พระเครื่องหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง แบ่งให้บูชาครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย มงกุฏเพชร, 16 มิถุนายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    อิๆๆวัดดี จำกันได้ไหม คนที่เราถามเรื่องการลบภาพอ่ะ มาทักทาย ๆ ขอให้ร่ำรวย ๆ ขอบพระคุณก๊าปที่ไปช่วยดันกระทู้ ช่วยกันทำมาหากินเนอะ 55

2. มงกุฏเพชร

มงกุฏเพชร เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2010
    พระคำข้าวรุ่น 2 พิมพ์แขนจุด+พระหางหมากมหาลาภ (ปิดรายการ)
    บูชาสบายๆ คู่ละ 900 บาท
    081-1810865
    รับประกัน พระแท้ทุกองค์
    +ค่าจัดส่ง EMS 50 บาท

เมื่อท่านชำระเงินแล้ว ผมจะจัดส่งพระเครื่องให้ตามที่อยู่นะครับ

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาย่อยพันธุ์ทิพย์งามวงศ์วาน ออมทรัพย์
    ชื่อบัญชี มงกุฏเพชร คงวรานันท์ เลขที่บัญชี 3882082381

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      68
      ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      58
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2010
  3. มงกุฏเพชร

อ๋อ ...จำได้ครับ ว่าแต่ว่า พี่เพิ่งตื่นหรอ...ผมเข้าไปดันกระทู้ให้ตั้งแต่เช้าแล้วพี่

4. bosssky

bosssky เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2010
    โอนเงินแล้วครับ////////////////
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bosssky [​IMG]
    เหรียญพระยืน 30 ศอก
    บูชา 1000 บาท

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      90.6 KB
      เปิดดู:
      35
  5. มงกุฏเพชร

รับทราบการโอนเงิน ขอบคุณมากครับ พรุ่งนี้จะจัดส่งพระไปให้ตามที่อยู่นะครับ

6. saksiam

saksiam เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2007
    โอนเงินค่าล็อคเก็ตทำบุญวันเกิดกับภาพหลวงพ่อให้แล้วครับพี่รายละเอียดทาง PM ครับ

7. มงกุฏเพชร

รับทราบการโอนเงิน ขอบคุณมากครับ:cool:

8. มงกุฏเพชร

สมเด็จองค์ปฐมรุ่น ๒ สภาพสวย (ปิดรายการแล้วจ้า)
    สนใจ pm หรือโทรสอบถาม เจี๊ยบ สิงห์อุทัย
    081-1810865

เมื่อท่านชำระเงินแล้ว ผมจะจัดส่งพระเครื่องให้ตามที่อยู่นะครับ

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาย่อยพันธุ์ทิพย์งามวงศ์วาน ออมทรัพย์
    ชื่อบัญชี มงกุฏเพชร คงวรานันท์ เลขที่บัญชี 3882082381<!-- google_ad_section_end --> <fieldset class="fieldset"><legend>รูป ขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

</fieldset>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2010
  9. มงกุฏเพชร

แอบ 2 เรียกแอบ 1 แอบ 2 เรียกแอบ 1 ได้ยินแล้วตอบด้วย (k)(k)(k)

10. มงกุฏเพชร

รับทราบการจองครับ ขอบคุณครับผม

11. อริยทรัพย์

อริยทรัพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

ดัน ๆๆๆๆๆ หน้ากระทู้ไปไวมากจิง ๆๆๆๆ ว่ามะ

12. ณ แปดริ้ว

ณ แปดริ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009
    แอบ 1 ....บอกว่าง่วงนอนมากมาย... แอบ 2 ไม่ง่วงรึ...ท่านเพ่.....หุหุ

13. มงกุฏเพชร

ไม่ใช่แค่ไวมากจริงๆ แต่ไวยิ่งกว่าลิงครับพี่:cool:

14. มงกุฏเพชร

เอ...น๊อต..สมาชิกเข้ามาอ่าน เขาจะว่าพี่กับน๊อต เป็นคุณแอบจริงๆหรือเป่าหว่า

ไม่ได้ล่ะ พี่ต้องแอ๊บแมนล่ะวันเนี๊ย...(k)

