พบปะ พูดคุย ประสาเพื่อนพ้องน้องพี่ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tiger-k007, 6 มิถุนายน 2011.

1. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับพี่ลับแล แหะๆๆๆ พอดีผมคนอุตรดิตถ์ เห็นใช้ชื่อลับแล เลยถามดูครับเผื่อเป็นคนบ้านเดียวกัน แค่มองตากันก็เข้าใจอยู่...... อิอิอิอิ

2. kang_som

ขออนุญาตพี่เจ้าของกระทู้ พี่รุ่ง พี่ลิน พี่ลับแล พี่นวล พี่เสือ คุณนอร์และทุกๆคนนะครับ ขออนุญาตประชาสัมพันธ์ ครับ เห็นครูบาอาจารย์ท่านเดือดร้อน ศิษย์(ไกลๆ) อย่างผมก็อยากมีส่วนช่วยครูบาอาจารยืครับ

ตอนนี้น้ำท่วมวัดบางกุฎีทอง สูงเกือบ 2 เมตร แล้วมีชาวบ้านที่หนีไปพึงบารมีหลวงพ่ออีกประมาณ 100 ชีวิต ตอนนี้ทางวัดขาดแคลนอาหาร น้ำดื่ม ยารักษาโรคอย่างมากครับ เนื่องจากเส้นทางที่จะเข้าไปก็ท่วมหมดและน้ำค่อนข้างเชี่ยว ติดต่อหน่วยงานทั้งราชการ ทั้งเอกชนไปหลายที่แล้วก็ยังไม่ได้รับการช่วยเหลือ มีแต่บรรดาศิษย์ที่พอทราบข่าวก็รวบรวมเงินซื้อสิ่งของเท่าที่พอจะทำได้ เพราะตอนนี้ภายนอกก็ขาดแคลนน้ำเหมือนกัน เมื่อวานเอาไป 1 ชุดแล้ว แต่ไม่เพียงพอ พี่ๆ ท่านใดพอมีแนวทางช่วยเหลือ ติดต่อมาที่ผมก็ได้นะครับ แล้วผมจะติดต่อพี่ที่เป็นคนประสานงานติดต่อกับคนในวัดให้ครับเบอร์โทรผมครับ รณรงค์ (เอท) 089-669-8737 24 ชั่วโมงครับ หรือทาง PM ก็ได้ครับ

รูปนี้เป็นสภาพหน้าศาลาของหลวงพ่อครับ ถ้าจากที่เห้นด้วยสายตาน้ำน่าจะลึกประมาณ 1.50-1.80 เมตร ครับ ถ้าใครเคยไปคงพอนึกออกว่าบริเวณนี้เป็นลานที่ใช้ทำพิธีการต่างๆ ครับ
    <!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2011
  3. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ขอบคุณ ทหารหาญ ที่ไม่ทิ้งประชนชน........

ไฟล์ที่แนบมา:

4. kang_som

คุณนอร์รูปสุดยอดมาก ยิ่งรูปสุดท้าย "พิทักษ์จักรีวงศ์" สุดยอดครับ กด Like 10000 ครั้งเลย (อิอิอิ แต่ว่าไปรูปที่ 3 ผมก็ชอบนะ กระสอบทรายขาวมากเลยอ่ะ อิอิอิ)

5. Norragate

ครับ....ชอบรูปที่3 เช่นกัน 55
    ชายเสื้อกร้ามดำที่แขวนพระเต็มคอก็เท่ได้ใจดีครับ...แบบว่าแขวนแบบไม่เลี่ยมเลย.... รู้สึกจะมีหลวงปู่ผางด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2011
  6. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดียามเย็นค่ะ พี่เสือ น้าหมู พี่รุ่ง คุณหนู คุณนอ น้องเอท น้องลิน น้องนก คุณpp2
    ขอต้อนรับพี่ลับแล..กระทู้พี่เสืออบอุ่นค่ะ จัดห้องประชุมไปหลายห้องแล้ว พี่ยังไม่ได้เล่าเรื่องหรือคะ

พรุ่งนี้คณะแพทย์เคลื่อนที่จากโรงพยาบาลศูนย์หาดใหญ่จะเดินทางมากรุงเทพค่ะ
    เพื่อตรวจสุขภาพให้ผู้ประสบภัยน้ำท่วมค่ะ...

7. Norragate

สวัสดียามเย็นครับคุณนวลลลลลลลลลลลล

8. KonDernTaang@ตากลม

KonDernTaang@ตากลม เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    ถ่ายรูปมาเฉี่ยมคมเหมือนเดิมนะครับ
    ถ่ายรูปพระก็สวย
    ถ่ายรูปสาว...ก็สาวเซ็กซี่อีก ..ว่าแต่ ชอบรูป 3...คนยืน หรือ คนนั่ง ..ล่ะ (คริคริ)

...แต่ชอบนะคนยืน...โดยเฉพาะเสื้อ "นางมารร้าย" ..เห็นแล้วนึกถึง "ศรีภรรยา" ....สมัยก่อนนั้น ..เค้าใช้ user name ว่า..."นางมารร้าย" ...ก็ไม่ร้ายเท่าไหร่..สุดท้ายก็เสร็จเรา...อิอิ
    รึว่า เราเสร็จเค้านะ .............แต่ท้ายสุด ก็ ..มี .."เจ้าลิงน้อย" ...1 พระหน่อ 555

ครายเครียด ..เรื่องน้ำ ครับ .......

