ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. NamfonBaanfa

NamfonBaanfa เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะคุณน้ำใสขา...มีผู้ฝากให้ช่วยบูชาดวงแก้วดังนี้ค่ะ

1. น้องสาว-คุณนฤมล อมรสุรกานต์
    2. คุณแม่-คุณสุวรรณา อมรสุรกานต์
    3. พี่สาว-คุณภัณฑิลา รุ่งขวัญศิริโรจน์

กราบอนุโมทนาด้วยค่ะ _/|\_

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มกราคม 2014
  2. หวงจื้อเซวียน

หวงจื้อเซวียน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอบูชาดวงแก้ว 1 ดวงครับ

3. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    คุณน้ำฝน ฝาก ๑ ดวง
    คุณวรารัตน์ น้องสาวฝาก ๑ ดวงค่ะ
    ทันไหมเจ้าคะ แต่สงสัยจะไม่ทันซะแล้ว ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มกราคม 2014
  4. NamfonBaanfa

NamfonBaanfa เป็นที่รู้จักกันดี

น้องตาลคะ...ดวงแก้วเหลือ ๑ ดวงค่ะ เพราะฉนั้นคุณน้ำฝนที่น้ำตาลช่วยจองให้ ได้บูชาไปค่ะ...ชื่อเหมือนพี่เลยค่ะ อิอิ

5. am12

am12 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    ขอร่วม ประมูลแก้วสุทธิธรรมฤทธิ์
    20,448 บาทครับ

6. เพชร2545

เพชร2545 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอประมูลดวงแก้วสุทธิธรรมฤทธิ์ 23000 บาท ค่ะ

7. mooom

mooom เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010
    ขอประมูล ดวงแก้ววสิทธิ์ธรรมโชติ
    23,200 บาท

8. sun2555

sun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2012
    ขอแสดงความยินดีกับคุณเพชร2545 ที่ได้เป็นผู้ดูแลดวงแก้วสุทธิธรรมฤทธิ์ และคุณ mooom ที่ได้เป็นผู้ดูแลดวงแก้ววสิทธิ์ธรรมโชติ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมประมูลดวงแก้วครับ

9. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ทำงานจนลืมเวลาปิดเลยเรา

10. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ..ขอแสดงความยินดีกับคุณ mooom และคุณเพชร 2545 ค่ะ ..

วันนี้ 07:59 PM
    mooom ขอประมูล ดวงแก้ววสิทธิ์ธรรมโชติ
    23,200 บาท

วันนี้ 07:28 PM
    เพชร2545 ขอประมูลดวงแก้วสุทธิธรรมฤทธิ์ 23000 บาท ค่ะ

ก่อนอื่นขออนุโมทนาบุญกับคุณ sun2555 ด้วยค่ะ ที่ช่วยแจ้งสรุปการประมูลค่ะ และขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ร่วมประมูลครั้งนี้ด้วยค่ะ

ขอแสดงความยินดีกับคุณเพชร2545 ที่ได้เป็นผู้ดูแลดวงแก้วสุทธิธรรมฤทธิ์

และขอแสดงความยินดีกับคุณ mooom ที่ได้เป็นผู้ดูแลดวงแก้วสิทธิ์ธรรมโชติด้วยค่ะ

ยินดีกับทั้งสองท่านด้วยจากใจจริง เพราะการเลือกผู้ดูแลดวงแก้วนั้น เป็นผลแห่งการทำความดีตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันนี้ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทั้งสองท่านอีกครั้งค่ะ

Numsai

11. Numsai

.ผู้อธิษฐานดวงแก้วสุทธิธรรมฤทธิ์ คือ ท้าวสักกเทวราช ค่ะ..

ท่านท้าวสักกเทวราช ได้ตรัสว่า...

