"พระเก๊มาจากไหน"

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย มันตรัย, 7 พฤษภาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ผมว่าการถ่ายภาพออร่าเป็นอะไรที่เป็นวิทยาศาสตร์ที่ดีมากนะครับในสมัยนี้ (รองจากการเอาปืนมายิงและการเอาใส่ปากปลาช่อนแล้วฟัน) ภาพออร่าน่าจะบอกได้ว่า รูปของคนปกติ คนที่ใส่พระเตรื่อง พระเครื่องเฉยๆ หินธรรมดา มีแสงสีรัศมีต่างกันอย่างไรครับ ผมคิดว่าคนที่แขวนพระส่วนใหญ่ ก็อยากให้พระที่ตนแขวนเป็นพระทีมีอิทธิคุณนะครับ ในอนาคตนอกจากใบรับรองพระแล้ว ใบรับรองจากสถาบันถ่ายออร่านี่แหละที่น่าจะเข้ามามีบทบาทในวงการพระเครื่องครับ

2. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้แบบนี้ ปากคนตั้งกระทู้บอกว่า ไม่มีอะไร แค่อยากจะเตือนคน ให้มีสติ อย่างนั้นอย่างนี้

จริงๆๆแล้วไม่ใช่หรอกขอรับ มันตั้งเพื่อจะด่า ตำหนิคนที่สะสมพระวังหน้า ว่าโง่ แล้วตัวเองก็ไปสรรเสริญไอ้พวกเซียนแหกตา อ่ะครับ ตามเวบที่มันนิยมกัน

3. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    <TABLE class=tborder id=post1185382 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>ยายผีป่า<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1185382", true); </SCRIPT>
    สมาชิก กิตติมศักดิ์
    สมาชิกยอดฮิต

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 01:02 PM
    สถานที่: ที่แผงหนังสือทั่วประเทศที่จำหน่ายนิตยสารพลังจิต.คอม ไปหาซื้ออ่านสิแล้วจะรู้ว่าอยู่ที่แห่งหนตำบลใด
    ได้ให้อนุโมทนา 222 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 31,842 ครั้ง ใน 3,621 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 3338 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1185382 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message --><TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off"></TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พระสายพร [​IMG]
    สงสัยพระสมเด็จของคุณsithiphongคงจะมีมากนะขนาดแจกไปตั้งเยอะยังไม่รู้จักหมดเลย นำไปแจกเด็ก 5 ขวบเปล่าที่ว่าแจกแล้วยังมีมาขอกันอีก อิ อิ เด็กเขาคงนึกว่าลูกอมหรือเปล่า อิ อิ ไปก่อนนะ<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1184209", true); </SCRIPT>
    นมัสการ(หากท่านเป็นพระจริง)

สำรวมกรรมบทสิบด้วยเจ้าค่ะพระคุณท่าน หากพระคุณท่านศึกษาเกี่ยวกับการสร้างพระของสมเด็จโตนั้น จะทราบว่าท่านสร้างไว้เยอะจริงๆ ค่ะ

และถ้าคอลัมนิสต์หรือท่านที่เชื่อว่าพระเพดานโบสถ์วัดพระแก้ว พระกรุวังหน้าไม่มีจริง

ขอให้รวบรวมปัจจัยของท่านแล้วเข้าไปทำบุญกับโครงการของในรั้วในวังบ้างนะคะ เผื่อหูตาท่านจะสว่างบ้าง

เมื่อก่อนยายผีป่าก็คิดเหมือนพวกคุณค่ะ และมองว่าพิมพ์พระเหล่านี้เหมือนพระทำขึ้นมาเพื่อการตลาด และเคยได้เห็นที่มันทำเลียนแบบแต่เนื้อต่างกันค่ะกับที่เขานายพลท่านหนึ่งท่านสวมมาเมื่อสามปีก่อนในวันงานที่ออฟฟิสของเราเปิดที่ตึกใหม่ ท่านสนิทกับครอบครัวเรา และให้เกียรติมาร่วมงาน

ยายพูดรายละเอียดมากกว่านี้ไม่ได้ แต่ท่านใดที่เข้าใจว่ากรุวังหน้าไม่มีจริง ขอให้ลองทำตามที่ยายบอกนะคะ ของจริงมีเยอะ ของทำเลียนเพื่อความประสงค์ของผู้ทำนั้นก็มีมากค่ะ

