ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Prar

Prar เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ
    ขออนุโมทนาบุญกับท่านพระอาจารย์widya ครับ
    และพี่ ทั้งสองที่ประมูลได้ครับ
    และทุก ๆ บุญครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ

2. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    .คืนนี้ ๒๐.๕๙ น. -เปิดประมูลพระเขี้ยวแก้ว ชุด ๒ จำนวน ๓ องค์..

พระเขี้ยวแก้วเทพเนรมิต ชุดที่ ๑ มี ๓ องค์ เป็นการเปิดประมูลครั้งแรก พระเขี้ยวแก้วนี้ ผู้รักษาเป็นพรหม และเทวดาที่สำเร็จเป็นพระอริยเจ้าแล้ว แต่ดูแลรักษาเพื่อให้ผู้มีบุญได้บูชาต่อไป พระเขี้ยวแก้ว ๓ องค์ เกี่ยวเนื่องกับพระพุทธเจ้าในอดีต ดังนี้

๑.พระเขี้ยวแก้วพระพุทธปิยทัสสีพุทธเจ้า อยู่ระยะเวลาเศษแสนมหากัป เป็นพระเขี้ยวแก้วอธิษฐานโดยพระฤาษีพระนามว่า สิทธัตตฤาษี ภายหลังได้สำเร็จเป็นพระพุทธเจ้าพระองค์หนึ่ง ทรงพระนามว่า “พระสิทธัตถะพุทธเจ้า”

เปิดประมูลที่ ๒๙๙๙ บาท

๒. พระเขี้ยวพระพุทธอัตถทัสสีพุทธเจ้า อธิษฐานโดย พระมหานามะฤาษี ภายหลังได้สำเร็จเป็นพระพุทธเจ้า พระนามว่า “พระติสสะพุทธเจ้า”

๓. พระเขี้ยวแก้วพระพุทธรรมทัสสีพุทธเจ้า อธิษฐานโดย พระอินทรฤาษี ย้อนหลัง ๙๒ กัปป ภายหลังได้ตรัสรู้เป็นพระพุทธเจ้าพระนามว่า “พระมหาปุสสะพุทธเจ้า

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มกราคม 2014
  3. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ร่วมประมูลพระเขี้ยวแก้วในครั้งนี้ด้วยครับ

วันนี้ 28/1/57 เวลา 20.01 ได้ทำการโอนเงินเข้าบัญชี
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    เลขที่ 080-252647-2
    ชื่อบัญชี พุทธารา โรจนฤทธิกร
    จำนวน 5,200 บาท เรียบร้อยแล้วครับ

อนุโมทนาบุญ ทั้งหมด ทั้งมวล

4. หวงจื้อเซวียน

หวงจื้อเซวียน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    สาธุ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมประมูล
    และขอแสดงความยินดีกับผู้ประมูลได้ทุกท่านด้วยครับ
    ^_^

5. ขาล

ขาล เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2009
    ประมูล ๑.พระเขี้ยวแก้วพระพุทธปิยทัสสีพุทธเจ้า
    3,200 บาทค่ะ

6. winaiwon

winaiwon เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2009
    ขอเปิดประมูล องค์ที่ 2 ที่ 4,000บาท

๒. พระเขี้ยวพระพุทธอัตถทัสสีพุทธเจ้า อธิษฐานโดย พระมหานามะฤาษี ภายหลังได้สำเร็จเป็นพระพุทธเจ้า พระนามว่า “พระติสสะพุทธเจ้า”

7. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ขออนุโมทนาบุญกับท่านพระอาจารย์ widya ครับ
    และขอแสดงความยินดีกับพี่หม่อน และ คุณ suwat.su ด้วยนะครับ

อนุโมทนาครับ อิ่มบุญกันทุกคนครับ

8. Prar

ขออนุญาตปรัมูพระเขี้ยวองค์ที่3 =3200 ครับ

9. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ..กติกาการประมูล..