"การคัดเลือกผู้ที่จะดูแลดวงแก้วสุทธิธรรมฤทธิ์นี้ เทวดาทั้งหลาย และเราเป็นผุ้เลือก ดูจากคุณธรรมที่เธอมี

อันดับแรก คือ ความกตัญญูต่อบิดามารดา และการสงเคราะห์ญาติ ซึ่งเป็นคุณธรรม ๑ ใน ๗ ของท้าวสักกเทวราช

อันดับสอง เธอเป็นผู้ที่สละทรัพย์ เพื่อบำรุงพระศาสนาโดยไม่เสียดาย ทุกครั้งที่ทำไม่ได้หวังผลในการทำทานตอบแทน คิดเพียงเพื่อบำรุงสงฆ์ และสืบต่อศาสนา บุคคลเช่นนี้หายาก

อีกทั้งเธอผู้นี้ยังเป็นผู้ที่มีปกติในการทรงฌาณโดยที่เธอไม่รู้ตัว จิตเป็นสมาธิ ประพฤติธรรมอยู่เสมอ

เทวดาทั้งหลายได้ย้อนดูอดีตของเธอ มีบาปน้อย มีบุญมากกว่า จึงคัดเลือกให้เธอเป็นผู้ดูแลดวงแก้วสืบไปจนสิ้นอายุขัย

เราขอโมทนาสาธุการแก่เธอผู้นี้ด้วย"

เสียงโมทนาสาธุการ ดังลั่น สาธุ สาธุ สาธุ...

ขออนุโมทนาบุญกับคุณเพชร2545 ค่ะ

Numsai

12. Numsai

.ผู้อธิษฐานดวงแก้ววสุทธิ์ธรรมโชติคือ ท่านท้าวเวสสุวรรณ ค่ะ ..

สำหรับท่านผู้อธิษฐานดวงแก้วสิทธิ์ธรรมโชตินั้น คือ ท่านท้าวเวสสุวรรณองค์ปัจจุบันค่ะ

ระหว่างที่กราบเรียนถามท่านท้าวเวสสุวรรณถึงเหตุผลการเลือกผู้ดูแลดวงแก้ว ท่านกล่าวว่า...

"ผู้ที่เราและเหล่าอินทกะในสายของเรานั้น คัดเลือกจากคุณธรรมข้อแรกคือ ความกตัญญูต่อบิดามารดา และครูอาจารย์

ความเป็นผู้ฉลาดในการเลือกสรร อีกทั้งเป็นผู้ชอบค้นคว้าแสวงหาธรรม เพิ่มพูนปัญญาของตนอยู่เสมอ

เป็นผู้ที่ในชาตินี้ ตั้งตนในธรรมไม่ประพฤติผิดศีล ๕ ที่ร้ายแรง มีความพร่องในศีลน้อย และเป็นผู้ทรงฌาณอยู่เป็นปกติ

คุณธรรมและความดี ของท่านผู้นี้ เป็นสิ่งที่มนุษย์ทั้งหลายควรเอาเยี่ยงอย่าง ท่านที่ไม่ได้ผ่านการคัดเลือกไม่ต้องเสียใจ เพราะไม่ได้หมายความว่า ท่านเป็นมนุษย์ที่ทุศีลแต่อย่างใด หรือเป็นมนุษย์ที่ไม่ดีแต่อย่างใด

ขอจำไว้ ทำความดีต้องทำแบบปิดทองหลังพระ ไม่หว้งผล ความดีนั้นจึงจะเป็นความดีที่เหล่าเทวดาทั้งหลายต่างโมทนาสาธุการ

สมกับที่ท่านทั้งสองได้รับการคัดเลือกสรรในครั้งนี้

ขอโมทนาสาธุการ"

สิ้นเสียง ได้ยินเสียง สาธุ สาธุ สาธุ ดังลั่น จากนั้นได้กราบน้อมถวายบุญต่อท่านท้าวสักกเทวราช มเหสักข์เทพ ท่านท้าวจาตุมหาราชทั้ง ๔ อันมีท่านท้าวเวสสุวรรณ เป็นต้น

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ mooom ด้วยค่ะ

Numsai

13. Numsai

..สมเด็จพระพุทธกัสสปพุทธเจ้า วันขึ้นปีใหม่ปี ๒๕๕๗..

..ก่อนอื่นต้องขออนุโมทนาบุญกับทั้งสองท่านอีกครั้งค่ะ ในวันส่งท้ายปีเก่า เข้าสู่ปีใหม่ ๒๕๕๗

พวกเราได้รับการสงเคราะห์จากสมเด็จพระพุทธกัสสปพุทธเจ้า ทรงตรัสว่า...