เพื่อนคนหนึ่งไม่ใช่สมาชิกเวบ แต่เรานับถือกัน เขาก็ไม่เชื่อว่าพระกรุวังหน้ามีจริง เขาเห็นพระเหล่านี้ตั้งแต่วัยรุ่น หลายปีแล้ว เลยมองว่านี่คือพระสนาม ยายก็บอกว่า อาจจะใช่ที่พระที่คุณเห็นคือของทำให้เป็นพระสนาม หรือทำใหม่เพื่อขายกัน แต่ที่ยายรู้คือ มีจริง และของจริงเนื้อสวยมากๆ มีหลายพิมพ์แปลกๆ

ยายมานี่ไม่อยากงัดข้อกับใคร แต่มาเพื่อยืนยันว่า มีจริง เราจะได้ไม่ทิ้งสมบัติของแผ่นดินให้เสียค่าไป

เจอของจริงให้เก็บไว้ ของปลอมก็เก็บไว้ได้ค่ะ เพราะเป็นสัญลักษณ์ของพระพุทธเจ้า ของครูบาอาจารย์

คุณสิทธิพงศ์เท่าที่ยายทราบมานะคะ เงินทุกบาททุกสตางค์ไม่เคยนำเข้ากระเป็ฃ๋าตัวเอง

ยายบอกเพื่อนที่ค้านว่าเอาพระปลอมมาให้คนบูชาว่า

"ให้มองว่าเขาเอาพระมาให้คนที่ร่วมทำบุญนะคะ เงินเหล่านั้นเห็นแล้วว่าสร้างวัดที่แร้นแค้นให้เป็นที่รู้จักและมีหลายๆ อย่างตามที่ต้องการ สร้างเจดีย์ได้ลุล่วงเร็วกว่ากำหนด ยายอยากถามคนทีส่งเงินทำบุญว่า

"คุณต้องการทำบุญหรือต้องการซื้อพระเครื่องเพื่ออวดใครๆ ว่านี่คือพระของแท้"

อย่างยายผีป่าไม่เคยรับประกันว่านี่คือพระแท้หากไม่รู้ที่มา แต่จะบอกว่าถ้าทำบุญเท่านี้ คุณจะได้รับวัตถุมงคล ของที่ระลึกนะ คนที่เขาไม่รับก็มี แต่สิ่งที่เขาได้คือ ได้มีโอกาสทำบุญรู้จักการเสียสละทรัพย์สร้างคุณงามความดีแล้วนะคะ ยายไม่อยากเปรียบเทียบจิตใจและความคิดของคนที่ชอบทำบุญกับคนที่ชอบสะสมพระเครื่องเพื่อการโอ้อวดหรือเพื่อการปล่อยทำกำไรต่อ มันระดับจิตใจจิตสำนึกต่างกันค่ะ"

คุณต้องการมาเปิดเผยในสิ่งที่คุณรู้มา (รู้ลึกหรือไม่เราไม่รู้นะคะ) ยายก็มีสิทธิ์ในการเปิดเผย

เชิญคอลัมนิสน์ติดต่อยายผีป่ามานะคะ ยายจะพาไปค้นหาความจริงที่แท้จริง จะได้ไม่นำเสนอตามที่ตนรู้หรือรับรู้มาแล้วมาวิเคราะห์ ถ้าคุณพบความจริงแล้ว คุณจะกล้าพิมพ์ใหม่ขอขมาพระรัตนตรัย ขอขมาแผ่นดินไหมและผู้ที่เชื่อตามคุณไหมคะ เดี๋ยวยายผีป่าจะนัดผู้หลักผู้ใหญ่ให้ จะได้รู้ว่าเนื้อพระของจริงกับของทำเลียนแบบนั้นต่างกันอย่างไรนะคะ

</TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off"><TABLE class=tborder id=post1185536 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>เชน<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1185536", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 12:55 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 0 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 1,003 ครั้ง ใน 284 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 123 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1185536 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->ทุกท่านล้วนเกิดไม่ทัน
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->สวัสดีครับผมขอพูดในฐานะคนกลางนะครับ ผมเริ่มศึกษาพระสมเด้จวัดระฆัง มากว่า 10 กว่าปี และลองผิดลองถูกหมดเงินมาเป้นแสน จนทุกวันนี้ผมขอยืนยันว่าพระสมเด้จวัดระฆังของแท้นั้นเป้นที่หวงแหนแก่คนที่มีไว้ครอบครองมาก และพระสมเด้จวัดระฆัง บางขุนพรหม เกศไชโยนั้นหาของแท้ได้ยาก วัดบางขุนพรหม และวัดเกศไชโยก็พอหาดูได้ไม่ยากนัก เพราะยังพอหาได้กันอยู่เพราะท่านสร้างไว้เป้นที่ระลึกไว้จำนวนมาก แต่พระสมเด็จวัดระฆังของแท้นั้นหาได้ยากมากเต็มแก่ เพราะท่านทำไว้น้อยองค์ และพระที่ลงโชวตามหนังสือ ตามเว็บไซดืต่างๆล้วนหาของแท้แทบไม่ได้เลย ยิ่ง นิตยาสาร บุญพระเครื่องนี่นะ พระเก๊เกือบ 90 % ก็ว่าได้ .แต่พระกรุวังหน้า พิมพ์ต่างๆนั้นผมยอมรับว่า มีทั้งของเก๊และของแท้ ตาดีได้ตาร้ายเสียครับ พระวังหน้าตอนนี้มีออกมาดาดดื่นตามตลาดทั่วไปแม้แต่ที่โคราชเองยังมีกลาดเกลื่อน แต่ของดีนั้นมีอยู่แน่นอนแล้วแต่บุยของไคร..ท่านจึงว่าเล่นพระแค่ชอบ หรือ ตาดีได้ตาร้ายเสีย
    ในค่ายทหารสุระนารีก็มีนายทหารหลายท่านสะสมเก็บพระวังหน้าพิมพ์ต่างๆไว้เยอะ เพราะเค้าคิดว่า ไครไม่เชื่อก้ช่าง ยิ่งดี จะได้ไม่มีไครมาแย่ง ยิ่งเก็บได้สบาย ในอนาคต พระเหล่านี้จะออกมามีคุณค่าอย่างแน่นนอน อย่างน้อยผมคนนึงละที่เก็บๆๆอะไรที่มีเยอะ ก็ปล่อยๆ แต่พระคุณหนุ่ม สิทธิพงษ์ ที่ผมบูชาร่วมทำบุญมาดุเนื้อหาแล้ว ผมมั่นใจว่าพระแกแท้ถูกทั้งเนื้อหาและความเก่าเก็บ ผมจึงได้ติดต่อขอบุชาไว้เพิ่มเพื่อเก็บไว้ให้ลูกหลานต่อไป
    ผมไม่ได้เข้าข่างคุณ หนุ่มนะครับ เมื่อก่อนก็เป้นอริกันอยุ่พักหนึ่ง ตอนนี้ผมคือโจรกลับใจแล้ว เพราะเหตุผลหลายๆอย่างที่ได้รับ มั่นใจว่าพระคุณหนุ่ม ดีแท้แน่นอน เดินหาดูตามตลาดพระ ไม่เคยเจอเลย ถึงเจอเนื้อหามวลสาร และความเก่าเทียบกันไม่ได้เลยจริงๆ .ขอบคุรครับที่รับฟัง

-พระวังหน้าของเก๊ก็มีเยอะ.และของแท้ก็ยังมีปนเปกันอยู่ ตาดีได้ตาร้าย..นะครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">

นมัสการ(หากท่านเป็นพระจริง)​

สำรวมกรรมบทสิบด้วยเจ้าค่ะพระคุณท่าน หากพระคุณท่านศึกษาเกี่ยวกับการสร้างพระของสมเด็จโตนั้น จะทราบว่าท่านสร้างไว้เยอะจริงๆ ค่ะ ​

และถ้าคอลัมนิสต์หรือท่านที่เชื่อว่าพระเพดานโบสถ์วัดพระแก้ว พระกรุวังหน้าไม่มีจริง​

ขอให้รวบรวมปัจจัยของท่านแล้วเข้าไปทำบุญกับโครงการของในรั้วในวังบ้างนะคะ เผื่อหูตาท่านจะสว่างบ้าง​

