พบปะ พูดคุย ประสาเพื่อนพ้องน้องพี่ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tiger-k007, 6 มิถุนายน 2011.

1. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    <LINK rel=File-List href="file:///C:%5CDOCUME%7E1%5CADMINI%7E1%5CLOCALS%7E1%5CTemp%5Cmsohtml1%5C01%5Cclip_filelist.xml"><STYLE> <!-- /* Font Definitions */ @font-face {font-family:"Angsana New"; panose-1:2 2 6 3 5 4 5 2 3 4; mso-font-charset:0; mso-generic-font-family:roman; mso-font-pitch:variable; mso-font-signature:16777219 0 0 0 65537 0;} /* Style Definitions */ p.MsoNormal, li.MsoNormal, div.MsoNormal {mso-style-parent:""; margin:0cm; margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:12.0pt; mso-bidi-font-size:14.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-font-family:"Angsana New";} @page Section1 {size:595.3pt 841.9pt; margin:72.0pt 90.0pt 72.0pt 90.0pt; mso-header-margin:35.4pt; mso-footer-margin:35.4pt; mso-paper-source:0;} div.Section1 {page:Section1;} --> </STYLE>[FONT=&quot]ขออนุญาตพี่ลับแลค่ะ....รูปนี้น้องบังหน้าให้นะคะกลัว...ไม่สวยดั่งใจพี่ลับแล [FONT=&quot]แต่เห็นพี่แขวนพระ..น้องตรึงตาค่ะภาพนี้จริงแล้วน้องว่าแจ่มนะคะ....[/FONT]

*[/FONT][FONT=&quot]ถ้าน้องเจอเหตุการณ์แบบพี่ลับแล...มีอะไรมาเดินวนเวียนใกล้ๆ [FONT=&quot]น้องคงไม่มีเวลาเก็บหมอนค่ะ[/FONT] [FONT=&quot]เพราะจะกระโดดเอาตัวเองรีบออกจากห้องนั้นทันทีค่ะพี่ลับแล....คริกๆ[/FONT] [FONT=&quot]เพราะน้องกลัวมาก....[/FONT][/FONT]

rabbit_run_away

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 พฤศจิกายน 2011
  2. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    สวัสดีค่ะคุณ pp2 ยังไม่มีหมอนรักคู่ใจหรือคะ.....

3. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

หูยยยย พี่นวลเซ็นเซอร์ทามมายอ่ะครับบบบบ

ที่คอพี่ลับแล 7 องคืใช่มั้ยครับ มีอะไรบ้างอ่ะครับเอามาโชว์น้องๆ หน่อยอิอิอิอิ

4. nuanhadyai@hotmail

1
    น้องเอทถ้าพี่ไม่เซ็นเซอร์เดี่ยวพี่โดนทะลวงอะดิ....ค่ะเดี่ยวพี่ลับแลคงมาบอกค่ะตอนนี้กำลังยุ่งอยู่ค่ะ พี่โทรศัพท์ภายในไปพี่เขากำลังงานยุ่งเลยค่ะ ...พี่ก็แอบแว๊บมานิดหนึ่ง......
    *เรื่องกุมารทองที่น้องเอทเล่านั้น.....พี่ก็เคยเจอมาบ้างค่ะ....(สัมผัสได้เฉพาะคนค่ะ เคยมีคนส่งผิดมาให้ พี่เคยได้ยินเป็นเสียงเด็กเรียกตอนกลางวัน ยังขานรับกับเขา นึกว่าหลานเรียก....พอลงไปดูไม่มีเด็กสักคน ตอนหลังก็ส่งไปให้น้องที่รู้จักกันเอาไป....ได้ข่าวอยู่กับน้องไม่นาน เขาก็พาไปไว้ที่วัดค่ะ)

5. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:
    แหะๆ คิดเหมือนกัน เลยครับ:'(

6. rungaran

แหะๆ........ เพราะเหตุใดฤา คุณ นวล จะโดนทำร้ายล่ะครับ สงสัยจังเลยครับ
    และ....ทำไม คุณ ลับแล ถึงดุจังเลยครับ มีอะไรก็ค่อยพูดกันนะครับ:'(

