พระกริ่งของวัดสุทัศน์ควรใช้คาถาใดบูชาดีครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย papex, 29 สิงหาคม 2012.

1. papex

papex เป็นที่รู้จักกันดี

พระกริ่งของวัดสุทัศน์ เวลาจะอารธนา หรือบูชา
    ควรใช้พระคาถาใดครับ มีคาถาโดยตรงของทาง
    วัดสุทัศน์ไหมครับ
    ขอบคุณครับ

2. คนปั้นพระ

คนปั้นพระ เป็นที่รู้จักกันดี

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ ( ๓ จบ )

พุทธัง สะระนัง คัจฉามิ
    ธัมมัง สะระนัง คัจฉามิ
    สังฆัง สะระนัง คัจฉามิ

ทุติยัมปิ พุทธัง สะระนัง คัจฉามิ
    ทุติยัมปิ ธัมมัง สะระนัง คัจฉามิ
    ทุติยัมปิ สังฆัง สะระนัง คัจฉามิ

ตะติยัมปิ พุทธัง สะระนัง คัจฉามิ
    ตะติยัมปิ ธัมมัง สะระนัง คัจฉามิ
    ตะติยัมปิ สังฆัง สะระนัง คัจฉามิ

เอาแบบง่ายๆเท่านี้ก็พอครับ แต่ถ้ายังพอมีเวลาก็เพิ่ม

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมา สัมพุทโธ วิชชาจะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติฯ

สะวากขาโต ภะคะวะตา ธัมโม สันทิฏฐิโก อะกาลิโก เอหิปัสสิโก โอปะนะยิโก ปัจจัตตัง เวทิตัพโพ วิญญูหิติฯ

สุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ อุชุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ ญายะปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ สามีจิปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ ยะทิทัง จัตตาริ ปุริสะยุคานิ อัฏฐะ ปุริสะปุคคะลา เอสะ ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ อาหุเนยโย ปาหุเนยโย ทักขิเณยโย อัญชะลีกะระณีโย อะนุตตะรัง ปุญญักเขตตัง โลกัสสาติฯ

3. papex

papex เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ

4. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    ใช้คาถาพระไภษัชก็ได้หรือ คาถาพระกริ่งแล้วอธิษฐานครับถามพระผู้ใหญ่ในวัดมาแล้วครับ

5. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
    คาถาบูชาพระกริ่ง
    นะโม ภะคะวะเต ไภษัชะยะคุรุ ไวฑูรยะประภา ราชัยยะ
    ตะถาคะตายะ อะระหเต สัมมาพุทธายะ ตัทะยะถา
    โอม ไภษัชเย ไภษัชเย ไภษัชเย
    สะมุระคะเต สะมุระคะเต สะวาหะ

6. joni_buddhist

203
    93_n.jpg?_nc_cat=101&ccb=1-7&_nc_sid=8bfeb9&_nc_ohc=TaiVHb6OGswAX-IfCDX&_nc_ht=scontent.fbkk22-1.jpg
    คาถาบูชาพระกริ่งใหญ่
    (นะโม 3 จบ)

กิง กัมมัง กุสะลัง ยันตัง สัมพุทธะปฏิมยิทัง
    ปูชะนัง มะมะ อัชเชวัง กุสะลัง เอวะ สาธุกํ
    พุทโธ โย สัพพะปาณีนัง สะระณัง เขมะมุตตะมัง
    ติโลกะนาถะสัมพุทธัง วันทามิ ตัง สิเรนะหัง
    นัตถิ เม สะระณัง อัญญัง พุทโธ เม สะระณัง วะรัง
    อิมินา ปูชะเนเนวัง โหตุ เม ชะยะมังคะลัง ฯ

Visited 4,126 times, 1 visits today