เมื่อก่อนยายผีป่าก็คิดเหมือนพวกคุณค่ะ และมองว่าพิมพ์พระเหล่านี้เหมือนพระทำขึ้นมาเพื่อการตลาด และเคยได้เห็นที่มันทำเลียนแบบแต่เนื้อต่างกันค่ะกับที่เขานายพลท่านหนึ่งท่านสวมมาเมื่อสามปีก่อนในวันงานที่ออฟฟิสของเราเปิดที่ตึกใหม่ ท่านสนิทกับครอบครัวเรา และให้เกียรติมาร่วมงาน​

ยายพูดรายละเอียดมากกว่านี้ไม่ได้ แต่ท่านใดที่เข้าใจว่ากรุวังหน้าไม่มีจริง ขอให้ลองทำตามที่ยายบอกนะคะ ของจริงมีเยอะ ของทำเลียนเพื่อความประสงค์ของผู้ทำนั้นก็มีมากค่ะ​

เพื่อนคนหนึ่งไม่ใช่สมาชิกเวบ แต่เรานับถือกัน เขาก็ไม่เชื่อว่าพระกรุวังหน้ามีจริง เขาเห็นพระเหล่านี้ตั้งแต่วัยรุ่น หลายปีแล้ว เลยมองว่านี่คือพระสนาม ยายก็บอกว่า อาจจะใช่ที่พระที่คุณเห็นคือของทำให้เป็นพระสนาม หรือทำใหม่เพื่อขายกัน แต่ที่ยายรู้คือ มีจริง และของจริงเนื้อสวยมากๆ มีหลายพิมพ์แปลกๆ ​

ยายมานี่ไม่อยากงัดข้อกับใคร แต่มาเพื่อยืนยันว่า มีจริง เราจะได้ไม่ทิ้งสมบัติของแผ่นดินให้เสียค่าไป ​

เจอของจริงให้เก็บไว้ ของปลอมก็เก็บไว้ได้ค่ะ เพราะเป็นสัญลักษณ์ของพระพุทธเจ้า ของครูบาอาจารย์ ​

คุณสิทธิพงศ์เท่าที่ยายทราบมานะคะ เงินทุกบาททุกสตางค์ไม่เคยนำเข้ากระเป็ฃ๋าตัวเอง ​

ยายบอกเพื่อนที่ค้านว่าเอาพระปลอมมาให้คนบูชาว่า​

"ให้มองว่าเขาเอาพระมาให้คนที่ร่วมทำบุญนะคะ เงินเหล่านั้นเห็นแล้วว่าสร้างวัดที่แร้นแค้นให้เป็นที่รู้จักและมีหลายๆ อย่างตามที่ต้องการ สร้างเจดีย์ได้ลุล่วงเร็วกว่ากำหนด ยายอยากถามคนทีส่งเงินทำบุญว่า​

"คุณต้องการทำบุญหรือต้องการซื้อพระเครื่องเพื่ออวดใครๆ ว่านี่คือพระของแท้"​

อย่างยายผีป่าไม่เคยรับประกันว่านี่คือพระแท้หากไม่รู้ที่มา แต่จะบอกว่าถ้าทำบุญเท่านี้ คุณจะได้รับวัตถุมงคล ของที่ระลึกนะ คนที่เขาไม่รับก็มี แต่สิ่งที่เขาได้คือ ได้มีโอกาสทำบุญรู้จักการเสียสละทรัพย์สร้างคุณงามความดีแล้วนะคะ ยายไม่อยากเปรียบเทียบจิตใจและความคิดของคนที่ชอบทำบุญกับคนที่ชอบสะสมพระเครื่องเพื่อการโอ้อวดหรือเพื่อการปล่อยทำกำไรต่อ มันระดับจิตใจจิตสำนึกต่างกันค่ะ"​

คุณต้องการมาเปิดเผยในสิ่งที่คุณรู้มา (รู้ลึกหรือไม่เราไม่รู้นะคะ) ยายก็มีสิทธิ์ในการเปิดเผย​

เชิญคอลัมนิสน์ติดต่อยายผีป่ามานะคะ ยายจะพาไปค้นหาความจริงที่แท้จริง จะได้ไม่นำเสนอตามที่ตนรู้หรือรับรู้มาแล้วมาวิเคราะห์ ถ้าคุณพบความจริงแล้ว คุณจะกล้าพิมพ์ใหม่ขอขมาพระรัตนตรัย ขอขมาแผ่นดินไหมและผู้ที่เชื่อตามคุณไหมคะ เดี๋ยวยายผีป่าจะนัดผู้หลักผู้ใหญ่ให้ จะได้รู้ว่าเนื้อพระของจริงกับของทำเลียนแบบนั้นต่างกันอย่างไรนะคะ ​

