พบปะ พูดคุย ประสาเพื่อนพ้องน้องพี่ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tiger-k007, 6 มิถุนายน 2011.

1. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีค่ะ พี่นวล ต้นสัตตะบัน หรือ ตีนเป็ด ค่ะ พี่นวลลองชมตามภาพเลยค่ะ
    พี่นวลมีแต่พระงามๆนะคะ องค์นี้ของวัดถ้ำเมืองนะ ใช่ไหมค่ะงดงามมากๆเลยค่ะ นอนดึกอีกแล้ว รักษาสุขภาพด้วยนะคะ

2. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดีค่ะคุณปั้น...ยังนึกเสียดายค่ะที่ไม่ได้ถามหลวงพ่อว่าองค์สมเด็จโตนี้...อยู่วัดไหน ...แต่ถามท่านว่านำมาจากไหน.....ท่านบอกว่ามาจากวัดหลวงพ่อคูณ...(แต่ไม่ทราบว่าท่านหมายถึงองค์ที่พี่ปิดทอง หรือ....ลอยองค์เล็ก ซึ่งเห็นมีอยู่ 4-5 องค์ที่ตั้งอยู่ค่ะ
    เดี่ยวพรุ่งนี้พี่จะลองขับรถไปเส้นทางเดิม แวะถามร้านขายอาหารซึ่งเห็นคนขับรถของหลวงพ่อออกมาจากร้านนั้น เผื่อจะทราบว่าอยู่ที่วัดไหนนะคะ....
    คุณปั้นสบายดีนะคะ
    ระลึกถึงค่ะ...

3. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ใช่ค่ะน้องลินพระแก้วแดงเป็นของวัดถ้ำเมืองนะ..ตอนแกะกล่องเมื่อสักครู่มีเงินในกล่องด้วยค่ะ 120 บาท
    เอ๊ะคนจัดพระลืมไว้หรือเปล่า...หุหุ

*ยังมีสมเด็จองค์ปฐมอีกนะคะ ยังไม่ได้แกะออกเลยค่ะ ...องค์นี้ก็บูชา หลังพระแก้วแดงสัก1 ปีค่ะ....
    ยังจัดวางไม่เรียบร้อยเลยค่ะ... :(

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 ตุลาคม 2011
  4. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    สวัสดีเช้าวันพุธครับพี่น้อง สงสัยจะถ้วนหน้าครับผมงวดนี้ คุณพระคุ้มครองทุกท่านให้ปลอดภัยนะครับ
    เจตนาทำบุญด้วยแน่นอน ถ่ายภาพเงินมาให้ดูจักหน่อยครับพี่นวล5555555
    (รู้นะคิดไรอยู่)

5. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:
    แหะๆ ....... กระผมเองต่าง หาก ครับ
    ที่ควรได้รับ ความเมตตา จากคุณ SAKUDA ครับ
    มีอะไร กรุณาแนะนำได้ทุกๆเรื่องนะขอรับ
    ปล.....กระทู้ นี้ ไม่เครียดครับ มาได้ ตลอด 24 ชม เลยนะครับ อิอิ

6. rungaran

หลวงปู่ ทวด ของลป.ทอง วัดสำเภาเชย สวยครับ คุณ นก
    และ ขอขอบ คุณ ครับ คุณ นก....ที่ส่งสิ่งที่ดีที่สุด(pepsi แช่หิมะ) มาให้ชิม
    สุดยอดดดดดดดดดดดดด:cool:

7. rungaran

คุณ ลิน ครับ
    ต้นตีนเป็ดหน้าตาเป็น อย่างไรครับ ต้นมีประโยชน์อะไรใหมครับ
    แต่ถ้า คุณ ลิน เลี้ยงไว้ แล้วกลิ่นหอมหึ่ง แล้วทำให้ป่วย
    กระผมว่า ส่งคืน อุทยานป่าไม้อุบล ดีกว่าครับ:cool:

8. rungaran

ถึง บางอ้อ แล้วครับ คุณ ลิน
    ต้นตีนเป็ดก็ ต้น สัตตะบัน นี่เอง อ่ะจ้ากกกกกกกก
    ยอมครับ ต้น พี่ท่าน ได้ร่ม ดอกสวย แต่ กลิ่นหอมแรงชวนเวียนหัวจริงๆครับ:'(

9. rungaran

ฮั่น แน่ ผมรู้ นะครับ คุณ พลศิริ คิดอะไรอยู่(k):cool:
    คิดเหมือนกัน เลย ครับ:cool:

10. rungaran

เห็นแล้ว ยอมครับ :'(
    มาเฉลยด้วยนะครับ พระของที่สำนักใหนครับ
    และ ขวามือคือ ลูกอะไร....ครับ แต่ชอบ แหะ

11. rungaran

สวย งามมากเลยครับ คุณ นวล
    หลวงตาม้า ท่าน เก่งมากครับ
    พระแก้วเเดง หน้า ตัก เท่าไรครับ

12. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีค่ะ พี่รุ่ง วันนี้นำบทเพลงเพราะๆความหมายซึ้งๆมาฝากค่ะ (ก๊อปมาจากห้องวิทย์ค่ะ )
    <table class="tborder" style="margin:10px 0" cellpadding="6" cellspacing="1"><thead><tr><td class="tcat" colspan="2" style="text-align:center">[ame="http://www.youtube.com/watch?v=E0KqaOOyX9Y&feature=player_embedded"]Michael Learns To Rock - Naked Like the Moon - YouTube[/ame] </td> </tr> </thead> <tbody> <tr> <td class="panelsurround" align="center">
    </td> </tr> </tbody> </table> เพลงแห่ง จังหวะของ จักรวาล จังหวะของหัวใจ

