พระบูชาหลวงพ่อทวด ฐานบรรจุพระธาตุและผงหลวงปู่ดู่ เพื่อสร้างโรงพยาบาลชุมชน

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ธรรมประทีป, 21 มกราคม 2014.

1. ธรรมประทีป

ธรรมประทีป เป็นที่รู้จักกันดี

.

เมื่อวาน ถือเป็นฤกษ์ดี นัดรับพระบูชาหลวงพ่อทวด กันหลายราย รวม ๑๕ องค์

คุณรักษ์พระ ๕ องค์ @Zeer
    คุณKittipong ๑ องค์ @Zeer
    คุณวรรณาและเพื่อนๆ ๓ องค์ @KBank เมืองทอง
    อ.จเร, คุณหนูนอรเว รวม ๕ องค์
    คุณTwato ๑ องค์ @คอนโดตรงข้ามออมสิน

มี 2 ท่าน ลงทุนให้Massengerมารับ , คนมารับก็เลยได้พระผงหลวงปู่ทวด พุทธนิมิต หรือลูกแก้วไปด้วย

ขอขอบพระคุณ 5-6ท่านเมื่อวานเป็นอย่างสูง
    และอนุโมทนาบุญร่วมสร้างรพ.ชุมชนอ.บ่อพลอย กาญจนบุรีกับทุกท่านครับ

...

2. ธรรมประทีป

ขอแจ้งประกาศ สำคัญ

.

เมื่อวาน ผมขอสมุดบัญชีธ.SCB จากพระอ.มานิตย์ เพื่อมาตรวจสอบเป็นครั้งแรก
    พบว่า มีการโอนเข้ามา นับแล้วไม่ถึง 50 ราย
    ที่เชคได้ง่ายคือ ท่านที่โอนมาเป็นเศษสตางค์ ตามลำดับจองของท่านเอง , แบบนี้ไม่ต้องดูสลิปก็ได้
    หรือท่านที่จอง 3, 4 , 5, 10 องค์ แบบนี้ก็พอรู้ได้
    ดังนั้น ท่านที่มารับ ได้โปรดแนบสลิปการโอนมา หรือถ่ายรูปส่งมาทางLine ก็ได้ครับ

.....

ท่านพระอ.มานิตย์ได้สรุปให้ผมมาแจ้ง ดังนี้

1. ท่านที่จองไว้แล้ว แต่ยังไม่ได้โอนเงินมา ขอให้รีบติดต่อผม 083 292-2154 เพื่อยืนยันว่ายังจะร่วมบุญ
    แล้วโอนเงินเข้า บช.พระอ.มานิตย์ โดยลงท้ายด้วยเศษสตางค์ตามลำดับตารางที่ผมลงไว้

*** หากเกินจากวันหฤห. ที่ 6 มีนาคม 2557 ไปแล้ว จะถือว่าท่านสละสิทธิ์การจอง
    และจะเปิดโอกาสให้ท่านอื่นๆที่สำรองพระ ลำดับตั้งแต่ 71 ต่อไป ***

2. การนัดรับพระบูชา , หากเกินจากวันเสาร์นี้ 8 มีนาคมไปแล้ว
    ผมต้องนำพระบูชาที่เหลือไปถวายคืนท่านที่วัด
    เฉพาะท่านที่โอนเงินมาแล้ว ให้ไปรับพระที่กุฏิท่านที่เดียว (กรุณานำหลักฐานโอนเงินไปด้วย)

3. ท่านที่อยู่ตจว. และโอนเงินแล้ว วันนี้ผมจะทยอยส่งพัสดุให้ครับ

3. piak_piak

piak_piak เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2005
    มารับวันศุกร์7มีค.57 1. คอนโด- ฝั่งตรงข้ามออมสิน สนง.ใหญ่, สะพานควาย ช่วงเวลา 17:00-19:30น.ได้ครับ

4. ธรรมประทีป

.

