พยากรณ์ ด้วยกราฟชีวิต

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย คนท่าโขลง, 10 กุมภาพันธ์ 2011.

1. คนท่าโขลง

คนท่าโขลง สมาชิกใหม่

จะอายุ 16 ปีเต็มล่ะอีกไม่กี่วัน ของน้องปี จอ ไม่ใช่กุน นะครับ ยึดปีใหม่ไทยคือสงกรานต์ เป็นหลักนะครับ

อายุ 15 ปีที่ผ่านมา มีเรื่องอุบัติเหตุ หรือเจ็บไข้ ถึงขั้นเลือดตกยางออกไหมครับเลยทำให้มีปัญหาเรื่องการเรียน เพราะว่าดวงน้องตอนอายุ 15 ปีมันตกมาก และ มีเรื่องสิ่งเสพย์ติดเข้ามาพัวพัน กับน้องหรือเปล่า จึงมีปัญหาเยอะ เพื่อนที่คบ ตอนนี้ช่วงนี้ไม่ค่อยดี เพื่อนคบแล้วจะนำแต่เรื่องเดือดร้อนมาให้

อายุ 16 ปี เรื่องการเรียนก็จะดีขึ้นพบเจอบรรยากาศ ใหม่ๆ เพื่อนที่จะเจอก็เป็นเพื่อนที่คบได้แต่ให้เลือกคบเพื่อน สักหน่อยนะครับ เพราะน้องคบเพื่อนแต่ละคนจะสุดโต้ง แสบมากๆ ปีนี้จะได้โชคลาภจากผู้ใหญ่นะครับ พ่อแม่ หรือญาติๆ

2. คนท่าโขลง

ปีวอก ครับ

จะอายุ 30 ปีเต็ม ผมดูอายุ 30 เลยนะครับ
    จะมีเรื่องวุ่นวายเยอะมากเลยครับ ไงก็ระวังการทะเลาะวิวาท ด่าทอ กับคู่ครองคนรัก เพื่อนๆพี่ๆ ในที่ทำงานครับ หรือคนในครอบครัวจะมีการเจ็บไข้ได้ป่วย หรือไม่ตัวคุณเองจะสุขภาพไม่ได้ พยายามใจเย็นๆ ไว้ เรื่องเงินก็จะมีการใช้จ่ายเยอะนะครับ ระวังการใช้จ่าย ระวังจะขัดสนได้ จะพาลมีปัญหา
    อิรุงตุงนังได้ แก้ปมปัญหาไม่ค่อยหมด ให้ระวังเดือนมิถุนายน ให้มากๆ นะครับ จะเหตุการณ์ร้ายต่างๆ เข้ามาได้นะครับ คุณเคยมีส่วนรู้เห็นในเรื่องการทำแท้ง หรือเปล่าครับ

3. คนท่าโขลง

42 ย่าง 43 ปี

42 ปี
    1.การเงิน ในปีนี้จะมีการใช้จ่ายเงินค่อนข้างเยอะ หรือใช้ในการรักษาตัวคุณเองและคนในครอบครัว ถ้าลูกกำลังเรียนอยู่ ปีนี้ลูกจะใช้เงินเยอะ แต่คุณไม่ต้องกังวลมากนะ ยังไม่คุณก็ยังมีญาติ (พ่อแม่ พี่ๆน้องๆ) คอยช่วยเหลือคุณ
    ปีนี้จะไม่ค่อยเด่นเรื่องเงิน บ้างช่วงก็จะฝืดเคือง ใช้เงินให้รอบคอบ นะครับ
    และคุณไม่ค่อยจะถูกกับคนโตๆ ที่มีอายุมากกว่าตัวคุณ ในที่ทำงานและที่บ้าน

ปีนี้จะมีเรื่องวุ่นวายกับคนในครอบครัว จะมีคนมาหยิบยืมเงินคุณ ให้ใครก็ระวังหน่อยครับ

2.การงาน จะไม่ค่อยเด่นนัก ทำไปเรื่อยๆ ตามสเตป ไม่เดือนร้อนอะไร คุณต้องรอ อายุ 43 ปีเต็มนั้นแหละ คุณจะทำงานเสริม หรือจะลงทุนทำธุรกิจอะไรก็ตามที จะประสบแต่ความสำเร็จ เงินไหลเข้ามาไม่ขาดสาย จะมีการเดินทางบ่อยๆ ได้เลื่อนยศปรับตำแหน่ง ใจเย็นๆ แล้วจะดีเอง

