พรปีใหม่ ๒๕๕๗ ( สวัสดีปีใหม่ค่ะ / ครับ ) ... ^^

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย ลุงแมว, 31 ธันวาคม 2013.

1. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005

Long Live The King

ส วั ส ดี ปี ใ ห ม่ ๒ ๕ ๕ ๗

ขอให้เพื่อน ๆ ชาวพลังจิตทุกท่าน

มีความสุขตลอดปีและตลอดไปนะครับ

พรปีใหม่

ทำนอง: พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ภูมิพลอดุลยเดช
    คำร้อง: พระเจ้าวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าจักรพันธ์เพ็ญศิริ

สวัสดีวันปีใหม่พา ให้บรรดาเราท่านรื่นรมย์
    ฤกษ์ยามดีเปรมปรีดิ์ชื่นชม ต่างสุขสมนิยมยินดี

ข้าวิงวอนขอพรจากฟ้า ให้บรรดาปวงท่านสุขศรี
    โปรดประทานพรโดยปรานี ให้ชาวไทยล้วนมีโชคชัย

ให้บรรดาปวงท่านสุขสันต์ ทุกวันทุกคืนชื่นชมให้สมฤทัย
    ให้รุ่งเรืองในวันปีใหม่ ผองชาวไทยจงสวัสดี

ตลอดปีจงมีสุขใจ ตลอดไปนับแต่บัดนี้
    ให้สิ้นทุกข์สุขเกษมเปรมปรีดิ์ สวัสดีวันปีใหม่เทอญ

ร่วมขับร้องโดย : ดอกสร้อย ใบบุญ ลุงแมว

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3016879/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มกราคม 2015
  2. ลุงแมว

ขอบคุณนักร้องรับเชิญ

คุณดอกสร้อยและน้องใบบุญด้วยนะครับ ^^

3. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะที่สุดในปีเก่าและก็ข้ามไปปีใหม่เลยจ้า
    พี่แมว พี่ดอกสร้อย และพี่ใบบุญ อิอิ

สวัสดีปีใหม่ค่ะ
    สวัสดีปีใหม่ค่ะ
    สวัสดีปีใหม่ครับ

น่ารักจังเลยจ้า อิอิ

ปีใหม่ ๒๕๕๗

ขอให้ทุกคนมีความสุข
    ขอให้โชคดี
    ขอให้สุขภาพแข็งแรง
    ร่ำรวยเงินทองจ้า

สาธุจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ธันวาคม 2013
  4. ลุงแมว

ขอบคุณจ้าใต้เกิ้ง

เพราะที่สุดในอ่าวไทยครับ ^^

บุ๋ม ๆ ๆ

5. ดอกใบบุญ

ปีใหม่ปีนี้ตั้งใจจะทำหลายอย่างจ้า

ทำหลายอย่างอาจจะไม่สำเร็จ แต่ไม่เป็นไรจ้า

แค่ได้ตั้งใจไว้ถือว่าเป็นการเริ่มต้นแล้วจ้า อิอิ

6. ดอกใบบุญ

สวัสดีวันปีใหม่จ้า...อิอิ

เพราะที่สุดในหัวใจเลยจ้า

ดีใจจ้าที่ได้ร่วมร้องเพลงพรปีใหม่
    กับพี่ดอกสร้อย และลุงแมวจ้า

ฟังแล้วอบอุ่นใจจังเลยจ้า
    ขอส่งบทเพลงที่เต็มด้วยอบอุ่นและความสุข
    แต่ทุกท่านในวันปีใหม่ ๒๕๕๗ จ้า

ขอให้โชคดี มีความสุข ตลอดปีและตลอดไปจ้า

7. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๗ ค่ะ.. ^_^

วันนี้ยังวุ่นวายกับการส่งท้ายปีเก่าอยู่ ทำกับข้าวกินข้าวกันในบ้านกับญาติๆ และไหว้ขอพรคุณยาย
    กำลังคิดว่าจะไปสวดมนต์ข้ามปีที่วัด ภารกิจยังไม่เสร็จเลยอ่ะ (เก็บของล้างถ้วยล้างจาน)
    สงสัยจะได้สวดอยู่บ้าน

8. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

HAPPY NEW YEAR 2014 ค๊า
    พี่เมี๊ยว พี่สร้อย พี่ใบบุญ และเพื่อนพ้องน้องพี่ชาวพลังจิตทุกท่าน
    (แง้...ไม่ชวนเค้าร้องด้วยเลย 555)
    มีความสุขกันถ้วนหน้านะคะ สุขกายใจ ทั้งทางโลก ทางธรรม
    สวยหล่อ ร้องเพลงเพราะ น่ารัก ๆ จ้า ^^

H...happy มีสุข สนุกสนาน
    A...advance ก้าวหน้า หาสิ่งใหม่
    P...proud พร้อมเพียบเรื่อง ภาคภูมิใจ
    P...protect ปลอดภัย จากภยันต์
    Y...young สาวหนุ่ม อายุมั่น วรรณะผ่อง

N...normal ไม่ขัดข้อง ทุกสิ่งสรร
    E...easy ง่ายดาย สารพัน
    W...wealth เงินทองพลัน ไหลมาเทมา

Y...year สองศูนย์หนึ่งสี่ ให้เริงรื่น
    E...else อันสิ่งอื่น ให้สมปรารถนา
    A...aim จุดมุ่งหมายแม้ ไกลสุดตา
    R...receive ดลบันดาลให้ได้มา สมดั่งใจ

สวัสดีปีใหม่ค๊า...พี่ใบบุญเสียงร่าเริงมาก
    สวัสดีปีใหม่ค่ะ...พี่สร้อยเสียงนางเอก
    สวัสดีปีใหม่ครับ...พี่เมี๊ยวเสียงพระเอกสุด ๆ อิอิ

9. ดอกใบบุญ

สุขสันต์วันปีใหม่ ๒๕๕๗

พี่แมว พี่ดอกสร้อย ใต้เกิ้ง
    คุณหนูตา น้องเปิ้ล SIR2010
    และทุกท่านจ้า

ขอให้บุญรักษาบารมีคุ้มครอง
    สุขภาพกายใจแข็งแรง
    คิดหวังสิงใดก็พลันสำเร็จ
    เงินทองไหลมาเทมา
    ขอให้มีความสุขและโชคดี
    ตลอดปีและตลอดไปจ้า

สวัสดีวันปีใหม่จ้าๆๆๆๆๆๆๆ อิอิ

มอบส้มผลไม้มงคล : ขอให้โชคดีตลอดปีจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 มกราคม 2014
  10. ดอกใบบุญ

เพลงนี้มีที่มาจ้า อิอิ

วันที่ 28 ธันวาคม 2556 พี่แมวชวนร้องเพลงปีใหม่
    (ครั้งแรกที่แมวเอ่ยปากชวน อิอิ) ไม่รับได้ไงน้อ
    แล้วพี่แมวว่าจะชวนใครอีกดี ใบบุญก็นึกนิดหนึ่งแล้ว
    ตอบไปว่าไม่รู้เหมือนกัน (แต่ใจจริงอยากชวนทุกคนเลยจ้า อิอิ)
    ให้พี่แมวชวน (เพราะพี่แมวมีเพื่อนเยอะจ้า อิอิ)

