พยากรณ์ ด้วยกราฟชีวิต

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย คนท่าโขลง, 10 กุมภาพันธ์ 2011.

1. คนท่าโขลง

คนท่าโขลง สมาชิกใหม่

อายุ 34 ย่าง 35 ปี

ช่วง 34 ปีนี้ สุขภาพไม่ค่อยจะแข็งแรง ป่วยง่ายและบ่อยมากๆ มีโชคลาภเข้ามาก็ต้องเสียไป ได้มา 100 แต่เสียไป 300 มันไม่คุ้มกัน คุณมีส่วนรู้เห็นกับการทำแท้งหรือเปล่าครับ ถ้ามีส่วนหรือได้กระทำแท้งเอง ก็ขอให้หมั่นทำบุญอุทิศส่วนกุศล ให้เขาไปซะ เพราะปีนี้คุณจะทำอะไรจะติดขัดไปซะทุกเรื่องครับ เมื่อตอนอายุ 31 หรือ 33 ปี เนี้ย คุณได้เลิกกับแฟนคุณไหม เพราะว่าเขาไม่รับผิดชอบคุณ คุณเลยต้องทำ.... หรือไปเช่นนั้น สุขภาพคุณก็ย่ำแย่มากๆ เอามากๆ เงินนี้ไม่พอใจ มีเรื่องทะเลาะกับแฟนหนักมากมันผ่านไปแล้ว ก็ไม่ต้องไปคิดถึง เริ่มต้นใหม่

ช่วงอายุ 35 ปี นี้จะมีเกณฑ์ได้เดินทางไกล อาจได้ไปทำงานที่ต่างประเทศ ถ้าโสดอยุ่จะได้พบคนที่ใช่ ลักษณะ มีความเป็นผู้ใหญ่ ใจดี มีกระตัง มาชอบ

อายุ 36 ปีก็ดีครับมีงานการที่มั่นคง เงินดี แต่ก็ให้ระวังมีปากเสียงกับผู้ใหญ่ ญาติมิตรนะครับ ใจเย็นๆ ทุกอย่างมีทางออกนะครับ ทำบุญเยอะๆ นะครับ

2. se_sarin

se_sarin สมาชิก

วันพฤหัส 22 มีนา 2522 เวลา 11.55 น. ขอบคุณค่ะ

3. คนท่าโขลง

อายุ 17 ย่าง 18 ปี

ปีนี้น้อง 17 ปี จะมีเรื่องความรักเข้ามาให้วุ่นวายใจเพราะไม่รู้จะเลือกใครดี คิดไม่ตกเพราะว่าเจ้าชู้จัด เป็นคนมีเสน่ห์ ถึงไม่หล่อมากแต่ก็มีสาวๆ หรือไม่ก็มีคนมาชอบเยอะ ไปที่ไหนก็มีแต่คนเอ็นดุ รักใคร่ มีคนห้อมล้อมเยอะ
    อายุ 18 ปี จะได้โยกย้ายที่อยู่ คือต้องมีเกณฑ์เดินทางเพื่อไปศึกษาต่อ ใช้เงินพ่อแม่เยอะมากนะอายุ 18 ปี

เดือนมกราคม ที่ผ่านมากมี คนมาชอบเยอะนะ แต่ไม่เลือกใคร

เดือนนี้กุมภา มีเกณฑ์ในเรื่องการใช้จ่ายเงินเยอะ และชอบเถียงแม่ด้วย ไม่เถียงเปล่ายังด่าว่าพ่อแม่เสียอีกด้วย ถ้าไม่เกิดกับพ่อแม่ก็จะต้องทะเลาะกับพี่น้อง

4. คนท่าโขลง

อายุ 32 ปี เต็มกะ 1 เดือนกว่าๆ เรื่องการงานปีนี้ จะดีครับ จะได้โยกย้ายไหมขึ้นอยู่กับผู้ใหญ่ครับ แต่จะมีคนขัดๆ คุณอยู่นะ ปีนี้ ยังไงให้เข้าถึงผู้ใหญ่บ่อยๆนะครับ แต่เรื่องเงินนั้นมีใช้คล่องมือแน่นอนครับ เดือนนี้ เก็บเงินไม่อยู่เพราะว่าแฟนคุณใช้เงินเก่งนะ คนในครอบครัวมีคนป่วยไหมครับ หรือไม่ตัวคุณเองนั้นแหละที่สุขภาพไม่ค่อยแข็งแรง

