พระกริ่งพิชัยสงครามและวัตถุมงคลวัดท่าขนุนหลายรายการ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ahhaboy, 26 ตุลาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ahhaboy

ahhaboy เป็นที่รู้จักกันดี

อัพเดทรายการจองไว้และปิดรายการครับ

[​IMG][​IMG]

แหวนเพชรจักรพรรดิ - ปิดรายการแล้ว (นอกเว็บ)

ขอบคุณมากครับ

2. ahhaboy

อัพเดทราคาและวัตถุมงคลกันใหม่ ไปดูที่ โพสต์ ๒ หน้าล่าสุดเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มิถุนายน 2015
  3. ahhaboy

พระที่หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน ท่านได้แจกให้กับผู้ที่มาทำบุญในงานต่างที่วัดท่าขนุน ในปีพ.ศ.๒๕๕๕ - ๒๕๕๖ ครับ

พระใบมะขามมหาลาภ ด้านหน้าสมเด็จองค์พระปฐม ด้านหลังพระสีวลี

พระใบมะขามมหาลาภ ด้านหน้าสมเด็จองค์พระปฐม ด้านหลังพระสีวลี เด่นทางด้านเมตตามหาลาภครับ

พระใบมะขามมหาลาภ ด้านหน้าสมเด็จองค์พระปฐม ด้านหลังพระสีวลี มีจำนวนจำกัดครับ - บูชาที่ ๓๕๐ บาท

พระผงสมเด็จองค์พระปฐม หลวงปู่ปาน หลวงพ่อฤาษีฯ วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ มีจำนวนจำกัดครับ - บูชาที่ ๔๐๐ บาท

หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน ท่านได้มอบให้เป็นของขวัญวันปีใหม่ ๒๕๕๖ กับผู้ที่มาทำบุญและสวดมนต์ข้ามปีที่วัดท่าขนุนครับ

พระธรรมกายรักษา มีจำนวนจำกัดครับ - บูชาที่ ๘๐๐ บาท

หลวงพ่อเล็กท่านบอกว่ามวลสารหายากมากครับ ต้องใช้เวลารวบรวมมวลสารอยู่นานกว่าจะได้สร้างพระผงนี้ขึ้น จะมีผงของพระสมเด็จรุ่นต่างๆตั้งแต่รุ่น ๑ ฯลฯ

พระสมเด็จนางพญา ๑๐๐ ปี หลวงปู่บุดดา มีจำนวนจำกัดครับ - บูชาที่ ๔๐๐ บาท

พระผงหลวงปู่บุดดา ถาวโร ๑๐๐ ปี เสาร์ ๕ มีจำนวนจำกัดครับ - บูชาที่ ๔๐๐ บาท

พระผงจักรพรรดิ หลวงปู่ดู่ หลวงพ่อเล็กท่านบอกว่าพระที่ท่านแจกนี้พระธาตุเสด็จมาเต็มแล้วล่ะ - บูชาที่ ๔๐๐ บาท

จองวันนี้โอนเงินไม่เกินพรุ่งนี้เท่านั้น หากไม่ได้โอนกรุณาจองใหม่ด้วยครับ

ส่งแบบ EMS ค่าส่งทุกรายการ ๕๐ บาท - จัดส่งทุกวันจันทร์และวันพฤหัสบดี

จองแล้วกรุณาโอนเงินมาที่
    ชื่อบัญชี นายปิยะ กุคำอู
    ธนาคารไทยพาณิชย์ (ออมทรัพย์) สาขาบิ๊กซีลำลูกกา ๒ (คลอง ๔)
    หมายเลขบัญชี 401-618602-6

โทร. (086-5442542)

รับประกันของแท้ทุกองค์ คืนเงินเต็มทุกรายการครับ

4. ahhaboy

อัพเดทรายการจองไว้และปิดรายการครับ

ผ้ายันต์พิชัยสงครามติดธงชาติไทย ตั้งแต่สมัยที่หลวงพ่อฤาษีฯ วัดท่าซุง ท่านได้นำไปแจกทหารตามชายแดน และบรรดาญาติโยมที่อยู่ทางใต้ครับหายากมากครับ

