{{{พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อวัดท่าซุง}}} สวยและแท้ แบ่งพี่น้องร่วมบุญบูชา ◕‿◕

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย panchita, 6 กันยายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Kaewdam

Kaewdam เป็นที่รู้จักกันดี

พระสมเด็จองค์ปฐม รุ่นสอง
    ขอทราบราคาทาง PM ครับ

2. kUang ^^

kUang ^^ เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญสติกเกอร์ กับ พระคำข้าว 550+950 บาท

ร่วมทำบุญ 2 รายการนี้ครับ

เมื่อสักครู่โอนเงินแล้วครับ 1600 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กรกฎาคม 2013
  3. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    รับทราบค่ะน้องก๊วง เจอกันที่วัดค่ะ พี่อยู่ถึงวันที่ 24 วันขอขมาพระรอบวัดนะัคะ น้องโทรหาพี่นะว่าจะเจอกันวันไหนตรงไหนค่ะ

4. phongphun

phongphun Active Member

14 กันยายน 2007
    สวัสดีครับพี่ โอนให้วันเปิดงานได้มั้ยครับ (วันพุธ) เช้าคือผมใช้วิธีฝากเข้าบัญชีน่ะครับ พอดีมันติดวันหยุดน่ะพี่ อย่างไงแล้วรบกวนตอบผมด้วยนะครับ สู้ๆครับพี่

5. bhodi

bhodi เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วครับ ที่อยู่ sms ครับ

6. panchita

Panupon Pansailom อีกข้อความของคุณพัณณ์นะครับ แหม บุญบารมีสุดยอดครับ
    หลวงพ่อท่านต้องส่งวัตถุมงคลให้คุณมาปล่อยบูชาเยอะแยะเลย จะอิจฉาดีมั้ยครับเนี่ย อิอิ -------------------------->>>

ตอนนี้จะมีสมาชิกหน้าแปลกๆ จะเริ่มมากันบ่อยหน่อย

จะยืนหยัดอยู่ตรงนี้ ก็ต้องกล้ารับกล้าคุยกัน พัณณ์จะไม่หนีไปไหน

จะทำหน้าที่ตรงนี้ต่อไป ด้วยกำลัง.จจากน้องโทรมาสักครู่นี้ดีมาก

กล่าวว่า "พ่อบอกว่า ต่อไปพระพ่อจะแพง แล้วถ้าไม่มีคนขาย จะแพงได้ไง พ่อต้องเลือกมาแล้ว ให้คนทำหน้าที่ตรงนี้ "

และคงไม่ใช่แค่พัณณ์คนเดียว อีกหลายท่านที่จะช่วยกันดูแลตรงนี้ให้มีความดี ความเจริญต่อไป

แต่ถ้ามากเกินไปก็เหนื่อยเหมือนกันนะคะหลวงพ่อ อย่าส่งมาเยอะ
    .............................................
    ทุกท่านอ่านตอนท้ายแล้วรู้สึกอย่างไรครับ ว่าแก๊งค์นี้เขาคิดอะไรอยู่ เขาถูกเลือกได้ แต่คนอื่นถูกเลือกไม่ได้?
    และพระพ่อจะแพงเนี่ย เพราะพวกคุณมาปั่นราคา? งั้นก็แสดงว่า ไม่ได้ต้องการให้คนที่ศรัทธา ที่รักเคารพหลวงพ่อ
    และต้องการของดีแท้ เพื่อนำไปเป็นเครื่องระลึกถึงท่าน ได้ของดีของแท้ไปบูชาในราคาที่ถูกหรือเท่ากับราคาที่วัดตั้งไว้หรือครับ
    ต้องปั่นราคากันซะ กินจนอ้วน ไปทำหน้าทำคางทำผิวขาววิ๊ง ๆ ดังนั้นสรุปว่า ที่ทุกวันนี้
    ท้องตลาดราคาวัตถุมงคลของหลวงพ่อแพงขึ้นมาก หายาก และมีปลอมเยอะ เพราะใครบางกลุ่ม ปั่นราคาเอามาขายหรือเปล่า????

