ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ขออนุญาตเอารูปภาพ งานเททองหล่อสมเด็จองค์ปฐมทองคำ วัดสุขุมาราม จ. พิจิตร

เมื่อวันที่ 26 มค. 57
    มาให้ร่วมอนุโมทนาบุญร่วมกันนะครับ

ขอทุกท่านได้อนุโมทนาเป็นเจ้าของบุญร่วมกัน ขอบุญนี้ยังให้ทุกท่านมีความคล่องตัวในชีวิตทุกด้าน

มีความสดใสรื่นเริงแต่ในสุขติภูมิ และได้ถึงซึ่งพระนิพพานได้โดยง่ายครับ สาธุ สาธุ

ที่มา มูลนิธิหลวงพ่อปาน-พระมหาวีระ ถาวโร

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มกราคม 2014
  2. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

82
    รูปภาพ ในการถวายสังฆทานเพื่อพลังแผ่นดิน คณะ จ.นนทบุรี ถวายแล้วครับ

พระอาจารย์อำนวย เจ้าอาวาสวัดยางป่า รับถวาย...
    -มีพระพุทธปฎิมากร พระแก้วมรกต ๒ องค์
    -ผ้าไตรจีวร พระบรมสารีริกธาตุ เครื่องสังฆทาน
    -ภัตรหารหวาน-คาว ผลไม้
    -และปล่อยปลาหมอ กับปลาดุกด้วยครับ...

ปัจจัยทั้งหมดได้ร่วมถวายแก่วัดเพื่อร่วมสร้างพระอุโบสถ และรูปหล่อพระเจ้าตากสินมหาราช...น้อมจิตโมทนาร่วมกันนะครับ

ขอทุกท่านได้อนุโมทนาเป็นเจ้าของบุญร่วมกัน ขอบุญนี้ยังให้ทุกท่านมีความคล่องตัวในชีวิตทุกด้าน

มีความสดใสรื่นเริงแต่ในสุขติภูมิ และได้ถึงซึ่งพระนิพพานได้โดยง่ายครับ สาธุ สาธุ

3. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มกราคม 2014
  4. ธรรมวิวัฒน์

82
    รูปภาพถวายพระแก้วมรกตทันใจ หน้าตัก 30 นิ้ว พร้อมของบริวาร
    โดยตัวแทนถวาย ณ ศาลหลักเมืองกรุงเทพมหานคร

จุดศูนย์กลางที่สำคัญของงานนี้คือ "หลักเมืองกรุงเทพ" ครั้งหนึ่งพระพุทธยอดฟ้าท่านได้วางดวงเมืองไทยไว้
    ทำพิธีถวายอุทิศส่วนกุศลแล้วเสร็จมีพระแก้วมรกตทันใจ 30 นิ้ว(องค์ประธานในงานร่วมใจครั้งนี้) สวยมากมาก

และสังฆทานพระแก้วมรกต 9 นิ้วของกรุงเทพ 1 ชุด สุดปิติ 20 กว่าชีวิตที่ได้ร่วมพิธีโมทนาด้วยครับ

บุญทั้งหมดเราขอถวายแผ่นดิน...มันก้องในหัวใจยิ่งนัก...ขอสาธุอย่างยิ่งกับเจ้าภาพพระแก้วทันใจ และทุกท่านที่ร่วมด้วยช่วยกัน
    งานแผ่นดินที่ไม่มีแกนนำไม่องค์กรมีแต่พี่น้องร่วมชาติร่วมใจยิ่งใหญ่เหลือเกิน
    ตอนนี้พระแก้วทันใจเสด็จสู่เมืองพระชนกครับ..อุทัยธานี น้อมจิตส่งท่านด้วยกันสู่เมืองกำเหนิดปฐมจักรีวงศ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มกราคม 2014
  5. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007

รอบที่ ๑. วันจันทร์ ที่ ๒๗ ม.ค.๕๗ เวลา ๑๓.๒๐ น.

โอนปัจจัยเข้า ธ.กรุงเทพ ๐๓๖-๗๑๔-๗๔๔๔ จำนวน ๓๐,๐๐๐ บาท

รอบที่ ๒. วันจันทร์ ที่ ๒๗ ม.ค.๕๗ เวลา ๑๓.๒๑ น.