"นับแต่จากนี้ไปภายหน้า ๓ ปี พวกเธอจะเห็นผลของบุญบาปชัดเจนมาก ผู้ที่ทำกรรมดี เคยอดน้อยใจว่า ทำดีแล้วไม่ได้ดี จะเห็นผลแห่งการทำความดี

ส่วนผู้ที่เคยทำกรรมชั่ว กรรมชั่วจะสั่งผลชัดเจนเช่นกัน

ดังนั้น เธอทั้งหลายจงอย่าประมาท จงตั้งใจสั่งสมกรรมดีอย่างยิ่งยวด เพื่อบาปเก่าที่จะส่งผลนั้น ไม่เกิน ๒๕%

จงตั้งใจรักษาศีลให้บริสุทธิ์ และหมั่นประพฤติปฏิบัติธรรมมาก เพื่อบาปเก่าจะตามไม่ทัน"

ขอน้อมถวายบุญในธรรมทานครั้งนี้ เพื่อถวายเป็นพุทธบูชา สาธุ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

14. half wave

half wave เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    ขออนุโมทนากับทั้งสองท่านที่ได้เป็นเจ้าของดวงแก้วด้วยนะครับ

วันนี้ผมได้โอนเงินร่วมบุญ 300 บาทเข้าบัญชีพี่น้ำใส
    โดยแบ่งเงินทำบุญเป็น 3 ส่วนดังนี้
    100 บาทแรกร่วมบุญถวายดวงแก้วทั้ง 9 ดวงแด่ท่านจิตโต
    100 บาทที่สอง ร่วมบุญสร้างพระพุทธวิปัสสีฯ ขนาดหน้า 4 ศอก สร้างด้วยหินทรายขาว
    100 บาทที่สาม ร่วมบุญกับกองบุญสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตร

15. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอขอบพระคุณพี่น้ำฝนคนสวยที่ช่วยแจ้งค่ะ หนูเองก็ชอบชื่อนี้นะคะ น้ำฝน อ่านแล้วชื่นหัวใจจังค่ะ ^^

16. Miss Brown

เดิมทีตั้งใจจะประมูลดวงแก้วสุทธิธรรมฤทธิ์ แต่ช่วงเวลาปิดประมูลเกิดลืมค่ะ ติดภารกิจบางอย่าง คงเป็นเพราะบุญจัดสรร ขออนุโมทนาบุญกับคุณเพชรอย่างสูงค่ะ สาธุท่านท้าวสักกะเทวราชทรงตรัสได้ถูกแล้วชอบแล้วค่ะ ช่วงนี้ยุ่งจนไม่มีเวลาเลยค่ะ แถมต้องเจอบททดสอบกับคนจริง ๆ อย่างที่พี่น้ำใสแจ้งไว้ทุกประการ ต้องใช้ขันติเป็นอย่างมากเลย เหนื่อย แต่ก็สู้ค่ะ

17. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ขอแสดงความยินดีและขออนุโมทนาบุญกับคุณเพชร2545

ที่ได้รับเลือกเป็นผู้ดูแลดวงแก้วสุทธิธรรมฤทธิ์

ขอแสดงความยินดีและขออนุโมทนาบุญกับคุณ mooom

ที่ได้รับเลือกเป็นผู้ดูแลดวงแก้ววสิทธิ์ธรรมโชติ

และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมประมูลดวงแก้วด้วยนะครับ

18. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ขออนุโมทนาและยินดีกับคุณเพชร 2545 และ คุณ mooom ด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2014
  19. Prar

Prar เป็นที่รู้จักกันดี

มาทันหรือเปล่าครับ
    ขอจองดวงแก้วจุลจักรพรรดิ์ 1ดวงครับ

20. Prar

Prar เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษครับ ขอโทษ รีบไปนิดหนึ่ง พอกลับไปอ่านประวะติดวงแก้วที่ประมูลผ่านไปแล้วรู้สึกดีครับ ขออนุโมทนาบุญกับท่านเจ้าของดวงแก้วด้วยครับ
    สำหรับดวงแก้วจุลจักรฯ ชุดที่6นี้ถ้าไม่ทันก็ำม่เป็นไรครับ
    และขออนุโมทนากับผู้เป็นเจ้าของดวงแก้วจุลจักรฯ ทุกๆชุดครับ
    สาธุ สาธุ อนุโมทนามิ ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้