ผ้ายันต์พิชัยสงครามติดธงชาติไทย ตั้งแต่สมัยที่หลวงพ่อฤาษีฯ วัดท่าซุง หายากมากครับ - ปิดรายการแล้ว (นอกเว็บ)  

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤศจิกายน 2015
  5. ahhaboy

พระสมเด็จพระพุทธชินราช หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน

พระสมเด็จพระพุทธชินราช หลวงพ่อเล็กท่านได้แจกให้พระที่ช่วยงานวัดในปี พ.ศ.๒๕๔๕ พระยังสวย ใหม่อยู่เลยครับ

พระสมเด็จพระพุทธชินราช หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน (หายากมากครับ) - บูชาที่ ๕,๐๐๐ บาท

เหรียญทำน้ำมนต์ สมเด็จองค์พระปฐม เนื้อชุบทอง หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน

เหรียญทำน้ำมนต์ เนื้อชุบทอง หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน สภาพใหม่และสวยมากทั้งองค์พระและกล่องครับ - บูชาที่ ๗,๐๐๐ บาท

เหรียญจักรพรรดิ หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน

เหรียญจักรพรรดิ หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน - บูชาที่ ๘,๐๐๐ บาท

พระชัยวัฒน์เกราะเพชร ชุดกรรมการ หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน

[​IMG][​IMG][​IMG]

พระชัยวัฒน์เกราะเพชร ชุดกรรมการ หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน - บูชาที่ ๘,๐๐๐ บาท

จองวันนี้โอนเงินไม่เกินพรุ่งนี้เท่านั้น หากไม่ได้โอนกรุณาจองใหม่ด้วยครับ

ส่งแบบ EMS ค่าส่งทุกรายการ ๕๐ บาท - จัดส่งทุกวันจันทร์และวันพฤหัสบดี

ธนาคารไทยพาณิชย์ (ออมทรัพย์) สาขาบิ๊กซีลำลูกกา ๒ (คลอง ๔)

รับประกันของแท้ทุกองค์ คืนเงินเต็มทุกรายการครับ

6. ahhaboy

เข็มกลัดมงกุฏเพชร หลวงพ่อฤาษีฯ วัดท่าซุง

หลวงพ่อพระราชพรหมยาน(ฤาษีลิงดำ) วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี
    เล่าถึงอานุภาพของเหรียญมงกุฏเพชรไว้เมื่อครั้งปลุกเสกเมื่อเดือนกันยายน 2532 ว่าดังนี้…..

“พอเต็มแล้ว ฉันก็ขึ้นไปกราบพระ พระใหญ่คือองค์ปฐม ท่านเป็นประธานอยู่ถามว่าของทั้งหมด ทั้งพระบูชา และก็มงกุฏเพชรนี่ มีประโยชน์อย่างไรครับ มีอะไรบ้าง ท่านก็บอกเอาอย่างนี้ก็แล้วกัน ด้วยอำนาจพุทธานุภาพ ธัมมานุภาพ สังฆานุภาพ เทวานุภาพ พรหมานุภาพ ทั้งหมดต้องมีความไม่ประมาทอาราธนาไว้เสมอ...

อันดับแรกที่ฉันจะบอกเธอนะ คือ กันโรคระบาดทุกอย่าง ขึ้นชื่อว่าโรคระบาดทุกอย่างนี่กันหมด พอท่านบอกแบบนี้ เจ้าของโรคระบาดก็ปรากฏตัวเป็นกลุ่มใหญ่ โรคระบาดขั้นถึงตายอย่างอหิวาต์นี่ชุดแดง คนนะ โรคระบาดสัตว์นี่ชุดเขียว บอก "ผมครับเป็นเจ้าหน้าที่โรคระบาดทั้งสองฝ่าย..."