สรุปปี 43 นี้ จะมีความสุข ดี ไม่ค่อยมีปัญหา คนรัก คู่ครองดีจะไม่ทะเลาะกัน ถ้าโสด จะมีโอกาสพบคนที่ใช่ จะมีฐานะร่ำรวย มั่นคง เพื่อนๆ อาจจะแนะนำให้รู้จัก คนนี้จะมาเป็นแนวเพื่อนคู่คิดมิตรคู่ใจเรา

3.เนื้อคู่ ถ้าโสดจะได้เจอแน่ๆ ปี อายุ 43 จะเจอคนดีด้วยนะ ขอให้โชคดีนะครับ ดวงชะตาชีวิต อยู่ที่คุณลิขิต ไม่ใช่หมอดู นะ คุณทำกรรมดีคุณก็ได้ดีจริงไหม ทำบุญสร้างเสริมบารมี ไว้เยอะๆนะครับ

4. คนท่าโขลง

อายุ 13 ย่าง 14 ปี

ดูเหมือนจะมีแฟน แต่แฟนคนนี้คบได้ก็ทะเลาะกันบ่อย อายุยังน้อยก็เรียนไปก่อนนะ แต่การเรียนไม่ตกบกพร่อง นะ อายุ 14 ปีการเรียนก็ดีครับมีเงินใช้จ่ายดี ไม่มีปัญหาอะไร คบเพื่อนให้เลือกคบนะ

เรื่องที่ให้ระวังไม่มีอะไร แต่คบใครให้คิดดีนะ ทั้งแฟน หรือ เพื่อนๆ

5. คนท่าโขลง

อายุ 31 ย่าง 32 ปี เดือนพฤษภาคม ครบ 32 ปีเต็ม

อายุ 31 ปี มีเกณฑ์ได้เดือนทางนะครับ เดือนมีนาคม ที่จะถึงนี้อ่ะครับ มีโอกาสแน่นอน แต่ก็ต้องห่างไกลกับคนที่คุณรัก จะมีความห่างเหินกัน อายุ31 กับ 32 ปี จะมีปัญหาเรื่องสุขภาพ ให้ระวังจะป่วยบ่อย แต่การงานดีมีความสุขดีครับ

6. gardin

gardin Active Member

9 มิถุนายน 2010
    ขอบ คุณมากๆค่ะขออีกหนึ่ง1.จะได้งานตอนหน้าร้อนทำไหมค่ะเพราะ ช่วงหน้าร้อนตอนเดือนมิถุนายนถึงตุลาคมต้องรับผิดชอบค่าใช้จ่ายเองค่ะ 2พี่ คะฝนจะประสบผลสำเร็จเรื่องธรรมะไหมค่ะที่ปฎิบัติอยู่ทุกวันนี้ดียังค่ะ 3เรื่องเรียนฝนจะ เข้ามหาลัยปีนี้การเรียนจะประสบผลสำเร็จไหมค่ะจะจบปริญญาไหมค่ะ กังวลมากค่ะ

ส่วนเรื่องเล่นหวยไม่เคยค่ะพี่บอกเลขมาสิค่ะจะได้ถูก ^_^ ปล.เรื่องกรรมที่เรื่องกรรม น้อง เคยทำให้แฟนเสียใจมากก่อน เพราะน้องเจ้าชู้ คนชอบเยอะ นีี้อดีตชาติใช่ไหมค่ะเรื่องขอขมากรรมทำกับแม่แล้วค่ะเดือนเมษาว่าจะทำกับพ่อด้วยคะ

7. gardin

gardin Active Member

9 มิถุนายน 2010
    ขอถามให้พี่สาวด้วยนะค่ะ
    พิชชาภา อ่ำวงษ์เกิดวันเสาร์ ที่ 29 กันยายน 2533 เวลา 12 07 1.จะได้งานทำหน้าร้อนไหมค่ะ2.การ เรียนเข้ามหาลัยปีนี้การเรียนจะประสบผลสำเร็จไหมค่ะจะจบปริญญาไหมค่ะ 3.การ งานในอนาคต เปนไงบ้างค่ะ 4..ความรัก เนื้อคู่ (ดีเมื่อไรค่ะ
    ดูดวงภาพรวมของอนาคต ได้ไหมคะว่าเปนอย่างไร
    ขอบคุณมากคะ

8. pbsut

pbsut เป็นที่รู้จักกันดี

--------------------------------------------------
    ขอขอบคุณอย่างสูงนะครับ
    ปล.ขอให้หายป่วย สุขภาพแข็งแรง

