""ผมมีอิทธิฤทธิ์...หรือ....ท่านผู้รู้ช่วยที....

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย โคกผักหวาน, 16 พฤศจิกายน 2009.

1. นราสภา

นราสภา เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2010
    เริ่มจากเข้าพรรษา ปีนี้ผมถือศีล ไหว้พระสวดมนต์ ทำบุญตักบาตร ภาวนา เข้มข้น มาก.

ขอย้ำว่า ด้วยเจตนาที่บริสุทธิ์ เพราะถ้าผมมีความโลภ ครูบาอาจารย์คงไม่เลือกผมประเด็นแรก ประเด็นที่สอง ผมคงไม่post ถามท่านผู้รู้ ณ ที่นี้ เพราะผมคงนำพระเครื่อง ออกเร่ขาย เหมือนปลาตากแห้งไปแล้ว
    คาดว่า ผมคงจะรอคำสั่งทางจิต ว่าท่านจะสั่งให้ผมทำอะไร.........

ผมเคยบวชมาแล้วที่วัดถ้ำกลองเพล 1พรรษา ฝึกนั่งสมาธิตั้งแต่อายุ 11ปี จิตเคยหลุดออกจากตัวบ่อยๆ เคยถามท่านผู้รู้ที่web นี้ท่านบอกว่าถอดจิต อาจารย์ผมแต่ละองค์เป็นพระอรหันต์ทั้งนั้น ขอย้ำว่าพระอรหันต์ทุกองค์ หลวงปู่ครูบาอาจารย์องค์ปัจจุบันผมเป็นลูกศิษย์ท่านตั้งแต่ปี 2527

มีความเข้มข้น ใน ทิฐิ สูงลํ่า
    เเต่เจตนาดี

เคยเล่นเกม โฟโต้ฮัน ไหม
    มันเป้นเกมจับผิด ใน ภาพต่างๆที่เขามีมาให้
    เหมือนกัน ใจ มันต้องการที่จะมองหาสิ่งใด จน เป็นสมาธิขึ้นมา มันก็ไม่ยากต่อการ มองหาหลอก
    เเค่ วิธีในการพบ เจอ มันต่างไปจาก การมองด้วยตาเนื้อ ก็เเค่นั้น
    อย่าไปใส่ใจเลยจ๊ะ คน นั่งสามธิ มานานๆ เวลาเข้าไปเพ่งจะเอาอะไร มันก็ไม่ยากเกินกําลังหลอก

ส่วน ปา ติ หาร นั้นขอยกไว้ ใช้ไม่ใช้ ก็เเล้วเเต่ตัวเองจะพิจารณา
    จะว่าใช้มันก็ใช้
    จะว่าไม่มันก็ไม่
    จะให้ใครไปตอบเเทน เพื่อเติมกําลังใจนั้น คงจะมิใช้ทางที่ควร

เจริญใน สติ เเละ ปัญญาเจ้าค๊าาาาาาา