จากนั้นพี่แมวก็เอาลิ้งค์พร้อมเนื้อเพลงและเสียงร้อมร้องนำ
    มาให้ซ้อมจ้า อิอิ พอได้ลิ้งค์ก็ซ้อมเลยจ้า ส่งไปให้
    พี่แมวในวันนั้น 9 ไฟล์ 555555 สงสารพี่แมวน้อ
    แล้วที่ 29 ธันวาคม 2556 พี่แมวบอกว่าไม่ผ่าน
    55555 ร้องเสียงต่ำไปให้ร้องเสียงสูงเสียงเหมือนกับ
    หนูนา โหยยย ก็แบบเป็นพี่แมวร้องนำจะให้ร้องเหมือนหนู
    ได้ไงน้อ 55555 เสียงหนูนาลืมไปแล้วจ้า

แล้วพี่แมวบอกว่ามีพี่ดอกสร้อยร้องด้วยอีกคนจ้า
    ดีใจจังที่ร้องร่วมกับพี่ดอกสร้อยจ้า

พี่แมวบอกว่าให้ร้องใหม่ ใบบุญบอกว่าวันนี้มางานปีใหม่ที่ไทรน้อย
    เดี๋ยววันที่ 30 ธันวาคม 2556 อยู่บ้านจะซ้อมทั้งวันเลยจ้า อิอิ

วันที่ 30 ธันวาคม 2556 ซ้อมแต่เช้าแล้วก็ส่งไปให้พี่แมวอีกสิบไฟล์ 55555
    และมันก็ไม่แตกต่างจากครั้งแรกหรอกน้อ และพี่แมวก็แจ้งข่าวมา
    ให้ตะโกนพูดคำว่าสวัสดีค๊าๆๆๆเพราะพี่แมวบอกว่าพี่ดอกสร้อยร้องตะโกนมา
    เลยทำให้เกิดไอเดียว่าจะมีเสียง สวัสดีค่ะ สวัสดีครับ อิอิ พอบอกว่าตะโกน
    ใบบุญก็ตะโกนใหญ่เลยแต่พอฟังเพลง ใบบุญตะโกนอยู่คนเดียว 55555
    จากนั้นก็ส่งเสียงร้องไปให้พี่แมวอีก 9 ไฟล์ พร้อมตะวันว่า "สวัสดีค๊าๆๆๆ" 555555

พอส่งรอบที่สามก็เลยแจ้งพี่แมวไปว่าเหนื่อยจัง พี่แมวตอบมาว่าไม่ต้องร้องแล้ว
    ได้แล้วจ้าเอาเสียงต่ำๆนั้นแหละ (ลืมบอก) โหยยยยย พี่แมว 55555

สิ่งหนึ่งที่พี่แมวบอกให้ร้องแบบเสียงอบอุ่น
    ก็พยายามแล้วจ้า แต่เพราะเวลามีน้อย ก็ได้เท่านี้จ้า
    แต่พอได้ฟังเพลงเมื่อแล้วเสร็จ ถูกใจใช่เลยจ้า
    เสียงของพี่ดอกสร้อย พี่แมว และก็ใบบุญรวมกัน
    ได้เสียงที่เพราะ อบอุ่น ฟังแล้วมีความสุขจ้า
    ยิ้มด้วยจ้า อิอิ

ขอบคุณพี่แมว พี่ดอกสร้อย และทุกกำลังใจจ้า
    ขอบคุณที่ช่วยมาแบ่งปันความสุข สุขที่ได้ร้อง
    สุขที่ได้รับกำลังใจ สุขจังจ้า...

11. ลุงแมว

( เลือดและน้ำเหลืองของหลวงตาฯ )

สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๗ ครับทุกคน ^^

มาถือศีล ๕ เพื่อตัวเองเพื่อสังคมกันนะครับ

อนุโมทนาบุญกับหนูตาด้วยครับ ^^

เพลงนี้ร้องกันเฉพาะคนแก่จ้า

น้องเปิ้ลไว้ร้องเพลงวัยรุ่นกัน 2 คน อิอิ

เดี๋ยวไปซื้อส้มมากินมั่งดีกว่า ขอบคุณครับใบบุญ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มกราคม 2014
  12. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