[/quote]

ผมรู้จักกับคุณหนุ่มมาพระพิมพ์ที่นำมาให้แก่ผู้ทำบุญก็เป็นสมบัติส่วนตัวของแก ของไม่แท้ไม่ใช่แกไม่โดนเลยสมเด็จวังหน้าได้ของไม่แท้มาก็เยอะแต่แกก็เก็บไว้เอง

ส่วนที่นำมามอบให้ผู้ร่วมทำบุญก็เป็นของดีๆมามอบให้เสมอ ร่วมสร้างบุญบอกบุญมาตลอด เงินทำบุญก็ไม่เคยแตะสักบาท ผลประโยชน์ก็ไม่เห็นจะมี มีแต่ให้ประโยชน์ทางด้านพุทธศาสนา ไม่เห็นคุณหนุ่มจะนำเงินเข้ากระเป๋าตัวเอง และไม่เห็นว่านำมาขายเลยสักครั้ง

ต้องแยกให้ถูกนะครับสมเด็จวัดระฆังกับสมเด็จวังหน้าคนละที่กัน ไม่รู้อย่ากล่าวปรามาส ไม่รูว่าบุญไม่ถึงรึเปล่ามันตรัยถึงไม่เคยเจอสมเด็จวังหน้าแท้สักองค์

มันตรัยคนยังเอ็งมันมารศาสนา ปากเอ็งก็บอกว่าเล่นตามหลักสากล แต่ไอ้การแอบอ้างครูบาอาจารย์อย่างหลวงปู่มี วัดมารวิชัย ว่าสร้างขุนแผนเนื้อคนนั้นช่างชั่วจริงๆ อีกทั้งยังแอบอ้างหลวงปู่มี นำของเสริมมาให้คนในเวปนู้นเวปนี้เช่า วันๆหาแต่เรื่องคนอื่นงานบุญไม่เคยทำ ขวางบุญเขาตลอด ในชีวิตเคยทำดีมั้งมั้ยนี้ ถ้าห่วงคนอื่นว่าจะโดนหลอกเล่นไม่ตามหลักสากลเอ็งและพวกพ้องเอ็งก็ไปเวปอื่นซิไปขายที่อื่นไป๊

ข้านะไม่มีผลประโยชน์ให้เอ็งขัดหรอก เพราะสร้างแต่บุญ ไม่ได้สร้างเวรสร้างกรรมเหมือนเอ็ง หมั่นทำบุญบ้างละแล้วอย่าถือวิสาสะไปล้วงย่ามพระอีกละ

4. ลูกพระพาย

ลูกพระพาย สมาชิกใหม่

10 พฤษภาคม 2008
    หลงประเด็นป่าวครับ....เอาล่ะพระอาจจะมีจริง หรือ ไม่มีจริง ผมไม่รู้..

ขอถามซัก ข้อสองข้อ

1. พระที่คุณเอามาให้ ทำบุญกัน เนี่ย เอามาจากไหน มากมาย ก่ายกอง ทำไมมันไม่หมดไม่สิ้นไปซักที (แถมมี รูปทรงแปลกๆ สงสัยสมเด็จโตท่าน จะ Design เก่ง ?)

2. พระที่สร้างโดยสมเด็จโต ถ้ามีจริง คิดว่าท่าน สร้างกี่องค์ จะเหลือ มาถึงปัจจุบันเลย รึ ? ขนาดสมเด็จวัดระฆังแท้ๆ ยังเห็นวนเวียนไม่กี่องค์

3. เวลาดูว่า พระแท้ หรือไม่แท้ เอาอะไรมาเป็นเกณฑ์ ในการดู หรือ เปรียบเทียบ. (ห้ามจับพลัง ห้ามวัดแสงออร่านะ )

4. ทำไมระยะเวลาที่ยาวนาน มาเป็น 100 ปี . ไม่เห็นมีใคร ทำหนังสือ หรือ รวบรวมประวัติความเป็นมาให้ ชัดแจ้งไปเลย ถ้าเป็นของแท้จริงๆ ทำไมไม่มีใครยอมรับ.

