* พระบูชารุ่นแรก ท่านสั่งไว้ * --- หลวงปู่อุ้ย เทพเจ้าแห่งโชคลาภ เพชรบูรณ์!

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pipat_san, 13 เมษายน 2015.

1. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ได้โอนเงิน ๑๓๐๐บาท เมื่อ๖มิย.เวลา ๑๐.๕๘น.เป็นค่าบูชา.ตะกรุดตรีนิสิงเห๑ดอก ที่อยู่ ดูในกล่องข้อความครับ

2. pipat_san

pipat_san เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007

ขอบคุณมาๆครับ พรุ่งนี้จัดส่งให้นะครับผม :cool:

3. pipat_san

eq375717950th ขอบคุณครับ

eq375717963th ขอบคุณครับ

4. pipat_san

ขอบคุณมาๆครับ พรุ่งนี้จัดส่งให้นะครับผม :cool:

5. pipat_san

พระสมเด็จที่ หลวงปู่อุ้ย ตั้งใจสร้าง เป็นรุ่นแรก

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      638.9 KB
      เปิดดู:
      538
  6. jaroenkun

jaroenkun เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2012
    ได้รับแล้ว ขอบคุณมากครับ

7. request

request เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2008
    กราบหลวงปู่อุ้ยครับ

8. pipat_san

EQ375670585TH ขอบคุณมากครับ :cool:

EQ375670594TH ขอบคุณมากครับ :cool:

9. Sam_santana

Sam_santana เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2013
    รอรอ

10. PerzEsusS

PerzEsusS ติดต่อ ๐๖๕-๖๖๕๙๒๙๑ Line:kormkrit.th

14 กุมภาพันธ์ 2013
    มารอด้วยครับ

11. mikoto

mikoto เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2010
    ท่านพี่พรุ่งนี้เปิดจองกี่โมงครับ

12. 7sense

7sense เป็นที่รู้จักกันดี

รอครับ

13. shamankings

shamankings เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2009
    ไม่มีข่าวอัพเดทเลย เศร้า จะจองอย่างไร ยังไม่รู้เลยครับ