คุณเบเบ้ รับพระไปแล้ว ๑ องค์ @คลองสี่
    คุณปัญจ จะรับเย็นนี้ @คอนโด

.

5. zero99

zero99 Active Member

ผมขอสำรอง 1 องค์นะครับ ถ้าได้อย่างไรโปรดโทรแจ้ง 0896811115 นะครับ ขอบคุณครับ

6. momotaro67

momotaro67 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

โอนให้แล้วนะครับ1150.34บ. รายละเอียดตามเอกสารแนบ
    momotaro ลำดับที่ 34 ตามรายการสรุปหน้า6 ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

7. ธรรมประทีป

.

ส่งมอบพระบูชา อีก ๒ องค์ให้คุณPTY

ขอขอบคุณ คุณPTY ที่กรุณาให้ Massenger มารับพระที่ Golden Place พระราม๙

น้องที่มาชอบใจที่ได้พระผงหลวงพ่อทวด พุทธนิมิตและลูกแก้ว :)

8. SIR2010

SIR2010 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2010
    ของผมแจ้ง ส่งทางพัสดุนะครับ
    ขอบคุณมากๆๆ
    โมทนาบุญทั้งปวงครับ
    ไปประจำทางใต้ เป็นทหารรึเปล่าครับ
    เดินทางปลอดภัย มีโชคมีชัย ก้าวหน้า รุ่งเรือง นะครับ

9. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 31 แจ้งโอนเงินวันนี้ เวลา 17:48 น. จำนวนเงิน 1000.31 บาท ขอไปรับกับหลวงพี่มานิต ที่วัดสะแกครับ รบกวนของแผนที่กุฏิหลวงพี่ด้วยครับพี่โก้
    ไม่ทราบว่าพรุ่งนี้เช้าหลวงพี่อยู่วัดไหมครับ
    โมทนาบุญครับ

10. ธรรมประทีป

.

ท่านที่จองพระบูชาไว้ ช่วยติดต่อผมด่วน เรื่องหลักฐานการโอนเงิน

คุณSukato Lokawito 1
    คุณช้าง เอราวัณ 1
    คุณNuttyOne 1
    คุณFreedomk 2
    คุณอสูรเทวะ 5

..........

11. ธรรมประทีป

ย้ายถิ่นฐานไปประกอบอาชีพครับ
    ไปอยู่ต่างจังหวัด รถไม่ติด มีต้นไม้และธรรมชาติเยอะดี
    ขอบคุณสำหรับคำอวยพรครับ ขอพรนี้มีแก่คุณSir2010 และทุกท่านที่ร่วมบุญเช่นกันครับ

ถ้าจำสถานที่ทำงานไม่ผิด : เลยเข้าไปจากEGAT มีวัดนึง สงบเย็นดี
    ชื่อวัดกระโจมทอง หลวงพ่อเจ้าอาวาสท่านเมตตา มีโอกาสไปทำบุญก็ดีครับ

12. twato

twato เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2012
    พระสวยมากครับ ขอขอบคุณที่กรุณาเป็นสะพานบุญครับ
    (แมสเซ็นเจอร์ผมดีใจที่ได้พระ เอามาอวดแต่เช้า)

13. ธรรมประทีป

น้องtwato

สิ่งที่น้องทำอยู่ตอนนี้เป็นบุญที่ดีและประเสริฐยิ่ง
    ขอชื่นชมและเป็นกำลังใจครับ ตอนที่เล่าให้ผมฟัง ผมเกิดขนลุกปิติเลย

หากต้องการหนังสือธรรมะหลวงปู่ดู่เพื่ออ่านให้ท่านฟังก็ติดต่อมาทางLine
    ผมมีเวลาก็จะส่งให้ อาจช้าบ้างนะ

อนุโมทนาบุญครับ

.

