พระปรอทหลวงปู่ละมัยของแท้ยังมีให้เช่า ที่วัดนะคร้บ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ong, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. D-Dom

D-Dom เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่ละมัย ไปด้วยหรอ ครับ :cool:

2. Maestro

Maestro เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดี พี่น้องบ้านพระปรอททุกท่านครับ ^_^

3. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    ใช่ครับผม หลวงปู่ละมัย ท่านเป็นประธานฝ่ายสงฆ์ในงานนี้ครับ

4. D-Dom

อยากไป จัง แต่ติดว่าเป็นวัน เสาร์
    แล้ว อ. ตู่ไปด้วยหรือเปล่า ครับ งานนี้

5. pana_mool

ผมไม่ได้ไปครับ เนื่องจากวันเสาร์มีงานที่คนอื่นทำแทนไม่ได้
    หลวงปู่ท่านลงมาที่สุพรรณ ซึ่งไม่ไกลจาก กทม. เสียดายเหมือนกันครับ
    ท่านมาพักที่วัดทุ่งสามัคคีธรรม หลายวันแล้วนะครับ พี่ๆ น้องๆ ท่านใดมีเวลา ก็สามารถไปกราบ ไปเยี่ยมท่านได้นะครับ :cool:

6. D-Dom

แล้วเวลาพอจะทราบไหม ครับ เช้า บ่าย หรืออย่างไร ครับ

7. pana_mool

หมายถึงการหล่อพระในวันที่ 22 ใช่ไหมครับ ผมก็ไม่ทราบรายละเีอยดของงานเหมือนกันครับ
    แต่ถ้าจะไปกราบหลวงปู่ ช่วงนี้ท่านอยู่ที่วัดทุ่งสามัคคีธรรมตลอดครับ
    เห็นน้าแอ๋วว่ารับแขกถึุง ทุ่มหนึ่ง ไม่เกิน สองทุ่มครับ
    รายละเอียดโทรถามน้าแอ๋วได้เลยครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 มกราคม 2011
  8. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    สวัสดีครับ ท่านสามชิกชาวปรอททุกท่าน

ท่านใดที่สายพุทธภูมิ เชิญไปชมพระกริ่งพุทธภูมิ
    ขนาดบูชานะครับ
    พระตัวแทนของสายพุทธภูมิ:cool:

9. New Collector

New Collector เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2009
    เรียนเพื่อนสมาชิกครับ ผมอยากจะขอทราบรายละเอียดของ พระกริ่งชินบัญชรชนะมารเพชรกลับ ของหลวงปู่ลมัย หน่อยครับ ไม่ทราบว่ายังมีให้บูชาหรือไม่ เนื้อพระสร้างจากอะไรบ้างครับ

10. chaiwat13

chaiwat13 เป็นที่รู้จักกันดี

รึผมโดดงานไปดีกว่าไหมครับคุณตู่(เดี๋ยวดูอีกทีถ้าเจ้านายไปพิโลกเดี๋ยวพาเจ้านายแวะดีกว่า)ขอบคุณครับสำหรับข่าวครับคุณตู่

11. pheemawat

pheemawat เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมีวาสนาได้กราบหลวงปู่และสนทนากับท่านแล้วครับ เป็นบุญล้นพ้นจริง ๆ ครับ ได้ไปโดยบังเอิญด้วย คือผมกับเพื่อน 5 คนหน่ะครับได้ไปเที่ยวบ้านสามชุก สุพรรณ เสาร์ อาทิตย์อ่ะครับ วันที่ 16 ได้ตื่นนอนตอนเช้าไปใส่บาตรและได้ใส่บาตรพระวัดทุ่งสามัคคีธรรม แม่ชีวัดทุ่งฯบอกว่าหลวงปู่ละมัยท่านมางานหล่อรูปเหมือนหลวงปู่กับหลวงปู่สังวาลย์(สหมิกธรรม หลวงตามหาบัว ปัจจุบันละสังขาร สรีระท่านไม่เน่าเปื่อย แต่เหลืองอร่ามดังทองคำ ตั้งบูชาอยู่เรือบริษัทวัดทุ่งฯครับ) ท่านได้จารยันต์ให้ด้วย สุดยอดจริง ๆ และได้ประเคนภัตตาหารเพล ท่านสวดให้พรด้วย กระแสบารมีท่านเมตตาดีจริง ๆ ครับพูดตรงไปตรงมา เป็นพระโบราณทรงภูมิธรรมสูงที่น่าเคารพมาก ไม่มีจริต ถ้าไม่มีใครคุย ท่านก็จะนับประคำ ภาวนาไปครับ ท่านมากับน้าแอ๋วและน้องโทน โทน ครับ วันเสาร์นี้จะมีงานหล่อพระ และจะแจกรูปหล่อหลวงปู่ละมัยและหลวงปู่สังวาลย์ ด้วยครับ อย่าลืมไปกันนะครับ สุพรรณบุรีใกล้กรุงเทพฯ มาก ท่านมาโปรดถึงที่แล้ว หาโอกาสไปนะครับ ถามหลวงปู่ว่าภัยพิบัติจะมีจริงไหม หลวงปู่บอกว่าไม่แล้ง ก็ท่วมครับ ถามท่านว่าถ้าน้ำท่วมจะท่วมมากไหม ท่านบอกว่าท่วมถึงเจดีย์ภูเขาทองครับ เล่าสู่กันฟัง ไปกราบท่านเถอะครับ เราไม่รู้หรอกว่าท่านจะยืดสังขารท่านอยู่สงเคราะห์พวกเราไปจนถึงเมื่อไร ตอนนี้ท่านยังอยู่และไม่ได้หนีไปไหนไกล ก็ไปร่วมบุญกันมาก ๆ นะครับ ตรงตลาดร้อยปีสามชุก ให้เป็นทริปท่องเที่ยวเสาร์นี้นะครับ

12. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีสมาชิกบ้านปรอทครับ
    เป็นข่าวดีมากๆครับ คุณตู่
    เพื่อนสมาชิกท่านใดพอมีเวลา
    อย่าลืมไปหาหลวงปู่นะครับ

13. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องไปถามคุณพรหมประสิทธิ์ครับ เขาเป็นผู้ประสานงานการสร้างของพระที่วัดบ้านจาร ดำริสร้างให้หลวงปู่ครับ

14. konboran

konboran เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ตอนนี้ผมว่าติดต่อ อจ.จ่อย โดยตรงจะชัดเจนที่สุด กริ่งชินบัญชรเพชรกลับเนื้อหล่อนำฤกษ์เปิดให้จองก่อนทำพิธีถ้าเหลือคงน้อยที่สุด แต่เหรียญชินบัญชรเพชรกลับ,เหรียญอจินตรัย ลป.ละมัยฯ,เหรียญนาคปรกเนื้อต่างๆ,เบี้ยแก้ ลป.ละมัย น่าจะยังมีครบเพราะเมื่อประมาณเดือน ธค53 ผมเช่าโดยตรงกับ อจ.จ่อยฯยังมีให้เช่าและราคาวัดครับ

15. D-Dom

ขอบคุณ ครับ
    ทีแรกคิดว่า น่าจะ ลางานได้ แต่ตอนนี้ไม่ได้ซะแล้ว งานเข้า :boo:

16. pana_mool

อ่านที่คุณpheemawat โพส แล้วนึกถึงหลวงปู่ ทำให้รู้สึกปลื้มมากเลยครับ
    หลวงปู่ท่านเมตตา เมื่อก่อนตอนนี้่สมาชิกบ้านปรอทยัง จัดรถตู้ไปตอกคตปรอทกันเืมื่อปีที่แล้ว ผมก็ได้มีโอกาสได้ร่วมไปกับคณะด้วย ไปหลายครั้งมีโกาสพูดกับหลวงปู่ไม่กี่คำ แต่แค่เห็นท่านก็ปลื้มแล้วครับ

มีครั้งหนึ่งท่านใช้นิ้วเขียนอักขระให้ที่กระหม่อม รู้สึกได้เลยครับว่ากระหม่อมเปิดเป็นวงกลมเล็กๆ แล้วค่อยๆ ขายใหญ่ขึ้นๆ แล้วไล่จากกระหม่อมลงมาคลุมหัว ในตอนนั้นผมไม่ได้ทำจิตให้นิ่งไม่ต้องเข้าสมาธิ ก็รู้สึกได้เลยครับ........

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มกราคม 2011
  17. New Collector

New Collector เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2009
    ขอบคุณคุณKonboran และคุณญานธรรมครับ

18. pheemawat

pheemawat เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุคับเป็นบุญกุศลมากมายคับบารมีหลวงปู่คุ้มเกล้าแล้วหล่ะคับ

19. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีเช้าวันเสาร์ สมาชิกบ้านปรอททุกท่านค่ะ แวะมาเยี่ยมเยียน ขอให้มีความสุขกันทุกท่านนะค่ะ งานใกล้ลงตัวแล้ว ต่อไปก็คงมีเวลามากขึ้น คงได้เข้ามาคุยบ่อยๆเหมือนเดิม ยังไงก็ยังไม่ลืมบ้านหลังนี้ กราบนมัสการหลวงปู่ละมัย เสียดายที่ไม่มีเวลาที่จะลงไป สุพรรณไม่ไกล แต่ที่ไปไม่ได้เพราะวันเสาร์ก็ยังมานั่งทำงานอยู่เลยค่ะ ยังไงก็ดูแลตัวเอง และรักษาสุขภาพกันทุกคนนะค่ะ ว่างช่วงไหนก็จะแวะเข้ามาทักทายค่ะ

20. louis07

louis07 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีสมาชิกบ้านปรอทครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้