7. ลับแล

ลับแล เป็นที่รู้จักกันดี

({) แต่ละคืนที่ลับแลเจอสิ่งลี้ลับ มักจะเป็นคืนที่ลับแลอยู๋คนเดียวในบ้าน แต่คืนวันที่ 3 (หลังจากได้ตะกรุดมา)จะเรียกว่าเป็น :'( "คืนหมาหอน"เลยก็ว่าได้(เป็นการเปรียบเทียบให้ฟังนะคะ) สิ่งลี้ลับยังเดินสะเทือนเลื่อนลั่นอย่างน่าสะพรึงกลัว คราวนี้เขาเข้ามาในห้องพระได้ด้วย (({) ลับแลรู้สึกแปลกใจม๊ากมาก...ห้องนี้เป็นห้องพระ สิ่งลี้ลับที่น่าสะพรึงกลัว เข้ามาได้อย่างไร? และเขาเดินรอบฟูกที่นอนของลับแลอย่างใกล้ชิดติดตัวเลยทีเดียว แต่คราวนี้เขาเดินวนรอบๆ (ยกเว้นด้านศีรษะ) :'(ในความมืดมิดสนิทใจยามใกล้เที่ยงคืนเช่นนี้ ลับแลรู้สึกเหมือนตนเองออกรบในสงครามที่เราไม่มีทางสู้ศัตรูได้เลย(แถมค่ำคืนนี้ก็อยู่คนเดียวเสียอีก)
    :cool:ลับแล รู้อย่างเดียวในขณะนั้นว่า หัวใจแทบจะคลำหาไม่เจอเลยว่าอยู่ตรงไหน? ลับแล ผลุดลุกผลุดนั่ง เลื่อนตัวไปใกล้หิ้งพระ (ซึ่งก็อยู๋ติดกับฟูกหวานแหววของลับแลนั่นแหละ) และแล้วลับแลก็เริ่มต้นอาราธนาพระใหม่อีกครั้ง ((k)เริ่มจากอาราธนาพระรัตนตรัย(ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ก็อาราธนามาแล้วครั้งหนึ่งตอนหัวค่ำ และยังมีอาราธนาเฉพาะเป็นรูปๆอีกต่างหาก จำชื่อได้กี่รูป ลับแลไม่มียกเว้น อาราธนาหมด ตั้งแต่ หลวงปู่ทวด หลวงปู่แหวน หลวงปู่สด หลวงปู่เสาร์ หลวงปู่มั่น หลวงปู่ชา ท่านพุทธทาส ครูบาแก้ว คุณยายจันทร์ หลวงปู่ผาง หลวงปู่ชื่น หลวงพ่อธัมมชโย ฯลฯ (จริงๆบอกเยอะกว่านี้อีก3-4 รูปนะคะ) เอาแค่นี้ก่อนนะคะ เพียงแค่คุณฟังชื่อหลวงปู่ หลวงพ่อที่ลับแลอาราธนานิมนต์มา :'(คุณพอจะนึกออกไหมคะว่า....ลับแลเหมือนจะลาลับอย่างไรอย่างนั้นเลยค่ะ? (เท่าที่แฟนๆอ่านตรงนี้ ฟังแล้วน่าสยองเกล้า เเต่เวลาท่ีลับแลเจอ มันยิ่งกว่าสยองขนอีกนะคะ :cool: แต่....ในความโชคร้ายนั้น...ก็ยังมีความโชคดีอยู่ตรงที่....อาศัยว่าลับแลมีการฝึกจิตมาเนิ่นนานหลายปีเหมือนกัน จึงเป็นเสมือนเกราะคุ้มครองจิตใจอยู่บ่้างในระดับหนึ่งที่พอจะประคองจิตใจตนเองไว้ได้พอประมาณ :mad:หากเป็นคนไม่เคยฝึกจิตมาก่อน ขอบอกว่าสติสตังค์หายได้เลยนะคะ
    :boo: หลังจากลับแลอาราธนาหลวงปู่ หลวงพ่อต่างๆ แล้ว(เกิน 10 รูปล่ะค่ะ) ก็ล้มตัวลงนอน แต่เสียงเดินก็ยังไม่วายกวนอยู่เหมือนเดิม เท่านั้น คงไม่พอเสียแล้ว จากการปฏิบัติธรรมที่ฝึกจิตมา จากการอ่านหนังสือธรรมะมามากมาย รวมถึงการฝึกปล่อยวาง ลับแลขุดมาใช้หมด (k)มันช่างคุ้มเสียจริงๆ ที่เราเคยฝึกสติ ฝึกปล่อยวาง วันนี้เราได้นำวิชาความรู้ทั้งหมดมาประมวลเข้าด้วยกันเพื่อนำมาช่วยชีวิตตนเองให้อยู่รอดให้ได้

:'( ลับแล จะอยู่รอดหรือไม่ ? แฟนๆก็รู้อยู่แล้ว ลับแลรอดมาได้อย่างไร ???
    แม้ลับแลจะดึงทั้งภาคทฤษฏีและภาคปฏิบัติทุกกลยุทธมาใช้ก็ตาม แต่สิ่งลี้ลับที่เจอยังไม่ไปไหนเลยนะคะ? เพราะอะไร? และเขาเข้าห้องพระได้อย่างไร? ทำอย่างไรให้เขาไปโดยไม่หวนกลับมาอีก???