มาแล้วก็ถามว่า ถ้าเขามีของนี้บูชาอยู่ หรือจะติดตัวอยู่ก็ตาม พระบูชาก็ตาม จะมีผลไหม เขาก็บอกว่า อย่าลืมนึกถึงพระพุทธเจ้านะ ผมเคารพพระพุทธเจ้า ถ้ามีผมจะจัดหลีก ก็เลยถาม ท่านบอกว่า โรคระบาดอันดับแรกที่พระองค์จะทรงสงเคราะห์คือโรคอะไรครับ ท่านบอก "โรคเอดส์"

ถามท่านว่า ถ้าเชื้อมันมาจะเป็นอย่างไร ท่านบอกถ้าเชื้อเข้ามามันจะด้าน พอดีท้าวเวสสุวัณท่านอธิบายต่อว่า คำว่า "ด้าน" คือตาย เชื้อมันตาย แต่ว่าทั้งนี้ต้องอาราธนาเช้าอาราธนาเย็น ก็บูชาเช้าบูชาเย็น ต้องบอกไว้เรื่อย ๆ โรคระบาดทั้งหมด...

ประการที่สอง ท่านบอกว่าถ้าต้องการความปลอดภัย ท้าวเวสสุวัณอธิบายว่า อำนาจพุทธานุภาพ "พุทโธ อัปปมาโณ" คุณของพระพุทธเจ้าหาประมาณมิได้ "ธัมโม อัปปมาโณ" คุณของพระธรรมหาประมาณมิได้ "สังโฆ อัปปมาโณ" คุณพระสงฆ์หาประมาณมิได้...

ถ้าหากว่าไม่ต้องการให้ของหาย ขอให้อธิษฐานบอกว่า "ขอผู้ร้ายจงอย่าเห็นบ้าน จงอย่าเห็นประตู หรือศัตรูอย่าเห็นตัว เฉพาะศัตรู หมายความว่าเขายังไม่คิดจะทำร้ายเขาอาจจะเห็น ถ้าคิดจะทำร้ายเขาจะไม่เห็น ถ้าคนนั้นยังเป็นขโมยยังไม่ลักบ้านเรา อาจจะเห็น ถ้าจะลักบ้านเราอาจจะไม่เห็น ให้อธิษฐานตามนั้นนะ และต่อไปเรื่องลาภสักการะอะไรต่าง ๆ ธรรมดา...”

คัดจากหนังสือ "สมบัติพ่อให้" หน้า 116 ของหลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี

เข็มกลัดมงกุฏเพชร(เขาพระงาม) "พระสุธรรมยานเถระ" (ตัวหนังสือเล็ก) หลวงพ่อฤาษีฯ วัดท่าซุง รุ่น ๑ ปี พ.ศ.๒๕๒๘ - บูชาที่ ๑,๓๐๐ บาท

เข็มกลัดมงกุฏเพชร(เขาพระงาม) "พระราชพรหมยาน" หลวงพ่อฤาษีฯ วัดท่าซุง รุ่น ๓ ปี พ.ศ.๒๕๓๓ - บูชาที่ ๑,๓๐๐ บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤศจิกายน 2015
  7. ahhaboy

พระขรรค์โสฬส วัดท่าขนุน

เรื่องของพระขรรค์โสฬสใครจะเอาวัตถุมงคล อะไรมาเข้าพิธีก็ได้ แต่ว่าในกาลต่อไปข้างหน้า ถ้าหากว่าที่มาไม่ชัดเจน ต้องอาศัยความน่าเชื่อถือของพวกเราเอง เนื่องจากพระขรรค์โสฬสที่ทำนั้น มีที่มาชัดเจนและตรวจสอบได้เป็นบางอย่างเท่านั้น

