พบปะ พูดคุย ประสาเพื่อนพ้องน้องพี่ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tiger-k007, 6 มิถุนายน 2011.

1. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดคลังขุนแผนระฆังทองครับ :cool::cool::cool:

2. จันท์คับ

จันท์คับ เป็นที่รู้จักกันดี

องค์เดียวก็สุดยอดแล้วเล่นมีเป็นคลังอย่างนี้สาวๆไม่ตรึมเลยเหรอครับพี่อิอิ:cool:

3. tiger-k007

tiger-k007 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ลงองค์เขียวให้ดูหน่อยซิครับ ทั้งหน้าและหลังด้วยครับ

4. rawatn

rawatn เป็นที่รู้จักกันดี

มาทักทายทุกท่านครับ...

5. tiger-k007

[​IMG]ลงรูปภาพใหม่

ไฟล์ที่แนบมา:

6. tiger-k007

ภาพใหญ่ [​IMG]

7. tiger-k007

สมเด็จหินพระธาตุ เป็นของเก่าครับ น่าจะได้จากเขาสามร้อยยอด จ.ประจวบคีรีขันธ์ เป็นของตกทอด อายุการสร้างประมาณ 100 กว่าปี แต่หินพระธาตุ น่าจะมีอายุเกิน 1,000 กว่าปีแล้วครับ เป็นของวิเศษอย่างหนึ่ง ที่มีดีในตัวตั้งแต่แรก จนผ่านพิธีกรรมปลุกเสกอย่างเข้มขลังอีกครั้ง พลังที่สัมผัสได้ เยือกเย็นมากๆ และแรงหนักแน่น พลังจะเพิ่มขึ้นจนปวดเนื้อปวดตัวครับ ลงให้ชมกันครับ

8. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    โอ้โห เยอะจังครับท่านเจ้ากรม:cool:

9. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    อยากเห็น รอชมครับพี่เสือ

10. tiger-k007

องค์ที่อยู่ข้างบนนั่นแหละครับ ที่รูปภาพใหญ่ ครับ (พอดีลองภาพไปด้วยครับ ไม่เคยทำภาพใหญ่ ได้น้องตี๋ ช่วยสอนให้ครับ)

11. Bobcats

Bobcats เป็นที่รู้จักกันดี

สวยมากครับ รุ่นนี้ผมชอบมาก แต่มีแค่แบบตะกรุด๕ดอก รุ่นนี้ทั้งเมตตา อำนาจ คุ้มครองครบ คุณภณนาวินบูชาแล้วมีประสพการณ์ไงบ้างเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

12. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ขอลงทะเบียนฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ คุณเสือ
    จากน้องใหม่ อุ แว๊ อุแว๊ คนเพ็ด รี อ่ะครับ

13. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดีค่ะ...มาดึกค่ะพีเสือ .....
    ตามคุณ rungaran มาเป็นน้องใหม่ร้อง อุ แว๊ อุแว๊ คนเพ็ด รีคะ....

วันนี้แวะไปกระทู้หลวงปู่ทวดแล้วยังค่ะ....rabbit_cry

14. ภณนาวิน

ภณนาวิน เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    พระขุนแผนชัยวรมันหน้ากากทองคำตะกรุดทองคำ9ดอกเป็นพระในตำนานของสายหลวงปู่หงษ์ครับ อยู่กับศิษย์ในไทย100องค์ ศิษย์ต่างประเทศ100องค์ ผมเคยแขวนก็มีประสบการณ์ดีๆเรื่องการงานตอนทำงานที่มหาลัย ทั้งนักศึกษา,เพื่อนร่วมงาน,เจ้านายเมตตา ช่วงหลังมาทำธุรกิจส่วนตัวก็ต้องมีสังสรรกับพรรคพวกบ้างเลยไม่ได้แขวนอีกเลยครับ เก็บไว้ในกล่องเฉยๆ เพราะคนใส่พระหลวงปู่หงษ์ห้ามผิดศีลข้อสุรา เลยไม่กล้าแขวนครับ

