน 100 บ. และ โอนร่วมบุญถวายดวงแก้วจุลจักรพรรดิ์ 9 ดวง แด่ท่านจิตโต โดยโอนเข้าบัญชีSCB 0802526472 เวลา 10:53 จำนวน 100 บาทครับ
    ขอโมทนาในบุญกุศลที่ทุกๆท่านทำมาดีแล้วทั้งหมดทั้งมวลครับ สาธุ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้