ให้ระวังอายุครบ 33 ปีนะครับให้ระวังอุบัติเหตุ ค่อนข้างหนักนะครับ หรือไปก็จะได้เข้าโรงพยาบาล เลยที่เดียว หรือไม่ก็จะสูญเสีย ญาติ ของที่รักไปเดือนกันยายน ครับ

5. juriana

juriana เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2010
    วันอาทิตย์ที่ 1 พฤษภาคม 2520 เวลาเกิด 10.10 น. ปีมะเส็ง

รบกวนด้วยนะคะ

6. gardin

gardin Active Member

9 มิถุนายน 2010
    เกิดวันอาทิตย์ ที่ 24/05/2535 เวลา 16. 44 จังหวัดนครราชสีมาเพศหญิงปีวอก ขอบคุณค่ะ

7. คนท่าโขลง

คุณอายุ 28 ปี เต็ม
    ถ้าคุณเป็นคนโสด ก็จะได้เจอเนื้อคู่ ถ้าคบกับแล้วอาจมีเกณฑ์ ได้แต่งงานกันในปีนี้ครับ แต่ถ้าแต่งงานแล้ว จะมีโอกาสได้บุตร ครับ ปีนี้จะได้ลาภก้อนโต จากผู้ใหญ่

ตอนอายุ 19 ปีเหมือนคุณได้ทำกรรมที่ไม่ดีกับเด็กเลยนะครับ (ทำแท้งลูก) ไม่แน่ใจนะ หรือไม่เช่นนั้นคุณต้องสูญเสีย ไม่พ่อก็แม่ ไปแล้วใช่ไหมครับ
    หรือไม่คุณต้องทำเรื่องไม่ดีกับพ่อแม่ไว้อย่างใหญ่หลวงพ่อแม่คุณเสียใจมากนะไงก็ไปขออโหสิกรรมท่านทั้ง 2 นะครับ ถ้าคุณทำแท้งเด็กรู้ไหมว่าเขาแค้นคุณมาก เลยนะ เงินทองที่คุณใช้จ่ายก็ไม่คล่องมือก็เพราะเค้านี้แหละขัดคุณอยู่

ให้ระวังเดือนมีนาคม เรื่องสุขภาพร่างกายจิตใจ เพราะโรคต่างๆ จะรุมเร้า มีสิ่งกวนใจรบคาญใจ ทำอะไรก็ไม่ประสบความสำเร็จในเดือนนี้ อาจมีเรื่องคดีความกับผู้ใหญ่ได้ คุณต้องใจเย็นๆ อย่าวู่วาม จะเสียท่าเขาได้ แต่ในเรื่องของ

แฟนคุณนั้นดีครับ แฟนคุณเป็นคนดี รักครอบครัว ไม่มีเจ้าชู้ ฐานะดี

อายุ 29 ปีให้ระวังอุบัติเหตุ เจ็บไข้ได้ป่วย ค่อนข้างหนักนะครับ ให้หมั่นทำความดีเยอะๆ ต่อดวงชะตา ทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร บ้างนะครับ เรื่องการงาน ก็ไม่ประสบผลสำเร็จที่ได้ตั้งใจไว้ มี ศัตรู คอยกลั่นแกล้งตลอดเวลา

8. คนท่าโขลง

อายุ20 ปี
    เรื่องความรัก ตอนนี้รักใครอยู่ ก็คบไปก่อน ศึกษาดูใจกันไปเรื่อยๆ อย่าใจร้อนไงก็ให้ระมัดระวัง ด้วยนะ อย่าพลาด แฟนคุณเจ้าชู้เหรอ ดูคุณ ระหวาดระแวงไปซะหมดเลยนะ ถ้าลดได้คุรจะมีความสุขมาก

ลักษณะแฟนคุณเป็นคนพูดจาดี พูดเพราะ นิสัยดี แต่มีคนชอบเขาเยอะนะ

ตอนอายุ 19 ปีแฟน ที่คบอยู่นี้ ใช้เงินเก่ง แล้วชอบขอเงินคุณใช้ด้วยไม่รู้ใช้อ่ะเปล่า แต่ก็เลิกกันไปแล้วไม่ค่อยจะดี มีทุกข์มากกว่าสุข

ตัวคุณเองก็เป็นคนรูปร่างน่าตาดี (สวย) มีคนมาชอบเยอะ แถม เลือกเยอะเสียด้วย ถ้าคนไหนไม่รวย ไม่มีรถ ฉันไม่สน สะบัดบีอบ ใส่ เลย ไม่รู้ว่าจริงเปล่า อิอิ