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------

คุณ panupon หรือ orostossapon ของเว็บพลังจิต

ได้อ้างถึงโพสต์พัณณ์ และวิจารณ์ตามความเห็นของตนอย่างรุนแรงและเป็นการเข้าใจผิดอย่างมากนะคะ

ขออนุญาตเรียนชี้แจงตามความเป็นจริง

คำว่า "อย่าส่งมาเยอะ" หมายถึง คนที่ชอบใส่ร้าย ชอบนินทา ชอบถากถางและยุยงให้เกิดความแตกแยก ไม่เป็นไปตามกรรมบท 10 ค่ะ ไม่ใช่วัตถุมงคล

ซึ่งถึงแม้มีวัตถุมงคลส่งมาเยอะก็ยินดี พระพ่อใครบ้างไม่อยากได้อยากเก็บไว้บูชา :cool:

คำว่า "ทำหน้าที่ตรงนี้ " คือ เป็นเพียงสื่อกลาง มีวัตถุมงคลมาให้พี่น้องบูชากันต่อ ราคาตามความพอใจของทั้งสองฝ่าย

เป็นไปด้วยความถูกต้องของศีลและธรรม การปั่นพระ ก็ไม่รู้จะปั่นราคาทำไม เพราะพระพ่อของดีจริงๆ ดีอยู่แล้ว ไม่ต้องมานั่งปั่นให้เมื่อยมือค่ะ :boo:

ขอเรียนชี้แจงตามนี้ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กรกฎาคม 2013
  7. Korn1445

Korn1445 Active Member

10 กุมภาพันธ์ 2013
    ทองแท้ ไม่ต้องกลัวร้อนครับคุณพัฒฒ์

8. มุ่งมั่น1

มุ่งมั่น1 Active Member

26 กุมภาพันธ์ 2010
    โดยส่วนตัวผมเห็นว่า การให้บูชาวัตถุมงคลไม่ว่าของครูบาอาจารย์ท่านใดก็ตาม ผู้บูชาก็จะศึกษาประวัติ ปฏิปทาของครูบาอาจารย์จนเกิดความศรัธา ความเลื่อมใส แล้วจึงพยายามหาของแทนองค์ท่าน วัตถุมงคล รูปภาพ ผ้ายันต์ เทปเสียง เป็นต้น เพื่อเป็นพุทธานุสติ ธรรมานุสติ สังฆานุสติ ซึ่งแน่นอนว่ามีให้บูชาหลากหลาย ทั้งแบบย่อมเยาว์และเหมาะสมตามความยาก-ง่ายในการเสาะหา ทุกอย่างก็เป็นไปตามวาระ กาลเวลาที่เปลี่ยนไป ก็หาบูชาตามความพอเพียงแห่งตน และความพึงพอใจทั้งสองฝ่าย ซึ่งแน่นอนว่า ราคาที่บูชาเห็นแพงก็ดี ถูกก็ดี ท้ายที่สุดแล้วขอให้เป็นของแท้ก็แล้วกัน ...

9. panchita

10. panchita

อรุณสวัสดิ์ทุกท่านค่ะ กลับมาถึงบ้านเรียบร้อยแล้ว

หากวันนี้งานไม่ยุ่งเกินไป จะได้ลงพระพ่อสวยๆเพิ่มให้บูชากันนะคะ ^/\^

11. Atithep phong

Atithep phong เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    จัดมาเลย รออยู่ครับ

12. panchita

อ้าว 555 เสือปืนไว กลายเป็นม้าศึกแล้วรึ

13. panchita

น้องก๊วงขอส่ง 2 รายการนี้ให้ทำบุญต่อ อะไรก็ได้

ขอนำไปร่วมประมูลที่งานวัดป่ายาง จ.เพชรบูรณ์ต่อนะคะ สาธุ ค่ะน้องก๊วง ^/\^

14. panchita

[​IMG] [​IMG]

เหรียญของขวัญวันเกิดรุ่นที่ ๒

สร้างขึ้นทั้งหมด ๔ รุ่น ทุกรุ่นจะมีลักษณะเหมือนกันคือ
    ด้านหน้า เป็นรูปหลวงพ่อมีอักขระตัว "อะ" และยันต์อุณาโลมเปล่งรัศมีด้านบน
    และมีข้อความ "ของขวัญวันเกิด" "ฤษีลิงดำ" อยู่ด้านข้าง
    ด้านหลัง เป็นรูปพระเจ้าพรหมมหาราช ทรงช้างพลายประกายแก้ว
    มีอักขระตัว "อะ" และยันต์อุณาโลมเปล่งรัศมี อยู่ด้านบนข้อความ
    "พระเจ้าพรหมมหาราช ปราบริปูพ่าย" อยู่ด้านล่าง