มาฟังเพลงและร่วมสวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๗ ด้วยค่ะ

ภะวะตุสัพพะมังคะลัง รักขันตุสัพพะเทวะตา
    สัพพะพุทธานุภาเวนะ สะทา โสตถี ภะวันตุ เตฯ
    ภะวะตุสัพพะมังคะลัง รักขันตุสัพพะเทวะตา
    สัพพะธัมมานุภาเวนะ สะทา โสตถี ภะวันตุ เตฯ
    สัพพะสังฆานุภาเวนะ สะทา โสตถี ภะวันตุ เตฯ

ขอมงคลทั้งปวงจงมีแก่ท่าน ขอเหล่าเทวดาทั้งปวงจงรักษาท่าน ด้วยอานุภาพแห่งพระพุทธเจ้าทั้งปวง ขอท่านจงประสบแต่ความสุขสวัสดีตลอดกาลทุกเมื่อ เทอญฯ
    ขอมงคลทั้งปวงจงมีแก่ท่าน ขอเหล่าเทวดาทั้งปวงจงรักษาท่าน ด้วยอานุภาพแห่งพระธรรมทั้งปวง ขอท่านจงประสบแต่ความสุขสวัสดีตลอดกาลทุกเมื่อ เทอญฯ
    ขอมงคลทั้งปวงจงมีแก่ท่าน ขอเหล่าเทวดาทั้งปวงจงรักษาท่าน ด้วยอานุภาพแห่งพระสงฆ์ทั้งปวง ขอท่านจงประสบแต่ความสุขสวัสดีตลอดกาลทุกเมื่อ เทอญฯ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มกราคม 2014
  13. ลุงแมว

สวัสดีปีใหม่ครับ พี่กบพี่คิม

( ต้องอวยพรเป็นแพ็คคู่ ^^ )

ขอให้สุขภาพแข็งแรงและมีความเจริญในการปฏิบัติธรรมด้วยนะครับ​

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 มกราคม 2014
  14. ดอกใบบุญ

สุขสันต์วันปีใหม่ ๒๕๕๗...จ้าพี่กบ&พี่คิม

ขอให้พี่กบ&พี่คิมมีความสุขและโชคดีตลอดปีและตลอดไปจ้า

ขอบคุณที่แวะมาให้กำลังใจจ้า

15. ดอกใบบุญ

รูปนี้พี่คิมทำให้เมื่อปีที่แล้ว ใบบุญยังเก็บไว้จ้า

รูปคู่กับพี่แมวยังนำมาใช้ปีใหม่นี้ได้อีก

แต่รูปเดี่ยวของใบบุญ มี พ.ศ. กำกับอดใช้ปีต่อมาเลยจ้า อิอิ

16. ลุงแมว

5555

ทำไปได้ใบบุญ

สอนมั่ง ๆ

อ้าว

ไม่ทันอ่านว่าพี่คิมทำให้ ขอบคุณครับพี่คิม ^^

17. ลุงแมว

เอ นักร้องอีกคนไปไหนนะ

ไม่ยอมมาฟังเพลง อิอิ​

18. ดอกใบบุญ

อยากทำเป็นเหมือนจ้า

ใบบุญมีรูปสวยๆเยอะเลยจ้า อิอิ

พักหลังเบื่อถ่ายรูปเพราะถ่ายอย่างไง
    ก็ไม่สวยเลยไม่อยากถ่ายรูปแล้วจ้า

55555

19. ดอกใบบุญ

สงสัยพี่ดอกสร้อยไปทำบุญปีใหม่ยังไม่กลับจ้า

เมื่อวานแม่โทรมาเล่าให้ฟังจ้า
    บอกว่าหลวงพ่อมาพรมน้ำมนต์ให้ที่บ้านด้วย
    แม่โทรมาด้วยความดีใจยิ่ง บอกว่าปีใหม่นี้ต้อง
    โชดีดีตลอดปีและตลอดไปจ้า

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

20. ลุงแมว

Long Live The King