9. thipwanh

thipwanh เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบคุณจ๊ะ......:cool:

10. orawanmagnate

orawanmagnate สมาชิกใหม่

14 กุมภาพันธ์ 2011
    ดิฉันเกิด วันอังคารที่ 16 ตุลาคม 2522 เวลาเกิด 06.14 น. ปีมะแม
    สามีเกิด วันพฤหัส ที่ 1 พฤศจิกายน 2522 มีมะแม (เวลาเกิดไม่ทราบค่ะ)

อยากดูเรื่องชีวิตคู่ตอนนี้ (พอดีสามีมีเมียน้อยค่ะ) อยากรู้ว่าควรจะทำอย่างไร
    และดูเรื่องการงานค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

11. คนท่าโขลง

อายุ 37 ย่าง 38 ปี

อายุ 37 ปี
    เรื่องครอบครัว มันเริ่มมาตั้งแต่ ตอนอายุ 36 ปี ที่มีปัญหานี้ อาจจะมาทางด้านสุขภาพ คุณเอง หรือ คู่ครอง บุตร ที่เจ็บออดแอดๆ เรื่อยไม่หายขาดเสียที จะมีเรื่องไม่ค่อยดี เข้ามาให้คุณต้องแก้ไข ตอน 36 ปี คุณได้สูญเสียคนที่คุณรักไปหรือไม่

พอ 37 ปี ก็ยังไม่ค่อยจะสู้ดีนะ แต่ก็ดีกว่าอายุ 36 ปี ขึ้นมาหน่อย แต่เรื่องสุขภาพยังไม่ค่อยแข็งแรง ปีนี้ก็ให้ระวังเรื่องอุบัติเหตุ เล็กๆน้อยได้ เดินเหิน ให้ระวังมากๆหน่อย แล้วจะมีมีปัญหากับคนรักด้วยให้ใจเย็นๆ อาจจะมี(เรื่องเลิกร้างกับคนรักได้นะ) แต่ทุกอย่างมีทางออกได้ แต่เรื่องการเงินมีใช้คล่องมือไม่มีปัญหา ในด้านนี้

สรุป 36-37 ปี 2 ปี นี้ มีเรื่องสูขภาพเข้ามาเกี่ยวข้อง ทำให้คุณรู้สึกท้อแท้แต่อย่าถอย สู้ต่อไป รอให้พ้น 37 ปี ไปแล้ว จะดีขึ้นแบบ แบบฟ้าหลังฝนเลย ก็ให้คุณอโหสิกรรม ให้กับคนที่ทำให้คุณโกรธ แค้น ได้จะเป็นการดี นะครับ สงสัยอะไรสอบถามได้นะครับ

12. yui_61

yui_61 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2010
    ต้องกาีรดูเรื่องการงาน การเงิน การเรียน ความรัก และก็สุขภาพค่ะ ตอนนี้ประดังเข้ามาทุกทางเลยค่ะ กลุ่มใจจริง

ขอบพระคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2012
  13. คนท่าโขลง

อายุ 20 ปี การงาน การเงิน ความรักปีนี้ไม่ค่อยเด่น ทำงานอะไรอยู่ก็ทำไปก่อน ต้องรออายุ 21 ปี จะได้มี การโยกย้าย หรือเลื่อนตำแหน่งงาน เจอคนรัก ผู้ใหญ่คอยช่วยเหลือสนับสนุนในเรื่องงาน เงินทองก็จะได้ มากขึ้น

14. คนท่าโขลง

อายุ 19 ย่าง 20 ปี

อายุ 19 ปี จะมีปัญหาในการคบเพื่อน คนรัก เพราะคุณเองก็ไม่ใช่คนที่เรียนเก่ง พยายามคบเพื่อนที่เรียนเก่งๆ ไว้คอยช่วยเหลือ นะ ถ้ามีคนรักอยุ่ในปีนี้ ก็ยังไม่ใช่ นะครับ รอไป ปีหน้าอายุ 20 ปี นะ จะสุขสมหวังในเรื่องความรัก การเรียน หรือถ้าทำงานก็ได้เงินเยอะ ได้เดินทางบ่อย จะได้ลาภ จากผู้ใหญ่คนในครอบครัว

ปีนี้ให้ระวังเรื่องสุขภาพ บริวารที่คบอยู่จะนำเรื่องเดือดร้อนมาให้ ความรัก ก็จะมีเรื่องเสียใจเข้ามาได้นะครับ อย่าจริงจังและจริงใจมากนะ เพราะว่ามันยังไม่ใช่อาจจะมีปัญหา รัก 3 เส้า ได้นะ

