ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาและยินดีกับคุณเพชร 2545 และ คุณ mooom ด้วยนะค่ะ

อ่านแล้วก็ปลื่มในความดีของ คุณเพชร และคุณmoom ที่ได้ทำไว้ดีแล้ว ขออนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ

และก็ขออนุโมทนาบุญในความดีของกัลยาณมิตรทุกๆท่าน ด้วยค่ะ

สาธุ สาธุ สาธุ
    จันทรกาล

2. am12

am12 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    ขอแสดงความยินดีและอนุโมทนาบุญทุกๆประการ กับคุณเพชร 2545 และ คุณ mooom ด้วยนะครับ

3. ขาล

ขาล เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2009
    อนุโมทนาบุญกับคุณ เพชร 2545และคุณ moom ด้วยค่ะ รู้สึกปลื้มใจด้วยจริงๆ สาธุ สาธุ

4. Callme Zupta

Callme Zupta เป็นที่รู้จักกันดี

/\ทุกท่านเข้ามาอนุโมทนาบุญสาธุการร่วมกันนะครับ/\

ข้าพเจ้าและครอบครัวขอถวายปัจจัยจำนวน 13000 บาท เพื่อร่วมทำบุญตกแต่งศาลาพระอัมรินทร์รัตนบพิตร โดยรับเป็นเจ้าภาพปัจจัยช่อฟ้าและปราสาทเฟื้องรูปหงษ์จำนวนรวม 12000 บาท และขอร่วมถวายปัจจัยอีกจำนวน 1000 เพื่อร่วมทำบุญส่วนต่างๆแห่งศาลาดังกล่าวนี้ให้แล้วเสร็จบริบูรณ์ตามกำหนดเวลา โดยขออุทิศผลบุญดังกล่าวทั้งหมดทั้งมวลแด่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐมพระพุทธสิกขีทศพลที่1 องค์พระวิสุทธิเทพองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ องค์พระมังคละปัจเจกและองค์พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ตลอดจนบิดา มารดา ครูบาอาจารย์ เจ้านาย บริวาร รวมถึงองค์เทพธรรมบาล เทวดาประจำตัว เทวดาประจำหน่วยงานทั้งหน่วยงานเก่าและหน่วยงานใหม่ ท่านเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายทั้งปวงด้วยเทอญ /\ /\ /\ สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิร่วมกันกับทุกท่านด้วยครับ
    หมายเหตุ: หากท่านใดมีความประสงค์ร่วมทำบุญถวายปัจจัยในส่วนของช่อฟ้าและปราสาทเฟื้องรูปหงษ์ด้วยกัน สามารถโอนปัจจัยมาได้ที่บัญชี นายพิสิษฐ์ กัมปนาท เลขที่ 0310040357 ธนาคารกรุงเทพจำกัด สาขาอาคารอับดุลราฮิม เพื่อรับบุญมหากุศลร่วมกันครับ ^^^^^^

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      67.3 KB
      เปิดดู:
      33
  5. NamfonBaanfa

NamfonBaanfa เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ พี่น้ำฝนขออนุโมทนากับน้อง Pizza และครอบครัวด้วยนะคะ _/|\_

6. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007

ขออนุโมทนาบุญกับน้อง pizza4g และครอบครัวด้วยค่ะ ขอให้ได้สมบัติอัศจรรย์ทันใช้ เงินทองไหลมาเทมา คำว่า ไม่มีอย่าได้ปรากฏนับแต่บัดนี้เป็นต้นไป

ขอให้วิชาเก่ากลับคืนมา มีญานทัสสะที่แจ่มใสเป็นไปไม่ข้องขัด สิ่งที่ต้องการรู้ในสิ่งที่เป็นสัมมาทิฐิ ขอให้ได้รู้โดยฉับพลัน สาธุ

ขอท่านท้าววิรุฬหก และอินทกะสายครุฑ และท่านพระยายมราชได้โปรดอนุโมทนา และเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลครั้งนี้ด้วยเถิด สาธุ...

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

Numsai

7. Numsai

..สรุปรายการบูชาแก้วชุด ๑- ๓ และแก้วอัครมงคลธรรม..