15. ขุนพิฆาต

ขุนพิฆาต เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระหางหมากเรียบร้อยแล้วครับ ใส่ตลับ(กล่องพลาสติก)สลักชื่อพระติดไว้ด้านหน้ากล่องอย่างดี สมกับเป็นมืออาชีพเลยครับ ขออนุโมทนา:cool:

16. มงกุฏเพชร

รายการวัตถุมงคล ที่ยังไม่ปิดรายการ
    พระ คำข้าวรุ่นพิเศษรูปหลวงพ่อ
    บูชา 850 บาท (หน้า3 #58)

[​IMG] [​IMG]

เหรียญสามัคคีมีสุข พร้อมผ้ายันต์มหาพิชัยสงคราม(เลี่ยมเดิม)
    บูชา 750 บาท (หน้า3 #60)

แหนบ ลงยา
    บูชา 450 บาท (หน้า4 #75)

เหรียญที่ระลึก งานเป่ายันต์เกราะเพชร (สภาพสวยกริ๊บ)
    ราคา 500 บาท (หน้า4 #76)

รูป หล่อพระราชพรหมยาน(สภาพสวย เดิมๆ)
    สนใจโทรสอบถามได้ครับ

รูปถ่ายหลวงปู่บุดดา ถาวโร (มี เกศา ภาพเก่า)
    บูชา 800 บาท

เหรียญรุ่นแรกเกรียวเชือกปี 16 (สร้างครั้งที่ ๑ 1000 เหรียญ)
    สนใจ โทรสอบถาม (หายาก)

พระเนื้อดิน ฤาษีท่องสวรรค์ (หนังสือ 2 แถว)ที่ดวงตาหลวงพ่อและท้ายตาลปัตฝังแร่ข้าวตอกพระร่วง
    ราคา 2300 บาท
    <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาด เล็ก</legend></fieldset>[​IMG] [​IMG]

ล็อกเก็ตรูปหัวใจล้อม เพชร(พลอยขาว)
    บูชา 900 บาท

ลูกแก้วมณีรัตนะ (สีฟ้า)
    ราคา 1000 บาท
    รูปขนาด เล็ก<fieldset class="fieldset"><legend></legend> [​IMG]
    </fieldset>
    ต่างหู เงินพลอยสีเหลือง
    PM ถามได้ครับ
    <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาด เล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

เหรียญทำน้ำมนต์ (บล็อกคอขีด นิยม)...(ปิดรายการแล้ว)
    ราคา 5999 บาท
    081-1810865

ชื่อบัญชี มงกุฏเพชร คงวรานันท์ เลขที่บัญชี 3882082381<!-- google_ad_section_end --> <fieldset class="fieldset"><legend>รูป ขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG] </fieldset></fieldset>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2010
  17. มงกุฏเพชร

ขอบคุณมากครับ การส่งพระให้สมาชิกผมจะพยายามส่งให้ดีที่สุด เป็นการป้องกันมิให้พระชำรุดเสียหายน่ะครับ แล้วพระคงสวยถูกใจท่านขุนนะขอรับ

18. ขุนพิฆาต

ขุนพิฆาต เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองคู่นี้ครับ สิ้นเดือนโอนครับ

19. มงกุฏเพชร

สวัสดีสมาชิกเวปพลังจิตทุกท่านวันนี้ผมมีเหรียญของขวัญวันเกิดของหลวงพ่อ

ที่ผมเก็บสะสมมาแบ่งให้สมาชิกได้บูชา แต่ก่อนที่ผมจะลงภาพ ผมมีเรื่องเล่าเกี่ยวกับ

ประสบการณ์เหรียญของขวัญวันเกิดมาเล่าสู่กันฟัง เพื่อเรียกน้ำย่อย(มิได้เป็นการโฆษณา

ชวนเชื่อ) เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อประมาณปี 2549( ขณะนั้นผมยังเป็นพระอยู่ ) ผมและคณะ

ศิษย์ของหลวงพ่อได้หล่อสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก 4 ศอกไว้ในถ้ำ และได้มีการปิดทอง