โอนปัจจัยเข้า ธ.กรุงเทพ ๐๓๖-๗๑๔-๗๔๔๔ จำนวน ๕,๑๑๖ บาท

รวมทั้งหมด ๓๕,๑๑๖ บาท

ขออุทิศบุญกุศลทั้งหมดนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรของโยมแม่ ขอให้เจ้ากรรมนายเวรของโยมแม่จงอนุโมทนาและขอจงอโหสิกรรมให้โยมแม่ทั้งหมดด้วยเถิด

และขออุทิศบุญกุศลทั้งหมดนี้ให้แก่ท่านศศิมานรินทร์ที่ท่านได้กรุณนำบุญส่วนตัวของท่านต่ออายุ
    ให้แก่โยมแม่ ขอให้ท่านศศิมานรินทร์จงอนุโมทนาและให้เป็นเหมือนบุญที่ท่านได้ทำด้วยตนเองนั้นเถิดขอให้ท่านศศิมานรินทร์จงสำเร็จสมหวังตามที่ท่านได้ปรารถนาโดยทุกประการดังแก้วสารพัดนึกนั้นเถิด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มกราคม 2014
  6. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ..สาธุ สาธุ สาธุ..

ขออนุโมทนาบุญกับท่าน widya และท่านศศิมานรินทร์ด้วยเจ้าค่ะ การโอนดวงบุญของเทวดา หรือเทพธิดาให้แก่มนุษย์นั้น มีผลทำให้มีการเคลื่อนภพก่อนกำหนด หากเทียบกับมนุษย์คือ การนำอายุของตนไปต่ออายุให้แก่ผู้อื่นจะทำให้ตนอายุขัยสั้นลง

ขอโมทนาสาธุการในการเสียสละของท่านศศิมานรินทร์ในครั้งนี้ด้วย สาธุ..

Numsai

7. Numsai

ขออนุโมทนาบุญกับน้องธรรมวิวัฒน์ด้วยค่ะ เรื่องบ้านเมือง เป็นเรื่องวิบากกรรมของคน ๒ กลุ่ม หากไม่มีความเกี่ยวเนื่องในกรรมนั้น ก็ให้วางใจเป็นกลางดีที่สุด

ในช่วงนี้หมั่นอุทิศบุญที่เกี่ยวกับอาวุธให้แก่พระสยามเทวาธิราช พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง และเทวดาทั้งหลาย อันเป็นบริวารของพระสยามเทวาธิราช ที่ปกป้องคุ้มครองกรุงเทพมหานคร และปริมณฑล เพื่อให้ท่านเหล่านั้น มีกำลังในการต่อกรกับฝ่ายมิจฉาทิฐิ อันเป็นกายละเอียด แทรกใจมนุษย์อันทำให้บ้านเมืองเราวุ่นวายทุกวันนี้

สำหรับองค์พระสยามเทวาธิราชผู้เป็นหัวหน้าองค์ปัจจุบัน วิมานของท่านอยู่บนสวรรค์ชั้นปรนิมมิตตวสวัตตีค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับน้องธรรมวิวัฒน์ และกัลยาณมิตรทุกท่านด้วยคะ

Numsai

8. Numsai

..ขอเชิญร่วมบุญภัตตาหาร+โรงทานก๋วยเตี๋ยว วัดดอนธาตุ จ.อุดรธานี..

เนื่องด้วยวัดดอนธาตุ จ.อุดรธานีได้จัดบวชเนกขัมมประจำปี ๒๕๕๗ มีพระภิกษุ และผู้ถือศีลพรหมจาริณี (แม่ขาว) จำนวนมาก

เดิมทีกองบุญพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตรจะเป็นเจ้าภาพเฉพาะพระภิกษุและศีลจาริณี เพียง ๓ วัน คือ วันที่ ๒๕-๒๗ มกราคม ๒๕๕๗ โดยเป็นเจ้าภาพ จำนวน ๑๐๐ ชามต่อวัน รวมปัจจัย ๓๐๐๐ บาท

ปรากฏว่า มีชาวบ้านที่มาร่วมบุญจำนวนมาก อีกทั้งเด็ก ๆ ที่มีโอกาสทานก๋วยเตี๋ยวน้อยมาก วันหนึ่ง ตกประมาณ ๒๒๐-๒๕๐ ชาม สำหรับปัจจัยจะคงค้างบัญชี ไม่เกิน ๓๐๐ บาท เพื่อต่อบุญอื่น ๆ ต่อไปค่ะ

สำหรับท่านใดสนใจร่วมบุญเพิ่มเติมได้ที่..