อย่างแรกคือพระขรรค์โสฬสที่คณะของท่านรัตน์ กับคุณชัยรัตน์ ธรรมทัตโต ช่วยกันทำขึ้นมา จะมีจำนวนที่แน่นอน มีขนาดและน้ำหนักที่แน่นอน ส่วนอีกอย่างก็คือ พระขรรค์โสฬสประมาณ ๓ ขนาด ที่สร้างจากบ้านจ่าตุ่ม อันนั้นคือฝีมือการทำและเนื้อเหล็ก สามารถที่จะตรวจสอบได้ เป็นที่จดจำได้

นอกจากนั้นท่านจะขนครกสากกะเบืออะไรก็ตามเข้าพิธี แต่ถ้านานไปถึงเวลาบอกว่าอันนี้เข้าพิธีโสฬสมา คนเขาจะเชื่อก็ต่อเมื่อความน่าเชื่อถือของท่านมีมากพอ ถ้ามีไม่มากพอก็ควรจะไปหาของที่มีที่มาชัดเจนแทน

หลวงพ่อบอกว่า "วันทำพิธีโสฬส ได้แต่นั่งมองอย่างเดียว เพราะทำไม่เป็น หลังจากที่พระท่านเสด็จกลับไปแล้ว ก็เหลือหลวงปู่ศุข หลวงตาแวว เสด็จในกรมฯ และพ่อปู่ขุนพันธ์ฯ ยืนล้อมกองวัตถุมงคลอยู่ อาตมาได้แต่มอง ท่านบอกเลิกเมื่อไรอาตมาก็เลิก"

ตำราการสร้างพระขรรค์โสฬส เริ่มมาจากหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า ซึ่งได้รวบรวมเอาโลหะอาถรรพณ์ต่าง ๆ มาหลอม ปลุกเสก หาฤกษ์ที่เหมาะสม ตีเป็นพระขรรค์ โดยการคาดคะเนแล้วไม่เกิน ๗ เล่ม ๑ ใน ๗ นั้นเป็นอาวุธคู่พระหัตถ์ของเสด็จในกรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์

อานุภาพของพระขรรค์โสฬส ทั้งป้องกันไสยศาสตร์และวัตถุอาถรรพณ์ ทั้งคุณผี คุณคนทุกชนิด และท่านใดที่โดนวัตถุอาถรรพณ์ คุณผี คุณคนใด ๆ มา สามารถใช้พระขรรค์โสฬสถอนสิ่งทั้งหลายเหล่านั้นได้

ถ้าตามตำราท่านบอกว่า ให้นั่งหันหน้าเหยียดเท้าไปทางทิศ ตะวันตก หรือถ้าหากว่ามีแม่น้ำลำคลอง ให้หันหน้าไปทางท้ายน้ำ คือ หันหน้าไปตามลำน้ำไหล อาราธนาแล้วใช้พระขรรค์โสฬสแตะไล่ตั้งแต่ศีรษะไปจนกระทั่งถึงปลายเท้า แต่อย่าให้ใครไปอยู่ทางปลายเท้า ของที่ไล่มาอาจจะไปเข้าคนนั้นแทน

คาถาที่ใช้ ถ้าหากเป็นมหาอำนาจหรือป้องกันภัย ให้อาราธนาด้วยคาถาอาวุธพระเจ้า คือ

สักกัสสะ วะชิราวุธัง
    ยะมัสสะ นะยะนาวุธัง
    อาฬะวะกัสสะ ทุสาวุธัง
    เวสสุวัณณัสสะ คะทาวุธัง
    จัตตาโรวา อาวุธา สัพพะศัตรูวินาศสันติ

ถ้าหากว่าจะใช้ในการถอนคุณไสยต่าง ๆ ให้ใช้คาถาบารมี ๓๐ ทัศต่อด้วยนะโมพุทธายะ ให้ว่า

อิติปาระมิตา ติงสา
    อิติสัพพัญญู มาคะตา
    อิติโพธิ มะนุปปัตโต
    อิติปิโส จะเตนะโม
    นะโมพุทธายะ