ประดับเพชรถวายเป็นพุทธบูชา ในการประดับเพชรนี่เองที่ทำให้ผมได้รู้จักและฟังเรื่อง

ราวปาฏิหารย์ ของเหรียญ ของขวัญวันเกิด จากคนงานประดับเพชร ซึ่งเป็นคนงานของ

ช่างเสริฐ ช่างเนียน( โรงหล่อสมเด็จองค์ปฐม ) พี่เขาชื่ออะไร ผมต้องขออภัยจำชื่อมิได้

จริงๆ พี่เขาเล่าให้ฟังว่า เมื่อหลายปีก่อน( ก่อนที่จะเจอผม )พี่เขาได้ไปหล่อพระโลหะ

องค์ใหญ่ ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าจะที่ จ.พิษณุโลก ในพิธีหล่อพระองค์ใหญ่ ช่างหล่อทุกคน

ต้องแต่งชุดพราหม และสมาทานศีล 8 การหล่อพระโลหะองค์ใหญ่ต้องมีการต้มหลอม

ละลายโลหะทุกชนิดให้เป็นน้ำด้วยความร้อนที่สูงมากๆ ชนิดที่ว่าใส่ทองเหลืองๆก็ละลาย

จุดเกิดเหตุ เริ่มตรงนี้ครับ เมื่อหลอมละลายโลหะได้ที่แล้ว ก็จะต้องนำน้ำโลหะไปเทใส่เป้า

หรือหุ่นองค์พระ ในระหว่างการนำน้ำโลหะไปเทนี่เอง เกิดอุบัติเหตุ ระหว่างเดินขึ้นบรรได

ผู้ประคองน้ำโลหะเกิดเหยียบบรรไดลื่น จึงทำให้น้ำโลหะหกราดรดตัวพี่เขา ซึ่งยืนอยู่ข้าง

บรรได เกิดเป็นเสียงระเบิดดังมาก ทันใดนั้นพี่เขาถึงกับสลบ แต่เพียง 20-30 วินาที

รู้สึกตัวอีกทีได้ยินเสียงของผู้มาร่วมงานกรีดเสียงร้องวิ่งหนีกันคนละทิศละทาง พอพี่เขาได้

สติก็ลุกขึ้นมา แต่ตอนนั้นพี่เขาบอกว่าเสื้อผ้าขาดหายไปเกือบหมดเหลือแต่ส่วนที่ไม่โดน

น้ำโลหะ และรู้สึกแสบร้อน ผู้ร่วมงานเห็นเข้าก็มาช่วยประคอง พาไปพักยังกุฏิเจ้าอาวาส

ทำให้มีคนมาร่วมมุงดูและถามถึงเหตุการณ์ การรอดตายยิ่งกว่าปาฏิหารณ์ในครั้งนี้เป็น

เป็นจำนวนมาก และได้รับคำตอบเดียวคือ ในคอพี่เขาแขวนเหรียญของขวัญวันเกิดเพียง

เหรียญเดียว แต่อาการแสบร้อนพี่เขาต้องรักษาด้วยน้ำมันชาตรีอยู่เกือบเดือน และเหรียญ

ที่พี่เขาแขวนอยู่ ผู้ที่มาร่วมหล่อพระและเห็นเหตุการณ์ต่างขอเช่าบูชา และให้ราคาแพงๆ

ขนาดท่านเจ้าอาวาส ยังขอร่วมด้วยเลย แต่พี่ก็ไม่ให้ใคร แถมยังเอาออกมาให้ผมได้ชมอีก

จึงทำให้ผมเก็บเหรียญนี้ไว้มาก เลยชอบเป็นการส่วนตัว ท่านสมาชิกทุกท่านครับ ลองคิดดู

นะครับ น้ำโลหะร้อนๆที่อุณหภูมิจุดเดือดเป็นหมื่นองศา ปรกติธรรมดาโลหะยังต้องละลาย

แต่นี่พี่เขากลับไม่เป็นไรเลยแผลเป็นนิดเดียวก็ไม่มี มีก็แค่แสบร้อน ปรกติธรรมดาเนื้อตัว

ต้องเละละลายแม้แต่กระดูก แต่นี่คือปาฏิหารณ์เหรียญของขวัญวันเกิด

20. มงกุฏเพชร

ต้องขออภัยท่านขุนด้วยครับ รายการนี้คุณ atitap จองก่อนแล้วครับผม:cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้