ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. KoKoWalK

KoKoWalK เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญประมูลอุณาโลมสีเขียว ๑,๘๒๘ บาท
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ร่วมประมูลด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

2. rarkmai1

rarkmai1 เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2012
    ขอร่วมบุญประมูล รายการที่ ๑ จักรวาสนสิทธิจักร 10000 บาท

3. วาสุเทพ

วาสุเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2013
    รายการที่ ๑ จักรวาสนสิทธิจักร 9,250 บาท

4. yuk6668

yuk6668 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2012
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ประมูลได้เป็นเจ้าของด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

5. วาสุเทพ

วาสุเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2013
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ประมูลได้เป็นเจ้าของด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

6. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82

7. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ขอแสดงความยินดีและอนุโมทนาบุญกับทุกท่าน ดังนี้

ก่อนอื่นขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ตั้งใจ ร่วมบุญต่าง ๆ ด้วยค่ะ

และขอแสดงความยินดีกับทุกท่านด้วย

๑. คุณ rarkmai1 เป็นผู้ดูแลจักรวาสนสิมธิจักรต่อไปค่ะ

๒.น้องขาล เป็นผู้ดูแลจักรปุญญสินีต่อไปค่ะ

๓.คุณ suwat.su เป็นผู้ดูแลจักรวิหกภัสสเทวฤทธิ์ต่อไปค่ะ

๔. คุณ KoKoWalk เป็นผู้ดูแลอุณาโลมสีเขียวเข้มต่อไปค่ะ

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

Numsai

8. อุทยัพ

อุทยัพ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2010
    ขอแสดงความยินดีและขออนุโมทนากับทุกๆท่านที่ได้มีโอกาสได้ดูแลธาตุกายสิทธิ์และดวงแก้วทุกๆท่านครับ

และขออนุโมทนากับทุกๆท่านที่ได้เป็นเจ้าภาพถวายธาตุกายสิทธิ์แด่ท่านสมเด็จพระมหารัชมังคลาจารย์ด้วยครับ

9. pasteque

pasteque เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ร่วมถวายธาตุกายสิทธิ์แด่ท่านสมเด็จพระมหารัชมังคลาจารย์

ขอแสดงความยินดีและขออนุโมทนากับทุกๆท่านที่ได้เป็นผู้ดูแลจักรแก้วและอุณาโลมทุกๆท่าน

และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่มีส่วนร่วมในการประมูลในครั้งนี้ด้วยนะคะ

10. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    วันนี้ 16 ส.ค 58 เวลา 21.24 น. ได้ทำการโอนเงิน 5,600 บาท เพื่อบูชา
    รายการที่ ๓ จักรวิหกกัสสเทวฤทธิ์ อธิษฐานโดยพระวิหกกัสสดาบส
    พระอัครสาวกฝ่ายขวาของพระติสสคัมมพุทธเจ้า​

ไฟล์ที่แนบมา:

11. Chutha

Chutha เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2014
    ขอแสดงความยินดี และขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ประมูลได้เป็นเจ้าของและได้ร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยค่ะ
    สาธุ สาธุ สาธุ

12. เติบโต

เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    ขอแสดงความยินดีและขออนุโมทนากับทุกๆท่านที่ได้มีโอกาสได้ดูแลธาตุกายสิทธิ์และดวงแก้วทุกๆท่านครับ

และขออนุโมทนากับพี่น้ำใส พี่วาสุเทพ และพี่am12 และทุกๆท่านที่ได้ถวายธาตุกายสิทธิ์แด่ท่านสมเด็จพระมหารัชมังคลาจารย์ ด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 สิงหาคม 2015
  13. เศวตอุบล

เศวตอุบล เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ร่วมถวายธาตุกายสิทธิ์แด่ท่านสมเด็จพระมหารัชมังคลาจารย์ครับ

ขอแสดงความยินดีและขออนุโมทนากับทุกๆท่านที่ได้เป็นผู้ดูแลจักรแก้วและอุณาโลมทุกๆท่าน

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่มีส่วนร่วมในการประมูลในครั้งนี้ครับ

14. Numsai

๑๘.๒๘ น.วันนี้!! ประมูลพระเขี้ยวแก้ว ดวงแก้วชุด ๙ และแก้ว ๗ สีค่ะ

ช่วงวันพระที่ผ่านมา มีพระเขี้ยวแก้ว และธาตุกายสิทธิ์ขึ้นมาดังนี้...

