พระปรอทหลวงปู่ละมัยของแท้ยังมีให้เช่า ที่วัดนะคร้บ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ong, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    คุณญานธรรม ยังเป็นเสือปืนไวเหมือนเดิมนะครับ 555555
    หมายความว่า ให้บูชา 3200 บาท ใช่ไหมครับ
    แล้วทำเป็นหัวแหวน และ จี้ ให้บูชาอย่างไรครับ

เรื่องหลวงปู่ท่านธุดงค์ไปเขมร ไม่ทราบเรื่องมาก่อนเลยครับ

2. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

"คุณญานธรรม ยังเป็นเสือปืนไวเหมือนเดิมนะครับ 555555 หมายความว่า ให้บูชา 3200 บาท ใช่ไหมครับ แล้วทำเป็นหัวแหวน และ จี้ ให้บูชาอย่างไรครับ เรื่องหลวงปู่ท่านธุดงค์ไปเขมร ไม่ทราบเรื่องมาก่อนเลยครับ" อ้าวผมนึกว่าคุณตู่หอบกลับมาด้วย แต่อย่าเอ็ดไปครับ เดี๋ยวขาใหญ่ไปเหมาเราจะอดกันหมด ว่าแล้วเดี๋ยวต้องไปบอกน้าแอ๋วก่อน ว่าถ้ามีใครมาเหมา อย่าให้น่ะ เดี๋ยวเค้าเอามาขายต่อ พวกผมจะเช่าไม่ได้ อยากให้ทุกคนมีติดตัวคนละองค์ครับ

3. ญานธรรม

ไม่รู้ว่า พรุ่งนี้น้าแอ๋วจะโกรธผมไหม ที่ทำให้น้าแอ๋วต้องรับโทรศัพท์ตลอดบ่าย สายไหม้แน่เลย

4. ญานธรรม

อีกเรื่องหนึ่งที่ถามนะครับ ว่าทำไมหลวงปู่ต้องกลับมาที่สวนสมุนไพร 1 ด้วยครับ น้าแอ๋วบอกว่า กลับมาอยู่ใกล้ๆ ลูกหลาน ส่วนที่ใหม่ก็จะมีคณะสงฆ์อยู่ดูแล เพราะสถานที่ส่วนใหญ่ก็เสร็จเกือบหมดแล้ว

5. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    ถ้าสิงหาคม 2554 มีงานบุญ และ จะมีการตอกคตปรอท
    พี่ๆ น้องๆ บ้านปรอทต้องเตรียมตัวรวมกลุ่มกันแต่เนิ่นๆ จะครับ จะได้ไม่มีใครตกขบวนอีก
    น้าแอ๋วใจดีครับ เรื่องรับโทรศัพท์ ไม่มีปัญหาหรอกครับ
    แล้วหลวงปู่ ท่านจะกลับมาจากเขมรเมื่อไร พอจะทราบไหมครับ

6. ญานธรรม

น้าแอ๋วบอกไปไม่นานครับ เดี๋ยวก็กลับ แต่เห็นว่าจะไม่ใช่เขมรที่เดียวน่ะ แต่ที่อื่นผมจำไม่ได้ครับ

7. chaiyo19

chaiyo19 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณ gasnaka และคุณ ตู่ ที่ช่วยให้ความกระจ่างกับมือใหม่ีหัดขับ
    ที่นี้ขอรบกวนอีกเรื่องครับ เหรียญ12นักษัตริย์ รุ่นที่ให้เช่าประมาณๅ 1200 บาทนั้น ไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่า แล้วยังมีของหรือไม่ และใช้รักษาโรคภัยไข้เจ็บ
    ได้หรือเปล่าครับ (หากมีเพื่อนๆคนใดให้ข้อมูลไ้ด้ก็เชิญชี้แนะนะได้นะครับ)ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ(y)(y)(y)(y)(y)

8. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    เรื่องตอกคต คิดว่าต้องรีบรวมตัวกันเพื่อจะได้เเจ้งจำนวนน้าแอ๋วนะคะ
    เดี๋ยวเจอเสือปืนไวอย่างคุณญาณธรรมว่า
    ทางที่ดีบูชามาไว้ก่อนก็ดีนะคะกันพลาด เฉพาะคต 3200 ค่ะ ค่าครูอีก 100
    เป็น 3300 ขอให้ทุกท่านสมหวังกันทุกคนเลย
    วันก่อนไปยังไม่รู้เลยว่าหลวงปู่จะธุดงค์ อีกทีข่าวนี้ก็เเสดงให้เห็นว่าหลวงปู่ท่านแข็งแรงมาก ดีใจ

ลืมไป เราไม่แน่ใจนะว่าคตปรอทเพชรจะยังคงทำเป็นเม็ดข้าวสารสำหรับตอกอีกไหม
    เพราะเที่ยวนี้ ป้าที่อยู่สวน 1(นั่งอยู่กับพี่แอ๋ว) บอกว่าร้านเค้าบ่นว่าเจียรยาก แข็งมากด้วย เรื่องจะเจียรเป็นหัวแหวน เป็นจี้ ชิ้นจะใหญ่กว่า เเต่เม็ดข้าวนี่สิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2011
  9. gasnaka