:mad: เป็นเรื่องที่น่าติดตาม...ใช่ไหมคะ???

ถ้าไม่ลืมลับแล ต้องเจอกันพรุ่งนี้นะคะ

8. rungaran

แหะๆ กำลังมันส์ ไปซะแล้ว แป๋วววววววววววววววววว:'(

9. ลับแล

น้องนวลจ๊ะ พี่เห็นแล้วภาพโชว์ตะกรุดนั้น :mad:แต่พี่มีเด็ดๆ เห็นชัดเจนกว่านั้นนะซี นี่...ถ้าน้องนวลไม่รีบด่วนโชว์ภาพอื่นซะก่อน พี่อาจจะมีเด็ดๆกว่านี้ให้ประมูลได้เลยนะเนี่ย
    ภาพของพี่ที่ถ่ายเองเมื่อคืนนี้ (k)รับรองใครเห็นจะต้องขอซื้อท้ังตะกรุดทั้งภาพเลยล่ะ รับรองถ้านวลเห็นภาพพี่ที่ถ่ายคู่กับตะกรุด จะรู้ว่าพี่สามารถเป็น พรีเซ็นเตอร์ ขายตะกรุดได้อย่างสบายๆเลยแหละจ้ะ

10. rungaran

..................................แจ้งข่าว งูหลุดครับ................................
    ทีมสัตวแพทย์แจ้งมาว่าเมื่อคืนนี้ เป็นงูพิษนำเข้า GREEN MAMBA มีพิษร้ายแรงมาก 15 ตัวได้หลุด
    จากบ้านน้ำท่วมย่านปากเกร็ด อาจหลบตามต้นไม้ หากพบเห็น งูสีเขียว(ตัวพ่อ ตัวแม่)ขนาดเท่างูจงอางยาว 2 เมตร.และลูก 13ตัวยาว 1เมตร ให้กำจัดแต่ระวังจะโดนฉกเพราะดุร้าย มีพิษถึงตายครับ ..ทราบว่ายังไม่มียาแก้.
    ใครเจอรีบแจ้งสัตวแพทย์สัตว์ป่า&สัตว์ป่า 1362หรือ จส 100ที่สายด่วน02-7119160

แหะๆ กระผมก๊อบปี้ ภาพงูไม่เป็นอ่ะครับ....เดาเอาก็แล้วกันนะครับ
    ใครอยู่นนท์ ตอนนี้ นอกจากมีน้ำท่วมแล้ว ยังมีฝูงจระเข้ร่วมหนีน้ำเหนือมาด้วย แถมยังมีงูพิษร้ายแรงสั่งตรงจาก แอฟริกาให้มาร่วมหนีน้ำอีก มันส์ พะยะค่ะ ไทยแลนด์

11. ลับแล

คุณแกงส้มคะ ถ้าอยากเห็นภาพลับแลถ่ายคู่ตะกรุดแบบชัดเจนๆ ต้องอ้อนพี่นวลให้เอาภาพจากมือถือลับแลไปลงนะคะ

12. nuanhadyai@hotmail

1
    555 ถ้าพี่ลับแลไม่รีบกลับบ้านเดี่ยวน้องจะรีบจรลีไปหาค่ะ....

*งูอันตรายมากค่ะ เคยเห็นคนโดนงูกัด....สงสารมากค่ะ พิษร้ายแรงจริงๆค่ะ
    เคยมีเด็กมุสลิมค่ะถูกงูกัดแล้วญาติไม่รีบพารับการรักษาเร่งด่วน จนพิษเข้ากระแสเลือด.....(รักษาแบบภูมิปัญญาชาวบ้าน สงสารน้องเขามาก หน้าตาน่ารัก อายุเพิ่ง 8 ขวบ ต้องโดนตัดขา แล้วนี้งูต่างประเทศ เป็นงูพิษนำเข้า GREEN MAMBA มีพิษร้ายแรง น่ากลัวมากค่ะ...

13. rungaran

คุณ ลับแล ทำตะกรุดใช้เองเป็นหรือครับ
    ถ้าไงก็ส่งมาให้คน เพ็ด รี
    เอาไว้ป้องกันตัวหน่อยนะครับ ชอบครับ

14. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

จัดมาให้ชมกันค่ะ พี่รุ่ง จะได้ระวังได้ค่ะ

15. nuanhadyai@hotmail

1

พี่รุ่ง...พี่ลับแลไ่ม่ดุค่ะ แต่จะสกรีนเก่งค่ะเวลามีคนไข้ที่ขาดญาติดูแล
    ยากไร้ต้องพบกับพี่ลับแลค่ะ....พี่เขาก็จะช่วยดำเนินการให้ค่ะ......
    พี่เขาเป็นนักสังคมสงเคราะห์ .....ใจบุญค่ะ....