พุทธารา โรจนฤทธิกร เพื่อกองบุญพระพุทธวิปัสสีฯ
    080-2550227
    ธ.ไทยพาณิชย์
    สาขาถนนศรีนครินทร์ค่ะ

ขออนุญาตเลื่อนการปิดรับ เป็นวันที่ ๒๘ มกราคม ๒๕๕๗ ภายในเวลา ๑๘.๒๙ น. ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านอีกครั้งค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มกราคม 2014
  9. Numsai

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

10. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ขอร่วมโอนปัจจัยเข้าไปเพิ่มอีก ๑,๕๐๐ บาท รอบที่ ๒ และขอเป็นเจ้าภาพในวันพรุ่งนี้ ๕๐ ชาม
    วันนี้ ๒๗/๑/๕๗ เวลา ๑๘.๓๕ น. ได้โอนเงินเข้าบัญชี กองทุนฯ จำนวน ๑,๕๐๐ บาท

11. Numsai

สาธุ ขออนุโมทนาบุญกับคุณ suwat.su ด้วยค่ะ บุญครั้งนี้นอกจากอิ่ม ยังเพิ่มความอบอุ่นแก่ผู้รับประทาน โดยเฉพาะเด็ก ๆ มาต่อแถวรอก่อนไปโรงเรียน หลังจากจัดถวายพระแล้ว ช่วยใหัอิ่มท้องมีความสุข แม้เพียงช่วงระยะเวลา สั้น ๆ เพียง ๕ วันก็ตาม

ขอผลแห่งบุญครั้งนี้ ส่งผลให้คุณ suwat.su และทุก ๆ ท่านที่ร่วมบุญนี้ มีความสมบูรณ์พูลสุข มีความสุขในครอบครัว และเจริญในธรรมค่ะ

Numsai

12. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ร่วมบุญภัตตาหาร+โรงทานก๋วยเตี๋ยว วัดดอนธาตุ จ.อุดรธานี..

วันจันทร์ ที่ ๒๗ ม.ค.๕๗ เวลา๒๐.๒๗ น.

ได้โอนปัจจัยเข้า ธ. ไทยพาณิชย์ ๐๘๐ - ๒๕๕ - ๐๒๒๗

จำนวน ๑,๕๐๐ บาท
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ

13. KoKoWalK

KoKoWalK เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญภัตตาหารและโรงทานก๋วยเตี๋ยว วัดดอนธาตุ จ.อุดรธานี
    ๓,๐๐๐ บาท ครับ โอนเข้าบัญชีนี้ SCB ๐๘๐๒๕๒๖๔๗๒ ครับ
    วันที่ ๒๗/๑/๒๕๕๗ เวลา ๒๐.๑๖ น.

อนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

14. Phuya

Phuya เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลกับทุกๆท่านค่ะ อิ่มอก อิ่มใจ อิ่มบุญ...ขอให้บุญส่งผลกันถ้วนหน้าเลยนะคะ

เดิมที ทางสถาปนิกส่งรูปสิงห์มาให้ดู แต่เป็นสิงห์ผอมๆ ดูแล้วไม่สง่างาม เลยขอเปลี่ยนเป็นหงษ์ประดับด้วยกระจกสีน้ำเงินแทนค่ะ

ส่วนช่อฟ้าปูนปั้นรูปหงษ์...ต้องใช้เวลาในการสั่งทำนาน กลัวจะเสร็จไม่ทันกำหนด เลยขอเปลี่ยนเป็นหัวช้างแทน ซึ่งหล่อด้วยโลหะน้ำหนักเบา และมีของเลย...ต้องกราบขออภัยค่ะที่ ไม่ได้แจ้งให้ทราบก่อน (งานออกมาสวยสมใจแน่นนอนค่ะ)