เรื่องเรียน ก็เรื่อยๆ ครับ ในปีนี้ แต่ปี 21 ปี นั้นอาจจะรู้สึกเหนื่อยกับการเรียนหน่อยนะ แต่ผ่านไปได้ด้วยดี แต่ถ้าจบตอนอายุ 22 ปีจะได้งานทำที่ดีมั่นคงได้เดินทางไปต่างประเทศด้วยนะ หรือไปก็จะเจอแฟนที่เป็นชาวต่างชาติ หรือคนไทยที่ทำงานต่างประเทศ รู้มากไปก็ไม่ดี พอแค่นี้ดีกว่า ทำกรรมดีจะส่งผลให้คุณสบายนะครับ ทำบุญไว้บ้าง อย่าหลงระเริง ให้มากนัก แล้วสิ่งดีๆจะเข้ามาให้คุณแบบที่คุณต้องทึ่ง

9. คนท่าโขลง

55+ คุณไม่ระบุเรื่องมานิครับ แต่ดวงคุณมีคนมาชอบพออยู่เยอะนะ แต่คุณไม่เลือกใครเลย

10. ufobas

ufobas สมาชิก

28 ธันวาคม 2008
    เกิดเสาร์ 30 เมษายน 2531 เวลา 14.24 ปีมะโรง
    ถามการเรียน ความรัก และการศึกษาต่อต่างประเทศครับ

11. คนท่าโขลง

มันก็ต้องมีผลกับตัวคุณแน่นอน ให้คุณไปซื้อไตรจีวร ไปถวายพระ หรือคนที่จะอุปสมบทให้เป็นเจ้าภาพร่วม หรือไม่ก็ซื้อผ้าไตรให้นาค ที่จะบวช แล้วให้อุทิศส่วนกุศล ผลบุญนี้ ให้กับเด็กที่เราได้ร่วมทำแท้ง แล้วให้เขาอโหสิกรรมให้เราด้วย แต่ยังไงเสีย ก็ไม่พ้นวิบากกรรมนี้ไปได้ คุณมีลูกก็ค่อนข้างเลี้ยงยาก
    ดื้อรั้น

12. คนท่าโขลง

จะอายุครบ 32 ปี ให้ระวังอุบัติเหตุในช่วงเดือน สิงหาคม เพราะดวงคุณตกมาก ปีนี้จะไม่สู้ดีนักทำอะไรก็ติดๆขัดๆ มีเรื่องวุ่นวายตลอดเวลา โรคภัยเข้ามารุมเร้า เงินก็ไม่คล่องมือ มีแฟนก็มีอันไปเลิกรากัน หรือไปก็จะห่างกันไป
    คุรพูดจาเก่ง แต่ด่าก็เก่งนะ พูดดีเนี้ยแฟน จะหลงเลยล่ะ แต่นี้พูดไม่เพราะเอาเสียเลย ระวังมีปากเสียกับพ่อแม่ ทางแฟนได้นะครับ

13. smmetwarun

smmetwarun สมาชิก

15 พฤศจิกายน 2010
    ฮ่าฮ่า ขอบอกว่าแม่นเรื่องต่างประเทศคะ หนูอยู่ต่างประเทศตอนนี้ อิอิ
    หนูยังไม่เคยมีแฟนเลยคะ TT (พูดแล้วเศร้า) แต่ตอนนี้แอบชอบรุ่นพี่คนหนึ่ง ซึ่งเป็นชาวต่างชาติคะ มีคนบอกให้ดูกันไปเรื่อยๆ แต่เขาจะเรียนจบปีนี้แล้ว แล้วหนูจะดูกันไปเรื่อยๆได้อย่างไร? อีกอย่างหนูว่าเขาก็คงไม่รู้ว่าหนูชอบเขาหรอกมั้ง
    ลักษณะคนที่หนูแอบชอบก็คล้ายๆกับลักษณะที่คุณคนท่าโขลงบอกคะ(หล่อด้วย) อิอิ

ส่วนเรื่องเลือกมากนี่ขอบอกว่าจริงเลย!! แต่ก็ไม่ถึงกับเคร่งนะคะ ถ้ามีก็ดี ถ้าไม่มีก็หักแต้ม ฮ่าฮ่าฮ่า
    ส่วนเรื่องที่บอกว่ามีคนมาชอบหนูเยอะ .. ไม่รู้นะ แต่ก็ไม่เห็นมีใครแสดงตัวออกมาซักคน TT