14. twato

twato เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2012
    สาธุ ขอบคุณมากๆครับพี่ หลวงปู่ดู่และหลวงปู่พิศดูคือหลักชัยในการดำรงชีวิตอยู่ครับ
    แม้ไม่เคยได้กราบเลยสักครั้ง เป็นแค่ศิษย์หางแถวไกลลิบๆยังได้รับความเมตตาให้อบอุ่นใจอยู่ทุกครั้งเมื่อเจอปัญหาในชีวิต

15. ธรรมประทีป

ขอแจ้งให้ทราบ
    พี่ที่ช่วยจ่ายพระให้ (ที่คอนโดตรงข้ามออมสิน) เขาจะกลับไปค้างที่บ้านในวันศุกร์พรุ่งนี้ช่วงเช้า
    ดังนั้น เหลือเพียงวันพฤห. วันนี้เท่านั้นที่จะติดต่อรับพระในตอนเย็น ช่วงเวลา 17:00-19:30

จึงขอรบกวนท่านโปรดติดต่อนัดมาทางผมก่อนในช่วงบ่ายนี้

ปล.
    ตั้งแต่เช้าวันศุกร์นี้ พระจะอยู่ที่คลองสี่ที่เดียว แล้ววันเสาร์ผมจะนำถวายคืนพระอ.มานิตย์ที่เหลืออยู่ทั้งหมดครับ

16. ธรรมประทีป

คุณpiak2010 ครับ

วันศุกร์ พี่ที่คอนโดเค้ากลับบ้านตั้งแต่เช้า
    กรุณามารับเย็นวันนี้ ช่วง 17:00-19:30
    หากไม่สะดวก จะส่งเป็นพัสดุ ช่วยแจ้งที่อยู่ให้ผมด่วนครับ

...

17. ธรรมประทีป

รายการพัสดุ บ่ายวันนี้

RH 8138 1507 1 TH พระสงกร นครชัยศรี

RH 8138 1508 5 TH คุณวีรชัย ภูเก็ต

RH 8138 1509 9 TH คุณMomotar67 นครฯ

RH 8138 1510 8 TH คุณKumhom82 บางพลี

EX 8972 4648 2 TH คุณYok94 ขอนแก่น

ลูกแก้วที่มอบให้มี 2 ชุด, ชุดแรกให้อยู่กับพระบูชา มือหลวงพ่อทวดถือลูกแก้ว
    ส่วนอีกชุด นำไปเลี่ยมแขวนได้ รวมทั้งกระดาษยันต์ก็เสกแล้วด้วย
    ถ้ายังไม่เลี่ยม ก็เก็บลูกแก้วรวมกับกระดาษยันต์ นานๆไปก็จะยังจำได้ว่าเป็นลูกแก้วสำนักไหน

พระที่อธิษฐานจิตลูกแก้ว เรียงตามวาระที่นำไปขอ
    ๑. หลวงน้าใย สัญญโม (ผมกราบเรียนท่าน อธิษฐานเป็นลูกแก้วหลวงพ่อทวด)
    ๒. หลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน
    ๓. หลวงตาน้อย (คำพอง) ปัญญาวุโธ วัดป่านานาชาติ

โค๊ดพระ "๒ส" อยู่มุมซ้ายบนของฐาน เมื่อมองจากหลังองค์พระ

...

18. sriharaj_wit

sriharaj_wit เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2012
    โอ เคตามที่คุยกันไว้ครับ ขอรับที่คอนโด- ฝั่งตรงข้ามออมสิน สนง.ใหญ่, สะพานควาย ช่วงเวลา 17:00-19:30น. ครับ เมื่อผมไปถึงจะโทรหรือแจ้งทางไลน์อีกครั้งครับ ขอบคุณครับ

19. piak_piak

piak_piak เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2005

ขนาดไฟล์:
      111.4 KB
      เปิดดู:
      133
  20. ธรรมประทีป

คุณpiak2010ถ่ายรูปออกมา หน้าหลวงพ่อทวดเมตตามากครับ

(นับเป็นคนแรกที่ได้รับพระแล้ว ถ่ายรูปมาให้ชม นับถือๆครับ)

.....