15. tiger-k007

จะเขียนเรื่องราวที่ประสบ พบเห็นมา ในขณะนี้ ไว้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันบ้าง สักเรื่อง คือ "เหรียญขวัญถุง"
    ผมได้ยินคำว่า เหรียญขวัญถุง มาตั้งแต่เด็กๆแล้ว แต่ไม่รู้ความหมายที่แท้จริงมาก่อน จากที่สืบถามผู้รู้ ตามหนังสือบ้าง เขาบอกว่าเป็นเหรียญทางโภคทรัพย์ ให้โชคให้ลาภ ทำมาค้าขาย เจริญรุ่งเรือง
    ผมจึงแยกเป็นดังนี้ครับ ตามประสบการณ์
    1. เหรียญขวัญถุง ที่เป็นรูปครูบาอาจารย์ รูปพระแม่โพสพ รูปเงินรูปทอง ถุงเงินถุงทอง ตามแต่จะกำหนดมา เมื่อปลุกเสกเสร็จแล้ว ก็จะนำไปแจกจ่ายให้ศิษย์ ผู้มาร่วมทำบุญ หรือออกจำหน่าย ตามแต่จะเห็นสมควร เพื่อนำติดตัวไว้ หรือเก็บไว้ในกระเป๋าสตางค์ หรือลิ้นชัก ที่ค้าขาย หรือใส่ในพาน ที่เหมาะสม เพื่อหวังทางโชคลาภ ค้าขาย เจริญก้าวหน้า
    2. เหรียญขวัญถุงที่ทำจาก สตางค์ของรัชกาลต่างๆ ตามที่พบเห็น ตั้งแต่รัชกาลที่ 5-6-7-8-9 มีขนาดราคาต่างๆ ตามแต่จะหามา ส่วนใหญ่จะเป็นเหรียญที่สมบูรณ์ สภาพใหม่ๆ อาจจะไปแลกมา หรือได้จากการทำบุญ แล้วทางวัด ก็รวบรวมไปให้ ครูบาอาจารย์ หลวงปู่ หลวงพ่อต่าง ๆ ปลุกเสก เมื่อเสร็จก็แจกจ่าย ให้ลูกศิษย์ลูกหา หรือผู้ที่มาทำบุญกับทางวัด โดยส่วนใหญ่จะไม่จำหน่าย คือใครมาบูชาวัตถุมงคล กับทางวัด ทางวัดก็จะสมนาคุณ มอบให้ เพื่อเป็นสิริมงคล ตามแต่จะพกพา หรือไว้ในทางการค้าขาย
    3. เหรียญขวัญถุง ที่ทำจากเหรียญสตางค์ ตามรัชกาลต่างๆ เหมือนกัน ตั้งแต่รัชกาลที่ 5-6-7-8-9 ตั้งแต่เฟื้อง หนึ่งสลึง จนถึงเหรียญสิบบาท เหรียญชุดนี้ ส่วนใหญ่ จะเก่า ตามสภาพการใช้งาน หรือถูกความร้อนมา ซึ่งผมไม่ทราบ ว่าเขาไปเอามาจากไหน มาได้อย่างไร คือพระเกจิอาจารย์ต่างๆ ที่มีวิชาอาคมเก่งกล้า ที่มีพลังจิตสูงๆ มักจะใช้เหรียญประเภทนี้ ในการกำกับ ปลุกเสก ให้เหรียญรุ่นนี้ มีพลังพุทธานุภาพ ที่เหนือกว่าเหรียญขวัญถุง อย่างอื่น ซึ่งมีอะไรพิเศษในเหรียญด้วยครับ ผมพึ่งมารู้ ตอนได้เหรียญจากอาจารย์ต่างๆ มา แล้วนำไปให้อาจารย์ของผม ตรวจสอบดูครับ จึงรู้ว่าเป็นเหรียญที่ไม่ธรรมดา ซึ่งคนทั่วไปจะไม่ทราบ ส่วนใหญ่จะมีการตอกโค้ด และจารไว้บนเหรียญ เพื่อให้รู้ว่าเป็นของอาจารย์ใด เป็นผู้สร้าง และเหรียญดังกล่าว จะแจกให้กับลูกศิษย์ที่ใกล้ชิด เป็นอันดับแรก และผู้ที่เลื่อมใสศรัทธาในตัวหลวงปู่ หลวงพ่อ นั้นๆ ไว้ติดตัว ไม่มีจำหน่ายเป็นทางการ และมีจำนวนจำกัดด้วยครับ เพราะเท่าที่หามาได้เท่านั้น ตามตัวอย่างภาพที่ลงให้ดู เป็นเหรียญของท่านญาท่านสวน แห่งวัดนาอุดม จ.อุบลราชธานี[​IMG]

16. tiger-k007

หวัดดียามดึกครับ :boo:

17. tiger-k007

ยินดีครับ กันเองครับ

18. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ค่ะ....พี่เสือ เหรียญขวัญถุง ได้รับจากเวปพลังจิตด้วยเหมือนกันค่ะเข้าโครงการถือศีล 5 ของน้องณัฏฐกรณ์....เป็นเหรียญที่เป็นมงคล....

*วันนี้นำธนบัตรขวัญถุง หลวงปู่ทวดมาให้ชมค่ะ แบ้งค์พี่ที่ให้มาเขาบอกว่าเขาได้เงินล้านแล้ว....เลยมอบให้มา.....แต่ยังไม่มีเงินล้านนะคะ....

19. nuanhadyai@hotmail

1
    ต่อด้วยพระหลวงพ่อเงินค่ะ.....

ปี35 เลขที่องค์พระก็ 35 ค่ะ และพระกรุหลวงพ่อเงิน

20. PPond

PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับพี่เสือ ขอติดตามกระทู้นี้ด้วยคนครับ