เข้าเรื่องเลยและกัน เขากับหนูจะสมหวังไหมคะ? เขาชอบหนูหรือเปล่า?
    ป.ล. เขาเกิด 30 มกราคม 2532

ถ้าไม่ เมื่อไหร่จะได้เจอเนื้อคู่ ลักษณะเป็นอย่างไรคะ

ต้องขอขอบคุณจริงๆนะคะที่ดูดวงให้ อยู่ต่างประเทศอยากดูดวงก็ดูยาก จะทำบุญก็ทำยาก ตอนนี้ก็สวดมนต์ก่อนนอนเกือบทุกคืน นั่งสมาธิบ้างแต่ได้ไม่นานคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กุมภาพันธ์ 2011
  14. gardin

gardin Active Member

9 มิถุนายน 2010
    เกิดวันอาทิตย์ ที่ 24/05/2535 เวลา 16. 44 จังหวัดนครราชสีมา เพศหญิงอายุ 18
    1การเรียนเข้ามหาลัยปีนี้การเรียนจะประสบผลสำเร็จไหมค่ะจะจบปริญญาไหมค่ะ กังวลมากค่ะ!2.การ งานในอนาคต เปนไงบ้างค่ะ 3.ความรัก เนื้อคู่ (ดีเมื่อไรค่ะ)

4.เวรกรรมอดีตชาติและทุกๆเรื่องขอคำแนะนำด้วยนะคะ ช่วยแนะนำวิธีการปฏิบัติที่ถูกต้องสำหรับตัวหนูด้วยได้ไหมคะ รู้สึกว่าเข้าไม่ถึงสมาธิเลยคะ ขอบคุณมากคะ มีเทพคุ้มครองไหมค่ะจะบรรลุถึงโสดาบันไหมค่ะ2.การ งานในอนาคต เปนไงบ้างค่ะ 3.ความรัก เนื้อคู่ (ดีเมื่อไรค่ะ)

ดูดวงภาพรวมของอนาคต ได้ไหมคะว่าเปนอย่างไร
    ขอบคุณมากคะ

15. คนท่าโขลง

33 ย่าง 34 ปีนะ

2 ปีนี้ไม่มีเรื่องอะไรให้ค่อยหนักใจ ใช้ชีวิต ชิวๆ สบายๆ การงานก็ดี เงินก็มีใช้ แฟนที่คบอยู่ หรือแต่งงานแล้วก็อยู่กันอย่างมีความสุข ครับ
    เมื่อตอนอายุ 31 ปี ไม่รู้ว่ามีใครเป็นอะไรไหม เหมือนมีคนในครอบครัวคุณ เกิดอุบัติเหตุเลย ค่อนข้างจะร้ายแรงแต่ก็ผ่านมาได้ด้วยดี

16. mhooitim

mhooitim Active Member

สวัสดีค่ะ
    เกิดวันพุธที่ 9 ธันวาคม 2513 เวลา 02.26 น. รุ่งขึ้นเป็นวันพุธ
    กรุงเทพค่ะ
    ขอบพระคุณมากค่ะ

17. Treize13

Treize13 สมาชิกใหม่

วันพฤหัสบดีที่ 13 ธันวาคม 2533 เวลาเกิด 12.28 น. ปีมะเมีย ค่ะ
    อยากถามเกี่ยวกับเรื่องความรักค่ะ และก็เรื่องทั่วๆไปค่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะค่ะ ^^

18. คนท่าโขลง

น้องอายุ 18 ย่าง 19 ปี
    อายุ 18 ปีมีเรื่องกังวลเรื่องการเรียน แต่ไม่ต้องกลัว นะครับ ไงก็ต้องผ่านไปได้ด้วยดีครับ มีปัญหาเรื่องเงินด้วยนะครับ อาจจะนำเงินไปทางด้านเรียนเสริม เยอะ จะค่อนข้างเครียด เดือนนี้มีเรื่องไม่ถูกใจกับใครหรือเปล่าครับ กับเพื่อนๆ หรือคนบริวารใกล้ชิด

พออายุ 19 ปี เรื่องการเรียน จะดีครับ มีเพื่อนมิตร ดี มีนิสัยรักในการเรียน จะช่วยเราได้เยอะ ถ้าเจอคนที่ชอบในปีนี้ จะดี แต่คบๆ กันได้ จะส่งเสริมในเรื่องการเรียนได้ดี