I catch a word of the universal rhyme
    ฉันได้สัมผัส ลมหายใจของจักรวาล
    in the summertimes in the summertimes
    ในช่วงเวลา ที่ฉันอยู่ท่ามกลาง ความแห้งแล้ง ความร้อนของโลก ในช่วงที่ทุกข์ทน
    The river flows and I wonder where it goes
    ฉันสงสัยว่า สายน้ำทั้งหลาย มันไหลไปไหน ของมัน วันเวลามันหายไปไหน มันไปเรื่อยๆ มันไปไหนกันหนอ
    only heaven knows only heaven knows
    คงมีแค่ สวรรค์ เท่านั้นมั้ง ที่รู้

Inpatient with the human race
    ความอยาก ความต้องการ ความจริง ความรัก ความสุข ที่คนทั้งโลก วิ่งไล่ติดตามค้นหานั้น เขาหากันทำไม
    still Nature shows a friendly face
    จนเมื่อ การเข้าถึงธรรมชาติ ที่ฉัน เข้าสัมผัสได้ ถึงสิ่งที่มีอยู่ตรงหน้านี้
    And I believe in paradise on Earth
    ฉันตอบได้ทันทีว่า โลกของเรานี่แหล่ะ คือ สวรรค์ ที่แท้จริง คือคำตอบ ที่ทุกคน ลืมเลือน

But then tonight I had this dream
    ในตอนที่ฉันหลับ ฝัน
    so horrible I had to scream
    ฉันฝันเห็นสิ่งที่น่ากลัวที่สุด เท่าฉันคิดว่า ไม่มีอะไรจะน่ากลัวไปกว่านี้อีกแล้ว
    I saw the Earth naked like the Moon
    ฉันมองเห็น โลก ถูกทำลายกลายเป็นเหมือนดวงจันทร์ คือ เป็นเพียงก้อนหิน ไม่มีชีวิตชีวา
    naked like the Moon
    ฉันกลัวเหลือเกินว่า วันหนึ่ง โลก จะ เป็นเหมือนดวงจันทร์

(Piano)

Inpatient with the human race
    คนทั้งโลกมีความปรารถนา ต้องการ คืออะไรกันกันหนอ
    still Nature shows a friendly face
    จนเมื่อ ได้อยู่กับธรรมชาติ และเข้าถึงความจริงที่เป็นแก่นแท้ของธรรมชาติแล้ว
    And I believe in paradise on Earth
    โอ ไม่มีสิ่งใดในจักรวาล ที่ ดีที่สุด เท่าโลกสีเขียว ใบนี้อีกแล้ว
    But when I saw the News today
    ทุกวันนี้ ฉันเห็น เรื่องราวความทุกข์ ความไม่รู้จักพอ ความเห็นแก่ตัว ของคนทั้งโลก ที่กำลังเป็นอยู่
    so horrible I had to pray
    มันช่างน่าสงสาร หดหู่ใจ เหลือเกิน ที่คน พากัน ทำลายโลก...ฉันได้แต่ อธิฐานว่า
    Don't leave the Earth naked like the Moon
    ขออย่าให้ฝันของฉัน ต้องเป็นจริงเลย

naked like the Moon
    โลกอย่าได้ เป็นเหมือน ดวงจันทร์เลย.....

13. nuanhadyai@hotmail

1
    สวัสดียามเย็นค่ะ....ทุกท่าน
    เมื่อวันพิธีที่ 23 ตค.54 มีน้องๆที่เป็นทหารพรานเขามาร่วมงานพิธีของพระพุทธเจ้าหลวง ...
    *ท่านก็บอกให้นำหลวงพ่อทวดมาแจกให้น้องทั้ง 4 คน เพราะพวกนี้เสี่ยง.....
    แล้วเหตุเมื่อวานที่ยะลาก็เกิดจริงๆค่ะ.....
    หาดใหญ่ก็เฝ้าระวังทั้งเรื่องน้ำท่วม และเหตุก่อความไม่สงบ มีการเตือนในแหล่งชุมชนและย่านการค้าค่ะ....... :(

พี่รุ่ง... องค์ซ้ายวันพระถวายน้ำผึ้งค่ะ
    ส่วนด้านขวา หากเป็นเม็ดเล็กๆ ก็นำเป็นมวลสารใส่ในตะกรุดค่ะ...[Embarrass

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 ตุลาคม 2011
  14. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    <TABLE class=tborder id=post5278733 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right></TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->nuanpan<!-- google_ad_section_end --> [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5278733", true); </SCRIPT>
    ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

</TD></TR></TBODY></TABLE>

ว่างๆแวะมาว่ายน้ำแถวๆบ้านผมได้นะครับ 55555

หัวเราะปลอบใจตัวเอง ที่บ้านตัวเองใกล้จะมาแว้วววว

15. rungaran

สวัสดีครับ พ่อเลี้ยง โต้ง
    รอดครับ รอดครับ ต้องอยู่รอดปลอดภัยครับ

16. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    ขอบคุณคร๊าบบบบบบบบบบ

17. tiger-k007

tiger-k007 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ลูกอมครับ ลูกอมแปลกๆ ลงให้ชมครับ ลองดูซิครับ เป็นลูกอมของอาจารย์ท่านใด ให้ลองทายดูครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

18. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    เงินทอนหรือเปล่าครับ
    หากผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ

19. rungaran

ขอบคุณ ครับ คุณ ลิน สำหรับ บทเพลง อันไพเราะครับ
    แหม๋ แปลให้ ด้วยครับ ขอบคุณ มากเลยครับ:cool:

20. rungaran

เป็น ไปได้ ครับ คุณ นวล
    สำหรับข้อ สันนิษฐานของคุณ motana2008 ครับ