ทางขึ้น 3.jpg --------- ช่อฟ้า 2.jpg

15. Phuya

สาธุ สาธุ สาธุ กราบอนุโมทนาบุญกับท่าน widya และท่านศศิมานริทร์ด้วยเจ้าค่ะ (ชื่องาม นามเพราะจังเลย)

บุญใดๆ ที่ข้าพเจ้าได้ทำมาตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันและที่กำลังจะทำต่อไปในอนาคต ขอน้อมอุทิศถวายบุญแด่ท่านศศิมานริทร์ ด้วยเจ้าค่ะ ขอให้ท่านศศิมานรินทร์ได้โปรดอนุโมทนาบุญนี้ด้วยเทอญ

16. Phuya

เชิญร่วมอนุโมทนาบุญ...ถวายดวงแก้วพระปัจเจกพุทธเจ้า จำนวน ๙ ดวง
    แด่ท่าน จิตโต บ้านสบายใจ เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ในนาม

" กองบุญสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตร "

IMG_2941.JPG --- IMG_2939.JPG --- IMG_2944.JPG

พี่น้ำใสได้จัดเตรียมพานดอกไม้สามสีวางดวงแก้วอย่างสวยงาม ซึ่งในพานจะมีดวงแก้วพระปัจเจก ๙ ดวงและ ถวายดวงแก้วพญานาคสีชาเพิ่มอีกหนึ่งดวง (อยู่ด้านล่างของพาน ๓ ดวง)....พร้อมทั้งปัจจัยที่ร่วมถวายเพื่อร่วมบุญหล่อพระ ในวันมาฆบูชา จำนวน ๑,๓๒๐ บาท

นอกจากนี้ยังได้เตรียมขนมจีนน้ำยา และแกงเผ็ดเป็ดย่าง ไปร่วมโรงทานอีกจำนวนหนึ่ง ซึ่งปรากฏว่า หมดในเวลาอันรวดเร็ว มีแต่คนถามหาเพราะว่า อร่อยค่ะ เป็นปลื้มไปตามๆกัน

17. am12

am12 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    ร่วมบุญ เพิ่มเติม 300 บาทครับ โอน วันที่27 มค เวลา22:55 นครับ

Note: สำหรับผู้ที่ประสงค์บุญเชิญโอนเข้าบัญชีด้านล่างครับ(
    ในกระทู้ที่ 6449 หมายเลขบัญชี มี 0 เกิน มาตัวนึงครับ)
    พุทธารา โรจนฤทธิกร
    เลขที่ 080-255022-7
    ธนาคารไทยพาณิชย์
    สาขา ถนนศรีนครินทร์ (กรุงเทพ – กรีฑา )
    ประเภทออมทรัพย์-สะสมทรัพย์.

18. Smilerider

Smilerider เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญ ภัตตาหาร+โรงทานก๋วยเตี๋ยว วัดดอนธาตุ จ.อุดรธานี
    555.55 บาท ครับ
    โอนวันที่ 28 /1/14 เวลา ประมาณ 0.09 น ครับ
    อนุโมทนาครับ

19. Numsai

ขออนุโมทนาบุญกับคุณam12 ด้วยค่ะที่ช่วยแจ้งเรื่องเลขที่บัญชีค่ะ เนื่องจากมีท่านผู้มีจิตเมตตา โอนปัจจัยมาเต็มจำนวนดิฉันได้แจ้งแก่ทางเจ้าหน้าที่ที่จัดโรงทานว่า วันนี้พวกเราจะเป็นเจ้าภาพจำนวน ๒๕๐ ชาม ส่วนปัจจัยที่เหลือสมทบไปวันพรุ่งนี้คือ วันที่ ๒๙ มกราคม ๒๕๕๗ ค่ะ

เหตุที่ต้องโอนไปทุกวัน เนื่องจากไปเป็นทุนในการซื้ออุปกรณ์มาทำก๋วยเตี๋ยววันต่อวันค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

20. มีนัม

มีนัม เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญโรงทานเพิ่มเติม 250.56 บาทครับ
    โมทนาบุญกับผู้ใจบุญทุกๆท่านครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้