๑. เพื่อโอนร่วมบุญตกแต่งศาลาฯ จำนวน ๒๑๑๔.๐๙ บาท

Transfer has been made according to the following details.
    From Account
    Account No. Savings - XXXX526472
    New Balance

To account
    Account nickname - Account No. ภูริชญา เหมรา-พุทธารา - 0367147444
    Account Name PURICHAYA HEM
    Bank Name BANGKOK BANK PUBLIC COMPANY LTD.
    Transfer Option
    Transfer Option Real-time

Amount transferred
    Amount 2,114.09 Baht Fee 25.00 Baht
    Description โอนปัจจัยบูชาแก้วชุด ๑-๓ &แก้วอัครมงคลฯ
    Transaction Date - Time 24/01/2014 - 16:05:24
    Account Debit Date - Time 24/01/2014 - 16:05:24

------------------------------------

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2014
  8. Numsai

๒. เพื่อร่วมบุญสร้างฐานชุกชี วัดม่อนป่าสักค่ะ..

Transfer has been made according to the following details.
    Account No. Savings - XXXX526472
    New Balance

To account
    Account nickname - Account No. โครงการก่อสร้างพระอุโบสถวัดม่อนป่าสัก - 2092506161 Account Name KRONGKARNKOSANGPH
    Bank Name KASIKORNBANK
    Transfer Option
    Transfer Option Real-time

Amount transferred
    Amount 3,089.00 Baht Fee 25.00 Baht
    Description ร่วมบุญฐานชุกชี วัดม่อนป่าสัก จ.พะเยา
    Transaction Date - Time 24/01/2014 - 16:16:53
    Account Debit Date - Time 24/01/2014 - 16:16:53

โอนปัจจัยร่วมบุญดังนี้

-จากการบูชาดวงแก้วจุลจักรพรรดิ ชุดที่ ๑-๓ และประมูลดวงแก้วอัครมงคลธรรม จำนวน ๒๑๗๐.๖๔ บาท

- ครอบครัวโรจนฤทธิกร ร่วมบุญ ๙๑๘.๓๖ บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2014
  9. Numsai

..ขอต่อบุญจากการร่วมบุญพระธุดงค์ค่ะ..

New Balance

To account
    Account No. เพื่อการฝึกมโนฯ - XXXX505840
    New Balance 2,753.88 Baht

Amount to be transferred
    Amount 2,000.00 Baht
    Fee 0.00 Baht
    Transaction date 24/01/2014
    Account Debit Date 24/01/2014

สำหรับท่านที่โอนปัจจัยร่วมบุญพระธุดงค์ที่ผ่านมา ดิฉันขอนำปัจจัยไปต่อบุญภัตตาหาร และโรงทานบ้านสบายใจค่ะ

ในครั้งนี้คุณ phuya และคุณจันทรกาล เป็นผู้จัดเตรียมขนมจีน ๒๐ กก. และดิฉันได้จัดเตรียมผลไม้ จึงนำปัจจัยจำนวน ๒๐๐๐ บาท เพื่อร่วมบุญครั้งนี้ค่ะ

Numsai

10. เพชร2545

เพชร2545 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ คุณน้ำใส เพชรได้โอน ปัจจัย บูชาดวงแก้วสุทธิธรรมฤทธิ์เรียบร้อยแล้วค่ะ24/1/2556เวลา15.04 น. อ่านข้อธรรมจากคุณน้ำใสแล้วปลื้มปิติมากค่ะ เป็นกำลังใจในการดำเนินชีวิตอย่างมาก ขอบคุณมากๆค่ะ อนุโมทนาบุญกับกัลยาณมิตรทางธรรมทุกท่านด้วยค่ะ อบอุ่นมากค่ะกับมิตรภาพของทุกท่าน

ไฟล์ที่แนบมา:

11. Numsai

..แจ้งการเปลี่ยนหมายเลขบัญชี เพื่อโครงการฝึกมโนยิทธิค่ะ..

Account No. เพื่อการฝึกมโนฯ - XXXX505840
    New Balance 3.88 Baht To account
    Account No. ภูริชญา เหมรา - 3042122395 - นาง ภูริชญา เหมรา

Amount to be transferred
    Amount 2,750.00 Baht
    Fee 0.00 Baht
    Transaction date 24/01/2014
    Account Debit Date 24/01/2014

เนื่องจากการรวบรวมปัจจัยในการสร้างสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ ยังขาดบัญชีในการแสดงความเคลื่อนไหวทางบัญชี จึงได้ทำการนำหมายเลขบัญชีสำหรับโครงการฝึกมโนมยิทธิ คือ