..สวัสดีครับทุกๆท่าน ...

..ดีนะที่เผาหลอก....ไม่โดน หลอกเผา ....555

ชะอำเป็นไงบ้างครับ ...ชาวบ้าน หนีน้ำไป ชะอำ หัวหิน...กันตรึม
    ..ขอให้รวยๆ นะครับ

แล้วทางอุบล..เป็นไงบ้างครับ

ทางหาดใหญ่ล่ะครับ
    (ทางภูเก็ต ..รุ่นน้องส่งข่าวบอกว่า อาหารขาดแคลนเหมือนกัน ..มีการกักตุนสินค้ากัน...เห็นว่า กลัวเรื่องมรสุ่ม จะเข้าปลายเดือน กะ เดือนหน้า)

ทางปู้น...เชียงราย เชียงใหม่ พะเยา ...มีใครอยู่บ้าง อากาศเย็นดีมั๊ย

..ทำเหมือนยังกะ ดารานักร้องเลย กำลังออก คอนเสิร์ตเลยเรา...555

..วันนี้เพิ่งประมูล เหรียญขวัญถุง ..หลวงพ่อทองดำ อุตรดิตถ์ ได้มา 2 เหรียญ (เค้าว่านะ) ..ก็เลยเคาะมาที่ 61.00 บาท เป็นเหรียญ 25 สตางค์ ..ไม่รูว่า ถูกหรือแพง

(ขออนุญาติเจ้าของภาพด้วยนะครับ)

9. ลับแล

ลับแล เป็นที่รู้จักกันดี

ความที่เป็นคนสนใจในพุทธศาสนา จึงใฝ่ใจในการปฏิบัติธรรม สวดมนต์เป็นอาจิณ เกือบทุกวันที่อยู่บ้าน คาถาบทไหนที่ดูดีและเกี่ยวข้องกับชีวิตของตนเองก็จะนำมาสวดเท่าที่คิดว่าจำเป็น ปัจจุบัน เเขวนพระหลวงปู่ใหญ หลวงปู่ทวด หลวงปู่แหวน รวมถึงตะกรุดอีก 4 อัน ที่มีคุณสมบัติที่แตกต่างกัน (เมื่อไปที่ร้านกรอบพระ หน่มน้อยที่ร้านกรอบพระ เห็นลับแล สาวสวยหน้าใส ใจสะอาด กำลังสาละวนกับพระและตะกรุดมากมายถึง 7 องค์ขนาดนั้น หนุ่มน้อยนั้นแอบอมยิ้มด้วยความประหลาดใจและรู้สึกขบขันเสียเต็มประดา ลับแลเหลือบไปเห็นเข้าพอดี แต่เขาไม่รู้หรอกว่า แต่ละคืนที่ผ่านมา 1 เดือนเศษ เราเป็นอย่างไร ? (ขอพักทานอาหารเย็นก่อนนะคะ)

10. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีค่ะ คุณพี่ลับแล ขอมาติดตามอ่านด้วยนะคะ ชอบค่ะ :cool::cool::cool:

11. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ตามสัญญาหน้าฝนค่ะพี่ลับแล วันนี้ห้องประชุมเยอะมาก แต่ดูทะเลมุมยอดฮิตก่อนนะคะ....ที่แห่งนี้มีแต่คนไปนั่งกันบ่อยๆ... พี่ลับแลคือคนที่นั่งจับม้วยผมหรือเปล่า โด่นเด่นมากเลย
    (ธรรมชาติงดงามนะคะ แต่ธรรมชาติก็ทำคนกรุงเทพ น้ำท่วมหลายจุด)
    ภาคใต้เขาก็ให้ระวังค่ะเดือนหน้า....กลัวมรสุม...
    เป็นกำลังใจให้ทุกท่านค่ะที่ประสบภัยน้ำท่วม....

