พบปะ พูดคุย ประสาเพื่อนพ้องน้องพี่ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tiger-k007, 6 มิถุนายน 2011.

1. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    55 หวัดดีจ้า คุณ นอ คุณ หนู คุณ เอท คุณ ณานพล คุณ หนู พี่เสือ และสมาชิก ทุกๆท่านจ้า
    ท่าน ตากลม มาแนวเครื่องราง ชุดนี้ ชุด ลุย ใช่เปล่า มี อ.เดียว หรือ เป็น
    ทีมล่ะบอกด้วยจ้า:cool:
    สมเด็จ ของคุณ นอ สวยมากเลยจ้า ขาวใสเลยจ้า:cool:

ยินดี ด้วยจ้า สำหรับ คุณ หนู คุณ เบียร์ คุณหมู พี่เสือ ที่ได้ สิ่งสุดยอดมาครอบครองจ้า เยี่ยมจ้า

2. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    เห็นองค์งามเบ้าทุบของท่านญาณพลแล้ว..ขออนุญาติแจมหลวงปู่หมุนด้วยสักองค์ครับบบบบ....(^___^)

ไฟล์ที่แนบมา:

3. Norragate

หวัดดีคร้าบบบบพี่รุ่ง......หายไปไหนมาทั้งวันครับเนี๊ยยยยยยยยยยยยย ^^

4. KonDernTaang@ตากลม

KonDernTaang@ตากลม เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    555...พิมพ์ซะเต็มเหยียด..ส่ง หลุด ..เลยหมด มู๊ดดดดด ส่งใหม่เลยเอาแค่สั้นๆ กลัวหลุดอีก
    งั้นเริมด้วย
    1.ตะกรุดเก่าไม่ทราบที่ หุ้มแผ่นเงิน
    2.หลวงตาเผือด ถัดเชือกขาว ปิดทอง แต่ทองลอกหมด
    3.ตะกรุดเ ไม่ทราบที่ รัก-ทองเก่าดี
    4.หลวงพ่อประสิทธิ์ วัดไทรน้อย เชือกถักเขียว-ขาด เลือกติอตรงกลาง โชว์ตะกั่ว
    5.หลวงเนื่อง วัดจุฬามณ๊ อยู่ถัดจาก หลวงพ่อประสิทธิ์ เชือกถุกขาวออกเขียวนิดๆ
    6.ตะกรุดเ ไม่ทราบที่ รักน้ำเกลี้ยงเก่าดี
    7.หลวงปู่ทิม วัดพระขาว ด้าย 2 สี ..ถักเองด้ายหมด เลยต้องใช้อีกสี
    8.หลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญ ดอกยาวๆ ปิดทอง
    9.หลวงพ่อมีวัดมารวิชัย เลี่ยมสีแดง
    10.(ถัดไป) ตะกรุดไม่ทราบที่ เชือกเก่าดี ถักลายฟันจระเข้
    11.หลวงพ่อจง ทองแดงเปลือย (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ / แยกจากชุด 12 ดอก)

ส่วนเสือ (เมื่อก่อนน่า 8 ตัว) ตอนนี้เหลือ 1 ตัว หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน ..ที่แยกเก็บ แยกมาพก
    ส่วนหนุมาน ..หลวงปู่ทิม วัดพระขาว
    และจะมีเบี้ยแก้อยู่อีก 4 ตัว

5. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    พระสมเด็จพิมพ์คะแนนองค์นี้เป็นยังไงบ้างครับ ไม่ทราบว่าของที่ไหนอยากให้พี่ๆช่วยลองดูให้หน่อยครับ แล้วกระแสพลังเป็นยังไงบ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ขนาดไฟล์:
      642.7 KB
      เปิดดู:
      28
      ขนาดไฟล์:
      532.1 KB
      เปิดดู:
      31
  6. rungaran