รุ่นที่๒ อัดกรอบพลาสติก ติดโบว์บารมี ๓๐ ทัศ สร้างปี พ.ศ. ๒๕๒๔

อานุภาพของเหรียญของขวัญวันเกิด ครอบคลุมมากๆ
    หาศึกษาได้เพิ่มเติม จากหนังสือสมบัติพ่อให้ ปกแข็ง หน้าที่ ๗๔ ค่ะ

องค์นี้เป็นแบบอัดกรอบสีแดง เดิมๆจากวัด เก็บรักษาดีไม่ผ่านการใช้
    กะไหล่ของโบว์และเหรียญจึงยังคงสภาพเดิมๆ ไม่มีหลุดร่อน

*** บูชา 2,500 บาท ค่าจัดส่ง EMS 50 บาท ***

** จองแล้วทางโทรศัพท์ค่ะ **

*** กรุณาโอนภายใน 7 วัน ***
    ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่บัญชี 504-2-42263-2 โทร.080-4322300 LINE:0804322300

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      134.4 KB
      เปิดดู:
      522
      ขนาดไฟล์:
      136.4 KB
      เปิดดู:
      506
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2013
  15. Atithep phong

Atithep phong เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    เหรียญของขวัญวันเกิดรุ่น 2 มีสีอื่นมั๊ย อยากได้มากๆ ขอเดิมๆ นะเจ๊

16. panchita

ไม่มีค่ะ มีสีเดียว สีอื่นหายากเนอะ :'(

17. panchita

พระฤาษีท่องสวรรค์

สร้างเมื่อ พ.ศ. ๒๕๓๑ เป็นพระสีดินเผา
    ด้านหน้าเป็นรูปหลวงพ่อชุดท่องดาวดึงส์ครั้งแรก ท่าเหาะสะพายบาตรและย่าม
    มือขวาถือตาลปัตร มือซ้ายถือไม้เท้าและใส่รองเท้าแตะ
    ด้านหลังเขียนว่า สุขสันต์มั่นคง

สภาพสวยสมบูรณ์ เดิมๆไม่มีรอยแตกหักบิ่นค่ะ

*** บูชา 1,200 บาท ค่าจัดส่ง EMS 50 บาท ***

** คุณ Panda Master จองแล้วค่ะ **

ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่บัญชี 504-2-42263-2 โทร.080-4322300 LINE:0804322300

ขนาดไฟล์:
      137.9 KB
      เปิดดู:
      472
      ขนาดไฟล์:
      130.6 KB
      เปิดดู:
      485
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2013
  18. JYR

JYR เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    พระฤาษีท่องสวรรค์

สร้างเมื่อ พ.ศ. ๒๕๓๑ เป็นพระสีดินเผา
    ด้านหน้าเป็นรูปหลวงพ่อชุดท่องดาวดึงส์ครั้งแรก ท่าเหาะสะพายบาตรและย่าม
    มือขวาถือตาลปัตร มือซ้ายถือไม้เท้าและใส่รองเท้าแตะ
    ด้านหลังเขียนว่า สุขสันต์มั่นคง

สภาพสวยสมบูรณ์ เดิมๆไม่มีรอยแตกหักบิ่นค่ะ

*** บูชา 1,200 บาท ค่าจัดส่ง EMS 50 บาท ***

จองครับ

19. panchita

รับทราบการจองค่ะคุณหมี ขอบคุณมากค่ะ ^/\^

20. panchita

พระคำข้าว (พระมหาลาภ)

เป็นเนื้อพระผงสีขาวปางมารวิชัย สร้างแบบพระพุทธชินราช เป็นรุ่น ๒
    สร้าง ๕ ล้านองค์ ปลุกเสก ๒ ครั้ง คือ ๒๙ ธันวาคม ๒๕๓๓
    และ ๒๘ ธันวาคม ๒๕๓๕ ด้านหลังเป็นรูปหลวงพ่อในกรอบพัดยศ
    มีชื่อ "พระราชพรหมยาน" อยู่ในตรงที่นั่ง

หลวงพ่อได้เล่าถึงความอัศจรรย์ของพระคำข้าว
    หาอ่านได้ที่หนังสือสมบัติพ่อให้เล่มเขียว หน้าที่ 55 ค่ะ

องค์พระสวยสมบูรณ์ ไม่แตกหักบิ่น มีความคมชัดดีทั้งด้านหน้าและด้านหลังค่ะ

** บูชา 950 บาท ค่าจัดส่ง EMS 50 บาท

** คุณ jupiter13 จองแล้วค่ะ **

ขนาดไฟล์:
      142.5 KB
      เปิดดู:
      446
      ขนาดไฟล์:
      130.8 KB
      เปิดดู:
      452
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้