เหรียญนักษัตรธรรมดา เห็นยังมีอยู่ในตู้ แต่จะครบ 12 นักษัตรไหมต้องโทรถามค่ะ ทองคำดำก็ยังมีครบอยู่ ใช้รักษาโรคได้ค่ะแต่ใช้แบบไหนบ้าง พี่แจเคยเอามาลงไว้ให้ในกระทู้นี้นะคะ ลองย้อนกลับไปอ่านดู หรือถ้าพี่แจพี่ชายที่แสนดีผ่านมาเห็นก็ลงให้น้องๆดูใหม่นะคะ เรารู้แต่เฉพาะที่เราใช้ เราจะเอาไว้ทาถูเวลาผื่นขึ้น ทาแป๊บเดียวยุบหายหมดเลย โดนน้ำมันลวกก็ทาทิ้งไว้เหมือนกัน
    ถ้าตะขาบกัดก็ให้บีบมะนาวแล้วก็เอาปรอทถูไว้แก้พิษได้ อันหลังนี่มั่ว แบบว่ามันคุ้นๆอ่ะ

10. jae in

jae in เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    น้องสาวนอนดึกเหมือนกันนะเนี่ย วิธีใช้ปรอทหุง เดี๋ยวลองหาดู ถ้ามี จะเอามาลงให้

11. gasnaka

555 ตื่นเต้น นอนไม่หลับ ได้คุยกะคนที่เรารักมากๆเลยนอนไม่หลับเลย อิอิ
    ดีๆๆพี่เอามาลงเลย หนูลืมประจำ จำได้เเต่ที่เราใช้อยู่ อันไหนไม่ได้ใช้ก็ลืม อันที่จริงน่าจะปริ๊นส์เก็บไว้เผื่อในช่วงภัยพิบัติ ไม่มียารักษาโรค
    ปรอทหุงจะช่วยได้มากมายทีเดียว
    อนุโมทนาบุญกับพี่ชายด้วยค่ะ

12. jae in

13. ญานธรรม

ขอบคุณ คุณเจ อิน มากครับ รวดเร็วทันใจจริงๆ

14. kittipongc

kittipongc เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    ปรอทหุง นี่รักษาสารพัดโรคเลย

แล้ว
    คตปรอท(เิกิดโดยธรรมชาติ) กับ ปรอทหุง(สร้างโดยมนุษย์) ต่างกันไหมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 เมษายน 2011
  15. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

เคยได้นั่งสนทนาธรรมกับหลวงปู่ฝัก ครั้งที่ได้ไปปฏิบัติธรรมวัดเขาวงค์พระจันทร์ปรอทหุงถ้าหุงให้ดีก็จะเป็นคตปรอดได้เหมือนกันแต่ยากมากเท่ากับหนึ่งในร้อย จะพบสักองค์หนึ่ง หลวงปู่ฝัก ท่านยังเมตตาต่อว่าคตปรอดปลุกเสกให้ดี จะมีอนุภาพเท่าเหล็กไหลน้ำหนึ่ง สมัยนั้นท่านเล่นแร่แปรธาตุ หุงปรอทไว้มาก และท่านก็เว้นช่องว่างไว้ สำเร็จเป็นคตประรอดแค่องค์เดียว และ ท่านก็ไม่ได้เก็บไว้กับตัว ท่านได้มอบให้ตนบุญคนนั้นที่ไปหาท่านที่วัดเขาวงค์พระจันทร์ไปแล้ว

หลวงปู่ฝักท่านเป็นศิษย์หลวงพ่อกบ และ สำเร็จลุนแห่งนครจำปาสัก ท่านให้แง่คิดสติเตือนใจทุกคนในวันนั้นว่า ใครที่ยังสังสัยอยู่มาก พวกนี้ยังอีกนาน อย่างที่แก๊สว่าบัวที่เต่าถุยเต่ายังไม่กินเลย ส่วนพวกที่ไม่สังสัยก็ไปไกลแล้ว วันนั้นก็มีนายห้างซิง กับ น้องชายนายห้างอีก 2 คน และ น้อง สาว
    และผม ก็เลยขอให้ท่านเมตตาอธิษฐานจิตลงในวัตถุมงคลที่ผมถืออยู่เป็นประจำ ท่านก็เมตตานั่งปรกให้ และ ส่งคืน
    ผมพบว่า ไม่มีพลังร้อนพลังเย็น อะไรให้เราได้จับพลังงานอะไรได้เลย เมื่อกลับถึงบ้านที่หนองไผ่แล้ว ก็ไปเล่าให้คุณพ่อฟัง ท่านสรุปว่า ท่านไม่มีจิตที่ปรุงแต่ง

16. D-Dom

D-Dom เป็นที่รู้จักกันดี

สุด สุด สุดยอด :cool::cool:

17. D-Dom

ช่วงนี้ บ้านปรอท คึกคัก ดี จัง ครับ:cool:

18. D-Dom

:cool::cool::cool: :cool::cool:

19. kittipongc

kittipongc เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    ขอบคุณมากครับ :cool:

20. jae in

ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 6 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 2 คน ) [ แนะนำเรื่องเด่น ]
    jae in, panamool, numkitti, D-Dom

ได้ข่าวว่าเดี๋ยวนี้ดช D-domกลายเป็นจอมขมังเวทย์ไปแล้ว มีทั้งตะกรุดสาริกา ปลัดขิกเทอร์โบ พระขรรค์นะปัดตลอดและอื่นๆอีกมากมาย:cool::cool::cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้