กลับก่อนนะคะ...ค่ำๆจะแวะมาใหม่ค่ะ

16. rungaran

สวัสดีครับ คุณ ลิน
    ขอบคุณ มากครับ ที่นำภาพ เจ้า ตัวร้ายมาร่วมโชว์ตัว อ่ะครับ
    แต่เอ.....เขาเป็น งู นอก สวยงามมากเลยนะครับ แต่พิษสุดยอด
    ติดอันดับ ต้นๆ ของโลกเลยครับ

17. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องกุมารทองของผม ก็มีประสบการณืกับแฟนซะส่วนใหญ่ครับ ตอนที่แฟนท้อง ด.ช อะตอมอยู่ แฟนผมเค้าจะแขวนกุมารเอาไว้ เป็นกุมารของครูบาดวงดี วัดท่าจำปี แฟนผมตั้งชื่อว่า "เงินไหลมา"(ตามรูป ยืมเวบอื่นมาครับ แต่แบบเดียวกัน) จะมีถุงเล็ก และเชือกสำหรับแขวนได้ แฟนผมเค้าก็แขวนทุกวัน มีอยู่วันนึงไปทำงานพอกลับมาถึงบ้านผมก็ทักแฟนว่าลูกหายไปไหน หากันทั่วก็ไม่เจอ กลับไปหาที่ Office ก็ไม่เจอ แฟนผมร้องไห้ใหญ่เลย จุดธูปบอกลูกว่าไปเที่ยวหายสนุกแล้วก็กลับมาประมาณนั้น หาไปประมาณ 2 วัน ก็ได้คืน เพราะไปทำตกไว้ที่ห้องกาแฟของพนักงานแล้วมีแม่บ้านเก็บได้ ไม่รู้ของใครก้เลยเอากลับบ้านไปด้วย ที่บ้านของเค้าขายของ เค้าก็เลยลองขอลูกผมว่า ถ้ามีจริงขอให้ขายของดี สรุปวันนั้นขายของดีกว่าปกติครับแล้วก็ให้กินน้ำแดงตามที่สัญญา พอวันต่อมาก็ขออีกขายดีเหมือนวันแรก แต่วันนี้ลืมให้ขนมครับ ตกกลางคืนได้ยินเสียงเหมือนมีคนมารื้อของ รื้อตู้ในครัว เหมือนหาของกิน ตอนเช้าเค้าก็เอามาที่บริษัทด้วย พอดีลูกน้องของแฟนเห็นเข้าก็จำได้ว่าเป็นของแฟนผม ก็เลยได้คืนมาครับ........

ยังมีอีกเรื่องนึงเดี๋ยวเอาไว้เล่าต่อไปครับ อิอิอิ......

18. rungaran

ลูก เงินไหลมา ของ น้อง เอท น่ารักมากเลยครับ ฤทธิ์เยอะ
    น้องเอท นี่ ของดี เพียบเลยน่ะนี่ พี่ขอชมนะครับ:cool:

มีอีกเรื่องจะมาเล่า ต่อใช่ใหมครับ น้อง เอท เล่าเลยครับ
    งั้นปูเสื่อนอนรอเลยครับ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2011
  19. ธีระภัทร

ธีระภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2010
    หวัดดีครับรบกวนพี่เสือและน้าหมูหรือเพื่อนๆช่วยดูให้หน่อยครับหนุมานแบบนี้ต้องเซ่นไหว้มั๊ย พุทธคุณเด่นทางไหน

20. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีค่ะ พี่ รุ่ง และ เพื่อนๆพี่ๆ ทุกๆท่านค่ะ งูแบบนี้เขาเรียก สวยสยองค่ะ ธรรมชาติสร้างให้เขาเกิดมาอยู่ในป่าลึก แต่คนเมืองที่ร่ำรวย ชอบสะสมของแปลก ก็ไปอัญเชิญ เขาออกจากป่า พอถึงเวลาหนีตาย ก็ปล่อยให้เป็นภาระสังคม โดยไม่คำนึงถึงอันตรายและความเดือดร้อนของผู้อื่นค่ะ :mad:
    จบเรื่องงูมาชม พระงามๆ และ ร่วมอนุโมทนาบุญกับ ลิน ดีกว่านะค่ะ วันนี้ลินได้ไปทำบุญ สังฆทาน กับหลวงปู่คล้าย ที่อุบล มาค่ะ ขอนำบุญนี้มาฝากทุกๆท่านนะคะ ขอให้ทุกๆท่านร่ำรวยความสุขและเงินทองค่ะ:cool:

ขนาดไฟล์:
      108.5 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      96.4 KB
      เปิดดู:
      29