๑. เปิดประมูลเพียงวันเดียว คือ ๒๘ มกราคม ๒๕๕๗ สิ้นสุดเวลาประมูล ๒๐.๕๙ น. ตามมหัทธโนฤกษ์ ตรงกับวันแรม ๑๓ ค่ำ เดือน ๒ ปีมะเส็ง

๒. การประมูลพระเขี้ยวแก้วนี้ ประมูลเฉพาะกิจ เพื่อนำปัจจัยร่วมบุญสร้างพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ

๓. ขอสงวนสิทธิ์ให้ประมูล เพียงท่านละ ๑ องค์เท่านั้น เช่น หากประมูลพระเขี้ยวแก้วพระปิยทัสสีพุทธเจ้า สามารถแข่งขันประมูลเพียงพระองค์เดียว ไม่สามารถประมูลพระอัตถทัสสีพุทธเจ้า หรือพระธัมมทัสสีพุทธเจ้าได้

๔. สำหรับท่านที่บูชาแล้วในชุดแรก ไม่สามารถร่วมประมูลในชุดที่ ๒ ได้

๕. กรุณาโอนปัจจัยบูชาภายใน ๒ วัน หลังจากโอนปัจจัยแล้วจะทำการส่งพระเขี้ยวแก้วในวันทำการไปรษณีย์ต่อไป

กรุณาโอนปัจจัยไปที่

พุทธารา โรจนฤทธิกร
    เลขที่ 080-252647-2
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    สาขา ถนนศรีนครินทร์ (กรุงเทพ – กรีฑา)
    ประเภท ออมทรัพย์-แบบสะสมทรัพย์

ปัจจัย ๕๕% โดยไม่หักค่าใช้จ่าย เพื่อเข้าบัญชีสร้างพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ ขนาด ๔ ศอก

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านค่ะ
    Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มกราคม 2014
  10. Smilerider

Smilerider เป็นที่รู้จักกันดี

๑.พระเขี้ยวแก้วพระพุทธปิยทัสสีพุทธเจ้า -3500 ครับ

11. ขาล

ขาล เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2009
    ประมูล ๑.พระเขี้ยวแก้วพระพุทธปิยทัสสีพุทธเจ้า
    3,800 บาท

12. winaiwon

winaiwon เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2009
    สมาชิกที่ซุ่ม อยู่เย๊อะมากกกกกกก น่ะครับ ^^

13. NamfonBaanfa

NamfonBaanfa เป็นที่รู้จักกันดี

^_^

14. kit_por

kit_por เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2010
    ประมูลพระเขี้ยวแก้วองค์ที่ 3 3500 บาทค่ะ

15. Smilerider

Smilerider เป็นที่รู้จักกันดี

๑.พระเขี้ยวแก้วพระพุทธปิยทัสสีพุทธเจ้า -4000 ครับ

16. Prar

ขอประมูลองค์ที่3=3900

17. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

น้องหนู๋ดี ร่วมประมูล องค์ที่ ๑.พระเขี้ยวแก้วพระพุทธปิยทัสสีพุทธเจ้า 4,999

จันทรกาล ร่วมประมูล องค์ที่ ๓. พระเขี้ยวแก้วพระพุทธรรมทัสสีพุทธเจ้า 4,999

18. NamfonBaanfa

NamfonBaanfa เป็นที่รู้จักกันดี

ขอประมูลพระเขี้ยวแก้วพระพุทธปิยทัสสีพุทธเจ้า ๕,๙๐๐ บาทค่ะ

19. mooom

mooom เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010
    ขอร่วมประมูลพระเขี้ยวแก้วพระพุทธธรรมทัสสีพุทธเจ้า4100บาทครับ

20. Onarmol

Onarmol เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2013
    ขอร่วมประมูลพระเขี้ยวแก้วพระพุทธรรมทัสสีพุทธเจ้า 3,799 บาท

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้