14. pipat_san

ประสบการณ์ เหรียญรุ่นแรก หลวงปู่อุ้ยครับ

มีคนส่งมาให้ดูครับ เลยนั่งพิมพ์ให้อ่านกันครับ

ประสบการณ์จากทางบ้าน เรียนหนังสือ นะโม ที่เคารพรักอย่างสูง
    ผมเป็นคนหนึ่งที่ได้ติดตามอ่านหนังสือนะโม มาตลอดหลายปีนี้ มีอรรถรสหลากหลายเรื่องราวให้ได้ติดตาม บอกตรงๆว่าชอบมากๆ และที่สำคัญชอบอ่านเรื่องราวประสบการณ์ของแต่ละคน ที่หาของดีไปใช้แล้ว เกิดสิ่งดีๆ อะไรกันบ้าง แล้วผมได้อ่านเจอเรื่องราวของ หลวงปู่อุ้ย วัดคลองคล้า พระเกจิของเพชรบูรณ์ ผมสนใจท่านมากครับ ช่วงนั้นท่านได้สร้างเหรียญรุ่นแรก ให้ลูกศิษย์เอาไปใช้ ผมจึงโทรสั่งจองบูชาจากหนังสือนะโม หลังจากไปรษณีย์มาถึงบ้าน ผมรีบแกะออกดูเหรียญรุ่นแรก ของหลวงปู่อุ้ย สวยมากๆ เห็นแล้วถูกใจจริง ๆ จึงอธิฐานต่อเหรียญๆ นี้ว่า หากว่าลูก มีโชค มีลาภ มีเงิน ลูกจะไปกราบหลวงปู่อุ้ยครับ หลังจากนั้นผมจึงได้นำไปเลี่ยมพลาสติกมาห้อยคอ ผมทำงานโรงงานผลิตพลาสติกในนิคมอุตสาหกรรม คนในโรงงานก็เป็นกลุ่มนักเลงบ้านๆ ตั้งแต่เข้ามาทำงาน ผมก็ไม่ค่อยสบายใจ เพราะผมไม่ค่อยมีพวก ไม่ชอบสุงสิงกับใคร เพราะคนพวกนี้ เลิกงานก็พากันไปกินเหล้า แล้วยกพวกตีกันกับ โรงงานอื่นๆ ผมก็ไม่อยากเจ็บตัว อยากทำงานหาเงิน ส่งกลับบ้าน อยู่มาวันหนึ่ง นักเลงแผนกตรงข้ามก็เดินมาชนผม แล้วพยายามหาเรื่องผมให้ได้ ถ้าผมให้เงินมัน มันก็จะไม่เอาเรื่อง ผมก็ไม่อยากให้ เพราะเงินไม่ใช่ว่า จะหาง่าย ๆ ผมเลยรีบเดินหนี ระหว่างนั้นผมรู้สึกมึนๆ แล้ววูบไป มารู้สึกตัวอีกที ที่ห้องพยาบาล พยาบาลบอกว่า “ แปลก??? จังไม่มีเลือดออก ศีรษะไม่แตก ยังไงคุณไปตรวจที่โรงพยาบาลอีกทีนะค่ะ ” ผมสอบถามว่า ผมเป็นอะไร พยาบาลบอกว่า “ คุณโดนตีศีรษะด้วยเหล็กค่ะ ” ผมโมโหมาก ส่วนคนที่ตีหัวผม หนีออกจากโรงงาน ไม่ลาออก ไม่กลับมาอีกเลย เรื่องของผม ก็ดังไปทั้งแผนก “ ทำไม !! หัวแตก เหล็กหนาหลายมิล ” ผมไปตรวจที่โรงพยาบาล หมอบอกว่า ไม่เป็นอะไรเลย หลังจากนั้นอีก 1 อาทิตย์ โดยประมาณ ผมได้รับเงินปลอบขวัญจากโรงงาน ต่อมามีงานเลี้ยงของแผนก มีรางวัลหลายอย่าง ที่อยากได้มากคือ ทองคำ ผมจึงตั้งจิตจับเหรียญของหลวงปู่อุ้ย แล้วอธิฐาน เชื่อไหมครับ ผมจับฉลากรางวัลได้ทองคำ 1 สลึง โชคดีมากๆ ได้ตามที่อธิฐานเลยครับ ต่อมาผมซื้อหวยติดกระเป๋าเอาไว้ ชอบเสี่ยงดวงครับ แต่ก็ไม่เคยถูกเลยจริงๆ รอบนี้ผมดันถูกเลขท้าย 2 ตัวครับ เหลือเชื่อจริงๆ ครับ เรื่องราวต่างๆ ไม่รู้จะอธิบายอย่างไรครับ มันเกิดขึ้นกับตัวผมแล้ว จะเป็นปาฏิหาริย์ หรือ จะบังเอิญ ผมก็ไม่แน่ใจ จนเมื่อผมได้มากราบหลวงปู่อุ้ยครับ ผมมาถึงหลวงปู่ท่านเห็นหน้า ท่านบอกเลย “ โยมมาๆ นี่ มาอาบน้ำมนต์ก่อน ค่อยคุยกัน ” หลังจากผมอาบน้ำมนต์แล้ว หลวงปู่บอกกับผมว่า “ โยมมีเคราะห์แต่กุศลทำไว้มาก ต่อไปเคราะห์ไม่มีแล้ว ทำไว้ความดีเอาไว้นะ จะเป็นเกราะคุ้มกาย ” ผมได้เล่าเรื่องของผม ให้หลวงปู่อุ้ย ท่านฟัง ท่านบอกว่า “คนดีมีของดีติดตัว ทำอะไรก็ดี โยม ต่อไปโยมจะมีดีกว่านี้ ” ตั้งแต่กลับมา มีเรื่องดีๆ เกิดขึ้นอยู่ประจำครับ เหมือนดั่งที่หลวงปู่อุ้ย ท่านพูดเอาไว้ไม่มีผิดครับ ผมตรงๆ ตรงนี้เลยว่า ผมศรัทธาครับ นี่แหละครับ ผมได้อ่านหนังสือ นะโม จนผมได้เจอพระที่ผม พึ่งพิงได้ ผมสบายใจมากๆ ที่ได้กราบพระได้สนิทใจขนาดนี้ ใครที่ยังหาที่พึ่งไม่ได้ ลองไปกราบหลวงปู่อุ้ย กันได้นะครับ ที่วัดคลองคล้า ต.พุทธบาท อ.ชนแดน จ.เพชรบูรณ์ เมื่อไปแล้วจะรู้เองครับ ผมขอเล่าในส่วนที่ผมประสบมา ให้เป็นวิทยาทาน เหมือนกันคนอื่นๆ ขอพื้นที่นะโม ได้ลงให้กับผมด้วยคนนะครับ
    ขอบคุณครับ บัณทิต แก่นขุนทด

ใครมีเหรียญรุ่นแรก เก็บไว้กันบ้างนะครับ เดี๋ยวต่อไปอาจหาไม่เจอ

ขนาดไฟล์:
      135.2 KB
      เปิดดู:
      274
      ขนาดไฟล์:
      548 KB
      เปิดดู:
      313
  15. pipat_san

เล็งๆ กันไว้บ้างหรือยังครับ

ขนาดไฟล์:
      175.5 KB
      เปิดดู:
      317
  16. pipat_san

หนังสือ พระเครื่อง มาเก็บข้อมูลวัดคลองคล้าไปลงให้ครับ สาธุ

ขนาดไฟล์:
      115 KB
      เปิดดู:
      262
      ขนาดไฟล์:
      234.3 KB
      เปิดดู:
      318
  17. pipat_san

พร้อมไม่พร้อม พี่น้อง ^__^

18. Cosh

Cosh เป็นที่รู้จักกันดี

พร้อมแล้วคร้าบพี่เดชชาติ^^

19. mikoto

mikoto เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2010
    พร้อมครับท่านพี่

20. pipat_san

ยอดมาแล้วครับ กำลัง ปรึกษากับคุณ suwat.su ครับ ว่าจะเปิดอย่างไรกันดี