ขอให้ตอบแบบ วิชาการนะครับ. ไม่เอานิยาย ไม่เอาเรื่องเหนือธรรมชาติ เรื่องเล่าจากใครก้อไม่รู้ที่พูดๆ กันมา.

5. ไอ้ใบ้

ช่ายเลย โดนใจฉันเลย ประมาณนี้เลย แฮะๆๆๆๆ
    คุณลุกพระพาย ข้อความ 2 เริ่มลดดีกรีแระ

6. ไอ้ใบ้

ทุกอย่างในโลกนี้ล้วนมีจริงและปลอม ประมาณว่าเหรียญ 2 ด้าน
    เพราะฉะนั้น อย่าเหมารวมว่าพระวังหน้าปลอม และอีกประเด็นหนึ่ง ที่อ้ายรับบ่ได้คือ ไปนับถือหาวิมานมันทำไม ไอ้พวกเซียนแหกตาอ่ะ ทีหลังถ้าจะอ้างเรื่องพระ เอาตัวเองอ้างเลยเจ้า ไปเชื่ออะไรกับพวกมัน มันหลอกเงินชาวบ้านกินไปวันๆๆทั้งน้านแหละเจ้า

7. ไอ้ใบ้

ช่วงนี้เศรษฐกิจขาลง มีเซียนใหญ่เมือง...... สงสัยชักหน้าไม่ถึงหลัง เอาพระสมเด็จมาลงขายปกแรกของหนังสือ หน้าตาพระสมเด็จไม่ต่างอะไรกับพระองค์ละ 10 บาทท่าพระจันทร์เลย

ดูดู๋ดู ดูมันทำ ทำไมถึงทำกับเถ้าแก่ได้ 5555 ตาจ๊อบ บรรจบ เค้าร้องให้ฟังอ่ะ

8. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

จริงจริงเท็จเท็จ เท็จเท็จจริงจริง ทุกสิ่งทุกอย่างเกิดจากความโลภของคนนั่นเอง 555 (tm-love) (tm-love) (tm-love)

9. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off"></TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    ถ้าตอบแบบเหนือธรรมชาติก็คงไม่ทำให้คุณเชื่อหรอกค่ะ เพราะตัวคุณยังเข้าไม่ถึงคำว่า เหนือธรรมชาติ ขอโทษค่ะ ถามตรงตอบตรง ไม่เสียเวลามาพูดหวานๆ นะคะ อ้อ...เวบพลังจิตนี้มีเชิรฟเวอร์ให้พวกคุณใช้กัน ส่วนหนึ่งก็มาจากการที่ยายผีป่าและเพื่อนๆ ให้บูชาพระปู่ใหญ่กรุวังหน้า และบางคนเอาพระวังหน้าที่ตนมีมาให้บูชากันต่อ จะเก๊ไม่เก๊ไม่รู้ค่ะ รู้แต่ว่าพระเหล่านี้ที่พวกคุณต่อต้านได้มีส่วนทำให้เวบนี้มีเชริฟเวอร์ที่ดีขึ้นให้พวกคุณๆมาเยี่ยมมาเยือนไงคะ

10. ไอ้ใบ้

เวบพลังจิตนี้มีเชิรฟเวอร์ให้พวกคุณใช้กัน ส่วนหนึ่งก็มาจากการที่ยายผีป่าและเพื่อนๆ ให้บูชาพระปู่ใหญ่กรุวังหน้า และบางคนเอาพระวังหน้าที่ตนมีมาให้บูชากันต่อ จะเก๊ไม่เก๊ไม่รู้ค่ะ รู้แต่ว่าพระเหล่านี้ที่พวกคุณต่อต้านได้มีส่วนทำให้เวบนี้มีเชริฟเวอร์ที่ดีขึ้นให้พวกคุณๆมาเยี่ยมมาเยือนไงคะ

ฟ้าแจ้ง ฟ้าแจ้งจางปาง มาจบเพลงอ่ะ 55555555555

11. boontar

boontar เป็นที่รู้จักกันดี

เข้าใจในความปราถนาดีและความดีของทุกๆฝ่ายแล้วครับ

12. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

โหๆๆ คุณยายผีป่าครับ ใช้คำว่า"พวกต่อต้าน"เลยเหรอครับ ไม่ถึงยังงั้นหรอกครับ ที่ทำน่ะเพราะว่าไม่อยากให้คนได้ของเก๊มือผีไปแขวน แล้วผมน่ะไม่เกี่ยวข้องกับพวกเซียนซักกะหน่อย ไม่ได้เปิดร้านขายเป็นล่ำเป็นสัน ไม่ได้มีพระรองรับความต้องการของคนเป็นร้อยๆองค์พันองค์นะครับ ผมออกมาให้ข้อมูล ก็ไม่ได้ทำให้ผมรวยขึ้น เพราะไม่ได้ออกมาหาเรื่องแล้วก็ขายพระสมเด็จในรูปแบบของตัวเอง ต่างกันกับที่ออกมาเล่านิทาน และก็ขายของไปด้วยนะครับ