55 คุณ นอ เข้า ใจหา เน้อะ หลังพระพรหม ซะด้วย ดีจ้า55:cool:

7. KonDernTaang@ตากลม

KonDernTaang@ตากลม เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นภาพถ่ายคุณนอ..แล้ว.....ได้อรรถรสดีครับ
    ได้เห็นทั้งพระที่สวยงาม ..เห็นฉากแวดล้อมก็สดงาม
    ได้เห็น ได้ดูแล้ว เตริญตา เจริญใจ
    ..แต่จะส่งข้อความ จะส่งรูป....แต่ละท่านลุ้นตัวโก่ง..จะหลุดไม๊น๊อ
    หลุดแล้ว..จะเข้าได้ไม๊น๊อ...5555

8. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    สวยงามและเข้มขลังมากครับ

9. rungaran

ไปธุระ มาจ้า กลับ มาก็เจอ เนท ล่ม ล่มแล้วก็ล่มอีก พิมพ์หลุด จนเซ็งเป็ดจ้า:':)':)':)':)':)':)':)':)':)':)':)':)':)':)':)':)':)':)':)':)':)':)':)':)':)':)':)'(

10. ภณนาวิน

ภณนาวิน เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    พระกริ่งตอนผมจองแค่ 2 พัน ปัจจุบันไปดูเว็บประมูลมา โห 8 หมื่นอัพ ราคาแพงกว่าทองเสียอีก เห็นทีถึงกับอึ้งครับ ส่วนตะกรุดเชือกเขียว รับมาจากมือหลวงปู่ที่วัดบ้านจาน ทำบุญถวายหลวงปู่ 500 บาทครับ

ท่านผู้มีญาณในที่ผมนับถือเคยตรวจกระแสพระให้ ท่านบอกว่า พระกริ่งเจริญลาภกระแสแรงครบทุกทาง ส่วนตะกรุดเชือกเขียวทางคุ้มกัน ได้ทั้งกันผีกันคน มีทางเมตตาด้วย เลยนำมาเล่าสู่กันฟังครับ

[FONT=&quot][/FONT]

ขนาดไฟล์:
      120.5 KB
      เปิดดู:
      376
      ขนาดไฟล์:
      110.7 KB
      เปิดดู:
      345
      ขนาดไฟล์:
      38.2 KB
      เปิดดู:
      382
  11. rungaran

55 น้อง ภณ เอ้ย โชคดีแล้ว ล่ะ ของท่าน ได้ แค่นี้ ก็ สุดยอดแล้ว ให้แท้จริงๆสักชิ้นก็เยี่ยมแล้ว..แล้วใช้สิ่งนั้นเป็นหลักเอาไว้.. น้องพี่ ได้ของดีจากมือของท่านอีก ทำให้ไม่ต้องลุ้น จนตับแลบเหมือนคนที่กำลังคิดจะหาพระหลวงปู่ตอนนี้ เพราะ ราคาแพงเกิน เหตุ และ ยังต้องเสี่ยงกับ ของปลอม ของเสริมอีก
    ของปลอมน่ะ ให้คนตาดี หลายคนก็ดูออก แต่ของเสริม ตาดีๆก็กะตาแตกจ้า55

12. KonDernTaang@ตากลม

สวยงามครับ....
    แต่ราคาไปไกลเกินเอื้อม...ได้แต่ทำตราปริบๆ

13. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีค่ะ พี่ๆน้าๆทุกๆท่าน อุบลฝนตกตลอดเลยค่ะ
    1 เดียวที่มีไม่เหมือนใครค่ะ มีดอาคม ใบมีดทำจากเขาควายตายฟ้าผ่า ด้ามทำจาก ไม้มะขามตายพราย นำไปให้หลวงปู่คำบุ ท่านเสก พร้อมลงอักขะระกำกับค่ะ