ขอบารมีพระพุทธเจ้า ๕ พระองค์ให้ช่วยทำลายไสยศาสตร์ วัตถุอาถรรพณ์ หรือคุณผี คุณคน ทั้งหลายเหล่านี้ด้วย

อ้างอิงจาก..พิธีโสฬส

พุทธาภิเษกพระขรรค์โสฬส ณ วัดท่าขนุน..วันที่ 7 กรกฎาคม 2552 ขึ้น 15 ค่ำเดือน 8 อานุภาพพระขรรค์โสฬส ทั้งป้องกันไสยศาสตร์และวัตถุอาถรรพ์ ตลอดจนคุณผีคุณคนทุกชนิด ตามตำราดั้งเดิมซึ่งหลวงปู่ศุขแห่งวัดปากคลองมะขามเฒ่าเคยทำไว้ ซึ่งฤกษ์โสฬสมงคลที่ตรงกับวันอาสาฬหบูชาอย่างนี้ 100 ปีจะมีครั้งหนึ่ง ซึ่งเป็นฤกษ์ที่ทำให้วัตถุมงคลนั้นทรงอานุภาพมาก ถึงขนาดท่านปู่ขุนพันธ์แสวงหาพระขรรค์ของหลวงปู่ศุขเล่มนี้ แต่ก็ไม่มีโอกาสได้ครอบครอง ตัวอย่างพระขรรค์ต้นแบบได้เปรียบเทียบให้เห็นดังตัวอย่าง...

พระขรรค์โสฬส เนื้อชุบทอง หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน

พระขรรค์โสฬส เนื้อชุบเงิน หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน ประดับพลอย ไม่มีกล่อง - บูชาที่ ๑๓,๐๐๐ บาท

พระขรรค์โสฬส เนื้อชุบทอง หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน ประดับพลอย ไม่มีกล่อง - บูชาที่ ๗,๐๐๐ บาท

8. ahhaboy

สีผึ้งเมตตามหานิยม (เสน่ห์) มวลสารคับคั่ง หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน - จองแล้ว ๒ รายการ

9. ahhaboy

รายการจัดส่งรอบนี้ครับ

คุณ Sanchai จัดส่งให้แล้วครับ EN 3069 9834 0 TH

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      71.9 KB
      เปิดดู:
      143
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มิถุนายน 2015
  10. EAKZE

EAKZE Active Member

14 สิงหาคม 2012
    ขออนุญาติ สอบถามครับผม
    พระร่วงรางปืน พระอาจารย์เอกวัดเขาแร่ จ.สุโขทัย
    มีเก็บไว้บ้างไหมครับผม
    เคยเห็นลงนานแล้วครับผม
    ขอบพระคุณครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

11. tanakorn1

tanakorn1 เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2012
    มีดหมอเทพศาสตราขอจอง 1เล่มครับ

12. ahhaboy

เข็มกลัดมงกุฏเพชร หลวงพ่อฤาษีฯ วัดท่าซุง

เข็มกลัดมงกุฏเพชร(เขาพระงาม) "พระสุธรรมยานเถระ" (ตัวหนังสือใหญ่) หลวงพ่อฤาษีฯ วัดท่าซุง รุ่น ๒ ปี พ.ศ.๒๕๓๒ - ปิดรายการแล้ว ๙ ชุด (นอกเว็บ)  

13. ahhaboy

ขออนุญาติ สอบถามครับผม พระร่วงรางปืน พระอาจารย์เอกวัดเขาแร่ จ.สุโขทัย มีเก็บไว้บ้างไหมครับผม

ยังเหลืออยู่อีก ๑ องค์สุดท้ายพอดีครับ

14. ชาติกุญชร

ชาติกุญชร เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2007
    พระร่วงรางปืน วัดเขาแร่บูชาเท่าไหร่ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้