((((((((((ปิดเเจกเเล้วครับเเจกอย่างอื่นแทนครับ))))))เเจกธาตุกายสิทธิโดยปู่อ้วนผีกองกอย

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย ผีกองกอย, 23 กันยายน 2011.

1. จิตพุทธ

จิตพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ัรับแล้วครับท่านปู่.....จะตั้งใจปฏิบัติครับ.....:cool:

2. ศิษย์พุทโธ

ศิษย์พุทโธ เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2011
    ได้รับธาตุกายสิทธิ์แล้วนะครับ ขอบคุณปู่มากเลยนะครับ ขอให้ปู่เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปนะครับ

3. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ทันเปล่าน้า คนเยอะน่าจะหมดหรือยังต้องรอถามปู่

4. ผีกองกอย

ผีกองกอย เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2011
    ส่งมาครับ จะให้อีกแค่50 หมดแล้วชุดแรก ชุดแรกวันนี้ครบแล้ว เหลืออีก50เผื่อไว้ยามชุกเชน ตอนส่งซองมาแล้วพอดีหมดส่งมาครับคงทัน

นับดูเหลือ56องค์

5. Sonaz

Sonaz เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2011
    เย้ๆ ปู่ได้รับซองแล้ว ผมส่งไปตั้ง 5 วันนะ >< ตอนแรกคิดว่าซองตกหล่น จะไปส่งใหม่อยู่แล้ว

ยังไงขอบพระคุณปู่มากครับ

6. Vatairat

Vatairat เป็นที่รู้จักกันดี

ปู่ค่ะ ปู่แนบซองชื่อใครมาให้หนูไม่ทราบค่ะ ชื่อนางสาววรัทยานะค่ะ อยู่จ.น่านนะค่ะ ไม่เกี่ยวกับหนูนะค่ะปู่่ ไม่ทราบว่าปู่ได้ส่งให้คุณวรัทยาหรือยังค่ะ

7. ภูต สวรรค์

ภูต สวรรค์ สมาชิกใหม่

28 กรกฎาคม 2011
    ปู่ครับ วันนี้ได้รับธาตุกายสิทธิ์แล้วนะครับ นํ้าผึ้งยังไม่ได้ซื้อเลย
    ว่าจะเอาให้ทุกวันพระ ขอบคุณมากครับปู่ *-*

8. ผีกองกอย

กำเวณแล้วหลานเอย ปู่ว่าไม่ได้เเนบนี้น่าซองใครซองมันไม่ใช่รึโทรมาบอกปู่ทีจะส่งใหเขาใหม่ 0847844601

คุณนางสาววทันยา นันทคุปต์ธำรง

=ปู่ส่งให้ชุดเเรกเลยได้ยังตอบกลับมาที
    คุณVatairat ในทีเเนบซองไปนะมีอะไรมั่งปะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2011
  9. ผีกองกอย

คุณนางสาววทันยา นันทคุปต์ธำรงได้รับแล้วหรือยังตอบกลับมาทีครับด่วนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    รบกวนนิดนะครับ เวลาได้รับแล้วโพสชื่อจริงและชื่อทีใช่ในเวปด้วยนะ ปู่จะตรวจถูก เผื่อตกหล่นทีไนจะได้ตามถูก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2011
  10. >น้องนาง<

>น้องนาง< เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2010
    T^T คุณปู่ค่ะ หนูชื่อวทันยาค่ะ อย่างนี้แปลว่าธาตุของปู่เค้าไม่อยากมาอยู่กับหนูหรือเปล่าค่ะ? T^T เห็นมีคนเคยพูดว่า ธาตุกายสิทธิ์จะเลือกเจ้าของเอง T^T

ตอนนี้หนูยังไม่ได้รับเลยค่ะ .......

11. ผีกองกอย

บอกทีอยู่มาครับ

จะจัดแบบพิเษศไปให้ครับเอาชื่ิอทีอยู่ใหมครับ
    จะให้เเร่นาคราชเลย สงสัยเเร่นาคราชจะไปอยู่ด้วย เเร่ปู่ไม่อยากไปกะมั่ง
    จะเอาแบบพิเศษให้ละ แร่ของนาคราชท่านให้ไว้ เเร่นาคราชนะไม่ใช่เพรชนาคราชลักษนะเหมือนแบบทีเพือนเราได้กันนี้ละแต่นาคราชท่านจะอยู่ แต่ต้องแช่น้ำตลอดนะครับ เพราะท่านชอบน้ำ นิ เอาใม

12. >น้องนาง<

คุณปู่ค่ะ หนูคิดว่า บางทีหนูอาจจะได้รับช้ากว่าคนอื่นเค้าหน่อยเพราะ จังหวัดที่หนูอยู่นั้นไกลมั้งค่ะ ^^ ให้หนูลองดูพรุ่งนี้ก่อนไหมค่ะ? อาจจะมาถึงพรุ่งนี้ก็ได้ ^^