ไฟล์ที่แนบมา:

12. ลับแล

น้องนวล.........น้องนวลเลือกรูปได้ถูกใจพี่ลับแลม๊ากมากเลยค่ะ แต่ตอนนี้พี่ลับแลก็ยังเล่าต่อไม่ได้อยู่ดี เพราะพี่ลับแลทานลูกชิ้นไปหลายลูก ท้องยังอืดอยู่เลยนะคะน้องนวลขา......ต้องรออีกสักครึ่งชั่วโมงนะคะ

13. nuanhadyai@hotmail

1
    555 ขอกลับบ้านก่อนนะคะ...เพราะต้องไปเอาไวนิล ติดป้ายรถ
    แพทย์คลื่นที่ช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วมก่อนเดี่ยวร้านปิด...พรุ่งนี้คณะแพทย์จะเดินทางออกจากหาดใหญ่เช้าค่ะ.....พี่ทานไปด้วยเล่าไปด้วยได้หรือเปล่า....
    อยากปูเสื่อฟังด้วยคนค่ะ...rabbit_

14. ลับแล

จริงๆแล้ว ที่พี่ลับแลได้มาสมัครเข้าเป็นสมาชิกที่นี่ ก็เพราะน้องนวลเจอพี่ลับแลหน้าลิฟท์ เรายืนคุยกันตั้งแต่ชั้นบนจนลงมาข้างล่าง น้องนวลก็ไม่มีทีท่าจะตีจากพี่ลับแลเลยแม้แต่วินาทีเดียว และเมื่อน้องนวลเห็นพระเครื่องพร้อมกับตะกรุดพี่ลับแลอีกรวม 7 องค์ น้องนวลก็ไม่ต่างกับหน่มน้อยที่ร้านพระเครื่องเลยจนนิดเดียว น้องนวลรีบประกบติดพี่ลับแลนับแต่นาทีนั้นเลยทีเดียว แถมพอพี่ลับแลเล่าเรื่องประสบการณ์ลี้ลับแบบคร่าวๆ เท่านั้นเองนะ น้องนวลรีบเอ่ยปาก ขอให้พี่ลับแลไปเป็นพรีเซ็นเตอร์ในชมรมนี้ทันที

15. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:
    คุณ ลับแล ....... แม้ ตาจะไม่มีทั้ง 2ข้าง
    ดู ยังไง ดูมุมใหน ยังสวยอยู่ดี น่ะหละ
    ระวังลูกชิ้น ติดคอนะครับ อิอิ
    ลูก หลาน เสด็จ พ่อ พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว
    รวมพล ได้แล้วครับ ....... ทรงพระเจริญ

แหะๆ ขอแก้ข่าวครับ และขออภัย คุณ ลับแลด้วยครับ
    คุณลับแล มีลูกตาแล้วครับ (บังเอิญ ภาพแทนตัว เพิ่งจะโชว์อ่ะครับ)
    ข้าพเจ้า ขอ อภัย ...สาวโสด ....คนนี้ด้วยนะครับ

16. rungaran

โอ้ แม่เจ้า ลอยองค์ หลวงพ่อทิม ของคุณ ลิน งามแต๊ๆเจ๊า

เอ..จริง สิ คุณ รักรังสิต ส่งเสียงหน่อยเป็นไงบ้างครับ ยัง สู้ใหวนะครับ

17. rungaran

ช่วงนี้ ก็ได้ หน่วย ทหาร นี่หละครับ ที่จะเหนื่อยมากหน่อย
    ขอตบมือเป็นกำลังใจให้พี่ๆทหารทุกๆคนนะครับ
    พี่ทหารดูเขาเหนื่อยมาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2011
  18. rungaran

สวัสดีครับ คุณ นวล
    ไวนิล ติดป้ายรถ.....ไวนิลคืออะไรครับ แหะๆ

19. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    บรรยายด้วยภาพครับ

ผู้ที่ต้องการรับของบริจาครวมถึงความช่วยเหลือต่างๆ ผมขอแนะนำให้ใส่เสื้อแดงครับ ไม่งั้นอาจเก้อ หรืออดตายได้ครับ

20. ลับแล

ขอบคุณคุณรุ่งมากๆนะคะสำหรับคำชมเชยค่ะ
    การย้ายเข้าไปอยู่ในบ้านเช่าหลังหนึ่งในอ.หาดใหญ่ จ.สงขลา ทำให้ลับแล คุณแม่ และญาติอีก 2 คนได้พบกับสิ่งลี้ลับขนหัวลุกกันทั้งบ้าน กล่าวคือ บ้านหลังนี้เจ้าของใหม่คนจีนซื้อต่อมาจากเจ้าของเดิมคนไทย เจ้าของใหม่ให้พราหมณ์ชุดขาวไปทำพิธีรื้อถอนศาลพระภูมิออก เพราะไม่มีความเชื่อถือในเรื่องเช่นนี้ แถมประวัติของบ้านหลังนี้ เพื่อนวัยร่นหญิงของหลานเจ้าของบ้านทำแท้งลูกในห้องนอนห้องหน้าชั้นบน มีรอยขูดที่ไม้ปาเก้ในห้องนอนบนจนสีไม้ลอกออกเป็นสีถลอกขาวๆ แม่วัยรุ่นของเด็กทารกนั้น เอาศพลูกทารกไม่เกิน 6 เดือนทิ้งลงในโถส้วมห้องน้ำชั้นบนอีกต่างหาก
    ลับแล คุณแม่และญาติอีก 2 คน เจออะไรบ้างในบ้านหลังนี้?