เรื่องการเงิน ปีนี้ไม่ค่อยจะเด่นเท่าไรแต่มีเงินใช้ไม่ขาดมือ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2011
  15. คนท่าโขลง

อายุ 45 ย่าง 46 ปี

อายุ 45 ปี เรื่องที่ทำให้มีปัญหา ก็เรื่องความรัก การเจ็บไข้ได้ป่วย เรื่องการเงิน จะมีเรื่องการใช้จ่ายเงินเยอะ แล้วเดินทางบ่อยมากปีนี้ แต่ดีนะจะได้ไม่เครียด การเงินก็คล่องมือดี เพื่อนฝูงดี แต่ให้ระวังเรื่องเงิน การให้เพื่อนหยิบยืมจะไม่ค่อยได้คืนหรือได้คืนช้า

มีความรักก็ไม่ค่อยจะสมหวัง ทะเลาะกันบ่อย แฟนเป็นคนปากจัด เอามากๆ

46 ปี จะเด่นในเรื่อง การเรียน การงาน ลูกก็จะเรียนจบ ผู้ใหญ่สนับสนุนให้เลื่อนตำแหน่งหน้าที่ จะมีลาภ จากผู้ใหญ่ นะจากพ่อแม่ พี่ๆน้องๆ หรือจากลูกๆ อยากรู้เพิ่มเติม พี่ถามมาเลยนะ

16. คนท่าโขลง

อายุ 25 ย่าง 26 ปี

อายุ 25 ปี มีเงินใช้คล่องมือเลยเนอะ แต่สุขภาพไม่ค่อยดี เครียดง่าย มีอุบัติเหตุเล็กๆน้อยๆ ไม่หนักหนาอะไรมาก

อายุ 26 ปี จะเป็นปีที่เหนื่อยหน่าย ทั้งทางด้านสุขภาพ การเงิน คนรัก จะประดังเข้ามาเลย หน้าที่การงานด้วย ไม่ค่อยดี ปีนี้ต้องใจเย็นๆ มีสติ แล้วทุกอย่างจะดี

การงานที่คุณทำมันไม่ค่อยเด่นนะ แต่ได้เงินดีมากเลย ล่ะ คืองานไม่ค่อยมีหน้ามีตา
    สุขภาพ คุณมีโรคประจำตัวมาตั้งแต่เกิดเลย
    เพื่อนที่คบๆ กันอยู่มีทั้งให้คุณและให้โทษ เลือกคบดีๆ นะครับ

17. lancome

lancome สมาชิกใหม่

11 พฤศจิกายน 2005
    ขอบคุณ คุณคนท่าโขลงนะคะที่ช่วยดูดวงให้ นับว่าแม่นมากค่ะ เพราะตอนนี้ห่างไกลกับแฟนมาก หวังว่าคงจะได้อยู่ด้วยกันในไม่ช้านี้ ขอบคุณมากๆนะคะ :cool:

18. blue pooh

blue pooh เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    16 มีนาคม 2524 ปีวอก
    ขอบคุณมากค่ะ เออ ไม่ทันแล้วค่ะ ไปทะเลาะกับชาวบ้านมาเรียบร้อยแล้ว มีทางแก้ไหมคะ หุหุแต่พยายามใจเย็นลงค่ะ สรุปว่า 30 นี่ไม่ดีเลยใช่มั้ยคะ มีทางไหนพอจะช่วยได้บ้าง เอ่อ แต่ประโยคสุดท้ายน่ากลัวค่ะ เคยอ่านเจอว่าบาปหนัก แต่ว่าที่คิดออกก็ไม่เคยไปมีส่วนรู้เห็นกับการทำแท้งของใครนะคะ ตัวเองก็ไม่เคยค่ะ ไม่มีแฟนด้วย เอ่อหลอนค่ะ แนะนำทางแก้ด้วยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

19. น้องผ้าห่ม

น้องผ้าห่ม สมาชิก

6 กุมภาพันธ์ 2011
    วันพุธ(กลางคืน)ที่ 23 ธันวาคม 2530 เวลาเกิด 20.55 น. ปีเถาะ

20. น้องผ้าห่ม

น้องผ้าห่ม สมาชิก

6 กุมภาพันธ์ 2011
    วันพุธ(กลางคืน)ที่ 23 ธันวาคม 2530 เวลาเกิด 20.55 น. ปีเถาะ
    -การงาน
    -การเงิน
    -ความรัก
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