น้องมีโรคประจำตัวใช่ไหม เป็นคนสุขภาพไม่ค่อยดีเลย ปวด ง่าย และ บ่อยด้วย แฟนน้องที่ผ่านๆ มามีแต่ทำให้น้อง เสียใจ มากกว่า สุข หรือไม่ก็พ่อแม่กีดกัน ความรัก จะเจอเนื้อคู่ จริงๆ ตอนอายุประมาณ 22 ปี ครับ เรื่องเรียนจบแน่นอน ตอนอายุ ประมาณ 22 -23 ปี ต้องขยันหน่อยนะครับ เพราะคุณเรียนไม่ค่อยเก่ง อดทน ขยันมุ่งมั่น นะครับ

เรื่องกรรม น้อง เคยทำให้แฟนเสียใจมากก่อน เพราะน้องเจ้าชู้ คนชอบเยอะ แล้วทำให้พ่อแม่เสียใจ บ่อยมาก น้องเวลาคบใครนิ มั้งจะไม่ค่อยประสบความสำเร็จในเรื่องความรัก น้องจึงมีปัญหาเรื่อง สุขภาพจิต แล้วชอบคิดไปเองก่อนที่เรื่องจะเกิด ปล่อยวางเสียบ้างอายุ ยังน้อยอยู่ตั้งใจเรียนให้มากๆ ไปกราบพ่อแม่ ขออโหสิกรรมที่ ลูกเคยได้ล่วงเกินไว้

น้องมีเทพไหม มนุษย์ เกิดมาทุกคนมีเทพคุ้มครอง ประจำตัวอยู่ครับ แต่ น้องจะไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องเงิน มีเงินใช้คล่องมือ น้องเหมือนจะมีเซ้น รับรู้ เวลาจะได้สิ่งของ เงินทองนี้ จะมีคนมาบอกหรือนำมาให้ เล่นหวยนี้ ถูกบ่อยนะ อิอิ

แค่นี้พอก่อนนะครับ

19. คนท่าโขลง

อายุ 22 จะ 23 ปี เดือนเมษายน 23 ปีเต็ม

ช่วงอายุ 22 ปี มีปัญหาหนักใจ ทั้งเรื่องเรียน การเงิน ความรัก จะประดังเข้ามาเลย จะไม่ค่อยสดชื่น สดใส

ถ้าจะศึกษาต่อ ต้องไปภายในปี อายุ 22 ปีครับ เพราะว่าเดือนมีนาคมจะมีเกณฑ์เดินทาง ครับ ถ้าเลย 23 ปีไปแล้วค่อนข้างจะยุ่งยากหน่อยนะครับ

ความรัก ตอน อายุ 22 ปี ดูจะวุ่นวาย เหนื่อยใจ อดทนไปก่อนนะครับ ดูเหมือนจะต้องเลิกลากันไปด้วยเพราะว่าความห่างไกลกัน ขี้ระแวง ไม่ไว้ใจกันแถมเรื่องเงินก็เป็นตัว สร้างปัญหา ด้วย ไงถ้าอ่านแล้วคอมเม้นต์กลับมาด้วยนะครับ

20. คนท่าโขลง

ต้องดูเป็นวันอังคาร ครับ
    อายุ 40 ปี เต็ม
    ปีนี้สุขภาพร่างกาย จิตใจ คนในครอบครัว มีความสุข ไม่มีเรื่องยุ่งยากมากนัก
    เดือนนี้ จะได้ลาภก้อนโต เลยครับ จากบริวาร เพื่อน แฟน จะนำสิ่งดีๆเข้ามาหาคุณ และ เดือน เมษายน นะจะมีเงินมีทองใช้คล่องมือ ทำงานกิจการอะไรก็จะประสบความสำเร็จ ปีนี้เหมาะที่จะเริ่มมองธุรกิจ งานใหม่ๆ ทำจะประสบความสำเร็จ ลูกที่ป่วย หรือพ่อแม่ ที่สุขภาพไม่ดีปีนี้จะดีขึ้นครับ แต่เดือนมีนาคมให้ระวัง อุบัติเหตุเล็กๆน้อยๆ กับลูก คนในครอบครัว

เดือนมกราคมที่ผ่านมานี้ ดูเหมือนจะมีรายจ่าย เยอะ นะเรื่องสุขภาพ อนามัย

เดือนพฤษภาคม จะมีเรื่องเข้ามาเหมือนเดือนมกราคม ให้มีสติ คิดให้รอบคอบก่อนที่จะลงทุนอะไรลงไปนะครับ

สรุปปีนี้ จะประสบความสำเร็จทุกๆเรื่อง ครับ