๑. พระเขี้ยวแก้วพระพุทธติกขคัมมพุทธเจ้า (สมเด็จพระพุทธสิกขีทศพลที่ ๑) อธิษฐานโดยสมเด็จพระพุทธสิกขีทศพลที่ ๓

เริ่มที่ ๕,๘๙๗ บาท

๒. พระเขี้ยวแก้วพระอนันตกายพุทธเจ้า อธิษฐานโดยพระพุทธรัตนสัมภาวพุทธเจ้า

เริ่มที่ ๔,๘๙๗ บาท

๓. พระเขี้ยวแก้วพระติสสคัมมพุทธเจ้า อธิษฐานโดยพระพุทธมังคลติสสพุทธเจ้า
    เริ่มที่ ๔,๘๙๗ บาท

ดวงแก้ว ๙ ดวง.jpg

๔. ดวงแก้วบรมจักรพรรดิ ๙ ดวง อธิษฐานโดย

๑. พระติสสคัมมพุทธเจ้า
    ๒. พระอนันตกายพุทธเจ้า
    ๓. พระจุลลติสสพุทธเจ้า
    ๔.พระมังคลติสสพุทธเจ้า
    ๕. พระไวโรจนพุทธเจ้า
    ๖. พระตัณหังกรโมคคัลลาพุทธเจ้า
    ๗. พระอิสสิปุราณพุทธเจ้า
    ๘. พระสุริยประภาพุทธเจ้า
    ๙. พระจันทรประภาพุทธเจ้า

เริ่มที่ ๔,๕๕๘ บาท

แก้วสายรุ้ง 7.jpg

๕. ดวงแก้วสายรุ้ง ๗ สี อธิษฐานโดยพระติสสคัมมพุทธเจ้า โดยเข้าสมาบัติ ๑๓,๐๐๐ ปี ก่อนจะบรรลุเป็นพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ๑ อสงไขย

เริ่มที่ ๔,๕๒๘ บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 สิงหาคม 2015
  15. Numsai

กติกาในการประมูล

๑. ประมูลวันที่ ๒๕ สิงหาคม ๒๕๕๘ สิ้นสุดเวลา ๑๘.๒๘ น. ตามไชยฤกษ์ ตรงกับวันขึ้น ๑๑ ค่ำ เดือน ๙ ปีมะแม

๒. ผู้ที่ประมูลจะต้องประมูล ๒ ครั้ง เป็นอย่างน้อยค่ะ

๓. ขอสงวนสิทธิ์ประมูลได้ท่านละไม่เกิน ๒ รายการค่ะ โดยผู้ประมูลสามารถเปลี่ยนแปลงรายการประมูลได้ ๒ ครั้ง

๔. ผู้ประมูลราคาสูงสุด ภายในเวลาที่กำหนด(ตามเวลาเว็บพลังจิต.org) จะเป็นผู้รับมอบดวงแก้ว หรือธาตุกายสิทธิ์บูชาต่อไป

๕. หลังจากปิดการประมูล โอนปัจจัยภายใน ๒ วัน และกรุณาแจ้งชื่อ-ที่อยู่ใน PM-Numsai

กรุณาโอนปัจจัยไปที่......

ชื่อบัญชี พุทธารา โรจนฤทธิกร
    เลขที่ 732-2-41469-9
    ธนาคารกสิกรไทย
    สาขา เดอะมอลล์บางกะปิ

หรือ
    เลขที่ 0802526472
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    สาขา ถนนศรีนครินทร์ (กรุงเทพ – กรีฑา)
    ประเภท ออมทรัพย์-แบบสะสมทรัพย์
    หรือ

เลขที่ 198-4-68532-9
    ธนาคารกรุงเทพ จำกัด
    สาขาแยกถนนพัฒนาการ
    ประเภท ออมทรัพย์-แบบสะสมทรัพย์

ปัจจัยหลังหักค่าใช้จ่าย เพื่อนำไปร่วมบุญดังนี้

๑. ๑๐ % หลังหักค่าใช้จ่ายร่วมบุญกฐินถวายพระชำระหนี้สงฆ์ วัดศาลพันท้าย จ.สมุทรสาคร
    ๒. ๑๐ % หลังหักค่าใช้จ่าย ร่วมบุญโครงการอาสนะ ๘๒๘ ผืน

๓. รายการละ ๑๐๐ บาท ร่วมบุญถวายภัตตาหาร และโรงทานวัดปากน้ำ ในวันที่ ๒๖ สิงหาคม ๒๕๕๘

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ
    Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 สิงหาคม 2015
  16. Phaththachayyo

Phaththachayyo เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2014
    ขอร่วมประมูล รายการที่ ๕ ดวงแก้วสายรุ้ง ๗ สี ๔,๗๗๗ บาทครับ

17. sereenon

sereenon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 ธันวาคม 2011
    2
    รายการที่ 4 4600 บาท

18. sereenon

sereenon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 ธันวาคม 2011
    2
    รายการที่ 1 5900 บาท

19. ta2498

ta2498 เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2007
    รายการที่ 4 4664 บาท

20. visa2505

visa2505 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2007
    ขอประมูล รายการที่๑ ๖,๐๐๐ บาท
    รายการที่ ๔ ๕,๐๐๐ บาท

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้