พุทธารา โรจนฤทธิกร
    080-0-2505840
    ธนาคารไทยพาณิชย์
    สาขา ถนนศรีนครินทร์ (กรุงเทพ – กรีฑา )

บัญชีนี้ update ยอดปัจจัยที่ได้จากการประมูล หรือการบูชาดวงแก้ว เพื่อการสร้างพระสมเด็จพระพุทธวิปัสสีค่ะ และขออนุญาตยังไม่เปิดรับการบริจาคนะคะ

เนื่องจากยังไม่ทราบสถานที่ประดิษฐานที่แน่นอน และดิฉันเองไม่ต้องการติดหนี้สงฆ์ กรณีถ้าสร้างยังไม่แล้วเสร็จ แต่ปัจจัยที่ได้จาก % การบูชา หรือประมูลดวงแก้วนั้น เป็นเสมือนเสบียงบุญของท่านที่เป็นเจ้าของดวงแก้วหรือธาตุกายสิทธิ์

หากยังไม่มีการสร้างพระพุทธรูป หรือหากดิฉันเกิดมีอันเป็นไปก่อนเวลาอันควร ได้แจ้งแก่ผู้ใกล้ชิดว่า ขอนำปัจจัยนี้ไปเพื่อการสร้างพระพุทธรูป ๔ ศอก วัดใดวัดหนึ่งทดแทน

สำหรับท่านที่ต้องการร่วมบุญภัตตาหาร โรงทาน บ้านสบายใจ และถวายสังฆทานวัดท่าซุง กรุณาโอนปัจจัย ร่วมบุญในบัญชีกองบุญพระพุทธวิปัสสีฯ ดังนี้

เลขที่ 080-255022-7
    ธนาคารไทยพาณิชย์
    สาขา ถนนศรีนครินทร์ (กรุงเทพ – กรีฑา )
    ประเภทออมทรัพย์-สะสมทรัพย์

ทั้งนี้ได้โอนปัจจัยร่วมบุญภัตตาหาร และโรงทานบ้านสบายใจ เพื่อเคลียร์บัญชีจำนวน ๒,๗๕๐ บาท เพื่อโอนเข้าบัญชีคุณ Phuya และคงค้างเพียง ๓.๘๘ บาท เพื่อสมทบทุนสร้างพระพุทธวิปัสสีฯ

จึงเรียนมา เพื่อโปรดทราบ และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2014
  12. Numsai

สาธุ สาธุ สาธุ..

ขออนุโมทนาบุญกับคุณเพชรด้วยค่ะ มีเรื่องเล่าให้อ่านค่ะ ก่อนวันประมูล ๑ วัน มีท่านผู้หนึ่งมาบอกว่า วันนี้ท่านท้าวสักกเทวราชต้องการพบ

หลังจากเสร็จภารกิจแล้ว ขึ้นไปกราบท่าน วันนั้นเห็นว่าทรงชุดเต็มยศ ที่เห็นชัดคือ กายเขียวสว่างมาก ปกติเวลาไปกราบมักทรงชุดไม่เต็มยศ เมื่อไปถึงท่านกล่าวว่า...

"ลูกเอ๋ย ช่วงนี้ต้องเปลี่ยนเวลานั่งสมาธินะ เวลาที่ดีจากนี้ไป จนถึงเดือนเมษายน ปีนี้ คือ เวลาระหว่าง ตี ๒ ถึงตี ๔ ให้ลุกขึ้นมานั่งสมาธิ วิชาเก่า ๆ จะกลับคืนมา "

เมื่อรับคำแล้ว ก็อดกังวลนิด ๆ เพราะกลัวตื่นไม่ทัน หลวงปู่เกษรีฤาษี ท่านบอกว่า "ไม่เป็นไรลูก ค่อย ๆ ปรับเวลาไปนะ เดี๋ยวมันจะเคยชินเอง"

จึงรู้สึกปิติที่ท่านเมตตาบอก วันต่อมา ท่านองค์เดิมก็มาบอกว่า ..

"ท้าวสักกเทวราชให้ไปพบมีเรื่องสำคัญจะพูด" เมื่อเสร็จภารกิจก็ไปกราบท่าน ท่านทรงชุดเต็มยศเหมือนเดิม กล่าวว่า...