ขอบคุณความเมตตาของคุณปู่อีกครั้งนะค่ะ แต่ถ้าพรุ่งนี้หนูยังไม่ได้รับจริงๆ เดี๋ยวหนูจะขออนุญาตส่งซองไปรับใหม่ละกันค่ะ ^^ เพราะตอนแรกหนูคาดว่าจะส่งซองไปรับให้ญาติผู้ใหญ่คนหนึ่งของหนูอยู่แล้วค่ะ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ตุลาคม 2011
  13. ผีกองกอย

ไม่เป็นไรถ้าซองมันถึงเเล้วก็รับอีกซองก็แล้วกันส่วนซองนะไม่ต้องชื้อมาหลอกปู่มีอยู่สองซองพอดีซองกันกระเเทกนะ

14. ศรัญญู

ศรัญญู เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2010
    มาแจ้งชื่อนะครับปู่...เห็นปู่บอกว่าให้แจ้งชื่อด้วยถ้าได้รับอะครับ
    ผม ศรัญญู จุลธง ได้รับเมื่อประมาณเที่ยง วันที่ 29 กันยายน 2554 ครับ
    ขอบพระคุณมากๆเลยนะครับในความเมตตาของปู่จะรักษาสัจจะที่ปู่ได้บอกไว้นะครับ
    ขอให้ปู่สุขภาพแข็งๆ นะครับ
    ถ้าปู่มีประสบการณ์อะไรอีกก็มาเล่าให้ลูกหลานได้ฟังอีกนะครับ
    ติดตามอ่านกระทู้ของปู่อยู่นะครับ
    อนุโมทนา สาธุ ครับ...^-^

ที่ได้รับมาก็มี
    ธาตุกายสิทธิ
    รังธาตุกายสิทธิ...ครับ

15. ทะเลทุกข์

ทะเลทุกข์ Active Member

อิอิ อนุโมทนา สาธุครับ ตามอ่านดูก็พลอยลุ้นไปกับคุณปู่อ้วนด้วย ว่างานจะเข้าไหม ดีที่คุณ วทันยาแสดงตัวไว ไม่งั้นได้ตามหากันยกใหญ่แน่เลยครับ อย่างไรก็ดีอนุโมทนาอีกทีกับคุณปู่และผู้ได้รับแจกกายสิทธิธาตุด้วยนะครับ เมื่อวานและเมื่อเช้าผมน้อมอัญเชิญบารมีองค์ธาตุกายสิทธิในการทำสมาธิ :cool: มากครับ ลองดูกันนะครับพี่น้องสมาชิก วันนี้มีเรื่องมารบกวนขอความรู้คุณปู่อีกแล้วครับ ปู่อย่ารำคาญหลานเลยนะครับ สงสัยแต่ไม่รู้จะถามใครจริงๆ สงสัยว่าเวลา 20.30 นี่เป็นเวลา 3แดนโลกธาตุบรรจบใช่ไหมครับ คือผมสวดคาถามหาจักรพรรดิ์ตอน 20.30ทุกวันแล้วก่อนนอนดึกๆก็สวด สมาทานศีล ขอขมาพระรัตนตรัย แผ่เมตตาอีกที ก่อนนั่งสมาธิแล้วเข้านอน สวดแบบนี้มาซักระยะแล้วรู้สึกอยากจะรวบสวดทีเดียวตอน 20.30 เลย อีกใจก็เห็นว่าการสวดและสมาธิก่อนนอนเป็นประโยชน์ดีเพราะทำให้หลับง่าย คุณปู่พอจะมีคำแนะนำไหมครับ อ้างอิงจากที่คุณปู่อ้วนปฎิบัติก็ได้ครับปู่สวดมนต์เวลาใด หรือทำแบบนี้ไปเรื่อยๆก้ได้ครับเมตตาคุณปู่ชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

16. ผีกองกอย

โอ๋ ชีวิตมนุษย์เรา อยากเด่นอยากดัง ดังแล้วทำไม เด่นแล้วทำไม การปฏิบัติของเรานั้นค่อยๆๆทำไปเดียวมันก็ถึงฝั่ง ทีหวังไว้เอง กลัวว่าเจออุปสรรคแล้วท้อนะดิ ครับท้อได้ แต่อย่างผึ่งถอย ล้มแล้วลุก ลุกแล้วสู้ ถ้าใครไม่มีกำลังใจสู้นึกถึงปู่ไว้ ว่ายังมีคนคนนี้ให้กำลังใจลูกหลานเสมอ ชีวิตเรานั้น สุชบ้าง ขมบ้าง หวานบ้าง มันก็ปนๆๆกันไปนั้นละ จะเอาอะไรกะมันนัก พออยู่พอกิน ร่างกายนี้ คนเรายังต้องตอบเสนอมันอีกเเค่ไนกัน ถึงจะพอเพียงละ ตายไปก็เอาไรไปไม่ได้ อืออย่างว่า ดิ้นลนปากกัดตีนถีบ ก็จะเอาเวลาไนมาปฏิบัตินะ ถึงว่าชาตินี้เเละชาติหน้าก็ยังเหมือนเดิมอีกเเละ ปู่ไปทั่วๆๆเห็นมามากมายและ เเม้แต่ตัวปู่เองก็ยังว่าเลย กรรมของเขาเราแก้ให้ไม่ได้ ในเมือเขาไม่เคยเริ่นทีจะคิดทำมันเลย เรียกว่า สีซอให้ควายฟัง ตายเปล่าเอย ค่อยๆๆๆทำไปเเต่เวลาแก่ไมทำกันดีจริง จริงไม ลองถามยายปู่บ้านเราดูดิ ตอนนี้เราก็ทำเล็กๆๆน้อยๆๆไป ทำพอเหมาะเเล้วสบายใจ นั้นเเละทีเรียกว่าบุญ บุญนำกรรมแต่ง อย่างว่านะ ไม่เริ่มต้นวันนี้เเล้ว จะไปเริ่มต้นวันไนกัน เห้อๆๆๆๆๆๆๆๆ