ขนาดไฟล์:
      73.3 KB
      เปิดดู:
      64
  14. rungaran

ของเรา มีอยู่ กะเขาหน่อยหนึ่งจ้า มีเสื่ยสายตรงจาก
    เมืองชล เขาแบ่งให้มาจ้าเขาบอกว่าได้มาจากหลวงปู่
    ตอนไปทอดกฐินที่วัดท่าน และหลวงปู่ก็แจกพระผงยันต์ดวงให้จ้า
    อิอิ ดีใจมากๆเลยจ้า อย่างน้อยเราก็มืของท่านบ้าง แต่ก็ดีใจสุดๆ55

15. KonDernTaang@ตากลม

สวัสดีครับ คุณลิน...หายไปหลายวันเลยครับ
    วัสดุที่ใช้จัดสร้าง...ก็หายาก และฤทธิ์ในตัว นำมาทำมีดหมออีก...โอ๊ยยิ่งไปกันใหญ่เลยครับ..จะหาที่ไหนได้.....คริคริ ก็ที่คุณลินไง
    ยินดีด้วยครับ...ที่ได้ครอบครองของดี หายาก

16. rungaran

คุณ ลิน ผู้ใจดีเจ้าข๋า
    แค่ ผมหา มีดทำจากเขาควายตายจากฟ้าผ่า
    แค่ หา ด้ามทำจากไม้มะขามตายพราย
    คุณ ลิน จ้า แค่ ของอาถรรพ์ 2อย่างนี้ก็จนด้วยเกล้าแล้วจ้าที่คนธรรมดาตาแดงอย่างผมจะมีและจะหาได้ แป๋ววววว:'(
    แต่คุณ ลินหาง่ายจังจ้า แถมได้ หลวงปู่ คำบุ ท่านเสก ให้อีก:cool:
    อะไรจะเฮง 100ล้าน 1000ล้านอย่างนี้จ๊ะ (k):cool::boo:
    สุดยอดจ้า :cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

17. KonDernTaang@ตากลม

ดีใจด้วยครับ
    ผมก็มีแต่...หัวหมุนครับ...คริคริ
    มีครับ...ก็กริ่งสัมฤทธิ์ผลนะครับ 1 องค์

18. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

55555 ท่านพี่ทั้งสองท่านก็กล่าวเกินไป ลินไม่ได้หาเองหรือทำเองหรอกค่ะ เป็นเรื่องของโชคมากกว่าค่ะ วันที่ลินเข้าไปกราบท่าน หลายเดือนก่อน ศิษย์ที่เป็นช่างเคยแกะงานให้หลวงปู่ท่านนำมาถวายหลวงปู่พอดีค่ะ เลยลองสอบถามพี่เขาว่าสร้างจากอะไร พอทราบเท่านั้น ลินเลยขอบูชามาค่ะ ตอนที่ขอความเมตตาให้ท่านเสกให้ ท่านยังถามว่า "ปราบผีกันของบ่" หุๆๆดีใจจังค่ะ

19. Norragate

พี่ภณนาวิน : โอ้วววววววววววววววววววววว.....เห็นกริ่งเจริญลาภของพี่ภณนาวินแล้วตาลุกวาวเลยอ่ะคร้าบบบบบ

พี่รุ่ง + พี่ตากลม + พี่ญาณพล : ขอบคุณคร้าบพี่รุ่ง,พี่ตากลม,พี่ญาณพล..องค์นี้เป็นองค์แรกของหลวงปู่หมุนที่ผมมีครับ.. วันนี้เนตหลุดบ่อยจริงๆครับ... ^^

คุณลิน : ชอบมีดคุณลินจังเลยยยยยย อุบลฝนตกรักษาสุขภาพด้วยนะครับบบบ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2011
  20. rungaran

คุณ นอ แล้ว องค์ที่ 2..3...ของหลวงปู่ ล่ะ เอามาโชว์หน่อยดิ้
    อยากเห็นอ่ะจ้า อิอิ