"มีดวงแก้วที่มาใหม่นี้ เป็นของพ่อในอดีตนะลูก นำมาประมูลเลย คนมีบุญจริง ๆ จะได้ดวงแก้วนี้ไป เพราะพ่อไม่ได้เป็นผู้เลือกเพียงผู้เดียว มาพ่อจะเล่าประวัติให้ฟัง"

จากนั้นท่านก็เล่าประวัติคร่าว ๆ แล้วบอกว่า "พอดีจะมีประชุมต่อ เรื่องที่เหลือลูกไปถามจากพระนารทธรรมราชาบดี ต่อนะลูก

มีอีกเรื่องหนึ่ง อย่าเพิ่งบอกว่า ดวงแก้วดวงนี้เป็นของใคร ดวงแรก เป็นของพ่อ ส่วนอีกดวงเป็นของท่านท้าวเวสสุวรรณ ในอดีตท่านเคยเป็นน้องชาย"

เมื่อได้ฟังก็รู้สึกปิติแทน นึกถึงคำตรัสของสมเด็จพระพุทธกัสสปพุทธเจ้าว่า..

"ผู้ใดที่ทำความดีมา ความดีจะปรากฏชัดเจน เพื่อให้ผู้นั้นมีความมั่นคงในการทำดีต่อไป"

เรื่องเล่ามีเพียงเท่านี้ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณเพชร2545 และคุณ mooom อีกครั้งค่ะ

Numsai

13. sun2555

sun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2012
    ผมขออนุญาติร่วมบุญสร้างสมเด็จพระพุทธวิปัสสีฯ ขนาดหน้า ๔ ศอก สร้างด้วยหินทรายขาว โดยได้โอนเงินเข้าธนาคารไทยพาณิชย์ # 0802526472 เมื่อวันที่ 24 มกราคม 2557 สถานที่ K01349 เวลา 16.37 น. จำนวนเงิน 1,000 บาท

ขออนุโมทนาในทุกๆ บุญกับคุณน้ำใส และทุกๆท่านด้วยครับ

14. Paktawadee

Paktawadee เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ ขออนุโมทนาบุญ กับทุกๆท่านด้วยค่ะ

วันนี้มีผู้ใจบุญฝากเงินหนูดีมาอีก 300 บาท ร่วมบุญกับกองบุญพระพุทธวิปัสสี คือ
    คุณเดือนฉาย พิมพ์อ่ำ = 100 บาท
    คุณจิตรปลื้ม ทรงทิมไทย = 100 บาท
    คุณเพ็ญ แสงอุ่น = 100 บาท

หนูดีขออนุโมทนาบุญอีกครั้งนะค่ะ
    หนูดี
    :)

15. Phuya

Phuya เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดีกับคุณเพชร2545 และคุณ moom ค่ะ เป็นบุญจัดสรรได้ถูกต้องเป็นที่สุด อนุโมทนาบุญด้วยคนนะคะ

และขออนุโมทนาบุญทุกๆบุญกับทุกๆ ท่านด้วยค่ะ ที่รวมบุญกันอย่างต่อเนื่องและสม่ำเสมอ

---

16. Phuya

Phuya เป็นที่รู้จักกันดี

ขอนำภาพเครื่องประดับตัวอาคาร
    ของศาลาประดิษฐาน "พระพุทธอัมรินทร์รัตนบพิตร" มาให้ชมกันค่ะ​

--- ปราสาทเฟื่องรูปหงษ์ จะเป็นฐานสำหรับรองรับฉัตร 7 ชั้นแบบโบราณ
    --- ช่อฟ้ารูปช้างโลหะ อยู่บนจั่วของศาลาทั้งด้านหน้า และด้านหลัง
    --- ปฏิมากรรมรูปหงษ์ 2 ตัว เฝ้าอยู่ตรงหน้าบันไดทางขึ้นศาลา
    --- ลายปูนปั้นซุ้มประตู ติดอยู่ที่หน้าบรรณของศาลา เพื่อเสริมความสวยงามได้อย่างเรียบง่าย
    --- หางหงษ์ปูนปั้นติดชายไม้ปั้นลม 4 ชิ้น สร้างความอ่อนช้อยให้กับศาลาได้อย่างลงตัว
    --- ป้ายด้านหน้าและประวัติทางด้านหลังศาลา ทำจากอลูมิเนียม นำไปอะโนไดซ์สีแดง ยิงตัวหนังสือด้วยเลเซอร์
    .....เพื่อสร้างความคงทนแข็งแรงและมีน้ำหนักเบา

กราบขอบคุณอนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านนะคะ ที่ร่วมบุญและทำให้ศาลาหลังนี้สวยงามได้อย่างสมพระเกียรติของสมเด็จองค์ปฐม
    " พระพุทธอัมรินทร์รัตนบพิตร "

----------------------------​

17. KoKoWalK

KoKoWalK เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญถวายดวงแก้วจุลจักรพรรดิ์แด่ท่านจิตโต ๑๐๐ บาท
    ขอร่วมถวายพระธุดงค์ ๑๐๐ บาท
    และ ร่วมบุญกับกองบุญพระพุทธวิปัสสี ๑๐๐ บาท

โอนวันที่ ๒๕/๑/๒๕๕๗ เวลา ๐๐.๒๔ น.
    เข้าบัญชีเดียวนะครับ ธ.ไทยพาณิชย์ ๐๘๐๒๕๒๖๔๗๒
    จำนวนเงิน ๓๐๐ บาท

ขออนุโมทบุญกุศลทุกกองของทุกๆคนด้วยครับ

18. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ร่วมทำบุญถวายปัจจัยในส่วนของช่อฟ้าและปราสาทเฟื้องรูปหงษ์ด้วยกัน
    กับคุณ pizza4g จำนวน 100 บาท ได้โอนเข้า ธ.กรุงเทพ ในวันที่ 25 ม.ค.57

ขอน้อมบูชาพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ ตั้งแต่สมเด็จองค์ปฐม จนถึงสมเด็จองค์ปัจจุบัน
    พระปัจเจกพุทธเจ้า พระโพธิสัตว์ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย เทพพรหมเทวดาที่รักษาตัวของข้าพเจ้า

และน้อมถวายบูชาแด่พระสุทธิมงคลวิสุทธิเทพ และพระมัณฑนวิสุทธิเทพ ท่านปราณริตาเทพธิดา ผู้มีพระคุณทุกท่าน อันมีหลวงปู่ปาน และหลวงพ่อฤาษี เป็นที่สุด

ขอให้ข้าพเจ้า สมหวังทุกประการ ทั้งทางโลก และทางธรรม ตราบเท้าเข้าสู่พระนิพพาน ด้วยเทอญ สาธุ สาธุ
    ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าสำเร็จพระโพธิญาณเป็นพระพุทธเจ้าพระองค์หนึ่งด้วยเถิด สาธุ สาธุ

อนุโมทนาบุญทั้งหมดกับพี่น้ำใส พี่หม่อน และทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2014
  19. Numsai

..กองบุญพระพุทธวิปัสสีฯ เป็นเจ้าโรงทานวัดดอนธาตุค่ะ

วันนี้เวลา 12.12 น.โอนปัจจัยจากกองบุญฯ จำนวน 3000 บาท

เพื่อร่วมบุญโรงทานก๋วยเตี๋ยววันดอนธาตุ จำนวน 100 ชามค่ะ

ยอดคงค้างในบัญชี 18xx.xx

Numsai คุณ halfwave คุณkokowalk = 700 บาท

คุณแม่ = 500 บาท

รวมโอนปัจจัย 3000 บาทค่ะ

สำหรับท่านใดต้องการร่วมบุญ กรุณาโอนปัจจัยเข้าบัญชีกองบุญฯ

080-0-2550227
    ธ.ไทยพาณิชย์
    สาขาถนนศรีนครินทร์ค่ะ

ต้องขออภัยที่ไม่มี Transection เนื่องจากโอนจากมือถือค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2014
  20. Numsai

ขออนุโมทนาบุญกับน้อง Pizza4g ร่วมบุญเจ้าภาพภัตตาหารเพล และโรงทาน วัดดอนธาตุ 500 บาทค่ะ

สำหรับวัดนี้เปิดรับถึงวันจันทร์ที่ 27 มค.57 เวลาก่อน 11.00 น.ค่ะ

ในระหว่างนี้ หากครบจำนวน 3000 บาทจะโอนไปให้ผู้จัดโรงทาน รอบ 2 ค่ะ

Numsai

ปล.สำหรับคุณ Jindamunee อยู่ต่างประเทศอาจจะไม่สะดวกในการโอนปัจจัย ดิฉัน ขอนำปัจจัยส่วนต่างในการบูชาดวงแก้วจุลจักนชุด 4 มาร่วมบุญครั้งนี้ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

Numsai

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้