13. มันตรัย

ขอบคุณซิมเบ้มากนะครับที่เข้ามาตอบกระทู้ แต่ผมรบกวนนิดนึงครับ เผอิญผมไม่ค่อยชอบพวกรักร่วมเพศน่ะครับ อาจจะพูดอะไรถึงคุณแรงไปก็ขออภัยด้วย ไม่ใช่ผมรังเกียจพวกรักร่วมเพศนะครับ คนดีๆก็มีเยอะครับ แต่ก็เลี่ยงไว้ผมก็สบายใจครับ ขอโทษด้วยครับนะครับคุณซิมเบ้คะ อุ๊ย ครับ

14. ไอ้ใบ้

เดาผิดแล้วมั่ง ไอ้อึ่ง กร้ากกกกกก
    โน้น กระทู้สู่รู้ที่ชอบไปเดาะตอบเรื่องพระของชาวบ้านอ่ะ คนจะเค้าจะรู้ไหมว่ามันอึ่ง

15. ไอ้ใบ้

ว่าไงไอ้อึ่ง ทีมงานหายไปไหนหมด ฟ้าแจ้งจางปางอ่ะดิ

16. Tackled

Tackled เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนทุกๆท่าน

การกดอนุโมทนากับข้อความ อาจหมายถึงเห็นด้วยกับวลีหรือประโยคใดประโยคหนึ่งของการโพส หรือข้อความทั้งหมดของผู้โพส มิได้หมายถึงมีส่วนร่วมหรืออยู่ฝ่ายเดียวกับผู้ที่โพส กรุณารับทราบกันด้วยนะครับ แล้วก็อยากขอร้องให้ทุกท่านๆพูดจากันดีๆ อยู่บ้านเดียวกัน ใช้สติ ปัญญาพูดจากันด้วยเหตุและผลดีกว่าใช้อารมณ์ไม่งั้นกระทู้นี้อาจจะโดนปิด สมาชิกหลายๆท่านอาจโดนแบนเรื่องใช้คำพูดไม่เหมาะสม ขอความกรุณาด้วยครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤษภาคม 2008
  17. มันตรัย

แย่นะครับกระทู้ดีๆแบบนี้กลายเป็นกระทู้แก้ตัวของพวกพระเก๊มือผี ผมเองคิดว่าได้ให้ข้อมูลถูกต้องแล้ว ใครที่คิดว่าผมไม่ถูกก็สุดแท้แต่ แต่ถ้าใครที่คิดว่ากระทู้นี้สร้างสรรค์และทำให้คนได้รู้เรื่องราวพระเก๊มือผี ว่ามีที่มาที่ไปยังไง ก็ขอให้เป็นประโยชน์ต่อไปครับ ตอนนี้พอดีคุณซิมเบ้มาผมต้องหลบครับ เพราะว่า ผมบอกแล้วว่าไม่ชอบพวกรักร่วมเพศครับ พวกนี้ทำให้วงการศาสนาเสื่อมมาหลายครั้ง คราวนี้ก็มาอยู่ในเวปอีก ไม่รู้ว่าจะเป็นยังไงบ้างเลยต่อไป

18. ไอ้ใบ้

ทำเปงอวดสุ่รู้ ผู้หวังดี มีจริยธรรม ตรูเห็นมานานแล้วเฟ้ยยย ไม่อยากเบรค ปล่อยให้เทียนไป คนเราวันดีคืนดี สร้างภาพให้มันใหญ่ ไม่ได้ดูตัวเองเลย

19. ไอ้ใบ้

เมิ่งไม่ต้องมามารยาทเลยหน้าม่อ แหลตอบคำถามเค้าไปอีกดิ

20. มันตรัย

ต้องขอโทษด้วยนะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้