17. >น้องนาง<

T^T ซึ้งใจมากเลยคะ คุณปู่ใจดีมากเลย
    หนูขอขอบพระคุณในความเมตตาของคุณปู่อีกครั้งนะค่ะ ^^

18. ภูต สวรรค์

ภูต สวรรค์ สมาชิกใหม่

28 กรกฎาคม 2011
    ขอสอบถามเพื่อนและปู่ครับ
    นํ้าผึ้งใช้นํ้าผึ้งที่เขาขายตามตลาด ที่เป็นขวดได้มั้ยครับ
    ไม่แน่ใจว่าเป็นนํ้าผึ้งแท้รึปล่าว หรือว่าหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

19. ผีกองกอย

ปู่สวดดะเลยหลาน กินข้าวก็สวดนอนหลับก็สวด อาบน้ำก็สวด เช้าก็สวด เพลก็สวด เย็นก็สวด นอนก็สวด สวดแบบปู่เนี้ย งงใช่ไมละครับ ก็ใจปู่มันสวดนะ น้อมธรรมตลอดเวลา เรียกว่า พร้อมทีจะทำทุกเวลา เมือเราพร้อมนะ เวลาไม่สำคัญ ขอให้ใจเราพร้อมแต่อย่างอ้างว่าไม่พร้อมทั้งๆๆทีเราไม่ได้ทำไร เรียกว่าขี้เกียจนั้นเเละ ปู่สวดมนต์นี้ครับ อาการวัตตนสูตร มหาสมัยสูตร ธรรมจักร ประไตรปิฏก อย่างละห้าจบ ทั้งสี่บทนี้ละครับ เทวดามาฟังเเละสวดด้วยทุกคืนครับ ถ้าเห็นจะมีกำลังใจ นะ แต่เราหรือทั่วๆๆไปไม่เห็นก็เลยไม่ค่อยสนใจ แต่จริงๆๆแล้วท่านมาฟังเราสวดมนต์กันตลอดทุกวันนั้นละ แต่ไม่เห็นเองนะครับ ปู่สวดมานานเเล้วเลยชินกะมันนะ สวดมนต์เป็นยาทา กรรมฐานเป็นยากิน ถ้าเด็จจริงเอาทั้งกินทั้งทา สวดเมือไรก็ได้เมือเราชอบหรือพร้อม

20. ผีกองกอย

วันเเละเวลาผ่านไปแล้วคืนเเล้วคืนเล่า เฝ้าถามตัวเองเสมอๆๆๆว่ากำลังทำไรกัน ชีวิตมันเหมือนปลาในตู้ เฝ้าเวียนกะมันไม่รู้จะจบสิ้น น้ำทีมันไหลลงไปแล้วมันจะย้อนกลับคืนมาใหม ไม่สิเป็นไปไม่ได้เลยนะ ไอ้เราก็นั่งรอความตายกันไปคืนเเล้วคืนเล่า เฝ้าดูโลกนี้มันเปลี่ยน ไป ใจทีเคยทุกข์ มันก็ดับลงไปมาก ย้อนกลับไปดูเวลาเก่าๆๆก็จะเห็นได้ว่า อะไรๆๆๆเราก็ปฏิบัติเพื่อดับทุกข์นี้เอง นั้นสิ ทีเกิดเเห่งทุกข์ และทีเกิดเเห่งการดับทุกข์ มันอยู่ทีใจเราล้วนๆๆเลย ใจเราเอยใจเราเจ้านะนั่งรอเราอยู่อีกนานชะไน เราดับเจ้าแล้ว เราผ่านเจ้าแล้ว เรารู้ทีอยู่ของเจ้าแล้ว เราจับเจ้าได้แล้ว เราจึงเป็นสุข ไม่ร้อนลนทุรนทุลายอีกแล้ว เราเรียนรู้เจ้ามานานแล้ว เราหาเหตุแห่งการดับได้เเล้ว เรารู้เหตุแห่งการทุกข์ได้เเล้ว นั้นก็คือเจ้า เจ้าใจเอย